hi d9!

belu_d9 said:
chào cô em...hix cái avatar của mày iu thía mà mày lại kêu cầy tơ là sao????
Hehe. chó của em iu thật nhưng mà nó mũm mĩm, chân với chả tay cứ ú na ú nần,em lại mê thịt chó, gọi là cầy tơ cũng đc chứ sao:))

cheryl

tuankazzan said:
Ui đau nhỉ mà sao Ly ko khai man thành 18 tuổi con lấy cái profiles??
Hờ hờ, thik trẻ trung mừ 8-}
Mà hình như bọn dã man đấy đã xoá lun cái nik đấy rồi thì phở >.<

nenu_aloha

Member
nenu_aloha said:
==> ặc, dấy ko phải tên gốc mà là tên tiếng Anh, viết tiếng Việt thì nó là Đôremon, còn TA là Doraemon, lắm chuyện! [ quote ]
Hình như là Doraemon chứ nhỉ? :-?
==> thì viết đúng thế còn gì????????????????????????????????????????????????????

là Doraemon
đó là tên gốc
chẳng có gì là anh hay việt cả
nước mình dịch toàn đặt đề lung tung
>"<
lấy tên tác giả đặt làm gốc
có gì mà anh với việt
mà đây là Manga của Nhật
liên quan gì đến eng
==> nhầm hả Trang, tên ông tác giả là Fujio chứ có phải Doraemon đâu mà ấy bảo lấy tên tg là tên gốc???? Thứ hai, đây là Manga của Nhật, thế ấy không nghĩ rằng tiếng Nhật là chữ tượng hình chứ có phải ABC đâu? Thế nên tên truyện là Doraemon = Tiếng Anh, chứ nếu nó là tiếng Nhật xịn thì có ma viết đc..... thế ấy ko nghe bài hát trong phim hoạt hình có câu " Doraemon ah ah ah...." à? ^_^ ( và lại truyện này cũng có ấn phẩm bằng tiếng Anh, lấy nguyên tên là Doraemon mừ ). Nc mình lấy tên phiên âm thế là đúng rồi còn gì? Giống như truyện Giỏ Trái Cây, tên TA là Fruit Basket, nếu theo cách ấy nói thì FB là tên gốc còn GTC là tên dịch " lung tung " à??????????? Ặc!

HE HE
bi h mới bít bé My nhà mình thik conan với đôrêmon đấy :D
tao cứ tưởng mày thik bóng rổ thì phải thik những đứa như Hanamichi cơ (giống mày phết My àh :p
==> ý, thế Hanamichi là đứa nào hả VA? Truyện gì dậy? Cho Tui mượn nha! Mà nè, nó giống tao ở điểm nào? Trai hay gái thế???? ^_^ Lần trc có đứa tên VA nhắn tin cho tao, tao hỏi nó thì nó lại bảo ko phải là mày, lạ thật!

o`o`
tao có gửi cho mày đâu ...
Hanamichi trong Slamdunk đó tưởng mày hay xem chiện thì cũng xem phần br chứ ... tao nghĩ lại rùi ... mày ko giống thằng đấy lắm mày giống anh đội trưởng hơn ...

Lucifer

Active Member
nenu_aloha Giống như truyện Giỏ Trái Cây said:
tên TA là Fruit Basket[/COLOR], nếu theo cách ấy nói thì FB là tên gốc còn GTC là tên dịch " lung tung " à??????????? Ặc!

==> ý, thế Hanamichi là đứa nào hả VA? Truyện gì dậy? Cho Tui mượn nha! Mà nè, nó giống tao ở điểm nào? Trai hay gái thế???? ^_^ Lần trc có đứa tên VA nhắn tin cho tao, tao hỏi nó thì nó lại bảo ko phải là mày, lạ thật!

là Fruits Basket
:) My đã đọc manga này rồi eh ???
tớ kết manga này kinh khủng
^^
ấy đọc chap mới nhất chưa
:x

ý mà My chưa đọc Slamdunk uh ???
manga về bóng rổ này nổi lắm mà
kinh điển cho manga về môn thể thao bóng rổ
http://accvn.net/board/index.php?showtopic=11011

[Preview] - Slamdunk
:) thích thì đọc thử xem

My ơi, cháu cứ mượn thằng Thạch ấy, bà mượn nó đọc đến tập 14 rùi, thế mà ko bảo bà sớm bà cho đọc ké. Thằng này ki lắm,chỉ sợ nó ko cho cháu mượn thui

cheryl

Giời ơi ... nói chuyện j` ko nói, nói mấy chuyện này thì ... đúng là ko chừa đường cho người khác reply bài mà :-< Thảo nào mà bài lớp mình càng ngày càng ì ạch xuống dốc, mấy lần mình lên, cũng mún pozt bài nhưng mờ ... ko bít pozt cái j` nữa >.< THẢM QUÁ =^.^=

fantasy_cva9x

oai''' SLAMDUNK a`...truyen. do' hay lem' day'
co' HANAMICHI toc do? buo`n cuoi` lam'
con` RUKAWA thi` khoi phai che.......truyen ve~ dep. kil My a`(nhung day la nhan xet cua tuy` tun`g nguoi`)

nenu_aloha

Member
là Fruits Basket
:) My đã đọc manga này rồi eh ???
tớ kết manga này kinh khủng
^^
ấy đọc chap mới nhất chưa
:x

ý mà My chưa đọc Slamdunk uh ???
manga về bóng rổ này nổi lắm mà
kinh điển cho manga về môn thể thao bóng rổ
http://accvn.net/board/index.php?showtopic=11011

[Preview] - Slamdunk
:) thích thì đọc thử xem
==> Trang kinh that, doc nhieu ghe nhi???^_^

My ơi, cháu cứ mượn thằng Thạch ấy, bà mượn nó đọc đến tập 14 rùi, thế mà ko bảo bà sớm bà cho đọc ké. Thằng này ki lắm,chỉ sợ nó ko cho cháu mượn thui
==> ba oi, ba muon no ho chau dc ko??????? Ma ba oi, ba tiep tuc cu bo Luu ho chau, cu da vao, ai bao no dam treu chau, ba nho!

oai''' SLAMDUNK a`...truyen. do' hay lem' day'
co' HANAMICHI toc do? buo`n cuoi` lam'
con` RUKAWA thi` khoi phai che.......truyen ve~ dep. kil My a`(nhung day la nhan xet cua tuy` tun`g nguoi`)
==> may thich dua nao ha Nguyen? Tao chi doc duoc dung mot tap Chang trai dieu nghe, hic doc di doc lai tap day chuc lan roi! Co ai cho toi muon truyen di!

Tao có quen 1 thằng nhóc có đủ bộ SlamDunk đấy!!
==> Thay Hung a, chu nhat thay co di khong the???? Dao nay gap kho khan, thay nho di day!

Lucifer

Active Member
nenu_aloha said:
==> Trang kinh that, doc nhieu ghe nhi???^_^
:) tớ là otaku
đọc thì đọc
manga nào nổi thì đọc
nếu hay thì đọc hết
ko thì bỏ
có gì đâu
^^

ý mà sao gọi Thỏ là thầy thế :-/

Lucifer

Active Member
tuankazzan said:
Topic 10D9 là topic OTAKU à??Chuyển tên đi??
mới đc mấy trang dính đến manga
mà có chủ đề manga nói cho đỡ ế
chứ ko nói gì
mà topic lớp là đc nói mọi chuyện
nếu có gì phiền
uhmmm
ko nói nữa
vậy bạn muốn nói đến chủ đề gì
:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo