Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
hoangson1984 said:
Oạch, thế hả chị, hì hì cám ơn lời khuyên của chị nhé. Nếu em có ngày cuối đó á, em sẽ ở bên cạnh người iu em thui..... Sao chị đi du học lâu thế mà ko về VN làm việc à, hay là chán quê mẹ roài , chê VN nghèo hả , hihihi.........
Khổ ạ, cái ngành chị học thì học hơi lâu hơn các ngành khác chút... ;)

Còn nếu tự nhiên biết mai là ngày cuối của chị thì có lẽ chị cũng chẳng kịp bay về VN mà gặp người yêu đâu, thế đấy em ạ... Biết, muốn, làm được, thế mà điều kiện khách quan không cho phép... Thế mới gọi là khổ... :(

DVT2810 said:
He he em ko lãng mạn tới mức đó đâu. Đúng là sẽ về lại nơi mình sinh ra nhưng mờ những giây phút cuối em sẽ cố gắng tìm mọi cách ra biển hét lên những gì mình muốn nói trong cuộc đời này. Hà Nội bây giờ làm gì có phố yên tĩnh. Phố nào cũng ầm ầm như nổ trời. Trừ phi vào khu lăng Bác.
Oach, thế hả em hihiihi, em cũng thích biển như anh à , hay là xem nhìu phim hàn quá thấy người ta đưa nhau ra biển nên bằng mọi giá phải ra biển. Trùi, HN vẫn còn đầy phố yên tĩnh đấy , em đi uống cafe âm phủ xem nèo , chả yên tĩnh đến ghê người ...kkekkeke.
Em mà ra biển á , biết đâu cũng gặp anh đang làm gì đấy ngoài bãi biển nhỉ , hì hì......

DVT2810

Member
Còn nếu tự nhiên biết mai là ngày cuối của chị thì có lẽ chị cũng chẳng kịp bay về VN mà gặp người yêu đâu, thế đấy em ạ... Biết, muốn, làm được, thế mà điều kiện khách quan không cho phép... Thế mới gọi là khổ...
Kể ra em mà rơi vào tình cảnh sống như chị chắc em buồn phát khóc luôn mất!!! Nhưng mờ nếu như thế thì chị phải cố gắng hoàn thành mọi việc sớm sớm về nước chơi cho zui chớ!!! Em nghĩ là nỗi khổ của những người xa quê thiệt khó nói => thế mà còn nhiều người muốn ra nước ngoài chứ ghét ở trong nước đó... (như em chẳng hạn) nhưng sau câu nói của chị chắc em phải nghĩ lại...
Oach, thế hả em hihiihi, em cũng thích biển như anh à , hay là xem nhìu phim hàn quá thấy người ta đưa nhau ra biển nên bằng mọi giá phải ra biển. Trùi, HN vẫn còn đầy phố yên tĩnh đấy , em đi uống cafe âm phủ xem nèo , chả yên tĩnh đến ghê người ...kkekkeke.
Phim Hàn Quốc ảnh hưởng cũng nhiều nhưng mà sở thích thì biết nói sao được. Ăn sâu từ nhỏ rùi chẳng qua là phim thì làm mình có hứng hơn thui!!!
Đến HN mà chỉ ngồi ở mấy quán đó tìm nơi yên tĩnh thì... hỏng. Mất hết cả cái hay
Rùi khi ngày cuối tới.... biết đâu sẽ tìm ra điều hay ho nhứt của mảnh đất mình đang sống.

Gigi Chew

Member
nếu mỗi ngày có thể là ngày cuối thì tui sẽ chạy ngay đến chỗ đó, và hỏi bạn rằng tại sao bạn lại trở nên như thế đối với tôi, chưa bao giờ tôi cảm tháay bị xúc phạm như khi tôi và bạn chẳng chào nhau mặc dù đã có 1 thời chúng ta là 1 đôi bạn tốt, trong sáng và hồn nhiên quá!
nhưng thể diện và cá tính của tôi ngăn tôi lại vì thế tôi vẫn thấy buồn và chợt ước giá hôm nay là ngày cuối để tôi nói với bạn mọi điều tôi nghĩ rồi... tôi sẽ ko bao giờ xuất hiện nữa!

kiwi_vn

Active Member
Tôi thì mong rằng sẽ không có ngày cuối ! CỨ nghĩ cảm giác chờ mất điện như thông báo đã chán lém rùi !

teddybear

Member
Không bao giờ biết đén cái chữ nếu ấy thì tốt hơn... đời còn dài, tương lai còn rộng... suy nghĩ nhiều mau già... mà ngày tháng thì trôi nhanh lắm...

kiwi_vn said:
Chưa muốn nhưng đời thì ai biết được ! Ra đường ô tô đâm rầm 1 cái ! Thế là...tò tí te >
Thằng kia gở mồm quá cơ =)) , chêt' có số chứ........ Trộn vía nào !!!!!!!!!!! :D :?

avirax

Member
Nếu ngày mai mà tớ tẻo, xin thề là tớ rất vui vẻ và uống bia đến khi nào không uống nổi nữa thì thôi cho sảng khoái.

teddybear said:
Không bao giờ biết đén cái chữ nếu ấy thì tốt hơn... đời còn dài, tương lai còn rộng... suy nghĩ nhiều mau già... mà ngày tháng thì trôi nhanh lắm...
Không phải đời còn dài, tương lai còn rộng, mà là: ĐỜI CÒN DÀI, TƯƠNG LAI CÒN KHỐN NẠN =))

kiwi_vn

Active Member
Sao lại có người nghĩ thía nhỉ? Con người ta sinh ra đã là 1 may mắn roài ,được sống và khẳng định mình còn may mắn hơn.

avirax

Member
Thật chứ, nếu có sảy ra cái ngày cuối đấy thật. Thề là toàn bộ bọn ở đây ôm gối khóc hết, ý nghĩa với ý nghẹo của cuộc sống chẳng bao giờ quan trọng hơn được sống cả. Nhưng mà tớ là người lạc quan nên tớ uống bia, bởi vì không uống bia thì tớ cũng ôm gối mà khóc.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Tại sao phải ôm gối mà khóc nhỉ? Không việc gì vô vị hơn là việc này. Vì ôm gối và khóc thì giải quyết hay là thay đổi được cái gì đâu?!?
Mà sao em Nguyên lại nói là mọi người khác đều làm thế nhỉ?? Đọc cả 10 trang, em có thấy ai nói là sẽ làm như em tưởng mọi người sẽ làm chưa? :)

kiwi_vn

Active Member
Trước khi chết mà được làm việc mình ao ước thì hay bít mấy nhỉ? Mình òn nhiều việc phải làm nên chưa có khái niệm ngày cuối !

avirax

Member
Thì cứ nhìn mặt các đồng chí tử tù khắc biết là con người ta cần cuộc sống hay cần ý nghĩa của nó nhé chị. Nói chung mục đích thì bao giờ cũng tốt đẹp, nhưng mục đích nhiều khi toàn ảo tưởng. PS: Làm ơn không gọi tên riêng nhé!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000