Học sinh cấp 2 nói về thầy cô cấp 2

chouchou

Member
Bây giờ thì tinh tướng thế thôi em ạ, chứ hồi chị học cô Chung thì cũng "tim đập chân run" mỗi khi đến giờ cô ý lắm. Tính mình nhát chết, thầy cô hiền lành đã sợ, huống chi "hoành tráng" như cô Kim Chung. :q: Nhưng cũng phải công nhận một điều cô là người dạy môn sử hay, với một giáo trình sử đầy các con số khô khan và bất cập như hiện nay, thì tìm được người dạy hay môn đó rất khó!

Nhớ hồi lớp 8 lớp chị học ở nhà 1 tầng, hôm đấy trời mưa, dột tưng bừng, thế là cả lớp phải ngồi túm tụm vào mấy góc không mưa. Hôm đấy là giờ kiểm tra tiếng anh, cô Yến chuyên ra bài khó, nhưng được cái ngồi gần nhau thế, nên cũng đỡ... hê hê. Dù học lớp bị dột, nhưng khéo vẫn sướng hơn trường mới bây giờ... :>>

shrewishgirl_151

Chắc chắn roài chị ạ
ko bít chị đã sang trường mới chưa
chứ bọn em thì phát ngấy phát chán rùi
sân trường thì bé tí teo
lại chả có bóng cây nào
(có thì có thật nhưng toàn cây chết ỏng chết eo, bé quắt lại, hình như ko ai chăm sóc thì phải)
Hiehie mà em cũng học cô Yến đấy chị ạ
chắc là cả 4 năm luôn
em thấy bài cô giao cũng vừa tầm lại sát chương trình
nên giờ kiểm tra cũng thấy thoải mái
nói chung học cô vui vì tính cô dễ chịu
mà em lại "cũng được" cái khoản tiếng Anh nữa chứ :D

shrewishgirl_151

Ặc sao lại nôn ọe thế kia
mất vs quá Kẹo ui
đúng là cả trường cấp 2
chẳng ai ghê như cô Chung
nhưng mà cô ý dậy sử thì quá hay khỏi phải nói
em là người ghét học sử
nhưng mờ học cô thì lại chăm học lên nhiều
chính vì thế mà điểm ... cao vút hiehie

chouchou

Member
hê hê, các em bây giờ học tiếng anh khá, chứ bọn chị ngày xưa dốt nát lắm, hồi lớp 6 cô Yến còn dạy hát tiếng anh, cô trò hát líu lo. Hồi bọn chị học cô mới có người yêu, chú đèo cô đi qua lớp chị đang học thể dục, cả lớp reo hò trêu cô, bây giờ thì con cô đã lớn tướng rồi :>>

siskin

hehe,sếp Huyền nhắc mới nhớ .Hồi đó cô Yến bị gãy tay nên bọn mình mới có cơ hội fucj kích ông xã của cô,cả lớp reo hò ầm ĩ làm cô đỏ hết cả mặt .hihi ...Kể ra hồi đấy cô mình cũng baby fet ...hihi ...Con cô bây giờ cũng fai đi hoc rùi đấy nhỉ ????????

Còn cô Chung sử thì cứ gọi là ...hic ...mình 1 lần ăn con ngỗng to đùng của cô làm sau đó fair khốn đốn vẽ bản đồ để xóa nợ ...hic ,đã thế fair vẽ đi vẽ lại ko bit bao nhiêu lần vì cô ko ưng í :((Nghĩ lại mà thấy kinh hoàng ...hehe.Nhưng cũng chính vì cô nghiêm thế nên ai cũng lăn ra mà học sử ,hihi,hiệu wa vô cùng

shrewishgirl_151

học sử cô Chung ai cũng kinh hoàng
nhưng mờ ai cũng bắt buộc phải học hành tử tế
nhưng ko hỉu sao, em vẫn "sờ sợ" khi học cô ý
dù biết là cô dạy sử rất hay
có khi năm nay cô Chung lại tiếp tục dạy sử 9 cho bọn em
(vì cô đã giao hẹn từ năm lớp 7 rùi mờ ) hichic :(
mong là điểm mình vẫn bình an vô sự

Minh Vương

cô Chung ghê thật nhưng mà học khá xem , thì kô ghê đâu , đến cô Bình Minh cũng thuộc dạng ghê gớm nhất mà anh cũng thấyd bt mà , tốt nhất mọi ng kô nên sợ thì chả có gì cả.
ở cái tr cấp 2 này anh chả sở thầy cô nào cả , chỉ tôn trọng và kính nể thối , chứ le te là anh chửi nhau liền ,

Minh Vương

Linh Lanh said:
:D nhớ lại hồi trước các thầy cô dạy nghiêm nhưng vui. Lớp 9k mình học do cô Dung chủ nhiệm. Ngày trước nghiêm lắm, ai cũng phải sợ nhưng mà lớp hồi đấy càng nghiêm càng...phá tợn.
Rồi thầy Lương dạy toán nè, đến nhà thầy toàn được ăn củ đậu. Thầy nhớ từng đứa và hỏi chuyện từng đứa.
Tiếng Anh thì cũng có rất nhiều cô, nói chung ấn tượng nhất là cô Yến. Học cô hồi lớp 6 nhưng ấn tượng thì sâu lắm. Cái hồi học ở nhà Bát Giác ấy ...có ai biết mà nhớ ko? ( êu, cái hồi đấy vui nhỉ? lập thêm một topic chuyện vui nhà Bát Giác thôi :p)

cô Chiêm Hương nữa. Giờ cô mất rùi nhưng vẫn nhớ những gì cô dạy, kỉ niệm của cô với cả lớp.
....
Cô Hà ( hay gọi là cô Hà lùn) phụ trách ở trường, đi khai giảng nhớ cả trường im phăng phắc mà giọng cô oe óe ---> choáng.

nói chung là rất nhiều kỉ niệm về các thầy cô. Các bạn tiếp tục nhé, wow, mọi thứ xưa xửa xừa xưa ấy bây h hiện về sweet quá. :-(
óe óe , mụ Hạ lùn cũng ghế wa nhỉ , thế mà bắt lớp tớ đi nhặt rác ở sân trường , thế là tớ tức quá , ra chửi cho một trận , đến nỗi tức quá nhì như khóc luôn , hehe , cuối cùng phải bảo là thôi các anh chị về lớp đi ,
mụ ý thỉng thoảng có vấn đề , căn bản là ra vẻ ghê ghớm để cho học sinh sợ ý mà ,

shrewishgirl_151

Ủa cô Hà lùn là cô nào hở anh Vương
chắc cô ý làm phụ trách khóa anh học cũng khá lâu rùi
nên bọn em chả biết cũng phải
bây khóa em học thì cô Minh làm phụ trách
cô ý dễ tính mà cũng ko ra vẻ cho học sinh sợ
nên cả trường đều nể hiehie

shrewishgirl_151

Trùi anh ý đã tái ngộ
thì em ko cần hô hào lên thía đâu
bác Bờ Vờ để ý đấy (hiehie thì chả câu bài còn gì)
mà em kể gì về các thầy cô cấp 2 đi
ko thì chị Linh Lành chị ý lại biểu lạc đề
ko nên đâu
chị em mình ko thể câu bài được, nhể

RED_A3

Hồi cấp 2,tui học lớp D2,cô Cải chủ nhiệm,dạy Văn.Nói chung là các thầy cô từ lớp 6-->8 đều bình thường,trừ năm lớp 8 đụng độ ngay bà Hoài Thu dạy Hóa,các bà cứ quảng cáo là cô Thu dạy hay lắm,học mấy thấy là đêk hỉu bả nói giề cả.Bà ý được đặt luôn biệt hiệu là THÙNG PHI DI ĐỘNG vì thân hình ko khác gì thùng phi +phong cách ăn mặc kinh dị của mình!!

Đến năm lớp 9 thì đúng là ko có gì khủng khiếp bằng,cô Giao đang dạy Toán lớp mình hay,cả lớp quý cô ý cơ,vì cô công bằng và chẳng trù dập ai,lại dạy hay nữa;đùng một cái tự nhiên phài bà Lộc nào đó đến dạy thay.Mọi người biết rì ko??Hum đầu tiên nhận lớp bà ấy tuyên bố ngay một câu:CÁC EM KO MUỐN HỌC TÔI CŨNG NHƯ TÔI CŨNG CHẲNG MUỐN DẠY CÁC EM,VÌ VẬY ĐỪNG ĐỂ CHÚNG TA CẢM THẤY THÙ GHÉT KHI NHÌN THẤY NHAU!!.Sock toàn phần luôn.Và cô Toán được nhận biêt hiệu cô PEPSI LỘC,thật mỹ miều,may mà bả ko nghe thấy!!
+Tiếp theo là đến cô Sử:một nường trẻ,mắt to với hàng lông mi rậm uốn cong như chổi lau+một màn mascara đậm đặc như gián nhấm(ặc ặc).Thề với mọi người là giờ của cô nì thì đến 90% lớp ko chép bài.Lý do:một ko biết chép kí rì,hai là ko muốn chép,vì muốn chép cũng chả biết có gì mà chép:)D).Kết quả là trong giờ đó,RED tui một là 8 văng miểng,hai là thủ sẵn quả phone nghe nhạc!!Chả hỉu là bà ko biết hay biết nhưng ko quan tâm nên chả bao giờ thấy ai bị bắt cả!!Đến giờ vẫn chả nhớ nổi mặt cô nữa là tên!
+Đến cô Kĩ công:Cô Thủy péo.Kha kha,cơ số bài chấm vở ngang bằng số lấn kiểm tra miệng!!Điểm kém thê thảm.Mí đứa bị cô cướp trên dàn mướp tờ HHT can tôi đọc trong giờ thực hành!
+Cô Lý:mái tóc quăn rất đúng kiểu mỳ Chin su ko che nổi quả đầu hói của nàng ta(hố hố).Có lẽ vì chán môn Lý+chán Gv dạy Lý nên đã chả nhớ Lý lớp 9 học những cái giề nữa!Vở Lý đến cuối năm hết có 3 trang thôi mọi người ạ!

chocomog_257

Moderator
Chú viết sai tên rồi, cô Thu tên là Hoàn Thu đấy :D
cô dạy mà ko chú ý nghe thì chả hiểu rì đâu
bọn lớp 9 của anh học Hóa cô Thu hầu như đứa nào cũng trầy da tróc vẩy :)

khổ thân em, đúng là cô Thu lúc đầu dạy khó hiểu vì cô chuyên để rèn cho những ai đã biết và giỏi Hóa thui.
Khóa chị có mỗi lớp chị với bọn A1 học cô, lúc đầu hơi khó khăn để theo cô nhưng sau đấy lại thik môn Hóa ... hehe... cô dạy hay đấy chứ!

shrewishgirl_151

Ơ
cái anh Red lạ chửa
lớp em hơi quý cô Thu đấy
anh ko bít thì thôi
hồi lớp 8 học cô
đúng là đầu năm có hơi choáng thật
vì cách dậy rất nhanh và hơi lướt của cô
nhưng càng sau càng thấy thích
cô dạy lí thuyết thì ít mà bt thì nhìu vô kể
để luyện các dạng bài và kĩ năng làm bài của hs
em từ đầu bảo hóa khó nhăn răng
(hichic về còn rơm rớm kể chuyện với mẹ, sợ ko học nổi)
thế nhưng, chả hỉu thế nào
mình lại thấy dễ và thích học cô
(hớ hớ điểm tổng kết cả năm của em là 98 đấy, oách xà lách chưa )

Ủa
cô Thu có phải cái cô trẻ trẻ gầy gầy xinh xinh hơi thấp tóc dài dài
đúng ko
cô ý dạy Lí lớp em năm lớp 6
ko biết có đúng là cô ko
lớp em cũng quý cô lắm!!!
:*
iu iu iu iu iu cô Thu!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000