sau khi chia tay !!!!im lặng???

fruit NHO

Active Member
sau khi ng ta muốn chia tay...thường im lặng...thật đáng sợ
nhưng còn 1 điều nữa
bây giiwof..con trai khi muốn chia tay thường ko bao h nói ra điều đáng ghét ấy mà thường đùn đẩy câu nói ấy cho phía bên con gái
vậy là sao??? =((

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Sao em NHO dạo này lắm tâm sự tình "củm" thế hả em?? ;-)

Ừ, chị cũng ghét nhất ở con trai cái kiểu không thích thì im im, lờ đi... Thà rằng nói thẳng là không thích cho xong, đằng này cứ đánh trống lảng...

Còn khi chia tay thì tại sao lại im? Yêu thì bảo là yêu, không yêu bảo không yêu, cho người kia còn biết đường mà liệu chứ?
Khổ nhất là khi còn tình cảm mà lại nói lời chia tay cơ... :-S

tho ngoc

Member
Đấy là bài bản của con trai đâý ,họ thường làm mọi việc cho con gái tự nhận ra tình cảm đã nhạt nhoà để con gái tự nói lời chia tay trước. X(
.

chuabietgi

Member
ui chao !! lên tiếng bệnh vực cái nào !!

>> phản dối , chia tay nếu là do con trai muốn con trai sẽ nói , chư đâu cần phải đi đường vòng thê????

p3yeu

Member
T_T con gái mà bị đá thì đau lòng lắm
:D vì thế đừng để bị đá :) còn gặp phải thằng nào đểu thế kia thì chấp nhận thui
mọi nỗi đau sẽ qua =(( =((
let it be

đó là...

fruit NHO said:
bây giiwof..con trai khi muốn chia tay thường ko bao h nói ra điều đáng ghét ấy mà thường đùn đẩy câu nói ấy cho phía bên con gái
vậy là sao??? =((
Là sành điệu...và là Cao thủ đó em !!! =))

unni_x

Active Member
Cái gì chán rùi thì ko làm vui lại được đâu, chia tay thì chia tay chứ níu kéo làm gì nữa :D Chia tay 1 người là tạo điều kiện để ta gặp người khác tốt hơn ^^

tại con trai ko muốn con gái bị mọi người coi là bị đá nên mới làm thế!!! tốt nhất con gái nên nói lời chia tay trước khi mà cảm thấy 1 trong 2 ko còn... nữa!!!

hơ hơ...

unni_x said:
Cái gì chán rùi thì ko làm vui lại được đâu, chia tay thì chia tay chứ níu kéo làm gì nữa :D Chia tay 1 người là tạo điều kiện để ta gặp người khác tốt hơn ^^
Em lảm nhảm cái gì đó Hằng ới????... :D ..
Em có chịu sao, khi người yêu em, đi với người con gái khác...???. Em có muốn níu kéo ko???.. Có wá đi chứ, đúng ko???. Chẳng qua,lúc đó, người con trai, ko cho em cơ hội để níu kéo, nên em " Thà rằng như thế..." ! hơ hơ....
:p. Bởi vậy, cái câu kia, của em, hình như, người con gái, hơi cao thượng... Nhưng trên thực tế ,đâu phải thế... mà chẳng qua, là sự đã rồi mà thôi... =))

unni_x

Active Member
nhìu khi con gái ko thể hiểu nổi, tại sao con trai cứ xa lánh mình ... đau khổ rùi hiểu ra con trai muốn chia tay nhưng ko đủ dũng cảm để nói.... cứ im lặng để con gái tự hiểu ... và rùi nếu con gái nói chia tay trước thì trúng kế của con trai, con trai như chim được xổ lồng mà ko bị chửi là đứa phụ tình ... còn nếu con gái quyết tâm ko nói... thì đằng nào con trai cũng chẳng liên lạc gì nữa đâu .... <<<<=== :-S

p3yeu

Member
ko biết mọi người thế nào
chứ em sẽ ko để bạn trai em tỏ ra như thế
thấy dấu hiệu là phải phụt ngay
ko cho nó nhen nhúm
tốt nhất nói chuyện rõ với nhau
!!!

có thể con trai tự ti... mang tiếng đàn ồng thì thường phải mạnh mẽ, tự nhiên nói một điều mà chưa biết phải nói từ đâu cũng khó lắm chứ...
Muh con gái, suy cho cùng thì dễ bị tổn thương hơn rất nhiều, nên nếu con gái nói trước thì nỗi đau sẽ giảm bớt đi... thiệt đó ( nhưng sau đó ân hận thế nào thì phải tự chịu thui )

estrella

Active Member
tao bít mày nói cho ai rồi, nhưng tao thấy để nói đc lời chia tay khó lắm, con trai hay con gái đều vậy thôi

fruit NHO

Active Member
mày ko cần fải như thế
@chị hà :chị ơi tại vì đấy là đặc điểm chung của con trai bi h mà
đứa bạn em đã rất đau khổ vì 1 thằng như thế
em tự thấy con trai bi h < ngay cả những thằng bẹn em > cũng thế
nên 1 fần là để các pác con trai trên 4r xem lại
1 phần để cho chị em để ý thôi.....
chứ con tình cảm của em thì vẫn zero thôi
chưa lọt mắt đc ai...=))

unni_x

Active Member
Cũng hay đấy chứ, cách im lặng này đâu phải con trai mới làm được ^^ con gái cũng giở trò này được mà ^^ coi như trả thù ^^
to hehe87 : ;-) chào bác ;-)

nhpn1984

Member
fruit NHO said:
sau khi ng ta muốn chia tay...thường im lặng...thật đáng sợ
nhưng còn 1 điều nữa
vậy là sao??? =((
Hihi trước tiên chúc mừng sinh nhật em gái "NHO" đã nào :) , chúc em sức khoẻ tốt, học tốt, thi tốt, và.... cũng tốt ;)
Tiếp theo là em gái ơi, em hỏi tại sao uh,
tại vì con trai biết con gái rất yêu mình
tại vì con trai vẫn muốn níu kéo gì đó của quá khứ
tại vì con trai muốn để con gái có thời gian để đối mặt từ từ với chuyên đó
(tại vì con trai không muốn có nhưng chiếc xe phủ đầy hoa trắng như nhiều chuyện tình đã diễn ra)
tại vì con trai đã sai lầm khi yêu mà không biết rằng đó chỉ là tình yêu nhất thời (bồng bột của trẻ con ;) )
tại vì........
tại vì con trai thật đểu cáng
tại vì con trai hèn nhát
tại vì....(và con gái ơi, con trai đểu cáng thì iu làm gì chứ nhỉ, iu để lấy nó nó đểu với em àh, con trai hèn nhát cũng iu, lấy nó về em dựa vào cây cột nhà uh :| ;) )

nhưng ;)
Con gái ơi, các em, các chị cũng không "kém" con trai đâu
Con gái thay người iu như thay áo,
Con gái thay người iu sau vài giây suy nghĩ
Con gái ơi con gái, con gái cũng làm cho bao chàng cũng hỏi " vậy là sao????" đó ;)

fruit NHO

Active Member
thanks anh....
anh fản bác hay lắm...........
nhưng mà...con gái ko bao h có kiểu đùn đẩy đó........
có thể dù là 1 số ng bắt cá 2,3 tay đi nữa
đọc bài nì thì hình như anh vẫn còn lưu luyến quá !!!????

rikku

Active Member
đúng là sợ thật. nhưng tới khi mình bít đó là chia tay;..
1. mình chia tay trước: đã chia tay thì làm gì còn cái gì để mà luyến tiếc nhau nữa; một hai câu "được thể" của (_) chỉ làm mìn càng ko có gì để bận tâm về (_) nữa thôi.
2. nếu mình còn luyến tiếc: nói thẳng với (_) rằng mìn sẽ ko buồn đâu ^^ có gì cứ nói thẳng ra ^^ đừng để mọi thứ như thế này ^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000