hạnh phúc ....đôi khi là những thứ ...ngày xưa ko hiểu

Kinh nghiệm bản thân đã cho thấy: Hạnh phúc là khi ta còn có thể cảm thấy bất hạnh.
Có thể mọi người sẽ cho là tôi bị hâm,nhưng ko phải thế đâu!Trc đây tôi từng yêu 1 người con gái.Tình yêu học trò thật đẹp với bao nhiêu kỉ niệm hồn nhiên 1 thời áo trắng.Tất nhiên tôi yêu đơn phương và người tôi yêu ko hề hay biết về điều đó.Hồi ấy tôi cảm thấy rất,rất đau khổ khi yêu mà ko thể nói ra là mình yêu dc.Tôi đã nghĩ,nghĩ rất nhiều.Và cuối cùng,tôi đã đi đến 1 quyết định sai lầm.Tôi đã ngỏ lời với người ấy.Hậu quả thế nào chắc mọi người cũng đoán dc.Người ấy lảng tránh tôi,thậm chí sợ khi phải gặp tôi.Tôi tự hỏi mình đã làm gì thế này?Tôi cũng ko ngờ là mọi chuyện lại xấu đi như thế.Bây giờ,mỗi lần chạm mặt nhau là tôi lại thấy một cảm giác khác lạ,xa xôi giữa tôi và người con gái đó.Chúng tôi ko thể,dù chỉ lại làm những người bạn thân của nhau như trc kia.Tôi đã mất đi 1 người bạn,1 người tôi thg,và tất nhiên là mất luôn cả cảm xúc thật sự.Những cảm xúc của tôi giờ chỉ còn là giả tạo.Tôi ko còn vui,buồn hay thậm chí là đau khổ nữa.
Đó là lí do mà tôi nói rằng chúng ta còn hạnh phúc khi mà chúng ta còn thấy mình bất hạnh...

VoxPopuli

Member
trên đời này k0 có gì là hạnh phúc và cũng k0 có gì là đau khổ. tất cả chỉ là sự chuyện biến từ trạng thái này quá trạng thái khác.
càng k0 nên cho rằng mình đau khổ bơi luôn có những người có cuộc sống khó khăn hơn ta rất nhiều
cảm giác hạnh phúc? đó có lẽ là cảm giác khi ta sống được hết mình , sống có hi vọngcòn chờ đợi

unni_x

Active Member
Longbeomap said:
Kinh nghiệm bản thân đã cho thấy: Hạnh phúc là khi ta còn có thể cảm thấy bất hạnh.
Có thể mọi người sẽ cho là tôi bị hâm,nhưng ko phải thế đâu!Trc đây tôi từng yêu 1 người con gái.Tình yêu học trò thật đẹp với bao nhiêu kỉ niệm hồn nhiên 1 thời áo trắng.Tất nhiên tôi yêu đơn phương và người tôi yêu ko hề hay biết về điều đó.Hồi ấy tôi cảm thấy rất,rất đau khổ khi yêu mà ko thể nói ra là mình yêu dc.Tôi đã nghĩ,nghĩ rất nhiều.Và cuối cùng,tôi đã đi đến 1 quyết định sai lầm.Tôi đã ngỏ lời với người ấy.Hậu quả thế nào chắc mọi người cũng đoán dc.Người ấy lảng tránh tôi,thậm chí sợ khi phải gặp tôi.Tôi tự hỏi mình đã làm gì thế này?Tôi cũng ko ngờ là mọi chuyện lại xấu đi như thế.Bây giờ,mỗi lần chạm mặt nhau là tôi lại thấy một cảm giác khác lạ,xa xôi giữa tôi và người con gái đó.Chúng tôi ko thể,dù chỉ lại làm những người bạn thân của nhau như trc kia.Tôi đã mất đi 1 người bạn,1 người tôi thg,và tất nhiên là mất luôn cả cảm xúc thật sự.Những cảm xúc của tôi giờ chỉ còn là giả tạo.Tôi ko còn vui,buồn hay thậm chí là đau khổ nữa.
Đó là lí do mà tôi nói rằng chúng ta còn hạnh phúc khi mà chúng ta còn thấy mình bất hạnh...
Có 1 điều mà em ko bao giờ mất :) Đó chính là dám yêu và dũng cảm nói ra lời yêu :) Có thể cô bé kia ko đáp lại tình cảm của em nhưng em sẽ ko bao giờ phải hối tiếc vì những gì mình đã làm đâu :)
Vui vẻ lên em nhé, cuộc sống vẫn còn rất đẹp...và biết đâu...1 lúc nào đó...tình cờ....em bắt gặp nụ cười của 1 cô bé xinh tươi nào đó...tình yêu luôn chứa đựng trong nó sự bất ngờ mà :">

fruit NHO

Active Member
hạnh phúc cực kì đơn giản ...
sáng ngủ dậy ....
nhận ra mình vẫn còn sống ..

nhận đc mess của bất cứ ai ...
dù ko phải ng mà mình :x cũng đc ...

đc 1 ng nào đó , quen hay ko quen ...
nhoẻn cười ...

hạnh phúc cực kì đơn giản
nhìn thấy :x cười ...
dù là trong tay ng con gái khác !

Lucifer

Active Member
Hạnh phúc chỉ đơn giản là 1 ngày bình yên ở nhà một mình
thật tĩnh lặng
ko phải gặp ai
ko nói chuyện với ai
ko nghe ko nhìn ko nói

ngoclanTX

Member
hanh. phuc' voi' minh` bay gio` chi? mong moi. ngay` troi qua that binh` yen.... vay thoi........ Minh` dang roi' boi` voi' nhung~ lo lang' tre? con, voi' nhung! hon` doi~ vu vo....nhung~ tinh' toan' ngo' ngan.... than oi....

rikku

Active Member
Longbeomap said:
Sao phải thế ? Em đúng đấy chứ. Em chưa vượt qua thời gian này thôi . .Có thể do khoảng cách em và cô bạn bây giờ vẫn đang quá gần ? Rồi em sẽ có người mới thôi, và tình yêu trong đời không bao giờ chỉ có một. ^^ Sẽ lại sống cùng với cảm xúc mà, và là cảm xúc vui ấy, chứ không phải là bất hạnh đâu.

fruit NHO

Active Member
rikku said:
Sao phải thế ? Em đúng đấy chứ. Em chưa vượt qua thời gian này thôi . .Có thể do khoảng cách em và cô bạn bây giờ vẫn đang quá gần ? Rồi em sẽ có người mới thôi, và tình yêu trong đời không bao giờ chỉ có một. ^^ Sẽ lại sống cùng với cảm xúc mà, và là cảm xúc vui ấy, chứ không phải là bất hạnh đâu.
bạn tú vẫn là loại người thứ 2 a` ???:)

unni_x

Active Member
Hạnh phúc là khi được mọi người quan tâm :D
Hạnh phúc là khi em khóc, anh phone đến an ủi :"> cho dù chuyện buồn của em có thể cũng làm anh buồn :)

to Oanh : còn em là cả 2 dạng người :p

fruit NHO

Active Member
nguyenhuyennhung said:
HP là em có thể ở bên cạnh anh bất cứ lúc nào anh cần.HP là khi anh bít đc em iu anh nhìu đến dường nào.Và HP chính là anh
đã từng :)
@ un: làm sao có thể là 2 dạng ng 1 lúc đc ? 2 con ng` đấy nó oánh chít nhau đấy !;-)

Em cũng thế!Nhưng giờ thấy chỉ vậy thôi thì chưa đủ.Hạnh phúc là khi mình đc hi sinh 1 thứ jì đó cho ng mình yêu.Chấm hết!

vichia

Active Member
vừa nãy post nhầm topic :|

[10 năm sau] ... ngồi bên cốc trà đá cạnh 2 thằng bạn cùng máu rượu chè : SH và Jos ...[/10 năm sau]

Có lẽ mình ko cảm nhận đc đủ vào lúc này,nhưng,có lẽ...hạnh phúc chỉ thật sự đến khi mình ko chỉ thật sự cố gắng mà còn phải có 1 chút may mắn nữa.

Ngủ đc cũng là 1 HP.Có lẽ bây giờ thời gian ngủ chỉ còn tính bằng vài ba tiếng.Ko hỉu tại sao nhưng ko thể ngủ sớm hay muộn hơn giờ đó đc.Phải cố gắng thui!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000