Viết cho người mình yêu ...

Lucifer

Active Member
There's another world inside of me
That you may never see
There's secrets in this life
That I can't hide
Somewhere in this darkness
There's a light that I can't find
Maybe it's too far away...
Maybe I'm just blind...

Maybe I'm just blind...

So hold me when I'm here
Love me when I'm wrong
Hold me when I'm scared
And love me when I'm gone

............................................
K/T

chuabietgi

Member
Vẫn một mình, vẫn căn phòng ấy, những cuốn sách, những bản nhạc ấy nhưng là một tâm trang khác. Không còn cái cảm giác thanh than trong lòng, không còn cái cảm giác hạnh phúc khi đặt niềm tin vào ai đó. Không mất hết niềm tin. Vẫn tin. Nhưng sẽ mãi chỉ là " hư ảo" thôi. Nhiều lúc nó tự hỏi, sao nó luôn tin vào những thứ chỉ là ảo. Một vài người bạn trong thế giới ảo. Một tình yêu đã từng được nuôi lớn nhờ thế giới ảo. Những niềm tin, những niềm vui, những nụ cười ... âu thất cả cũng trong thế giới ảo. Nó không phải là người thích bay bỗng, thoát khỏi thực tại. Nhưng hình như nó mong chờ hơi quá nhiều vào cái thế giới đầy bất trắc trên mạng. Người ta bảo "mờ mờ nhân ảnh" mấy ao lường trước đưôc đâu là "nhân" đâu là "ảnh" có chăng nó cứ tin tưởng mù quáng mà thôi.
Tình yêu! Đó là cảm xúc. Nó cũng ảo, cũng hư hư thực thực lắm. Và nó cũng tin. Nhưng có lẽ không thể có 2 cái ảo tồn tại đan xen được. Lúc đấy chắc lộn tùng phèo lên mất.
Chưa thật sự là yêu, nên nó có cảm tự ái. Có cảm giác nó đã tự đánh mất tự trọng của mình. Có chăng một thằng ngu biết chết mà cứ đâm đầu vào. Cái lãnh được là gì? Một kết quả đúng như dự đoán? Phải mừng chứ ? Ở đời đâu mấy ai đoán đúng được kết quả trước khi hành động. Nên mừng chứ. Lật đât ngã rồi lại đứng lên, nhưng nó ngã thì chưa bao giờ biết tự đứng lên cả. Vẫn sống mà không quan tâm đến người khác nghĩ không tốt về mình. Vẫn sống tốt mà chẳng buồn giải thích những định kiến của người khác về bản thân. Vẫn vậy, nhưng đến hôm nay nó phải phá lệ. Nó không biết vì sao nhưng nó muốn giải thích! Muốn một lần tự đứng lên như lật đật chăng? Đủ sức chứ? Sẽ cố !
...
viết vội một tối gần Valentine :)

gipypy_9x

Member
Ngày xưa mình vui đùa, mà sao giờ chia lìa Mình anh ngồi đây với bóng đêm cô đơn Bài ca tặng riêng nàng, giờ hát trong vu vơ Tình yêu thuở xưa giờ nhạt mờ theo khói sương? Người tình hỡi có hay chăng, anh mơ hình bóng em trong từng đêm Bên bờ vai đó, còn có anh trong tay Ngọt ngào ánh mắt đôi môi, nhẹ nhàng trao em nụ hôn cuối Ước mong lần nữa bước sánh đối bên em.. Rời cõi dương gian, anh mãi không lê gót chân bước quay trở về Đừng buồn em hỡi, hãy cứ vui và đừng ướt mi Hoà nhịp theo cơn gió, sẽ có anh thì thầm hát lên khúc ca yêu người Ngàn năm cách biet tin h anh không nhạt phai

@ nyeu : nyeu chang la ji ca :))

Con người là thế...ích kỉ là cái bản tính tự nhiên...ko ai có thể phán xét nó...nó thuộc về mỗi người...đau lòng vì những chuyện như thế là tất nhiên....có những suy nghĩ như thế cũng là chuyện hiển nhiên...nhưng nếu biết rằng những gì mình muốn...mình nghĩ là ko thể, ko tốt thì đừng làm...đừng cố dằn vặt những người xung quanh....
....H iu HA...HA đừng nghĩ nhiều như thế...cứ đối diện với tất cả những gì HA nghĩ đến đầu tiên...đừng cố gắng làng tránh...nhưng cũng đừng nghĩ liên miên lan man...đừng làm vấn đề thêm fưc tạp...chỉ khổ mình...dù bây giờ có fải nghĩ đến những gì bi đất tồi tệ nhất thì vẫn fải nghĩ...đừng sợ gì cả...vì luôn có bạn bè, có H bên cạnh...rồi HA sẽ vượt qua như H thôi:):*

unni_x

Active Member
Người ơi em muốn tin, tin tình yêu anh chân thành
Dù em cố dấu nước mắt và thứ tha khi còn yêu
Yêu người tha thiết, nhưng người đâu biết
Em không tin ta đã cách xa ngày hôm qua

:)

teddybear

Member
Em tin rồi... tình yêu anh dành cho em là nhiều lắm... không giận hờn, không nghi ngờ, không làm anh buồn nữa... chúng mình sẽ cùng nhau sánh bước phải không anh...

unni_x

Active Member
nhắm mắt lại, để em ko nhìn thấy hình ảnh 2 chúng mình đang hạnh phúc.
nhắm mắt lại, để em mong em chỉ đang suy nghĩ linh tinh thôi.
nhắm mắt lại, để em tin anh.
mở mắt ra, để em biết em yêu anh nhiều đến nhường nào :)

huyentrang

Member
anh iu em vào đây bao lần,tay thì muốn viết lắm nhưng đầu thì lại chẳng biết viết gì.chẳng nhẽ lúc nào cũng chỉ là những câu yêu thương nghe mãi cũng chán đấy hay sao????????nhưng anh biết ko những ngày này em coi thường em quá à!!!!!tại vì em ko đủ sức mạnh để làm những điều mà em đã hứa với bản thân,đã viết cho anh trên 4rum này........em kém cỏi quá fải ko anh????tại sao để quen 1 người lạ khó thế này??chẳng lẽ rùi cả đời này em cũng ko quên đcj anh hay sao?????ôi trời em chán ghét bản thân mình quá

evols^-^

Member
co the noi ra tat ca? nhung~ ji` minh` muon noi' uh?
:(( sao anh ko nhu nhung~ ngay` truoc kia?
sao u lai thay doi?
dau~ biet "trai tim ai cung~ se~ phai? doi thay mot lan"nhung ...nhung dung` doi xu*? voi panh nhu* the^'

unni_x

Active Member
Yêu 1 người ko phải là có được người đó, mà là mong muốn người đó được hạnh phúc :) Hơn lúc nào hết, em hy vọng anh sẽ thật hạnh phúc :) Tình yêu chúng mình đã có thật đẹp, nhưng đã đến lúc phải quên rồi anh à.
---Đây là lần cuối viết vài dòng cho anh, từ bây giờ sẽ ko còn bài viết nào cho anh nữa đâu :)----

gipypy_9x

Member
Không phải viết cho người mình yêu mà viết cho ai có tc với mình :(
@ Nam : C biết nói thế nào đây khi mà bao lần vì đứng về phía C mà N bị nhiều người chỉ trích , biết sao khi chỉ làm N thêm nghĩ ngợi nhiều thêm :(
@ TA : E vẫn bảo là không tin , ko nhớ gì về anh , cho đến hum trc' thì chắc anh đã bít sự thật là thía nào rồi đấy , em cố tình không tin và không nhớ để anh sớm quên em ............xin lỗi :?
@ hoàng : Những gì hoàng nói với C coi như là không có gì đi dể C với H đc bình thường không phải nhìn nhau như người ko quen .
@ Chính : Chính đã làm thấy C ko còn là người mới ở E1 vì sự quan tâm của ấy , bây h chúng ta hầu như ko gặp nhau , có rất nhiều người nói là ấy sad nhưng mà chẳng có gì đâu , tớ chỉ là 1 người bt thôi mà
@ Giang : Hình như là C toàn làm G tức vì những điều vô lý :) , nhưng nếu thế có thể làm ấy hate tớ và coi như ko cảm giác gì với tớ thì okie thôi
@ Dương : Tớ mong ấy đừng bao h buồn nữa , chuyện của nhà ấy cũng đủ buồn lắm rồi , mong đừng vì tớ mà đau lòng thêm nữa
@ a Trường : Bây h thì em với anh coi như ko quen biết nữa rồi , tiếc wa nhưng mà tùy anh mà , nhưng lúc nào e cũng muốn a và e nói chuyện bình thường
.............Đấy là những người mà C cảm thấy cần phải nói , còn rất nhiều người nữa , hy vọng họ sẽ hạnh phúc ko buồn đau và quên C :(

foxdunk

Member
Với riêng em,anh đã thay đổi.Anh ko còn là anh nữa,anh ko còn như ngày xưa!
"....Vì vòng tay anh ko còn dang rộng
lời anh nói ko còn ấm lòng
1 đôi mắt đã mòn đi những yêu thương
Anh giờ đã khác xưa,anh của 1 thời....":)
Nhưng em vẫn luôn yêu anh,yêu anh mà thôi....

theshadow

Member
ko biết phải nói gì hơn,nhưng tôi mong 1 người biết rằng dù có chuyện gì xảy ra đi nữa G vẫn và sẽ mãi yêu:(:(:(Tôi biết sẽ chẳng bao h em yêu tôi nhưng tôi sẽ ko bỏ cuộc,sẽ luôn hy vọng dù cho mọi cố gắng của tôi là vô nghĩa:(:(
tôi chỉ cần người đó biết rằng:Vẫn,sẽ,mãi.luôn có 1 người ko bao h ngừng yêu em:(:(:(Hạnh phúc nhé C................

Cảm ơn a vì đã không làm e fải suy nghĩ, dằn vặt...cảm ơn anh nhiều lắm...dù giờ em ko biết là có còn có thể yêu anh được như trước hay không...nhưng anh hãy luôn tin rằng...em ko bao giờ ghét bỏ anh cả...cô bé sẽ mãi là cô bé kiêu kì...nhưng một ngày nào đó nếu cậu bé ngã quỵ....cô bé sẽ đau lòng lắm....

fruit NHO

Active Member
Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu ngừơi ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Đừng nhận để không gây đau khổ. Cách ta cư xử với tình yêu chính là cách ta cư xử với chính mình, mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nỗi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau.

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta , nhưng rồi tỉnh yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đỗ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mọi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế. Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.Có những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu , đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi . Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình .Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ một khoảnh khắc của cuộc đời mình

...............iu .................." 1 ng nào đó " :)) ................:x

unni_x

Active Member
é, bài viết 1000 lần iu anh iu bị anh Vũ thẳng tay xóa mất rùi :(( thui, em viết 1 lần thui nhé :D anh Vũ đừng xóa của em đấy :-w
:"> Iu anh iu nhìu nhìu lắm ý :">

foxdunk

Member
Em đã nghĩ mình sẽ quên anh:) bởi vì anh không là j cả,anh ko là ai...:) Nhưng mà khó quá,...anh ơi,em nhớ anh lắm,em yêu anh rắt rất nhiều:( .Mặc kệ cho bọn nó có chửi rủa thế nào,em sẽ vẫn cứ yêu anh,mặc cho anh có đối xử với em thế nào,em cũng vẫn luôn nghĩ về anh.Mong những điều tốt đẹp đến với anh!yêu anh,anh yêu của em....:) .Nhưng sao em buồn lắm....

evols^-^

Member
anh ra di cung~ la luc em dc don nhan 1 tinh yeu moi tu` 1 nguoi ban ma em ko bao h ngo*` den em se~ don nhan dieu` do' em se~ ko cam ghet anh vi` anh da~ ra di cung` 1 nguoi khac boi nhu vay co' nghi~ la em ba)t' con tim minh` mai~ nho8' den anh u?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000