Mùa hè vẫy gọi...

chocomog_257

Moderator
snoopyencourate said:
Chị ơi cho em bí quyết sao chi đỗ đi ;)
Bí quyết gì đâu, CVA bảo 30 người thế thôi chứ điểm chuẩn mọi năm thường thấp hơn Ams nhiều lắm, vì hầu hết các nhân tài đều tập trung bên Ams cả muh :D Nếu sức học của em được, tiếng Anh ổn thì vào D3 CVA được thôi ;)
May mắn thì anh ko dám nói đâu, cái này thuộc phạm trù của... Ban giám hiệu và Sở :)

fruit NHO

Active Member
chocomog_257 said:
Bí quyết gì đâu, CVA bảo 30 người thế thôi chứ điểm chuẩn mọi năm thường thấp hơn Ams nhiều lắm, vì hầu hết các nhân tài đều tập trung bên Ams cả muh :D Nếu sức học của em được, tiếng Anh ổn thì vào D3 CVA được thôi ;)
May mắn thì anh ko dám nói đâu, cái này thuộc phạm trù của... Ban giám hiệu và Sở :)
quá sai làm rùi em ơi
mà thường thì điểm chuẩn của ams và chu chênh nhau 1-2 điểm thôi
ví dụ trwuwongf hợp của chị
nếu vào chuyên văn amss--->vẫn thoải mái làm thủ khoa !!! I-)

nhìn avatar và chữ ký của con Oanh bức xúc wa' :q: :q: !!! thế mới biết hè này Oanh nhà mình định làm gì, oanh nhở =))

snoopyencourate said:
Vậy muh chị vẫn đỗ chuyên Anh - CHu con j nữa
hix năm nay em cũng thi chuyên Anh nì..... 1 chọi 30 ---> thế là đời em đi tong :9 :-(
từ năm mình thi đến năm em ý thi đều 1 chọi 30, không giảm mà cũng chẳng tăng :)
điểm của Ams và Chu không chênh nhiều đâu em ạ, 1,5 đ thì phải :)

Năm nay chênh nhiều hơn 1 chút, 2 điểm thì phải.
Chị chẳng có bí quyết gì đâu, có bài là làm thoai, cứ cố gắng chăm vào, tiếng Anh chăm là sẽ đỗ ;)

KaIgEnN

Member
Uh... Hồi mình thi chủ quan, tiếng Anh thấp quá. Thực sự thì thi môn chuyên nào rất nên tập trung vào môn đó, còn toán văn thi chung thì thực ra chẳng khó chút nào cả, bình thường cũng được 7-8 điểm òi!

Oai` , moi nguoi` dang chuyen? sang de` tai` thi cu, diem? gia day' a`. Kheo' phai? doi ten topic thui : " Mua` thi vay~ goi. " nhe' , dc ko cac' ban ... =)) :)

chocomog_257

Moderator
fruit NHO said:
quá sai làm rùi em ơi
Còn tính cả trường hợp hạ chuẩn nữa muh chị :) Như năm nay hình như xuống tới 26 :D
Như em thì vừa khít điểm để vào được Anh1 Ams :( Đúng 30 :( Nhưng muh ko hỉu sao em được giải TP mà ko cộng điểm cho là thế nào :-?

fruit NHO said:
quá sai làm rùi em ơi
em cũng thích thi chuyên văn nhưng mama & papa em ko cho bắt thi chuyên Anh (thực sự là văn học đỡ ngu hơn ANh ) , 2 ng` kêu là học Văn sau nay chang lam gì nên đành fải.....thi chuyên Anh :(
Chị ơi nếu điểm chuẩn có chênh nhau 1-2 d thi sao những đứa đăng kí Ams mà xuống nguyện vọng 2 của Chu đc :-/

baby love

Moderator
snoopyencourate said:
Vậy muh chị vẫn đỗ chuyên Anh - CHu con j nữa
hix năm nay em cũng thi chuyên Anh nì..... 1 chọi 30 ---> lathế là đời em đi tong :9 :-(
Cưng ơi
Năm nào chả 1 chọi 30
Nói thế thôi chứ hồi lớp 9 mình chơi suốt lúc đấy lại có người yêu nữa chớ
Có học hành gì đâu :p :p :p :p

hix.... tối nay em bít điểm thi TN ... đời em thế là hết...run wá sợ wá mọi ng` ơi....
hôm thi về em lại còn rất hí hửng nói về bài thi nũa chứ... em ngồi thi tại trường nên đc thả lỏng chút xíu nên làm hết nhưng ko biết đúng ko.... nên paapa mama tưong tót lắm huuuh :((

Nào, cố gắng lên em , phải biết đối mặt với sự thật chứ... hiihi :D ;) Lúc thi xong em ko hỏi bạn bè xem kết quả thế nào à. Hy vọng em sẽ có kết quả tốt , run làm gì hả em... Sau này em sẽ phải trải qua rất nhiều kì thi khó khăn hơn nhìu.......

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hè gì mà lạnh như mùa đông ý, phải mặc áo len với quàng khăn... :-S
Bây giờ mới có hơn 10°C, tự nhiên có 1 luồng khí lạnh từ Bắc cực xuống, trên núi tuyết dày gần nửa mét :D Thích thật =))
Nhưng mà thời tiết này học sướng, không phải tiếc là trời đẹp thế này mà không có ai đi chơi cùng :D

KaIgEnN

Member
snoopyencourate said:
hix.... tối nay em bít điểm thi TN ... đời em thế là hết...run wá sợ wá mọi ng` ơi....
hôm thi về em lại còn rất hí hửng nói về bài thi nũa chứ... em ngồi thi tại trường nên đc thả lỏng chút xíu nên làm hết nhưng ko biết đúng ko.... nên paapa mama tưong tót lắm huuuh :((
Hì... hum nay bé này biết điểm rùi nhỉ, ko biết có lên báo tin mừng cho các anh chị chia vui với ko, hay là lại buồn quá ko lên nữa roài :)

chị Hà said:
Hè gì mà lạnh như mùa đông ý, phải mặc áo len với quàng khăn...
Khiếp, bên đấy lạnh quá... Thế chắc mùa đông xuống âm mười mấy độ đấy chị nhỉ?

snoopyencourate said:
em cũng thích thi chuyên văn nhưng mama & papa em ko cho bắt thi chuyên Anh (thực sự là văn học đỡ ngu hơn ANh ) , 2 ng` kêu là học Văn sau nay chang lam gì nên đành fải.....thi chuyên Anh :(
Chị ơi nếu điểm chuẩn có chênh nhau 1-2 d thi sao những đứa đăng kí Ams mà xuống nguyện vọng 2 của Chu đc :-/
Cái nguyện vọng gần như chỉ áp dụng cho những ai thiếu ở Ams 0,25-0,5 điểm thui .
Mà không lo đâu, còn chiến trường chuyên ngữ nữa mà, điểm hạ xuống còn nhiều lắm :)

ark

Active Member
Sao năm mình thi nhớ là ams lấy 28 , CVA có 23 hay 24 gì đó :D

Học Văn đỡ ngu hơn học Anh là thế nào :-? E và Địa ở Việt Nam là những môn duy nhất có chút xíu nhìn ra thế giới (mặc dù Địa thì là thế giới vào khoảng những năm mình sinh ra :) ), ko thì đời khó mà bước ra khỏi lũy tre làng được em ạ :) mãi mãi chỉ top ten từ dưới tính lên thôi

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000