Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

oa nói hay thật
thế mới biết mình đơn giản quá
nếu như là ngày cuối cùng của học sinh cấp 3 tôi sẽ đi chới với các bạn thật vui sẽ đi đến thăm thầy chủ nhiệm(biết đâu sẽ đc ngồi nghe giảng đạo ý chứ)
nếu là ngày cuối cùng đc gặp người ấy tôi sẽ nói cho người ấy biết tình cảm của tôi và cho người ấy biết dù có như thế nào thì tôi luôn bên cạnh sẻ chia với người ấy

smilemore

Member
Trong"hamlet" có 1 câu nói rất hay là" "sống hay ko sống_ đó là vấn đề". Có người chỉ hiểu câu đó là phải tồn tại trên đời nhưng hình như phải hiều là mình phải sống như thế nào chứ.
Hay trong 1 tác phẩm của mình, Nam Cao cũng viết "sống đã rồi hãy viết". Đầu tiên cứ nghĩ câu đó là phải tồn tại nhưng sự thật thì đó lại là bài học sáng tác trong văn chương.
Vì thế mọi người ơi! Hãy sống bằng tất cả những thứ mình có thể có được, sau này nhìn lại còn có thể mỉm cười an ủi chứ! Tốt nhất đừng ai nghĩ mình có ngày cuối cả. Hãy nghĩ ngày hôm nay là bắt đầu, vì thế trước mắt ta là bao nhiêu thứ cần khám phá=> SMILEMORE!
Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn.

NQD

Member
Nhưng vấn đề này ở Hà Lan thành luật rồi đấy: chết nhân đạo. Thấy đấy. Chết cũng thành luật. Ngày cuối thì cũng bình thường thôi mà. Mà, làm sao biết được hôm nay là ngày cuối nhỉ?

Ngoc Anh

Member
Dễ ợt, viết di chúc đi rồi tìm cái nhà nào cao cao nhẩy 1 cú là xong mà.

Nhưng điều quan trọng nhất tôi sẽ làm nếu hôm nay là ngày cuối là tìm cách để cho những người tôi yêu quý biết được rằng tôi yêu họ biết bao.

Vì thế tôi thích ai hoặc thích cái gì tôi phải làm ngay he he. :D

Để về sau đỡ hối hận (vì thời gian ko bao giờ quay lại cả) :D

fruit NHO

Active Member
NQD said:
Nhưng vấn đề này ở Hà Lan thành luật rồi đấy: chết nhân đạo. Thấy đấy. Chết cũng thành luật. Ngày cuối thì cũng bình thường thôi mà. Mà, làm sao biết được hôm nay là ngày cuối nhỉ?
thế nào là chết nhân đạo?nói rõ hộ cái!

kiwi_vn

Active Member
Ở Hà lan những người bị bệnh ung thư nhà nước cho phép các bác sĩ làm theo nguyện vọng của bệnh nhân tiêm cho họ một liều thuốc độc để họ ra đi không phải chịu đau đớn phải không nhóc Đạt?

fruit NHO

Active Member
như thế thì cũng như trong1 bộ phim em đã từng xem...ng ta đành lòng bắn chết 1 con ngựa vì nó bị thương.....
chẳng thấy nhân đạo gì cả...thương quá!

Gigi Chew

Member
phải hiểu linh hoạt chút chứ mày!Đôi khi người ta thấy ko nỡ rời xa những gì mình thân thuộc(nhất là quá khứ) mặc dù trái tim biết rằng làm như thế là ko tốt, là làm cho ai đó thấy đau

fruit NHO

Active Member
hix.....thế thì ví dụ tao yêu 1 đứa......nó bị thương...tao bắn bòm cho nó chết lun ,đỡ đau à...tao sợ tao chả dám làm thế đâu!!!!!!

Gigi Chew

Member
mày hỏi ai thía hihi!
mà mày đừng nói thế chứ! ko ai dám làm người ấy thì khổ đấy em ạ!
mà nếu sợ bắn nó chết thì cố gắng đừng làm nó bị thương đi=> khỏi lo chuyện bắn!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000