Viết cho người mình yêu ...

một tối thứ 7 và một ngày CN mệt mỏi.................

tớ đưa cậu 2 bức thư...một bức do cậu muốn và một bức do tớ muốn.........tớ đã dặn trước đừng đọc bức thư thứ 2 nếu không thik...nhưng cậu nhất quyết.......

về đến nhà tớ mới chợt nhận ra là mình quá dại khi viết bức thứ kia....thật là kinh khủng.............cả tối nơm nớp sợ phụ huynh cậu gọi điện đến bảo: "Cháu viết cho con gái bác những lời như thế à.....từ bé đến giờ bác còn không dám viết thế :( ack ack". Hoặc cậu đọc xong cậu lăn đùng ra đất bất tỉnh nhân sự vì lời lẽ biến thái của bức thư.............nhưng dù sao đó cũng là tất cả sự thật mà tớ dồn nén vào......hãy tôn trọng tớ..........nhé...........................

gọi điện 5 lần đều không gặp cả năm.............mẹ cậu bảo khoảng 8h thì cậu về nhưng trong lúc đó thì đồng hồ đã chỉ 8h30...........tớ cũng chịu không dám ho he j` cả.........hjx hjx.........chán như con gián..........buồn như con chuồn chuồn.............không biết giờ này cậu đang làm j`...........đọc lại bức thư ?????????? Xé và đốt nó đi ????????????? Hay suy nghĩ lung tung j` đó.......... tớ cũng chẳng biết nói thế nào cả......mong cậu hiểu và thông cảm cho tớ...............dù sao thì lúc này đây tớ đang.............rất.........nhớ..........cậu.......

Ice_Fire

Member
Yêu em hơn cả bản thân
Yêu em như thể yêu lần đầu tiên
Yêu em yêu đến phát điên
Vắng em chẳng thể ngồi yêu đợi chờ
Yêu em yêu quá dại khờ
Và anh sẽ chẳng bao giờ ngừng yêu
Yêu em yêu rất rất nhiều
Yêu em và mãi chỉ yêu 1 người :) :X

MinhTrang_711

Viết....những dòng này....và biết nhóc chả bao h đọc đươc....chúng ta...ở quá xa nhau....và với tay ra....ko còn dễ dàng để tìm thấy nhóc trong giấc mơ.....

bây h...viết những dòng này...với một người khác thật là có lỗi....nhg những tối ngồi buồn một mình......trời hè trở gió....lạnh...cái lạnh giữa mùa hè....nực cừoi....giống như một con bé...đã bao lâu rồi ...vẫn nhớ thật nhiều một thằng nhóc...kể cả lúc ở xa hay gần.....

tớ bảo...mọi người là tớ...đã quên ấy...quả thật đã lâu quá rồi và tớ....cũng mong như vậy......nhg....nhiều lúc...thấy mình quá mâu thuẫn.....thấy sợ hãi và bế tác...rồi....nước mắt lại lăn dài.....tủi thân...

Tại sao tớ vẫn cứ chạy theo một cái bóng không hình....tại sao lại thế.....một nụ cười xa vời.....khi mà....nhóc đac quên tớ...đã ở rất xa.....

p3yeu

Member

em yêu anh mà ko dám nói
chỉ giấu trong tim ngày đêm nhớ người
em luôn mong đc bên anh mãi
đc thấy anh vui đc nghe tiếng anh cười
sao trời cao cho chúng ta gặp nhau lam chi
cười đùa bên nhau rồi chia tay khi đêm dần buông
hãy xem là giấc mơ mà thôi
sẽ mãi là bạn thân anh nhé..........:x....

huyentrang

Member
anh à 2 hum nay em thi học kì......mặc dù đã ôn nhìu lắm học ngày học đêm vậy mà em làm bào cẫn rất chán anh ạ.......em buồn quá.........lúc này chỉ ước sao đc o bên cạnh anh thui.........vậy mà lại ko thể......anh ui em phải làm sao bây h ??????lamd sao để có anh bên cạnh em bây h?????????

fruit NHO

Active Member
chẳng hiểu sao dạo này mình cứ mở mồm ra hay viết cái gì , nghĩ cái gì cũng chỉ có 1 ng ....dù time gặp nhau thì ....:p ....nhưng thoai , cứ cố lên .....phải có lòng tin chứ!
dù mình đã vừa bị lừa dối bởi 1 ng có lúc mình đã tin tưởng và hy vọng đến như thế , nhưng ko nghĩ thằng em lừa mình , đối xử với mình như vậy . ..:(
còn ng ta ...mình vẫn đang ,và sẽ tin tưởng ...bởi vì ng ta đã bao giờ làm mình buồn đâu
chỉ là mình nhớ ng ta mà nghĩ linh tinh thôi
bây giờ mọi chuyện đều vào guồng , cả 2 đều phải cố gắng nhỉ ??? mong rằng ng ta biết :mình yêu ng` ta lắm!:x

Lại chuẩn bị 2 tuần rồi..........nhanh thật........từ cái ngày đó............nói thì có vẻ xa xôi nhưng tớ vẫn cảm tưởng lời nói còn ngay bên mình.........thoáng qua......nhẹ nhàng.........tràn đầy cảm xúc...................
Tớ phải tự đấu tranh rất nhiều......thik hay không thik......đồng nghĩa với việc kéo theo với rất nhiều chuyện........:) nhưng quả thật các cụ mình nói đúng.........tớ đã vượt qua được chính mình............cảm xúc chiến thắng và muôn năm.............nghĩ lại đến jo` thì tớ đã thật có lí khi chọn câu trả lời là CÓ.......
Chỉ có tình cảm mới làm con người ta cảm nhận được đỉnh cao của hạnh phúc và tột cùng của đau khổ.........cả 2 đều có mục đik.......đều có chí hướng......việc j` phải lo cơ chứ..............
Nhớ ấy nhiều quá..............

mizzz............u......much...........

fruit NHO

Active Member
AI CŨNG CÓ PHÚT YẾU LÒNG NHƯ THẾ
Em biết rằng anh sẽ chẳng yêu em
Nụ hôn ấy chỉ là phút giây nông nổi
Em dại dột, em trẻ con, em yếu đuối
Anh bỗng trở thành người lớn bao dung

Em biết rằng anh sẽ chẳng nhớ em
Vì trái tim anh có thừa người khác
Những bản tình ca ở bên em anh hát
Sẽ người nào diễm phúc sau em?

Em biết rằng rồi anh sẽ quên
Những gì thoáng qua mấy ai còn giữ
Dù với em đó là tất cả
Anh bận lòng chi với kẻ qua đường

Đừng giận mình vì lỡ nói yêu thương
Ai cũng có phút yếu lòng như thế
Em không trách vì tình yêu có thể
Đến trong nhau bằng những phút dối lừa...

- Đoàn Thị Lam Luyến -

cả buổi tối ngồi đọc nhật kí tình yêu của chị Rosy với anh Cối vtv ......hay vật vã .........chuyện của mình lắm lúc cũng gần giống thế ....chỉ có ng ta tính ko như anh Cối < sao anh ý đáo để thế nhêy?>...chuyện 2 anh chị hấp dẫn vật vã ....dù chỉ có 3 tháng < mình cũng sắp đc 3 tháng goài > ... :">
nhưng hình như mình và chị róy thì giống nhau nhiều quá .....đều đang cố tô vẽ , cố mơ mộng cho 1 thứ tình yêu.......

teddybear

Member
Anh ah, mai anh đi đá bóng cup DAAD... mong anh đá thật tốt, ghi nhiều bàn thắng cho đội Việt Nam anh nhé... Xa quá, lại đang trong kì học, chẳng đi cùng anh được... nhưng hãy coi như em luôn luôn ở bên anh, anh nhé!

............bây h đang là 6h sáng..........dậy học sử mà mắt nặng trĩu ko bít học có vào không.............giờ này ấy dậy chưa nhỉ............dậy mà học bài đi chứ.....................
......................nhớ quá................. :-X

MinhTrang_711

....Mot ngay nong nuc...Ha Noi may hom nay nang to, nong...giong nhu nhung ngay xua lop minh hay xan quan len di dat trong lop nhoc ah.....
.....Lop cua be dang thi hoc ky...nhung bai thi hoc ky met moi...hoc nhieu oi la nhieu....sap nghi he roi nhoc ah...
...h nay nhoc cua be dang lam j?
Lau lam bemoi duocngoi net...bay h nhoc cung dnag ol nhg ko dam vao nick cua nhoc...be so se chang co j de noi voi nhoc ca...ngoai viec noi rang be van on...va nho nhoc nhieu lam....

huyentrang

Member
hum nay vừa nghe tin dữ anh ốm......em lo lắm,mặc dù biết anh chỉ sốt dịch thui nhưng em vẫn thấy lo.....từ lúc nghe tin ấy em chẳng vào đầu đc chữ nào.....chỉ muốn bỏ lại tất cả để đến với anh........trưa em nhắn tin cho anh vậy mà anh ko trả lời.bao nhiu cau hỏi xuất hiện trong đầu em,,,,,,,ko biết nah đã khỏi hay chưa???????tại sao anh ko trả lời tin của em?????vì anh mệt quá ngủ mất rồi hay vì anh ko trả lời em,ko muốn em đến thăm anh??????liệu bên cạnh anh h này sẽ có những ai????????anh à em nhớ và lo cho anh lắm???cầu mong cho anh khỏi sớm,sắp thi rồi còn gì......sáng nay nghe xong em khóc....,,,,,,,biết là chuyện ốm đau là bình thường mà sao nước mắt nó cứ chảy ra ấy.......trời ạ........ko bít anh h thế nào rồi........nhắn tin lại cho em yên tâm đi anh........em yêu anh

Giá như có một đôi vai vững chắc! Giá như có một đôi tay ấm áp! Giá như có một nụ cười yêu thương! Giá như có một trái tim nhân hậu! Giá như có một hơi ấm dịu dàng! Và.....Giá như ở đó có một lời YÊU!!!
---------------------------------------
(bài này tự viết - là chữ kí cũ hồi trc.....)
Có những lúc nhìn qua khe cửa
Bỗng giật mình màu cỏ úa xót xa
Trái tim đỏ lạnh lùng cùng băng giá
Phía cuối cuối đường chỉ mình ta với ta.
--------------------------------------
Yêu làm gì hả trái tim hay khóc?
Để bây giờ cạn nước mắt trong tim
Trái tim buồn và trái tim rơi lệ
Đau đớn lòng băng giá thấy chưa tim?
Người bên kia vô tình và quay bước
Mình tim buồn mình tim nhớ người ta
Yêu làm gì hả con tim đau khổ?
Quên ai rồi tim chẳng khổ nữa đâu!
------------------------------------------

.............tỉnh dậy sau một ngày mệt mỏi và chán nản.......mọi thứ như xảy ra lâu lắm..............cảm jac' ấy như quá xa vời.............không thể suy nghĩ đến và chạm đến...................Biết rằng tớ ko đủ bản lĩnh để chịu được những việc vừa xảy ra............Đùa cợt hay dối trá...........An ủi hay mỉa mai........Sao tớ đang cố và cố gắng tin...........thì luôn bị mọi thứ đạp đổ......tớ có thù oán j` với ai hả.............nếu điều đó là sự thật thì cậu.......rất ác..........

Lucifer

Active Member

So many times you always wanted more,
Chasing illusions that you're longing for.
Wish I wasn't crying.
Can you hear me crying.

You're only an ocean away........

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000