hạnh phúc ....đôi khi là những thứ ...ngày xưa ko hiểu

moonlightsonata said:
Em đồng ý với anh. Liệu có ai muốn yêu một người mà mãi mãi không được người đó yêu lại không?
Có chứ!Đó là những con người si tình đến khốn khổ.Họ chỉ biết đem hết sức để làm vừa lòng người mình yêu mà ko cần biết liệu họ sẽ phải chịu hậu quả ntn.Tất nhiên là XH bây giờ ít người hư vậy lắm vì ai cũng muốn cái tôi của mình là n1 mà!

Nin_prince said:
tat' nhien, cuoc. doi` thuong`con` co' nhieu` mau` con` dep. hon mau` hong`
Ví dụ như màu đen chẳng hạn.Mình thik màu đen vì nó thể hiện sự quý phái,bí ẩn và còn là 1 nỗi buồn ko định nghĩa đc.Hay như màu đỏ chẳng hạn.Nó thể hiện 1 ý chí quật cường,dù mưa gió bão dông vẫn ko khuất phục.Nó còn thể hiện 1 sự nhiệt tình và trẻ trung,sôi nổi trong mọi công việc.Và còn nhiều nhiều màu khác nữa.Nhưng có 1 màu mà bây giờ mình mới biết,đó là màu trắng,màu của hạnh phúc...

Ờ...tiếc rằng mình ko thik vô nghiệp văn chương cho lắm vì khi đã là thi sĩ thì nhiều khi lại ko có hạnh phúc lắm.Có lẽ mình chỉ hợp vào vai 1 tên ngốc hay suy nghĩ vẩn vơ về cuộc sống bé nhỏ này của con ng mà thôi...

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
Ví dụ như màu đen chẳng hạn.Mình thik màu đen vì nó thể hiện sự quý phái,bí ẩn và còn là 1 nỗi buồn ko định nghĩa đc.Hay như màu đỏ chẳng hạn.Nó thể hiện 1 ý chí quật cường,dù mưa gió bão dông vẫn ko khuất phục.Nó còn thể hiện 1 sự nhiệt tình và trẻ trung,sôi nổi trong mọi công việc.Và còn nhiều nhiều màu khác nữa.Nhưng có 1 màu mà bây giờ mình mới biết,đó là màu trắng,màu của hạnh phúc...
tình yêu là một cốc nước trắng :x ....
màu trắng là sự tổng hợp của nhiều màu < giống ánh sáng !:x >:*

Và,giống như 1 chiếc đĩa bảy sắc cầu vồng.Khi xoay tròn thì ng ta chỉ nhìn thấy 1 màu trắng,khi nó thôi ko xoay nữa thì ng ta mới nhận thấy rằng nó có tận 7 màu,mà ko có màu nào là màu trắng trong đó cả.Khi ng ta tự đánh mất hạnh phúc của mình thì ng ta có thể nhận đc nhiều thứ,chỉ trừ có 1 thứ duy nhất ko nhận đc.Đó là hạnh phúc,1 điều nhỏ nhoi trong đời mà trc kia họ ko để ý tới mà chỉ hoài chạy theo những thứ hão huyền thôi...

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
Và,giống như 1 chiếc đĩa bảy sắc cầu vồng.Khi xoay tròn thì ng ta chỉ nhìn thấy 1 màu trắng,khi nó thôi ko xoay nữa thì ng ta mới nhận thấy rằng nó có tận 7 màu,mà ko có màu nào là màu trắng trong đó cả.Khi ng ta tự đánh mất hạnh phúc của mình thì ng ta có thể nhận đc nhiều thứ,chỉ trừ có 1 thứ duy nhất ko nhận đc.Đó là hạnh phúc,1 điều nhỏ nhoi trong đời mà trc kia họ ko để ý tới mà chỉ hoài chạy theo những thứ hão huyền thôi...
uhm` ...ko hiểu lắm câu này của pé !:-/

Có jì đâu chị.Mất 1 hạnh fúc thì sẽ lại có 1 hạnh fúc khác đến với mình.Vấn đề là ng ta ko sẵn sàng để đón nhận 1 hạnh fúc mới.Thế thôi...

Nin_prince

Member
Longbeomap said:
Có jì đâu chị.Mất 1 hạnh fúc thì sẽ lại có 1 hạnh fúc khác đến với mình.Vấn đề là ng ta ko sẵn sàng để đón nhận 1 hạnh fúc mới.Thế thôi...
cang` ngay` cang` kho' hieu? do' anh oi

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
cái này thì hiểu ...nhưng ko nên so sánh em ạ ! :D

vichia

Active Member
màu trắng hạnh phúc là màu của hoa đêm. Đợi chờ hạnh phúc là đợi chờ bông hoa ấy mở cánh. Nhưng nhọc nhằn lắm....

xdforever

Member
mất hạnh phúc ư có lẽ sẽ mãi chả ai thay thế nổi nhưng bit làm sao vẫn phải sống mà vui thôi và lại tìm miền đất hứa khác dù ko trọn vẹn lắm

fruit NHO

Active Member
@bồ: có thể mày nói đúng ...hoa quỳnh chỉ xòe cánh trong một khoảnh khắc ...và để chớp lấy nó người ta mất 1 đêm :(
@Un: hạnh phúc luốn hiện hữu ...nhưng nó không giống nhau , con người ta ko cảm nhận đc ..phải chăng vì nỗi buồn quá nhiều nên nó xâm lấn ???

fruit NHO said:
cái này thì hiểu ...nhưng ko nên so sánh em ạ ! :D
Ko chỉ có em mà còn có nhìu ng khác cũng vậy thui chị ạ!Đó là sự thật mà!Chắc là mình sẽ khó mà vượt qua mặc cảm quá khứ...

Đc yêu cũng là 1 hạnh fúc,mà đc thất tình cũng là 1 hạnh fúc.Chỉ có những ng ko yêu mà cũng chẳng thất tình là ko hạnh fúc.Có lẽ hơi khó hiểu,nhưng đơn jản là hnạh fúc sẽ đến khi ta còn cảm nhận đc rằng mọi thứ vẫn còn vận động xung quanh mình.Đó là 1 thế giới đầy màu sắc và âm thanh chứ ko fải là 1 thế giới đã chết!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000