Viết cho người mình yêu ...

ước ji` có ấy ở bên cạnh tớ lúc này!!! tớ đang khủng hoảng vô cùng!!! mọi thứ trở nên khó khắn, tớ cứ tự đẩy mình đến 1 cái ngõ cụt mà ko sa thoát ra được!!! biết là ngõ cụt nhưng tớ vẫn cứ lao đầu vào, tớ fai? làm sao đây!!!

Đề tài tình yêu lúc nào cũng rất là xôm...:D
Em xin phép được post 1 bài gọi là bon chen....:))

:( Em chỉ yêu anh nửa tâm hồn
:( Nửa còn lại em để cô đơn
:( Nếu lỡ mai đây anh phản bội
:( Thì em chỉ mất nửa tâm hồn...

Mỗi người đều có một mối tình đầu(thường rất đẹp)nhưng có lẽ cũng là mối tình nhiều sóng gió nhất(những mối tình sau đã có kinh nghiệm hơn).
Mối tình đầu của tui cũng đẹp(khi nó mất đi rùi tui mới nhận ra)...........Nhưng hình như đã MUỘN.......buồn quá. Nhưng tui muốn người ấy biết rằng cho đến bây giờ tui vẫn còn rất yêu người ấy
ƯỚC GÌ ANH Ở ĐÂY GIỜ NÀY
EM SẼ NÓI EM LUÔN NHỚ ANH
VÀ EM CHỈ CÓ ANH THÔI.........................

huyentrang

Member
anh à,hơn 1 tháng rồi em chỉ đcj nhìn thấy anh qua ảnh......em nhớ anh lắm anh ạ........cầm máy trên tay là em chỉ muốn nhắn tin hay gọi cho anh thôi........nhưng nghĩ đến việc anh sẽ ko thíc như thế nào.......em lại chẳng dám nữa.......chính vì phải cầm lòng như thế nên càng khiến em nhớ anh hơn..........em chỉ dám nhắn tin và bấm số của anh khi máy em hết tièn mà thôi......anh à có khi nào bất chợt anh nghĩ đến em ko???????/em chẳng biết phải nói gì và làm gì để anh hiểu cho em nhưng anh ơi,thật lòng em yêu anh anh ạ và em vẫn luôn dõi theo anh từng ngày........anh ơi anh nhìn lên bài trên của em Cúc đi.......nhìn vào signature của em ấy ý.........em cũng muốn nói với anh như thế đấy anh ạ
em ko biết liệu anh có vào đây ko?và khi thấy bài viết này của em anh sẽ nghĩ gi?liệu anh có cười em ko???????mà thôi em mặc kệ anh sẽ nghĩ gì.......em chỉ cần biết rằng em đang rất nhớ anh và đây là nơi duy nhất để en có thể giải tỏa.......yêu và nhớ anh nhiều

Khi cô đơn ta ko nên khóc
Chỉ mỉm cười chua xót mà thôi
Biến thương đau thành 1 nụ cười
Cười nức nở để lệ rơi thổn thức... :(

huyentrang

Member
anh à trang này chẳng có ít người vào lắm mà anh thì em chắc lại càng ko nên rất yên tâm để viết vào mỗi khi nhớ anh....anh à lại một mùa xuân mới đã đến,em luôn cầu chúc cho anh những điều tốt đẹp nhất anh ạ....anh này ko biết đến khhi nào em mới có thể quên anh.......em biết tình cảm là thứ ko thể ép buộc vậy mà lúc nào em cũng hi vọng.....ng ta bảo càng hi vọng bao nhiêu thì càng thất vọng bấy nhiêu.......bây h thì em tin điều đó rồi anh ạ......nhưng ko hiểu sao em ko thể xóa đcj hònh ảnh của anh trong đầu em.........anh à anh nói cho em biết em fải làm gì đi???????cứ thế này em ko chịu nổi anh ạ!!!!!!!!!!!!!

Còn gì buồn hơn khi yêu một người mà ko được ở cạnh người đó.
30 Tết năm nay trùng với sinh nhật của you,I đã định chúc you sinh nhật vui vẻ nhưng rùi lại thôi.
Nhưng I luôn muốn you biết rằng I mãi yêu you,you là người mà I yêu nhất

Có nhiều điều em muốn nói với anh nhưng liệu nói ra rùi thì có thay đổi được điều gì chứ ?... 5 năm đối với một đời người không phải là dài nhưng với một tình yêu buồn thì cũng không phải là ngắn và dễ dàng anh nhỉ ? Em không dám chắc là 5 năm qua,giây phút nào em cũng yêu anh... nhưng em có thể nói rằng,đối với em ..anh luôn là một người rất quan trọng,là niềm hi vọng của em anh ạ...

Có lẽ... mỗi khi ở bên cạnh người em yêu là những giây phút em trân trọng nhất... vì em sợ... em rất sợ một ngày nào đó em sẽ mất anh... dù em rất tin vào tình cảm của em... của anh... của chúng ta... nhưng... 1 ngày nào đó... khi tình cảm ấy ko còn đủ cho 2 người... liệu em có còn bên anh... liệu anh có còn chờ đợi em... ????

bumbi_bebe

lettre envoyee' de mon coeur

Darling...
Thế là hết Tết rồi.Năm nay thất thu vì em lớn quá rồi.Hì!Chắc chắn anh sẽ rất ngạc nhiên khi nhìn thấy em lớn thế này,ngạc nhiên cả vì kiểu tóc mới của em nữa ^^ Anh khỏe chứ?Anh có thường xuyên mặc chiếc áo trắng mà em rất thích ko?Tóc anh dài và đôi mắt vẫn cứ dịu dàng như em vẫn tưởng tượng chứ?Em sắp phải đi học rồi,đồng nghĩa với việc sắp biết mình phải thi lại mấy môn đấy :( Hôm nọ em tập đan kiểu mới,thằng Chuột cứ hỏi em đan cho ai,nó nghĩ là em sẽ khai ra sao?Thật ngốc!Mà sao anh lâu về thế?Em nhớ anh lắm.
Hmmm,chúng mình sẽ gặp nhau như thế nào nhỉ?Lúc ấy anh có thơm lên tóc em không?Anh sẽ không bao giờ cáu và luôn luôn mỉm cười với em chứ?Anh sẽ không vô tâm chứ?Và chắc chắn từ trong suy nghĩ,trong giấc mơ,ánh mắt và cả cuộc sống của anh chỉ có em thôi,phải không?Hì,em biết mà,em biết cả việc anh không bao giờ nói dối em nữa,việc anh sẽ yêu em mãi mãi,không bao giờ thay đổi và tình yêu sẽ luôn ngọt ngào như ban đầu...anh không cần hứa em cũng hiểu rằng việc quan tâm và thể hiện tình yêu mỗi ngày đối với anh ko quá mệt mỏi...Nếu lỡ chúng mình có tạm thời chia tay,anh sẽ không vội vàng tìm đến một người con gái khác chứ...Nếu em có bất kì một sai lầm nào,anh có so sánh em với người yêu cũ không?Anh có đủ bình tĩnh để trả lời tất cả những trăn trở và thắc mắc dù là vô lí nhất của em không và nếu em khóc,anh sẽ không bỏ mặc em chứ?
Em hỏi linh tinh vậy thôi chứ em luôn hiểu anh sẽ không bao giờ làm em phải khóc,không ích kỉ,không thực dụng,...lãng mạn và mạnh mẽ...Em không muốn coi nó là một lời hữa nhưng em sẽ yêu anh bằng và nhiều hơn tất cả những gì em có,em sẽ là chỗ dựa bằng niềm tin vững chắc cho anh. và chắc chắn,em sẽ chỉ yêu một mình anh,em sẽ trở thành người mẹ,người vợ tốt...cho dù với mọi người,em không xinh đẹp hay giỏi giang bằng những cô gái khác nhưng chỉ cần với anh,em là tất cả,vậy là đủ...
Chúng mình sẽ xây một căn nhà gỗ ở Đà Lạt,bên cạnh hồ Than thở và có cửa sổ sau nhà nhìn ra rừng thông...Hmm...hình như ước mơ đi hơi xa rùi ^^
Nhưng mà điều quan trong nhất.......
Anh ah......Anh là ai thế?
Anh đang ở đâu thế?
Bao giờ anh đến và sẽ đến như thế nào?
:D >:D< :? :D :D

fruit NHO

Active Member
ông xã iu quí ...............bà xã iu ông xã ......... :x
cảm ơn ông xã ......vì tất cả !!!!!!

Mỗi lần em khóc anh đến bên thật hiền lành
Mỗi lần em hát anh đến bên cười ân yếm
Và anh đã đến khi trong em đầy nước mắt
Anh đã cho em niềm tin
Mỗi lần như thế em thấy anh thật tuyệt vời
Mỗi lần như thế em thấy tim mình xao xuyến
Và em đã đến khi trong anh còn e ấp
Em đã trao anh tình yêu

Và như thế ta đã yêu nhau
Một tình yêu thật bền lâu
Và như thế em đã theo anh
Đi tìm nơi đầy hạnh phúc
Ở nơi đó em sẽ bên anh
Dù gian khó ta vẫn bên nhau
Ta sẽ mãi yêu nhau đến muôn đời
Và như thế ta đã yêu nhau
Một tình yêu thật bền lâu
Và như thế em đã theo anh
Đi tìm nơi đầy hạnh phúc
Ở nơi đó em sẽ bên anh
Dù gian khó ta vẫn bên nhau
Tình yêu sẽ theo ta đến muôn đời

< và ta đã yêu nhau - nguyễn hữu đức >

mún hát cho ông xã nghe bài này lắm lắm nhưng ....bà xã ko thuộc :">

huyentrang

Member
ành à hôm nay là sinh nhật lần thứ 18 của em anh ạ.......một sinh nhật rất có ý nghĩe fải ko anh?hôm nay em nhận đc rất nhiều lời chúc mừng.em vui lắm ....nhưng thật sự niềm vui ấy của em ko trọn vẹn anh ạ...đó là vì thiếu anh.....anh ơi ...sao anh...sao anh ...tệ thế...chẳng nhẽ 1 lời chúc anh cũng ko thể dành cho em đc sao???????em đã chờ,chờ từ sáng đến h.......em cứ tự nhủ"đã hết ngày đâu" va tiếp tục chờ nhưng đến h thì em biết là anh ko nhớ đến sn em rùi.........(hay là nhớ nhưng anh ko mún nhắn cho em 1 cái tin chúc mừng thì em ko biết.)......anh ơi em rất mong câu chúc mừng của anh dù chỉ là những lời ngắn ngủi............em buồn,buồn lắm anh biết ko????rất muốn trách anh sao tệ với em đến vậy.........nhưng em biết lấy tư cách gì đê trách anh đây..........em chỉ còn biết cố quên đi thôi mà thôi.........anh ơi em đang khóc ,em cũng ko hiểu tại sao mình lại khóc và khóc vì cái gì nữa???????ko biết anh đang ở đâu lam gì giờ này?liệu anh có biết có người đang mong anh thế nào ko?????????????????thật sự là em buồn,buồn nhiều lắm...anh có hiểu ko anh?

fruit NHO

Active Member
Có những đêm anh nằm lòng thao thức
Có những đêm anh cần phải suy nghĩ
Về em về anh về nhau, về bao chuyện lâu nay
Để đêm nằm nghe thời gian lê bước những bước dài
Đối với anh em vẫn là cô bé
Những nghĩ suy trong đầu còn non nớt
Chẳng lo ngày mai ngày sau đến
Còn mơ tình yêu sẽ như những giấc mơ nhiệm màu

Dù rằng anh sẽ cố dành trọn thời gian để luôn bên em
Dành vòng tay âu yếm, lắng nghe buồn vui của em mỗi đêm
Nhưng biết sau này cuộc sống không đẹp
Tựa như giấc mơ chính em đang mơ

Tình yêu non nớt em dành nhỏ xinh và rất vô tư
Nụ cười em đó khi kề bên anh
Chỉ biết khóc khi mong nhớ anh thôi
Đó cũng chính những lúc anh lo
Ngày mai cô bé hôm nào giờ như giọt nắng lung linh
Chờ em mau lớn trong tình yêu thương
Và những nghĩ suy sẽ lớn theo em
Đó là lúc giấc mơ được nhiệm màu

unni_x

Active Member
To Trang Dung : chúc mừng sinh nhật mày :x chúc mày có 1 tuổi 18 thật đẹp và hạnh phúc :x
Tao đọc bài của mày mừ thấy buồn quá, nó làm tao nhớ lại sinh nhật vừa qua của tao...13.8 đúng 10 ngày sau khi chia tay ex...lúc đấy tao còn nhớ ex nhìu lắm...mong chờ ex phone cho tao và chúc mừng sinh nhật tao với tư cách 1 người bạn :) rùi điều đấy cuối cùng cũng xảy ra...ex phone...và nói chuyện... và rùi sau đó tao hiểu là chia tay ex là điều đúng đắn nhất mà tao đã làm...dù tao có khóc rất nhìu ..tao ước giá như ex đừng phone thì hơn...ít ra tao vẫn còn nghĩ tốt về ex....:)

huyentrang

Member
unni_x said:
To Trang Dung : chúc mừng sinh nhật mày :x chúc mày có 1 tuổi 18 thật đẹp và hạnh phúc :x
Tao đọc bài của mày mừ thấy buồn quá, nó làm tao nhớ lại sinh nhật vừa qua của tao...13.8 đúng 10 ngày sau khi chia tay ex...lúc đấy tao còn nhớ ex nhìu lắm...mong chờ ex phone cho tao và chúc mừng sinh nhật tao với tư cách 1 người bạn :) rùi điều đấy cuối cùng cũng xảy ra...ex phone...và nói chuyện... và rùi sau đó tao hiểu là chia tay ex là điều đúng đắn nhất mà tao đã làm...dù tao có khóc rất nhìu ..tao ước giá như ex đừng phone thì hơn...ít ra tao vẫn còn nghĩ tốt về ex....:)
cảm ơn mày về lời chúc.........may ui chấp nhạn và nhìn thẳng vào thực tế quả thật là chuyện khó nhất mà tao từng biết..........tao ko thể và ko muốn tin rằng từ nay ng ta sẽ ko còn ở bên tao nữa:-O ?????nguồn sức mạnh duy nhất của tao đã ko còn ..........2 buổi lễ sinh nhật 17 và 18 đáng lẽ fair là 2 cái sinh nhật vui và đáng nhớ nhất nhưng lại là 2 sinh nhật buồn nhất của tao chỉ vì người ta....:(

huyentrang

Member
anh ơi em cảm ơn anh vì đã dành cho em những lời chúc tốt đẹp nhất nhưng ko biết có fai là em quá tham lam ko,muốn anhc húc em 1 câu bây h anh đã chúc rồi còn gì?nhưng em biết là anh ko hề nhớ đến sinh nhật em.....anh chỉ chợt nhớ ra khi anh nhìn thấy status của em thôi fai ko???????em buòn lắm anh ơi.........em chỉ biết lao vào học và những công việc khác để quên anh đi mà thôi......đêm nào lúc 1h sáng em cũng dành nửa tiếng để nhớ về anh........nhớ đến lúc anh nhìn em,lúc anh cười,lúc anh cầm tay em và hỏi"sao tay em ấm thế"........em làm như vậy vì em nhớ anh và để ko quên khuôn mặt đáng iu của anh.........anh à em đang nhớ anh lắm anh biết ko????????

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000