linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.
ko phủ nhận là Maroon 5 hát hay, nhưng xét về trình độ làm Videoclip thì còn thua LP nhiều lắm ;)
Clip của Maroon 5 xem cứ bấn bẩn =))

snowfromheaven said:
ko phủ nhận là Maroon 5 hát hay, nhưng xét về trình độ làm Videoclip thì còn thua LP nhiều lắm ;)
Clip của Maroon 5 xem cứ bấn bẩn =))
Thế mà anh xem MTVasiaawards 2k5, Maroon 5 được trao giải Video Favourite đấy. Mà đúng là lạ ghê Simple Plan được trao giải nghệ sĩ Pop xuất
sắc mới lạ chứ. Chẳng hiểu ban tổ chức nghĩ gì?????

chocomog_257

Moderator
SP nói toẹt ra còn rock hơn cả Maroon5 nhớ, nghe Songs about Jane được mỗi mấy bài đầu, càng về sau càng thấy buồn ngủ I-)
Avril còn được đề cử album pop tại giải Juno Awards của Canada nữa mà, nói giề đến SP =))
Nói thật mấy cái clip của bọn Maroon này xem đúng là ngứa mắt thật, nhất là This Love... Túm lại Maroon5 kô thuộc phạm trù Rock hay MR ở đây. Chấm hết!

donotcry2501

Có ai biết mua mấy cái thứ nảy ở đâu ko chỉ dủm tớ với:
- DVD Meteora, Breaking the Habit ( Cái Clip manga ấy), ở chỗ Hảng Bông ngưởi ta chỉ có mỗi đỉa Live in Texas và CC thôi , tớ đi tỉm khắp mả chẳng thấy 2 caí kia, ai biết nói tớ nhé, cảm ơn trước.
- Đĩa mash-up của CC , cái mả có mấy bải toản instrument âý

Hô, ấy ko biết ah? Ở VN "quê hương ta" thì đào đâu ra mấy thứ đó :)
Cùng lắm thì nhờ người nhà ở nước ngoài mua hộ thoai, hoặc là mua trên Ebay ý
Chứ ở VN thì chịu. Tớ đã fải chi 1 khoản xiền "not nho nhỏ" để mua cái DVD Live In Texas, Meteora, Party at the Fanprake Festival roài đó :) Tốn thì tốn thật nhưng mờ all 4 LP :cool:

iron_heart

Member
Oài oài , nghe ông chocomog xui tui lôi đóng đĩa của thằng em ra xem thấy có cold play & Hoobastankmở nghe thử luôn thấy quảng cáo kinh quá mà .Hic không biết trình mình thế nào nghe đc 2 fut' cố định hình dòng nhạc . Ok hết một bài mới nhớ ra là MR thảm nào trống nghe phìu quá . Thêm 2 fut' vào bài thứ hai , tắt luôn cho nó đỡ tốn điện .

chocomog_257

Moderator
iron_heart said:
Oài oài , nghe ông chocomog xui tui lôi đóng đĩa của thằng em ra xem thấy có cold play & Hoobastankmở nghe thử luôn thấy quảng cáo kinh quá mà .Hic không biết trình mình thế nào nghe đc 2 fut' cố định hình dòng nhạc . Ok hết một bài mới nhớ ra là MR thảm nào trống nghe phìu quá . Thêm 2 fut' vào bài thứ hai , tắt luôn cho nó đỡ tốn điện .
Hơ, có ai biểu bà nghe Coldplay đâu mà nghe =)) Chị Sờ nâu ơi ới ời, ra mà điều chỉnh lại cái tai của bà iron heart nì hộ em nhá, Hoobastank thì chỉ có chị là chuyên gia thoai <:p

smooth

Member
Em Linh nghe thử trống của LP xem, khoai ra phết. tiết tấu ko nhanh, ko nhiều câu dồn nhưng mà nhiều nhịp nghe lạ, chả bài nào giống bài nào. còn mấy bài modern rock bây giờ người ta nghe lyric với guitar là chủ yếu, drums chỉ là thứ yếu (đấy là anh đoán thế, thực hư thế nào ko biết)

chocomog_257

Moderator
Bác sờ mút nghe Session rồi thì biết, hầu như chỉ toàn trống và DJ, còn guitar là phụ, nghe 1 lần rồi lại muốn nghe tiếp. Mà chất rock có quan trọng là ở guitar hay drum mạnh tay đâu, điều quan trọng là ở cách biểu diễn cuồng nhiệt hết mình và tất cả những đặc trưng của nhạc rock đều được thể hiện (chẳng hạn, guitar hay bass)
Mà lyric của những bài CR nó mang nặng chủ nghĩa lý tưởng quá, như LP đây này, toàn là những cảm xúc thực trong cuộc sống -> khó quên là phải thôi :D

Bác sờ mút nghe Session rồi thì biết, hầu như chỉ toàn trống và DJ, còn guitar là phụ, nghe 1 lần rồi lại muốn nghe tiếp. Mà chất rock có quan trọng là ở guitar hay drum mạnh tay đâu, điều quan trọng là ở cách biểu diễn cuồng nhiệt hết mình và tất cả những đặc trưng của nhạc rock đều được thể hiện (chẳng hạn, guitar hay bass)
Chẹp, thằng bé nầy nói thế mà đúng ghê ta =))

Oài oài , nghe ông chocomog xui tui lôi đóng đĩa của thằng em ra xem thấy có cold play & Hoobastankmở nghe thử luôn thấy quảng cáo kinh quá mà .Hic không biết trình mình thế nào nghe đc 2 fut' cố định hình dòng nhạc . Ok hết một bài mới nhớ ra là MR thảm nào trống nghe phìu quá . Thêm 2 fut' vào bài thứ hai , tắt luôn cho nó đỡ tốn điện
Nầy, ăn nói cho nó cẩn thận, Hoobastank hát mà chán ah? :>
Hát hay thía còn gì iem :)
Nhưng chị có ý kiến, em nghe Coldplay là hơi bị sai lầm roài đóa, mấy thằng cha đấy đâu thể là đại diện xuất sắc của MR dc, hát nghe buồn ngủ bỏ xừ =))
Nói chung, có vẻ như fan CR ko nghe dc MR hay sao ý
Tui cũng vậy nè, có tiêu hóa nổi mấy cái bài của Gun'n'Roses đâu :D
HOOBASTANK HÁT HAY THẾ LẠI CÒN :D
LP cũng rứa :D

Drum của Hoobastank á? Phải xài thử "Escape" hay "What happened to us" mới biết dc :D
Cho tui hỏi, cái giai điệu như trong Faint, Nobody's listenning, hay là Numb, Breaking the habit ... của LP đã bị đụng hàng bao h chưa? :q:
LP độc nhất vô nhị :q: :q: :q:

iron_heart

Member
Nghe đi nghe lại em công nhận LP chơi hay nhất trong dòng MR nhờ . Album đầu chấp nhận đc One steps closer còn Meteora thì nghe bài Hit đất ý quên Hit the floorthaays lạ lạ .
Oài mà bà snow này lại đi chê Guns bao giờ chứ . Em nghiền nhất đoạn guitar cuối của November rain , oài kinh điển thật .

chocomog_257

Moderator
À quên bảo mọi người, mới hôm kia, tức 20/3, là ngày sinh nhật thứ 29 của Chazy Chaz (kinh, thời gian trôi nhanh thật, Chaz bây h đã 29t rùi đấy). Dù muộn nhưng tui vẫn chúc ông Chaz 1 sinh nhật dzui dzẻ & sức khoẻ tiến triển thêm nhiều để còn có sức đi tour năm nay <:p Happy birrthday to Chester!!!!!

iron_heart said:
Sao em lại cứ phân biệt chủng tộc giữa 2 dòng nhạc đấy thế. Thấy bài nào hát hay thì nghe chứ. Mỗi loại nhạc hay một kiểu. Đâu phải bài nào cũng hay đâu. Có bài này hát rất hay có bài hát rất dở trong cùng 1 album vì vậy phải cố mà nghe để biết xem bài nào hay nếu ko thì tiếc lắm. Tùy từng ban nhạc có phong cách biểu diễn khác nhau. Coldplay, Radiohead thuộc thể loại u buồn rất hợp khi ta có tâm trạng buồn. Nhưng có 1 ban nhạc tui ko thể nghe nổi là Blink182 ko hiểu nó thuộc thể loại gì?

iron_heart said:
Nghe đi nghe lại em công nhận LP chơi hay nhất trong dòng MR nhờ . Album đầu chấp nhận đc One steps closer còn Meteora thì nghe bài Hit đất ý quên Hit the floorthaays lạ lạ .
Oài mà bà snow này lại đi chê Guns bao giờ chứ . Em nghiền nhất đoạn guitar cuối của November rain , oài kinh điển thật .
công nhận là gunnroses có nhiều bài hát rất có cảm xúc. Tôi thích bài Don't cry kinh khủng.November rain hát cũng hay. Có vẻ tôi hay hợp với những bài hơi buồn 1 chút. Mà ko biết có ai có lyric của bài Don't cry ko

iron_heart

Member
Thoai thoai không phải tuyên truyền gì nữa . Tóm lại là iron_heart không thích nghe MR. Oài không cố nghe làm gì nữa . Sau này roài tính

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000