Nếu mỗi ngày đều có thể là ngày cuối

Nhoc_Maruko

Member
néu là ngày cuối thì hãy tranh thủ làm tất cả những việc mà mình mong muốn đi , để dẫu có chết cũng chẳng hối tiếc
:lol:
ví dụ như đập phá , cướp ngân hàng chẳng hạn :rolleyes:
Nếu ko thì đi gặp tất cả những người bạn iu quí và nói với họ rằng bạn rất iu họ , hoặc có thể chỉ dành ngày ấy cho gia đình và 1 người thui ! :unsure: B)

Nhưng dù thế nào ,
Bạn nên luôn luôn nói với những người bạn yêu thương bằng những lời nói yêu thương, bởi rất có thể đó là lần cuối cùng bạn còn được nhìn thấy họ :wub: :lol: :wub:

xoai

Member
Sắp chết mà một tay ôm vợ, một tay ôm rượu, phía sau lại có mấy ông bạn tốt bê quan tài đến thì ổn quá :lol:

chipcom

Member
Sắp chết mà một tay ôm vợ, một tay ôm rượu, phía sau lại có mấy ông bạn tốt bê quan tài đến thì ổn quá 
Dễ đó là hình ảnh của xoai lúc chết quá! :lol: :lol: :lol:

nếu có 1 ngày ta nhận ra ta chỉ còn sống dc 1 ngày thì ta sẽ nói với mọi người tất cả những điều mà ta đã nghĩ nhưng kô có dịp nói ra
ta sẽ nói ra sự thực mà bấy lâu nay ta chưa nói
ta sẽ bỏ đi tất cả những đau khổ mà ta sẽ nói cho mọi người biết cn mà ta yêu quý là ai bởi ta đã bị cấm nói ra tình cảm ta cũng chẳng thể nào che giấu đc tâm sự của mình
ta sẽ nói cho bố mẹ ta biết 1 câu con thực sự yêu người đó
và ta sẽ nhắm mắt mà chẳng có 1 chút ưu tư
bởi cuộc sống là thế
chỉ có đến khi chết cn mới thấy mnihf còn tiếc nuối nhưng lại rất thanh thản
và ta...............

vip007hn

Member
[Tất cả đều khiến cho ng dân xa xứ cực nhọc và đau đớn. Những giọt nước mắt nhớ nhà , những giọt nước mắt nhớ Tổ Quốc. Và còn biết bao nỗi lo lắng nữa chứ? Tất cả cấu thành nên những nỗi buồn và khao khát đựôc trở về Việt Nam .
Sống ở một vùng đất mà lúc nào cũng tửơng ngày mai là ngày giỗ của mình , thực sự đó là nỗi trăn trở của những con người xa gia đình , xa bè bạn , người thân. Tui cho rằng , hãy sống bằng niềm tin, hãy tin tưởng vào một ngày mai tốt đẹp , phải cố gắng quên đi những gì làm mình thấy khổ. Trên thế giớ còn rất nhìu nơi khổ hơn , và còn nhìu ng khổ hơn ta . Hãy nghĩ tới gia đình , bóng dáng người ta yêu , nhớ để mà cố gắng , nhớ để mà tự khẳng định bản thân . Sẽ ko bao giờ đơn độc và chắc chắn ko bao giờ ta lo lắng điều gì nữa.
Đừng để hoàn cảnh làm chủ bản thân mà chính ta phải vượt lên và chiến thắng nó. Tất cả chỉ là tầm thường thôi mà, bởi vì chúng ta là những người Việt Nam mà. UKie?]
Tui công nhận là đúng đó thời gian trước tui cũng buồn lắm chẳng muốn nghĩ ngợi gì cả nhưng nghĩ lại mình phải tin vào một ngày mai tươi sáng hơn chứ chết thì toi .nhưng nếu có ngày mà phải ra đi thì phải có người vọ bên cạnh thì mới thanh thản ;)

fruit NHO

Active Member
Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
Thoại bất đầu cơ bán cú đa.
ko hỉu!!!!!! giải thích các bác ơi!!!!
mà cho em hỏi cái:chết ko vui sống chẳng buồn !!thế thì quy y cửa phật là vui à?hay là buồn?

hôm nay mà là ngày cuối cùng thì tui sẽ nhắn tin cho nó bảo nhớ gọi đến nhà tui để đc thông báo khi nào thì đi đám tang ihihhhhhhhhhhhhh
tuy nhiên chưa muón chết
còn nhiều điều mình chưa nói

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000