Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

Con người ta sống được mới khó chứ chết thì có nghĩa gì. Con người ta cũng chỉ có một lần được chết thôi mà. Thế nên chết phải chết làm sao cho nó xứng đáng. Có những cái chết lãng xẹt, có những cái chết kiêu hùng, đã là con người thì không được đầu hàng số phận, Tìm lại sự sống trong nghiệt ngã, để nếm hương vị chiến thắng, sự sống đó là phần thưởng tuyệt vời nhất hơn tất cả các vương miện trên đời này. Hy sinh trên con đường tìm lại sự sống, cái chết ấy thật kiêu hùng.
Trong nghiệt ngã mới biết mặt anh hùng, lửa thử vàng gian nan thử sức. Cái gì cũng có cái giá của nó và con người thì không bao giờ thiệt cả.

kiwi_vn

Active Member
Con người thì có bao giờ phải thiệt nếu so sánh với các sinh vật trên trái đất? Tự nhiên đã ưu đãi để con người có điều kiện tiến hóa và phát triển nhue ngày nay. Vậy con người tại sao lại phải nghĩ đến ngày cuối của mình nhỉ?

avirax

Member
fangxetrang_va said:
Con người ta sống được mới khó chứ chết thì có nghĩa gì. Con người ta cũng chỉ có một lần được chết thôi mà. Thế nên chết phải chết làm sao cho nó xứng đáng. Có những cái chết lãng xẹt, có những cái chết kiêu hùng, đã là con người thì không được đầu hàng số phận, Tìm lại sự sống trong nghiệt ngã, để nếm hương vị chiến thắng, sự sống đó là phần thưởng tuyệt vời nhất hơn tất cả các vương miện trên đời này. Hy sinh trên con đường tìm lại sự sống, cái chết ấy thật kiêu hùng.
Trong nghiệt ngã mới biết mặt anh hùng, lửa thử vàng gian nan thử sức. Cái gì cũng có cái giá của nó và con người thì không bao giờ thiệt cả.
Và cho đến một ngày, (có thể thôi) em sẽ thấy có cảm giác cái chết lãng xẹt như những người (trẻ tuổi nhé) quanh em cũng không phải là một cái gì đấy vô nghĩa lắm. Chết khó lắm đấy!

vichia

Active Member
Tớ cũng sẽ uống bia. Nhưng nếu không uống bia thì tớ cũng không ôm gối khóc làm gì cả... Cầm đàn lên, cắm phơ vào, phệt cho tung trời đất

kiwi_vn

Active Member
Lúc đó mình sẽ rủ tụi bạn đi chơi tẹt ga , làm những gì mình thích , sau đó quay lại sở thích của mình : ngồi 1 mình ngắm sao , nghĩ về những gì mình đã & chưa làm được tính đến thời điểm đó.

pmthu

Thấy anh chị em trong diễn đàn đa số đều muốn thực hiện những gi mà hàng ngày ko làm được khi biết chỉ còn sống một ngày nữa.Nhưng hàng ngày có hàng trăm hàng nghìn thứ muốn làm, mà còn chẳng làm được, vậy liệu một ngày thì có đủ không? Con người ai cũng tham, tham nhất là sống, biết được sống còn có một ngày thì còn đủ lạc quan và bình tĩnh để vui vẻ và hưởng thụ không nhi?
Sống thoải mái và tự tạo những niềm vui cho riêng mình và những người quan trọng đối với mịnh Cuộc sống có ý nghĩa khi và chỉ khi có mục đích sống, khi đã có mục đích sống thì cho dù còn sống một giờ cũng cố sống, khi thấy cuộc sống vô vị thì có sống thêm một giờ cũng khác gì so với sống thêm một ngày.
hì hì hì, chúc mọi người sống vui và lâu để hưởng thụ nhé.
PMT

present

Hôm qua, tôi mới đọc quyển "Cửa sổ tâm hồn 1" của First New xuất bản.
Không thể biết trước ngày mai chúng ra sẽ ra sao. Vì thế, đừng để dành hay chờ một dịp nào đó. Hãy dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho ngày hôm nay.

sweetest_girl

đúng thế ^^ hãy dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho ngày hôm nay... mà những gì tốt đẹp nhất ấy nhiều khi chỉ đơn giản là đứng 1 mình bên cửa sổ ngắm bầu trời và những đám mây.... là ngồi ở góc dưới cùng bên trái trên xe buýt nghe 1 bản nhạc lãng mạn, tưởng tượng mình giống như Yozin trong *Bản tình ca mùa đông* và mơ về 1 anh chàng đẹp trai lạnh lùng như Kang jun san ngồi bên cạnh... là khi vẽ 1 bức tranh, cảm thấy lòng thanh thản lạ lùng... hay khi ngồi trong lớp nghe thầy giảng bài, được học bởi vì mình thích học chứ ko fải vì có 1 kì thi đại học ở fía trước... là khi xem Discovery channel và fát hiện ra 1 điều gì đó mới mẻ thú vị... là khi đứa em họ 4 tuổi có nụ cười rất giống Lam Trường đến nhà chơi, dẫn nó đi loanh quanh cả ngày mà ko thấy mệt... (^_^)
Cuộc sống có rất nhiều niềm vui... có những niềm vui to lớn, nhưng cũng có những niềm vui rất giản dị. Điều quan trọng là bạn có biết tận hưởng nó hay ko. Nếu ngày mai là ngày cuối cùng, mình vẫn sẽ sống như mình đã và đang sống. Cho dù có chết đi, thì cũng sẽ biết thêm được 1 điều rằng chết là như thế nào... rồi thì thiên đường và địa ngục có tồn tại ko, rồi mình có được trở thành thiên thần ko hay là chỉ trở thành cát bụi và tất cả đều kết thúc... chết cũng có niềm vui riêng của nó chứ...

rikku

Active Member
.. ngày ấy hả? sẽ không còn ngần ngại gì nữa.. có còn gì để mất nữa đâu? để thích một người con gái với cá tính như thế .. thích một người con gái với vóc dáng, khuôn mặt, nụ cười như thế .. chắc là mình không nhầm ..

?

p3yeu

Member
ngồi cạnh những người minh yêu quí
em thấy cái topik này nó tiêu cực quá
sống chưa sống đã nghĩ chết,mệt!

Catbui_US

@Missindependent:

Đảng và nhà nước đang cần người "có đức có tài" đó, em ra ứng cử nhân dịp đại hội X đi đừng "khiêm tốn" ẩn mình ở chuvanan.org nữa.

Sắp đến ngày giỗ Bác 2-9, lại nhớ đến "ước muốn tột cùng" của Bác về một xã hội công bằng văn minh với những con người mới XHCN. Chắc Bác sẽ "mát lòng mát ruột" lắm khi đọc những dòng tâm sự "đầy nhiệt huyết" của Missindependent

"Không phải đời còn dài, tương lai còn rộng, mà là: ĐỜI CÒN DÀI, TƯƠNG LAI CÒN KHỐN NẠN"

Bác ơi Bác, Bác cứ yên nghỉ trong lăng đi. Thế hệ trẻ ngày nay với những tấm gương sáng như Nguyễn Phương Linh_Missindependent đã hoàn thành "vẻ vang" sự nghiệp "trăm năm trồng người" mà Bác hằng mong đợi đó!

fanxehoa

Làm gì có loại Miss lại in-đi-pen-đờn? Cứ xem mấy em Miss VN thì thấy ngay. Em nào mở miệng chẳng là "thích làm từ thiện, thích đi thăm các em nhỏ bị nhiễm chất độc da cam" nhưng cuối cùng thì không đi du học thì cũng cặp với các đại gia.

Thà cứ nói CAVE-independent thì tôi còn tin. Mà làm CAVE cũng phải biết ăn nói lễ độ mới được, đâu có nặng mùi "giang hồ" như Miss in-đi-pen-đờn. Chắc em này mới ra khỏi "động lắc" vẫn còn đang phê thuốc nên tranh thủ lên chuvanan.org bày tỏ nỗi niềm

Không biết mọi người thế nào chứ cái loại Miss in-đi-pen-đờn này có cho tôi VUI CHƠI có thưởng tôi cũng chẳng thèm.

Tiện đây ai biết cho tôi hỏi thằng Bình Nguyên-avirax là thằng chó chết nào? con của đồng chí uỷ viên trung ương Đảng nào mà lại CỰC NGU và LÁO TOÉT vậy?

Sự láo toét của thằng này có lẽ được "thừa hưởng" từ truyền thống cách mạng của gia đình nhà nó nên thày cô ở CHUVANAN cũng chẳng thể nào dạy được. Cái này thì hết thuốc chữa!

Còn cái bệnh NGU DỐT của nó khi cho rằng ai cũng hành động như nó thì chắc là do cơ thể nó thiếu IỐT trầm trọng. Để chữa cho thằng này thì VN nên xây dựng riêng một nhà máy xản xuất bia có hàm lượng IỐT hoà tan cao, chuyên để bán cho những thằng thích uống bia mà lại ngu dốt như thằng này.

Với thằng này thì phải đổi topic thành: "Bạn sẽ làm gì nếu biết ngày mai bạn bị bọn đầu trọc làm lông và đánh tiết canh?"

Tôi không biết VN xây dựng thành công CNXH đến đâu nếu có nhiều thành viên như Phương Linh_Miss in-đi-pen-đờn và thằng khốn avirax? tuy nhiên những thành viên "ưu tú" này hoàn toàn có thể biến VN thành "bãi đáp" lý tưởng cho những ý tưởng bệnh hoạn và những kẻ thể hiện sự hiểu biết theo kiểu thiếu IỐT!

mọt sách

chà, phần này có vẻ như mọi người bình luận ghê wa ha. tui nghĩ rằng nếu hôm nay la ngày cuối cùng tôi được sống, tôi sẽ đến bên cạnh những người mà tôi yêu quý để nói với họ rằng:tôi rất yêu mến họ.đương nhiên tôi cũng sẽ đến bên những người mà tôi không yêu quý lắm đê nói rằng: dù sao tôii cũng rất yêu mến họ,vì tất cả đều đáng được đối xử bình đẳng.tôi sẽ làm những điều mà để khi ra đi tôi không còn phải hối tiếc.tôi sẽ cho mọi người những lời khuyên ma tôi nghĩ la đúng nhất:
MỖI NGƯỜI SINH RA LÀ ĐỂ LÀM NÊN NHỮNG KÌ TÍCH, KHÔNG PHẢI ĐỂ TAN NHƯ HẠT BỤI.
hãy yêu quý cuộc sống va tận dụng thời gian để lam những việc có ích,tạo dựng thành công cho mình và hãy sống sao cho khi ra đi sẽ có ít nhất 3 người còn nhớ dến mình với 1 sư kính phục

kiwi_vn

Active Member
Tuổi trẻ tài cao . Em Trang đã ngộ được vậy chứng tỏ đạt được tu vị cao rồi đấy. Sống để vượt qua cuộc đời . Nhưng em nên em nên xem lại tiêu đề topic đi ."Nếu "...

Volodia

Member
Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối ư? Nếu như bít được điều ấy thì đã mua chai rượu đế về uống cho say khướt, rồi cầm lọ thuốc ngủ làm 1 phát hết đời lun, đỡ phải nghĩ suy nhìu. Thế nhưng vì ko xác định đc cái ngày hôm ấy nên vẫn phải cố gắng bon chen trong cái xã hội phức tạp này để mà hưởng thụ cho đến ngày ấy.

kiwi_vn

Active Member
Ha ha . Rượu chè thì khác gì Chí Phèo ?Đời mình ghét nhất là rượu & thuốc lá . Vậy mà bọn bạn tuyên bố 1 câu xanh rờn : Nếu làm tra mà ko uống được rượu thì ko thể ngoi lên vị trí cao .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000