Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

rikku

Active Member
Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối, dành riêng những phút cho chính bản thân mình, nghĩ về mình, nghĩ về cuộc đời, để vào một ngày nào đó không biết trước có thể thanh thản ra đi ..

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
như thế thì cũng như trong1 bộ phim em đã từng xem...ng ta đành lòng bắn chết 1 con ngựa vì nó bị thương.....
chẳng thấy nhân đạo gì cả...thương quá!
Un cũng thấy thế, còn nước còn tát chứ, nó còn sống thì mình phải cứu chữa đến khi không thể mới thui :) nhưng người iu thì ngược lại nhá, bắn bòm cho nó chết luôn =))

Gigi Chew

Member
unni_x said:
Un cũng thấy thế, còn nước còn tát chứ, nó còn sống thì mình phải cứu chữa đến khi không thể mới thui :) nhưng người iu thì ngược lại nhá, bắn bòm cho nó chết luôn =))
cứ nói thế thôi chứ biết đâu đến lúc đấu lại chẳng có đủ can đảm làm thế đâu phải ko un?

unni_x

Active Member
đùa thui mà :D
Nếu hum nay là ngày cuối, Un sẽ bán hết đồ có giá trị của mình đi, quy ra tiền rùi đóng góp vào quỹ người nghèo và giúp đỡ trẻ em đến trường :) Khi ra đi cũng có thể mỉm cười :)

fruit NHO

Active Member
hèm...hum nay mà là ngày cuối của tao.....tao sẽ làm gì nhỉ??làm tất cả những gì tao có thể làm đc...để ghi lại hình ảnh của tao..trong mắt mọi ng....sau này dỡ hối hận!

emitrang18

Member
trời! tụi nó còn đang teens mà đã lo ngày cuối thì ko hiểu cái đứa "trăng ế" như mình làm sao đây? :-(
The last day of your life is the day everyone forgets you!

fruit NHO

Active Member
nếu hôm nay là ngày cuối...mình có nên nói cho 1 ng nào đó biết rằng mình yeue ng ta lắm???ko!chắc là ko!vì mình đang hiểu lầm chính tình cảm của mình mà!!!!

Hè hè

Gần 1 năm trước tại hạ lập cái topic này khi còn chân ướt chân ráo ở đất nước Nga vĩ đại - cái nôi của Cộng Sản (ngày xưa) và (đầu trọc) ngày nay. Sau gần 1 năm, tại hạ ngộ ra một điều vĩ đại: "tình yêu" nảy nở ở mọi nơi có các đồng chí học sinh, sinh viên.

kiwi_vn

Active Member
Tốt nhất là ko nên biết ngày cưới của mình ra sao cả! Kệ nó! Mọi người nghĩ xem nào,nếu mình biết chỉ sống đến 1 ngày nhất định thhif liệu mình có còn là mình ko nhỉ?Mỗi chúng ta khi vừa sinh ra là đã ký vào bản án tử hình rồi mà.

sao lại không nên biết ngày cưới của mình vậy hả đồng chí Phúc? Các đồng chí cụ nhà mình đi xem ngày cưới cho các đồng chí con cháu trước cả tháng ý chứ :D

Ai cũng đều biết là mình chỉ sống đến một ngày nhất định mà thôi, này nhé, ví dụ như đồng chí cùng lắm sống được từ 60 - 70 năm nữa, thế hóa ra đồng chí toàn mị dân không thực lòng à?

Mà nói như đồng chí thì còn có khỉ gì mà lo lắng, tại hạ mà biết ngày nào mình chết đích xác thì tại hạ rất là yên tâm và sẽ không để việc gì dở dang cả, cái vấn đề ngày nào cũng chưa làm xong và cũng có thể ngoẻo mới bực mình.

Mà bực mình rất có hại cho sức khoẻ đấy các đồng chí ạ :D Phải tươi tắn vui vẻ thì nó mới trẻ trung được lâu, đặc biệt là các đồng chí women ý

kiwi_vn

Active Member
HIc! Nhầm nhầm! Ngày cuối! Đánh nhầm thôi mà! nhưng mà biết được ngày cuối thì liệu còn sống vui như thường ko?

vui chứ đồng chí, cứ là vui như tết, phương châm là thế này: "đằng nào ngày mai bố con ta chẳng chết, không quậy trời chọc đất thì phí"

DVT2810

Member
Đúng đó!!!! Kể cả ngày mai có là ngày tận thế thì cũng cứ vui đi.
Lý do đơn giản: Nếu U buồn buồn or .... 1 điều gì khác nữa thì cũng có làm được gì đâu. Tốt nhất là biết trân trọng những giây phút cuối cùng

fruit NHO

Active Member
càng ngày cuối em sẽ càng vui và cười nhìu..
mình ko sống đc nữa thì phải để mọi ng nhớ đến mình là 1 con bé vui hơn là 1 đứa ủ rũ...
nhưng khi gần chết thì khác..<tức là khoảng 1h trc khi chết...>...ngc lại....

DVT2810

Member
Chị thì nghĩ là 1h trước khi chết vẫn vui chứ. Chỉ nên buồn 1 phút trước chít thui. hì hì...
1 phút cũng quý lắm muh. Ít ra 1 phút mình vẫn có thể nói ra câu vĩnh biệt theo cách đau khổ nhứt muh

fruit NHO

Active Member
1h trc khi chết em se dành cho ng em iu thật lòng và ng em ko bao giờ giấu điều gì....em sẽ thể hiện thật về mình lúc đó...chứ ko phải cố gồng mình lên như trong ngyaf hôm ấy!

DVT2810

Member
sao nghe giống trong phim "Trái tim mùa thu" quá nhỉ?
thế sao em ko để thời gian 1/2 ngày hôm đó cho người mình iu thật lòng. Càng nhiều thời gian có phải hay hơn ko em. chị nghĩ vậy. Chắc lúc đó sẽ vừa vui vừa buồn nhiều lắm nhỉ

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, cứ sống thôi mọi người ơi, quan tâm làm gì... Ai mà biết được mình sẽ chết lúc nào cơ chứ... Cứ sống thoải mái, tốt bụng, không hại gì ai, và được quây quần bên những người thân là rất hạnh phúc rồi...
Mình thích lúc chết, dù gì mình vẫn có thể nở 1 nụ cười trên môi...

DVT2810

Member
Nếu có thể chít được như kiểu đó thì gọi là quá thanh thản còn gì.
Mà cái chủ đề nì nghe bi quan quá nhưng vào là thấy lạc quan chẳng có chút gì gọi là buồn cả.
Ai mà biết được lúc nào là ngày cuối (trừ trường hợp có thông báo ngày mai trái đất nổ tung ) he he..

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000