hi d9!

nenu_aloha

Member
My thích Đoremon huh??
tên gốc nó là Đoreamon cơ
:D
My là fan của conan hay đoreamon uh ??
==> ặc, dấy ko phải tên gốc mà là tên tiếng Anh, viết tiếng Việt thì nó là Đôremon, còn TA là Doraemon, lắm chuyện!

fan hay không thì không biết nhưng toàn vác Conan của anh đọc rồi không chịu trả lại :(
Doraemon chứ ko phải Doreamon em ạ :D
==> hơ hớ, thí chớ ko phải anh ngồi ở nhà chờ em thuê truyện Hoàng Phi Hồng về cho anh đọc à?

ko trả anh muợng cái máy quay cũng hông trả luôn
xem làm gì nhau :->
==> í, đừng xui dại nhau nhá!

@ Hôm nay đề văn siêu khó ạ!

freetofly

HE HE
bi h mới bít bé My nhà mình thik conan với đôrêmon đấy :D
tao cứ tưởng mày thik bóng rổ thì phải thik những đứa như Hanamichi cơ (giống mày phết My àh :p

Lucifer

Active Member
là Doraemon
đó là tên gốc
chẳng có gì là anh hay việt cả
nước mình dịch toàn đặt đề lung tung
>"<
lấy tên tác giả đặt làm gốc
có gì mà anh với việt
mà đây là Manga của Nhật
liên quan gì đến eng

cheryl

Hồng Trang lói hay quá :-> CHo 1 tràng pháo " cả tay + chân " ^.^
Hôm nay bị stress ... ko thể làm văn >.< thật là thảm

Lucifer

Active Member

hay gì
chả đúng à
:(
à hôm nay trông mặt Ly bí xị
nằm mệt cả giờ văn
mà cô có cho ấy làm lại ko nhỉ ?

Có Chúa mới bít đc, con bạn mình đang học D7 thì 1 phát nàng ta tót lên A1 luôn, từ hệ B lên hệ A như đúng rồi,mà chả chạy chọt gì cả,lạ thật

cheryl

Chắc bố mẹ Yến thik nó học chuyên hơn là ... hệ B :-< thế đấy. Hồi đầu năm nói chuyện với nó, nó abro là thik học hệ B hơn, nhưng ... ai àm bít được cơ chớ ^.^

nenu_aloha

Member
nenu_aloha said:
==> ặc, dấy ko phải tên gốc mà là tên tiếng Anh, viết tiếng Việt thì nó là Đôremon, còn TA là Doraemon, lắm chuyện! [ quote ]
Hình như là Doraemon chứ nhỉ? :-?
==> thì viết đúng thế còn gì????????????????????????????????????????????????????

là Doraemon
đó là tên gốc
chẳng có gì là anh hay việt cả
nước mình dịch toàn đặt đề lung tung
>"<
lấy tên tác giả đặt làm gốc
có gì mà anh với việt
mà đây là Manga của Nhật
liên quan gì đến eng
==> nhầm hả Trang, tên ông tác giả là Fujio chứ có phải Doraemon đâu mà ấy bảo lấy tên tg là tên gốc???? Thứ hai, đây là Manga của Nhật, thế ấy không nghĩ rằng tiếng Nhật là chữ tượng hình chứ có phải ABC đâu? Thế nên tên truyện là Doraemon = Tiếng Anh, chứ nếu nó là tiếng Nhật xịn thì có ma viết đc..... thế ấy ko nghe bài hát trong phim hoạt hình có câu " Doraemon ah ah ah...." à? ^_^ ( và lại truyện này cũng có ấn phẩm bằng tiếng Anh, lấy nguyên tên là Doraemon mừ ). Nc mình lấy tên phiên âm thế là đúng rồi còn gì? Giống như truyện Giỏ Trái Cây, tên TA là Fruit Basket, nếu theo cách ấy nói thì FB là tên gốc còn GTC là tên dịch " lung tung " à??????????? Ặc!

HE HE
bi h mới bít bé My nhà mình thik conan với đôrêmon đấy :D
tao cứ tưởng mày thik bóng rổ thì phải thik những đứa như Hanamichi cơ (giống mày phết My àh :p
==> ý, thế Hanamichi là đứa nào hả VA? Truyện gì dậy? Cho Tui mượn nha! Mà nè, nó giống tao ở điểm nào? Trai hay gái thế???? ^_^ Lần trc có đứa tên VA nhắn tin cho tao, tao hỏi nó thì nó lại bảo ko phải là mày, lạ thật!

H

HoangPhiHong

Guest
Chào cả nhà!!!
Phải cả tháng nay rùi tui ko lên 4rum chơi!!
Thời gian tui dồn hết cho học hành và dĩ nhiên là tui vừa được HS giỏi nửa kỳ qua.
Zui quá xá là zui!!!!

nenu_aloha

Member
Ma` koan Ye^n' sao dang hoc. o*? D9 lai. chuye^n? va^y. ?
==> đầu năm thầy có hỏi bạn Yến, thể con muốn học ở D9 hay sẽ chuyển sang lớp Sử? Bạn Yến trả lời, dạ đúng là chuyển sang lớp Sử thì thật tốt, nhưng bây h con thấy học lớp mình rất vui ạ...... ==> he he, và cuối cùng bạn Yến đã học cùng chúng ta đúng hôm khai giảng!!!!!!!!!!!!!!!!! ^_^

nenu_aloha

Member
Mày đừng câu bài Hưng ạ, và lại tao vừa khen xong đã thấy mày khoe rồi, chẹp! Mà post bài rộng thế này khó nhìn quá!!! Mai mấy h nam tập xong?

H

HoangPhiHong

Guest
My ơi mày có bít trang nào lấy được ảnh đẹp ko???
Tao muốn đổi hình nhưng ko có trang nào có ảnh đẹp cả!!!
Chán...........:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000