D2 và những trò con khỉ!

wanted

=(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((
Anh vũ ơi em thương anh quá!!!!!:( Ai ngờ năm lớp 10 của anh nó khó khăn đến thế??:D
Cả nhà vỗ tay động viên bạn vũ nhị đi nào.....:)
@ D3:có ai d3 ở đây cho hỏi là sao bạn liên-nhân vật chính của chúng ta-lại khóc thế nhỉ?Cái này nó hơi khó hiểu một tí,mà theo tác giả thì hình như anh ta cũng ko bít thì phải>:)

Yenbull

Member
Tại vì sao ấy hả, tớ nghĩ là do bị mọi người bắt ép đứng đấy nghe bạn Vũ đánh đàn nên vừa tức vừa ngượng, (thường thì ai bị ép buộc làm cái gì đó mà chả thế). Mà hôm đấy lớp tớ trêu bạn Liên quá trời luôn. Chắc là ấm ức. :D

vinh_loves

ọc, mới bẵng mấy ngày bọn FPT ko cho vào 4rum, đã tháy đống bài rồi.
Tùng thọ, Tá Sửu, Công Điếm cũng lên tham gia cơ à, hay đấy nhỉ.
Bọn mày học thế nào roài, tao ngày kia thi ĐS mà giờ mới học xong 1/4 đây, hix hix.

vinh_loves

đọc lại mấy dòng cảm xúc của Vũ Nhị, em thấy thật là ngậm ngùi ^^
Thấy thỉnh thoảng Vũ nhị cầm đàn ra ngồi giữa trường tưởng làm trò con khỉ j`, hóa ra là 1 hành động rất đàn ông -> bái phục bái phục ^^

Blueroses1411

Vũ ơi !Tớ vừa được Liên thông báo lên đọc thấy....đúng là khổ thân thằng pé ( có j thì sorry vì gọi thế nhé- đây là thằng pé lớp 10 mà :) )Lớp tớ vẫn nhớ chuyện tình củm xưa vủa Liên và...Vũ=))

Vũ "nhị"

Member
Chuyện tình cảm của Vũ "nhị" (I)

Kết tập 1

Thằng bé tuyệt vọng lắm. Dường như vầng mặt trời đã lặn xuống trong đời nó - và sẽ chẳng bao giờ trở lại. Khi người ta không nhìn thấy con đường trước mặt, họ sẽ làm gì đây? Thằng bé tự hỏi nhử thế. Nó phải làm gì để tự cứu chính mình...Và lần đầu tiên trong đời nó phải quyết định một việc như thế...

Hôm thi cuối năm...Một ngày mệt mỏi...Nó lặng lẽ bước về nhà. Ngôi nhà vắng tanh, và chìm trong màu tối, không còn ai cả. Nó nằm phịch xuống đất, ủ rũ và ... khóc. Lần đầu tiên trong đời cấp 3 nó khóc. Nó dường như không muốn sống nữa. Từng hàng, từng hàng nước mắt cứ thế tuôn xuống. Nó không thể tiếp tục sống tại cái nơi này. Chúng đã ruồng bỏ nó, tất cả...Bố mẹ...không ai hiểu rằng nó cần những cái khác chứ không phải là một cái ảo mộng vô hình về ĐH - chính chúng sẽ giết chết nó. Nó lặng đi trong bóng tối...

Khóc hết nước mắt, nó cảm thấy mạnh mẽ hơn. Nó nhớ lại môn Lịch sử - môn học duy nhất nó yêu thích và là chỗ dựa tinh thần cho nó. Nó nhớ lại những anh hùng...như trong những câu chuyện mà nó vẫn có thể đọc hàng giờ không thấy chán. Họ đã làm theo cái vĩ đại nhất của tự nhiên : đi theo con tất yếu - cái tất yếu luôn chiến thắng, chỉ có điều không phải ai cũng nhận ra nó. Họ được ru ngủ bằng ảo mộng, bằng những giấc mơ vô thực...Nó nhớ đến Jefferson - và những con người đã tự tìm thấy hạnh phúc của mình trên mảnh đất mới, nơi đã đón chào họ như "cái tất yếu" đấy. Họ sẽ có quê hương để hy sinh vì nó, có một "mẹ hiền" đón chờ và che chở cho họ...Nó nghĩ vậy. "Mạnh mẽ lên chàng trai, hãy làm theo cái hợp lí nhất lúc này!". Nó đứng dậy, tiến lại bàn học và viết đơn xin chuyển lớp, mà người nhận là thầy Hiệu trưởng. Phải! Nó sẽ di dân sang D2, nơi mà nó không còn gì lạ lẫm. Nơi đó có những con người thân thiện hơn với nó, sẵn sàng giúp đỡ và chơi với nó mặc dù nó là dân ngoại đạo... Nơi đó, nó sẽ sống thật với chính mình, được làm theo những cái nó muốn, nó khao khát...mà đơn giản nhất là một cuộc sống tốt đẹp hớn, nói đúng ra là một cuộc "mưu cầu hạnh phúc".

...Thầy hiệu trưởng chấp thuận, bố mẹ nó cũng không muốn phản đối. Họ không muôn thằng bé ủ rũ cả ngày và không thiết học nữa...

Cái ngày nhận giấy chuyển lớp và nộp cho thầy Thắng (sau này nó sẽ gọi là Cáo già). Nó chạy nhanh lên phòng 302 nhà B, nơi chiếc biển lớp đề hiên ngang dòng chữ 11D2. Nó bước nhanh vào lớp, đứng nghiêm trang trước mặt Cường lớp trưởng (Cường down). "Lính mới xin đợi lệnh!" - nó dõng dạc hô lên như vậy. Nhìn nó một thoáng trong cái vẻ mặt ngạc nhiên, Cường tiếp luôn "Tốt! Đi giặt giẻ lau, nhanh!"...Và nó bước sang cuộc sống mới như thế...

Nhưng để thằng bé đó chuyển thành Vũ "nhị" bây giờ phải còn rất nhiều sự việc, thử thách trước mắt thằng bé. Nó sẽ vượt qua, tất nhiên rồi:) ...Và chuyện tình cảm phía trước sẽ còn chông gai và đau đớn hơn nhiều so với những gì nó đã trải qua hồi lớp 10. Còn sự việc sẽ tiếp diễn thế nào, mời các bạn theo dõi vào tối 5/1, khi Vũ "nhị" - tác giả câu chuyện thi xong môn Đại số:D .

TO BE CONTINUED....

XinhZai

hêhê Bác Vũ Nhị này tưởng hiền lành ngoan ngoãn kô ngờ rắc rối phết nhỉ,àh hehe nhớ lại hồi trước mấy thằng kể bác Vũ Nhị way tay trong lớp mới chết cười hahahhaha,có thật vậy kô hả bác Vũ ơi iem tò mò wá,nếu thật như vậy thì bác còn bệnh hơn Thằng Wuỳnh Dái và thằng VInh Biển hêhê........

wanted

XinhZai said:
hêhê Bác Vũ Nhị này tưởng hiền lành ngoan ngoãn kô ngờ rắc rối phết nhỉ,àh hehe nhớ lại hồi trước mấy thằng kể bác Vũ Nhị way tay trong lớp mới chết cười hahahhaha,có thật vậy kô hả bác Vũ ơi iem tò mò wá,nếu thật như vậy thì bác còn bệnh hơn Thằng Wuỳnh Dái và thằng VInh Biển hêhê........
Ặc thằng kia nói ai bệnh.......X( ,mà nói về bệnh thì D2 thằng nào mà chẳng có bệnh>:) mà mày hình như bệnh nặng nhất thì phải đấyB-)
Sắp tết rồi anh " Ọ " ơi,thế có tổ chức đc buổi về quê anh thăm đàn cá nhỏ ko nhỉ?:D

XinhZai

Chuyện đấy là đương nhiên bác Quỳnh Dái hỏi câu thừa wá bây h là thông lệ họp mặt ae hằng năm,có jì gần ngày đó iem sẽ có thông báo chính thức ok......mà đis mẹ mày bảo ai bệnh hả,đá chết cha mày h!!!!

vinh_loves

ạc, thằng Tùng ọ kia, nói thế làm mất hình ảnh của tao wa', hix hix
Đang ôn Đại chán wa' -> vừa vào 4rum chơi thì đã bị nó chửi roài. TT

wanted

Ông biển đang học thi thì học đi bon chen vào đây làm gì hả?
học nữa học thế vẫn trượt thôi!!!!:))

Vũ "nhị"

Member
Hưởng ứng lời kêu "gào" của anh Quỳnh dái, em bon chen vào đây phát. Đằng nào cũng thế cả mà.:D Ôn bây giờ dek vào được cái gì cả. Tốt nhất chat chit chút đỉnh cho nó có khí thế.

Thành Công

Anh vu nhi viet bai tinh cu vai lua ;-)
ma thang wanted va thang xinhzai benh nhu nhau,co gi ma phai chui nhau the>:) .
anh Tung 'thoi.' luc nao hop mat nho thong bao som mot ty nhe

Các anh còn nhớ vụ Chí Dũng bị ông Vinh công dân phê vào bài "Chí Dũng lừa thầy dối bạn không". Rồi còn vụ kiểm tra 1 tiết lão ấy thịt 4 thằng điểm 1 vì tội 1 thằng quay bài 3 thằng còn lại không chịu tố cộng diệt cộng :))

XinhZai

đis mẹ thằng công cứt đưa ảnh của con kủ kặc nào nhìn kinh vãi...xong nói linh tinh là bạn của ai ai,đúng là thằng dở hơi ăn cám cò híhí!!

wanted

Thành Công said:
anh Tung 'thoi.' luc nao hop mat nho thong bao som mot ty nhe
ơ cái thằng cổ nhuế " 2 sọt " ko đi kiếm thêm vài sọt bán lấy tiền về quê ăn tết hay sao mà lại đòi đi chơi cùng các anh thế???=))

Vũ "nhị"

Member
He he, Đại số hôm nay làm tương đối, đành hoãn kế hoạch đánh bom cảm tử văn phòng khoa Toán-Tin ứng dụng sang tuần sau vậy. Tuần sau bọn nó ra đề kiểu này thì em quyết liều chiến không thương tiếc.

Thôi, sáng tác tiếp tập 2 đây!

wanted

Appassionata said:
Các anh còn nhớ vụ Chí Dũng bị ông Vinh công dân phê vào bài "Chí Dũng lừa thầy dối bạn không". Rồi còn vụ kiểm tra 1 tiết lão ấy thịt 4 thằng điểm 1 vì tội 1 thằng quay bài 3 thằng còn lại không chịu tố cộng diệt cộng :))
Nói đến quay bài thì phải nhắc đến vụ khánh ái ăn con 0 tươi của ông trạch...
hình như tùng thọ cũng có mặt trong vụ đấy thì phải...
Nghe nó kể là cả 3 thằng thọ,oản,ái đều biết là ông ý xuống nhưng mà đ** thằng chịu gập quyển sách vào----->kq thì ai cũng bít anh ái là nạn nhân:))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000