D2 và những trò con khỉ!

wanted

Vũ Xuân Anh said:
Lớp D2 lúc nào cũng thế!!!!!! Đáng nhớ thật!!!!!!"Fuck you"
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
Thằng kia !!! mày học đại học mà post bài kiểu đấy à?????
mỗi lần vào lại rỉa một câu,bó tay...Mà dạo này mày thế nào?Có thi trượt môn nào ko?>:)

@Công "cứt":Hôm nào đi anh gọi chú nhưng mà quên mất số nhà rồi, gửi
lại cho đại ca đi cu;)
À mà hình như nhà mày chuyển nhà đúng ko?

Grenouille_vert

Moderator
Cái này chụp hôm 20-11 ở nhà "Cáo già" của các chú, hôm đấy vừa đến thì thấy mấy thằng nhăn nhở đi về, đúng mấy thằng D2, thầy Thắng vừa sướng vừa khổ, bao nhiêu năm toàn làm chủ nhiệm D2 =))

Grenouille_vert

Moderator
Các chú sinh sau đẻ muộn không hiểu có biết chuyện thầy Thắng bị ung thư không, cho các chú xem bài này :(

Thầy bảo rằng “Trong những bó hoa các lớp tặng tôi nhân dịp 20-11, tôi chỉ thích bó hoa của lớp này”. Cả lớp cười ồ lên “Thầy chỉ khéo khen, chắc vào lớp nào thầy cũng nói thế”. Ngừng một lát, thầy cười, nụ cười quen thuộc “Trong bó hoa có một loài hoa tôi thích nhất: Hoa lay ơn”.
Cho đến giờ, chúng tôi cũng không thể hiểu nổi tại sao thầy lại thích loài hoa ấy. Đứa thì bảo “Hoa lay ơn trông sang lắm, chắc thầy thích sự thanh cao”. Đứa lại lắc đầu “Thầy thích gì không thích lại thích ngay loại hoa đắt thế không biết”. Nói thì nói vậy, nhưng cứ mỗi dịp đến nhà thầy, chúng tôi lại cất công đi mua hoa, mà phải đúng là hoa lay ơn.
Nhưng lần này, không giống như những lần trước, chúng tôi được tin thầy ốm mà lại rất nặng nữa là đằng khác. Theo nguồn tin bên lớp D2 (lớp thầy chủ nhiệm), thầy bị đau ruột thừa hay đau dạ dày gì đó và đang năm ở bênh viện. Mấy đứa trong lớp lục đục kéo đến thăm thầy. Thầy gầy đi nhiều quá, mà khổ, thầy vốn đã gầy từ trước rồi, hai mắt trũng sâu xuống, da sạm lại. Chúng tôi đến khi thầy đang cầm trên tay cốc nước gì đó đang uống dở. Nhìn thấy chúng tôi thầy cuời, vẫy vẫy: “Ngồi xuống đây. Tôi đang phải uống cái cốc nước này, nước gì mà khét lèn lẹt như mùi cao su, thế mà phải uống những hai lít, ai mà chịu được!”. Vẫn nụ cười ấy, cùng giọng nói nửa đùa nửa thật, thầy kể cho chúng tôi nỗi ám ảnh duy nhất của thầy là không được ăn cơm, suốt ngày chỉ có húp cháo. Khổ nỗi, cái khách sạn bên cạnh, cứ đến tầm 12h mùi thức ăn lại bay sang ngào ngạt, thầy đành ngồi chơi trò “ngửi mùi đoán món”. Cả lũ ngồi nghe thầy kể chuyện, cười toe toét, quên mất rằng đến là để thăm thầy. “Thầy ơi! Liệu một tháng nữa thầy có khỏi được không, để còn dạy chúng em?”.” Ừ, chắc là một, hai tháng nữa tôi sẽ khỏi”.
Thế mà thầy nghỉ đến giờ đã là ba tháng, chúng tôi đã đổi giáo viên môn Lý. Không còn những buổi giao lưu, những tiết hát hò ầm cả lớp, không còn những phút cười như nắc nẻ trước những câu chuyện “trời ơi đất hỡi” của thầy. Thầy ốm nặng, nặng lắm, lại vẫn cái chứng u lành u ác từng hành hạ biết bao nhiêu người. Chúng tôi đến lần thứ hai khi thầy vừa mổ xong. Thầy yếu lắm, cố mãi mới nói được vài câu “Sống rồi, thế là sống rồi”. Chúng tôi nhìn thầy, mắt rưng rưng đau đớn, cố mãi mới không trào nước mắt. Ai có thể tượng tượng được, một con người vốn yêu đời là thế, vốn nhiệt tình với học sinh là thế, lại có thể suy sụp như thế này. “Thầy ơi! Thế cảm giác của thầy lúc nghe bác sĩ báo tin mình bị u thì như thế nào ạ?”. Thầy cười, khuôn mặt đăm chiêu “Lúc ấy, mình cảm thấy như mất hết tất cả, người như hoá điên! Nhưng may quá, giờ thì không sao!”. Đúng là may thật, chúng tôi suýt nữa đã mất đi một người thầy, người thầy mà chúng tôi yêu quý nhất. Thầy không chỉ cho chúng tôi kiến thức, mà còn dạy cho chúng tôi thế nào là cuộc sống. “Thầy ơi! Mau lành bệnh thầy nhé! Để chúng em còn có dịp được nhìn thấy thầy đứng trên bục giảng, say sưa kể chuyện “ném bom”, được nghe thầy đọc thơ và sản xuất ra những câu mang tầm cỡ “Minh Vượng”: “Em dê một bằng em dê hai” (tức mg1 = mg2) và cả câu này nữa em vẫn còn nhớ mãi “Khi đi qua một cánh đồng lúa mì, làm thế nào để chỉ đi qua một, ta có thể chọn được bông to nhất và chắc nhất. Trong cuộc đời, có những lúc ta phải đứng trước những sự lựa chọn như thế, các em ạ!”.

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
hix!
thật..hả?cho em gửi lời hỏi thăm thầy~~nhớ nói em bây h` học ams nhé^^
@vinh:đâu!ko phải thế!chỉ là quan tâm tới mọi ng` thôi..thề!chả biết ai mới ai cả!

Vũ "nhị"

Member
Anh ơi, chuyện thầy Thắng bị ốm nặng đấy các anh chị D2 khóa trước vẫn kể với em rồi ( Bác Mão cũng kể nữa ). Em còn nhớ khi kể xong bác Mão còn nói thêm 1 câu : "Các trò thấy đấy, thầy ấy xứng đáng được phong "Nhà giáo anh hùng", hết lòng vì học sinh. Chứ các cậu thật ... không xứng đáng với người thầy giáo như thế..."

Anh sinh trước đẻ sớm chắc không biết mấy vụ ở lớp em nhể. Nếu nói cả lớp D2 nó "bản lĩnh" thì có lẽ "Cáo già" là "siêu bản lĩnh". He he, chính vì thế mà lớp em mới nể phục và tôn vinh danh hiệu "Cáo già" chứ.

vinh_loves

hix hix, chuyện thầy Thắng giờ em mới biết đấy, thế thì cũng khổ cho thầy khi phải chủ nhiệm cái lớp D2 vô đối này thật -> biết thế mình đã ngoan hơn ^^
@ hoàng ánh : hóa ra chưa quen ai à, thế thì giờ làm quen đi là vừa -> anh thay mặt D2 mún làm quen với em, đề nghị em khai rõ lý lịch bản thân ^^

vinh_loves

@ Hoàng Ánh : đã có tiền án tiền sự roài thì có thêm 1 cái cũng đâu có sao, cứ spam thỏai mái đi em, chỉ cần khai rõ lý lịch là đc he he.
Mà nick của em là 2 bài hát của BoA -> fan of BoA à?

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
vớ vẩn!
sao lại ghép vào nhau đc?
có đứa còn dịch là hoàng tử hệ mặt trời,rồi..công chúa trên con đg` sữa tươi
bó tay!
lí lịch lù lù trong phần info mà
ko thì xem hồ sơ ý

vinh_loves

ha ha, em này nóng tính thật, vừa nói 1 câu đã cho phát 10 câu roài.
mà em spam dữ quá, hơn 14 bài/ngày.
Em và Vũ Nhị biêt điểm môn đầu tiền : Tin : 8
-> đều chả hiểu tại sao mình 8, chả hiểu sai chỗ nào :(

Vũ "nhị"

Member
@ Biển : Anh đang giao tiếp với thành phần "nguy hiểm".
@ Ánh : Em làm ơn đừng làm cái topic của bọn anh thành cái bãi rác như thế. Em có biết là anh tốn bao nhiêu công mới giữ gìn cho nó ngăn nắp sạch sẽ không hả. Lần sau Post bài nhiều chữ hơn và đừng xuống dòng vô tội vạ như thế. Thankx nhiều!

wanted

vinh_loves said:
hix hix, thêm 1 môn nữa phải thi lại -> tổng cộng đã có 2 môn.
Em ước đc như Vũ nhị thế, môn nào cũng ngon
Khổ chú mày quá!!!thi trượt 2 môn
Mày ngồi đấy mà ước thì sẽ ko xó môn nào trượt nữa đâu!!=)) =))

Vũ "nhị"

Member
Không biết chạy được không...:-??

[music]http://hits.mpeg-search.com/Songs/212031/d00ea081661c97b55bba98c08fba14d9/Metallica-Sad%20But%20True.mp3[/music]

ptgd

Lâu lắm ko post bài, nhớ các đồng đội quá. Đọc mấy bài viết về thầy Thắng cảm động rớt nước mắt :((
Em ân hận chuyện ngày xưa quá (chuyện 32 thằng trong lớp dính) trong đấy em bị coi là người làm hư lớp :(( Hôm đấy có Vũ nhị ngồi với em trong phòng hội đồng cùng vài đồng chí khác thì phải... Em vẫn nhớ ánh mắt thày nhìn em đầy thất vọng, thày đau mà em cũng đau (vì mê muội ngu dốt + thương thày)... Từ đấy đến giờ em đã tự hứa trong lòng với thày là cạch hẳn ko bao giờ động đến nữa, và đã thực hiện được. Nói ra ko biết mọi người có hiểu ko vì hoàn cảnh em vô cùng là vô cùng đặt biệt. Đây là tâm sự thật chứ ko phải thằnng Hải lớ nói đểu ngày xưa... >:D<

Ui dùi ui, Hải Lớ ngày xưa bây h thành Hải Dớ rồi các bạn ạ!
mình Tin vào hải, hehehhêhhehehehehe.....
nói đùa tí thôi, chứ hải dớ kiêng được thì chúc mừng Hải dớ.....kekeke....
Chúc hải dớ khỏe mạnh....hô hô...

Vũ Xuân Anh

Một con người đã quay đầu lại

Chúc mừng Hải Đã từ bỏ "con đường tội lỗi".
Chắc bây giờ "sinh lực rất tran trề" .Chỉ khổ con người yêu của chú thôi!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000