sau khi chia tay !!!!im lặng???

chị mong là em sẽ đc như những gì em nói... ĐC thế thì mọi người sẽ tôn trọng em thêm thôi em ah!
@ VỊt: dạo này giáo điều thế??? hay là gặp đúng tâm trạng nên nói thế... ???

teddybear

Member
Ô là la... cho chị làm quen mới em Nhung với... phục lăn... em ơi... chị cổ vũ em này... Nhung ơi cố lên... Nhung ơi cố lên... :)

KenDigital

Member
Ối dời ơi! Anh em ra đường giờ phải cẩn thận nhá! Các em gái đang vùng lên. Nhưng mà em ơi, Nhung ới ời, nếu em cứ thik, cưa, yêu rồi đá thế thì đến bao giờ em mới tìm được tình yêu đích thực của mình. Rồi sau này nghĩ lại, biết đâu em sẽ hối hận vì trong số những chàng trai em đã đá có 1 người yêu em rất nhiều, rất chân thành. Đau lắm em ạ!
Cuộc đời có luật nhân quả, gác kiếm đi em! Yêu anh đây nè, anh ngoan ngoãn, hiền lành lém !

KenDigital

Member
À wen chưa cho ý kiến. Sau khi chia tay thì tốt nhất là sống thoáng lên 1 chút, wen hết mọi chuyện đã wa và chờ đợi 1 tình iu mới xuất hiện

Đúng, chị Oanh nói đúng lém! Như iem nè! Thik người ta ( Đơn phương thui) hơn 1 năm. Rùi quyết định quên người ta đi cũng hết... nửa năm!
@ anh Vịt Dijital : Đồ Thô Bỉ Học!

Deathknight

Active Member
bọn học thích em hay là em nghĩ thế ? tình cảm đôi lúc không đơn giản vậy đâu , nhiều thằng giả vờ thik đôi khi chỉ vì những mục đích cá nhân ( và tất nhiên, chúng sẵn sàng bị đá )
vichia said:
Phật dạy : "Lấy oán trả oán là tội, lấy ân trả oán là dại, oán chỉ nên lấy công bằng mà xử. " Có lẽ em nhầm khái niệm "MỘT" và "TẤT CẢ" ...Lấy thù của người này trả cho người khác... em thấy làm vậy có đúng không ?
Sơn Hải đại tiên dạy rằng : Hữu thù bất báo phi quân tử
có trả thù thì nên ném đá giấu tay

E-chip

Member
Tôi thì cho rằng đây là một thể loại hoang tưởng khả năng của chính mình, tự nghĩ ra những câu chuyện để huyễn hoặc bản thân hoặc đem kể để lấy sĩ với bạn bè. Về điểm này thì ta có một phép so sánh với Yến lừng danh CVA. Em này đi bán bút thật rồi .

Em này mới lên lớp 8 mà đã 10 mối tình vắt vai thì sợ thật ...hoặc giả em không phải như anh đã nói ở trên thì lần sau đừng có vui mồm nói phét nhé. :)

teddybear

Member
Cho phát biểu ý kiến phát nhé... hồi trước đi họp tổ dân phố... lây tính phát biểu của bác tổ trưởng... Câu bài ác liệt.... :9

KenDigital

Member
Quên được hay không còn tùy từng hoàn cảnh và cá nhân nữa. Nếu như em yêu phải 1 thằng khốn nạn thì khi chia tay liệu em có nhớ không ? Còn nếu em yêu được 1 người tốt và yêu mình hết lòng thì sao mà quên được đây.
To styleliza : hix, anh chỉ đòi cưới em thui mà cũng bị gọi là thô bỉ học hả. Mà anh nói đến tương lai chứ có bảo cưới luôn đâu mà em cứ cuống cả lên. Hay em có tình cảm với anh rồi nên mới thế !!!

fruit NHO

Active Member
khi chia tay rùi còn yêu đã đỡ ............chia tay mà thù nhưng vẫn nhớ kỉ niệm vui thì có gọi là quên ko anh ?

KenDigital

Member
Chài, đã thù mà vẫn còn nhớ. Khổ thân em gái, em yêu phải 1 thằng chẳng ra gì nhưng mà lại yêu quá, giờ ko thể quên được phải không?
Vấn đề bây giờ là em có muốn quên hay không nữa. Nếu em ko muốn quên thì cứ để vậy. Còn nếu em muốn quên để chờ đón 1 tình yêu mới thì cố lên nào. Mỗi khi chợt nhớ đến những kỷ niệm vui, em hãy cố xua chúng đi bằng cách nghĩ đến những gì thằng đó đã đối xử với em. Nghĩ đến những gì xấu xa nhất của nó, khốn nạn nhất của nó.
Anh ko bít có được không nữa, anh chưa thử bao giờ mà. Nhưng theo anh cách tốt nhất bây giờ là em tìm được 1 nửa thật sự của em, người đó sẽ mang lại hạnh phúc cho em và rồi em sẽ quên dĩ vãng buồn đi thôi.

unni_x

Active Member
đã chia tay rùi thì ko nên nhớ đến nữa :) vì nhớ đến chứng tỏ mình vẫn chưa quên được người ta :D bi h nếu gặp lại tốt nhất cố gắng bình tĩnh nở 1 nụ cười chào hỏi với người ta :D vì mình cho đi sự thân thiện thì sẽ càng được tôn trọng mà :p

KenDigital

Member
Ặc, chài ơi là chài. Anh làm cái gì mà bảo anh thô bỉ cơ chứ. Hix, đau lòng và shock khi em iu bảo mình thế.
Nếu mà yêu phải 1 đứa khốn nạn, nó phản bội mình thì gặp nó sao cười nổi đây. Nhìn thấy mặt nó chỉ muốn tóm tóc lên gối cho vài phát.

fruit NHO

Active Member
KenDigital said:
Chài, đã thù mà vẫn còn nhớ. Khổ thân em gái, em yêu phải 1 thằng chẳng ra gì nhưng mà lại yêu quá, giờ ko thể quên được phải không?
Vấn đề bây giờ là em có muốn quên hay không nữa. Nếu em ko muốn quên thì cứ để vậy. Còn nếu em muốn quên để chờ đón 1 tình yêu mới thì cố lên nào. Mỗi khi chợt nhớ đến những kỷ niệm vui, em hãy cố xua chúng đi bằng cách nghĩ đến những gì thằng đó đã đối xử với em. Nghĩ đến những gì xấu xa nhất của nó, khốn nạn nhất của nó.
Anh ko bít có được không nữa, anh chưa thử bao giờ mà. Nhưng theo anh cách tốt nhất bây giờ là em tìm được 1 nửa thật sự của em, người đó sẽ mang lại hạnh phúc cho em và rồi em sẽ quên dĩ vãng buồn đi thôi.
may là em chưa có gì anh ạ !
nên cũng chả thù chả nhớ

may là thế
chỉ là trường hợp đứa bạn thôi! =))

KenDigital

Member
Cứ may đi, đến lúc dính thật thì hãy đọc lại những dòng này nhá. Tình cảm không thể nói trước được đâu em ơi.

teddybear

Member
Để quên được một người đâu phaie dễ... cũng chẳng cần cố phải quên, vì đôi khi càng cố quên lại càng không sao quên được. Đôi khi phải học cách sống chung với nỗi đau, hè hè...

KenDigital

Member
Sống chung với nỗi đau chi băng sống chung với niềm vui. Tốt nhất là đi tìm tình yêu mới. Lấy cái mới gối đầu lên cái cũ, xua tan đi cái cũ thì hơn

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000