linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.
Hừm, thì cũng phải nghe này nọ cho nó biết thế giới muôn màu muôn vẻ thế nào chớ anh :?
Cứ trói buộc mãi thế cũng chả hay ho gì, tất nhiên là ko thể từ bỏ thói wen riêng dc :D

smooth

Member
scorpions8430 said:
Đúng là tôi cực đoan đấy. Tôi chỉ thích Rock mà thôi. Tôi chưa bao giờ nghe pop quá 5 phút. :-B
chưa bao giờ nghe pop quá 5' à, hix, buồn wa' ông anh ơi, mất đi cả 1 vẻ đẹp trong cuộc sống =)) =))

BlackDragon

Active Member
Thực ra Pop cũng có rất nhiều những tài năng có thể sánh với các tên tuổi lão làng của Rock đấy :D Có thể kể đến Air Supply, Elton John, Wham, Andy Williams, Celine Dion, Diana Ross, Lionel Richie,..v..v

chocomog_257

Moderator
BlackDragon said:
Thực ra Pop cũng có rất nhiều những tài năng có thể sánh với các tên tuổi lão làng của Rock đấy :D Có thể kể đến Air Supply, Elton John, Wham, Andy Williams, Celine Dion, Diana Ross, Lionel Richie,..v..v
Troài, mấy bậc "cao niên" đấy thì anh BD nói làm jì, ở đây bác scorpion ám chỉ pop những năm trở lại đây cơ mà. Mà sao bác bọ cạp bảo là thích Avril, đấy là pop-punk mà :D Phải mở rộng tầm nghe như iem nì, pop hay hip hop hay rock cũng nuốt trôi hết. Tất nhiên, cũng phải qua bộ lọc của tai đấy.

rock_chicken said:
pop thang` em ket nhat: abba.
Abba thì ko thể chê được rồi. Ý của tôi là tôi ko thích những loại ca sỹ như Britney, Christina, hay gần gần giống thế. Tôi nói tôi ko nghe pop quá 5 phút là ý nói đến mấy loại như vậy . Có thể vì bực quá nên mất sáng suốt ---> quy chụp cho pop ---> hiểu lầm như vậy.

Thực tình mà nói thì hồi lớp 9 tôi cũng hay nghe Westlife, A1, BSB, ABBA. Mà hồi đấy thích nhất là the Moffatts ( đúng ko nhỉ, lâu quá dễ quên) . Hôm tổng kết cuối năm có ban nhạc sinh viên cover lại các bài hát của Moffatts hát quên sầu luôn. Đến bây giờ vẫn còn nhớ mãi. Nhiều bài hát rất hay như :

I'll be there for you, If life is so short, Now and forever, Crazy, Miss you like crazy, Girl of my dreams.

Tiếc là bây giờ ban nhạc này lặn 1 hơi mất tăm luôn.

smooth

Member
yeahh, thằng em cũng kết moffats, nhưng chỉ được album đầu thôi, mấy cái single sau các chú ý thích rock hóa, nghe như phịt, cứ theo cái mô hình cũ có phải hay ko.

chocomog_257

Moderator
Hix, các bác sao lại toàn bàn về teen pop mấy năm 2000 thế này, toàn mấy band xịt ngóm từ lâu roài =)) Em nghe mãi đâm phát anti mấy loại đồ xổ đáng xếp xó đấy roài. Bây giờ là phải xem MTV, nghe các kiểu như Simple Plan, Green Day, Avril, Gwen Stefani, Bryan McFadden... úi giời còn nhìu lắm, thôi em kô kể nữa khéo lại lạc đề thì bác BD del bài chết :D

chipcom

Member
Mọi người đi lạc đề rùi.

Ai lại bàn bạc về pop ở trong này bao giờ không

chán chuyện!

Nếu linkin' là best of rock thì MTV và trio666 là best of rock việt!

hờ hờ
nghe nói MTV hát rock thật đấy.
mấy ông cứ nghe đi rồi sẽ thấy bọn nó NGU XI thế nào khi phát ngôn câu đấy.

BlackDragon

Active Member
chocomog_257 said:
Hix, các bác sao lại toàn bàn về teen pop mấy năm 2000 thế này, toàn mấy band xịt ngóm từ lâu roài =)) Em nghe mãi đâm phát anti mấy loại đồ xổ đáng xếp xó đấy roài. Bây giờ là phải xem MTV, nghe các kiểu như Simple Plan, Green Day, Avril, Gwen Stefani, Bryan McFadden... úi giời còn nhìu lắm, thôi em kô kể nữa khéo lại lạc đề thì bác BD del bài chết :D
Thời kì cực thịnh của teen pop là khoảng năng 1996 - 2002, đặc biệt là mô hình girrlsband/boyband với những Band làm mưa làm gió như : Spice Girls, Backstreet boys, Boyzone, 911, A1, Five,... và thật sự thì teenpop lúc đó cũng khá chất lượng mặc dù vẫn mang những đặc trưng của teenpop : giàu giai điệu, dễ nhớ, dễ thuộc nhưng cũng dễ quên và nhanh chán :D
Còn hiện tại thì teenpop đang bị "hạ bệ" bởi trào lưu Hip hop/ Modern Rock/ R&B , thật tiếc là các thể loại này mình đều không thích, thế nên lâu lắm rồi ko nghe nhạc mới

smooth

Member
hix, em cũng đang trong tình trạng mù nhạc mới anh BD ạ, 1 phần là ko có thời gian, với cả muốn nghe cũng chả biết cái gì hay mà nghe, hồi trước còn có mấy thằng nó nghe rồi mình đú nghe theo, bây giờ chúng nó suốt ngày duy mạnh với ..... 1 số cái của khỉ gì đó.... chán.
bây giờ hiphop với rnb đang là nhất à ?? chả hiểu sao nghe ko hợp lắm !!!

smooth said:
hix, em cũng đang trong tình trạng mù nhạc mới anh BD ạ, 1 phần là ko có thời gian, với cả muốn nghe cũng chả biết cái gì hay mà nghe, hồi trước còn có mấy thằng nó nghe rồi mình đú nghe theo, bây giờ chúng nó suốt ngày duy mạnh với ..... 1 số cái của khỉ gì đó.... chán.
bây giờ hiphop với rnb đang là nhất à ?? chả hiểu sao nghe ko hợp lắm !!!
Xem hiphop với r&b đúng là tui chả hiểu nó ra sao cả. Tui thấy trên MTV toàn phát mấy loại đấy. Chán quá toàn phải chuyển kênh liên tục. Thấy nó bẩn bẩn thế nào ý!!! như mấy bọn 5o cent, snoopy dog. Có lẽ chỉ chấp nhận mỗi Usher là ổn thôi.

WildBodom

Member
hô hô... hip hop cũng hơi bị hay đấy.. keke, mà ko bít hip hop với rap nó khác nhau thế nào nhẻ?? hô hô hố hố

nghe Brit hát cũng hay, chỉ có điều phải có phương pháp.. nghe Brit thì phải xem clip, và phải bịt cái tai lại, xem bạn ý uốn éo thôi.. haha.. cẩn thận nghiện Brit đấy.. lol lol hô hô hô

chocomog_257

Moderator
WildBodom said:
hô hô... hip hop cũng hơi bị hay đấy.. keke, mà ko bít hip hop với rap nó khác nhau thế nào nhẻ?? hô hô hố hố

nghe Brit hát cũng hay, chỉ có điều phải có phương pháp.. nghe Brit thì phải xem clip, và phải bịt cái tai lại, xem bạn ý uốn éo thôi.. haha.. cẩn thận nghiện Brit đấy.. lol lol hô hô hô
Heheheh, bác Bodom nói cũng có lý đấy, nhưng muh em đã miễn dịch bạn Brit này từ 2 năm nay roài ;) Nghe cái single mới Do Something cũng nhắng ra trò đấy.
Mà các bác lại cứ toàn chuyển sang hiphop, R'nB với pop là thía nào nhở, bác BD lại kô gương mẫu roài =)) Đang nói LP với modern rock mà lại...

chocomog_257

Moderator
chipcom said:
Mọi người đi lạc đề rùi.

Ai lại bàn bạc về pop ở trong này bao giờ không

chán chuyện!

Nếu linkin' là best of rock thì MTV và trio666 là best of rock việt!
Này bà chị, đã thôi nói vấn đề này từ lâu roài bà chị còn muốn khiêu chiến tiếp à, vô ích thoai, nói gì iem đây cũng coi như kô nghe thấy hết :)

BlackDragon

Active Member
Pop hay Rock thì cũng là âm nhạc, chú thích anh "gương mẫu" thì bài viết của chú trong chủ đề này chỉ còn 1 nửa thôi =))

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000