Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

fruit NHO

Active Member
ngày cuôcis em sẽ làm gì nhỉ?sẽ cùng ng ấy đi xem film đi ăn!sẽ cùng ng chị mà em iu quý nhất đi chơi hoặc lên quán nào đó ngồi,tối đến sẽ ăn cơm ùng bố mẹ và gia đình sau đó là sẽ có 1 buổi đi chơi thật lãng mạn với ng iu!! :9

Hà Giang

Member
Tại sao phải nghĩ về điều đó nhỉ? Sống thì cứ sống hết mình, yêu thương hết mình chứ mọi người. Miễn là mình đừng làm gì phải hối hận, đến lúc chết phải lôi nó theo xuống tận mồ...

Đúng là tưởng tượng hơi sớm thật đấy. Mới là học sinh mà đã nghĩ đến mấy chuyện này rùi. Đời còn dài mà, có chi phải lo chết sớm thế:DEm còn chưa có người yêu cơ mà:D.

fruit NHO

Active Member
chưa có hả?chưa có thì mong là sẽ có .....cứ như em nè..khổ lắm!nói vậy thôi chú nhiều lúc tuyệt vọng bạn bè quan trọng lắm!!!!ôi lạc chủ đề rùi! :>>

fruit NHO

Active Member
nhưng mà nhiều lúc gặp chuyện lại chả muón đứng lên nữa!giá mà ng ta sống trong cuộc đời ngã mà ko phải đứng lên nữa nhỉ? :(

kiwi_vn

Active Member
fruit NHO said:
nhưng mà nhiều lúc gặp chuyện lại chả muón đứng lên nữa!giá mà ng ta sống trong cuộc đời ngã mà ko phải đứng lên nữa nhỉ? :(
Sống mà ko phải đứng lên? Quá dễ,nhưng ở đời mà vậy là hèn nhát quá,sống là chiến đấu mà. :cool:

fruit NHO

Active Member
đâu phải lúc nòa ng ta cũng có đủ lòng tin và sự dũng cảm để đứng lên và chiến đấu hả anh???có những thất bại làm con ng gục ngã......!

smilemore

Member
Vì thế người ta mới cần bạn mà. Có những người bạn tốt khó đấy nhưng mà rất hạnh phúc. Phải chăng mỗi người nên cố tìm kiếm tri kỉ của mình... để ko còn cảm thấy mình có những ngày tên là"ngày cuối"?

kiwi_vn

Active Member
Tìm người tri kỷ? Tự mình sẽ nhận ra thôi,đừng tốn thời gian vào những cuộc tìm kiếm như vậy,phải tận dụng vì thời gian sống là có hạn.

smilemore

Member
Tìm người tri kỷ? Tự mình sẽ nhận ra thôi,đừng tốn thời gian vào những cuộc tìm kiếm như vậy,phải tận dụng vì thời gian sống là có hạn[/
Liệu có nhận ra dễ dàng thế ko? Mà cả đời chắc đã tìm thấy 1 người như thế? Mà nếu ko có những người bạn thì mình sẽ phải "tận dụng" cái gì đây?

có người sắp chết rồi
có lẽ là tui
chẳng hiểu sao mí hôm nay cứ có ý nghĩ là mình se die
cho nên bi giờ phải đối tốt với người khác hơn
lỡ chết thật thì hối hận lắm

NQD

Member
Tại sao mọi người chỉ nghĩ ngày cuối là ngày sống cuối cùng nhỉ. Tại sao không là ngày cuối trong một vấn đề khác?
Dù sao trước tiên cũng nói về ngày sống cuối cùng đã.
Một ông tỉ phú khi biết mình chỉ còn sống được ít ngày nữa thì rất lo lắng và suy nghĩ. Cuối cùng ông quyết định đi du lịch. Ông đã thuyết phục được đoàn du lịch cho mang theo chiếc quan tài của ông. Ông nói: nếu tôi chết hãy cho tôi vào đó và gửi về quê, mọi thủ tục khác tôi đã lo đủ. Thế là ông thanh thản đi du lịch. Quên hết công việc và mọi u sầu. Ông đi đến nhiều nơi trên Trái Đất ... Sau cả năm trời ông trở về mang theo một sức khỏe dồi dào. Tiếp tục làm việc.
Đã có bao nhiêu con người không sợ ngày cuối cùng để vươn lên. Lance Amstrong chẳng hạn; hay vừa mới đây là một phụ nữ Việt Nam được nhận danh hiệu "Người phụ nữ trong năm" của tờ Time. Họ tự vượt qua chính mình, chiến thắng số phận và làm được rất nhiều điều.
Còn tại sao mọi người không nghĩ là, đó là ngày cuối mình còn có thể gặp được người ấy. Ngày cuối cùng mình được làm việc ấy. Ngày cuối cùng mình còn làm việc ở đấy. Ngày cuối cùng mình còn là thơ ngây. Ngày cuối cùng còn là học sinh.... Nhiều lắm.. Nhưng hơn tất cả, hãy cố gắng cho tới ngày cuối cùng. Nên nhớ rằng, ngay trước khi chết chúng ta vẫn còn sống.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000