Công dân BK gốc CVA, xin mời vào!!!

pigmilkloveManU said:
Trùi ui học đại học thế này ư . Tưởng vào Đại Học thì sướng lắm . Thằng bạn em học BK kêu ầm lên . Ai cũng nói BK học nặng nhưng không ngờ lại nặng đến thế .
He he,thật ra nói bằng lời làm sao mà tả hết được.Cũng có thể không phải lúc nào cũng học đâu,nhưng có cái khủng khiếp hơn,đó là tâm lý lo lắng chưa khi nào buông tha cả.Nào là lo mua sách cho đúng (cái này thì dễ nhất),xong đến lo đi thí nghiệm (cái này bắt đầu khó),rồi đến lo báo cáo thí nghiệm (cái này rất khó,báo cáo không đạt là làm lại,làm lại không đạt thì bị cấm thi học kì,tức là bị Zero điểm cho môn đó),rồi lo làm bài tập lớn (cả năm lười ,hoặc kiến thức nhiều thì biết gì mà làm,thôi thì đi mua hay đi chép,không hoàn thành thì cấm thi),rồi triết hoặc các môn tương tự thì lên mạng lo tài liệu mà viết tiểu luận,rồi thi thì như em biết chúng nó kêu thế nào rồi đấy,ví như lớp anh có gần 40 đứa thi lại môn Điện tử số,không phải vì dốt đâu (Có những đứa từ năm nhất đến năm 3 toàn được học bổng loại B hẳn hoi cũng ngậm ngùi thi lại),tính ra lớp mình có 120 lượt thi lại,tức là trung bình một đứa thi lại 2 môn.Vậy đó,thi lại không xong thì lo đóng tiền học lại,.v.v...Kể ra thì đơn giản nhưng đúng là cái tâm lý lo lắng không yên nó cứ đeo bám mãi,không dứt ra được,có lẽ là cho đến khi ra trường.

Vũ "nhị"

Member
He he, em đây các anh ơi! Em bản chất cũng thế thôi nhưng được cái làm LT nên ko theo chúng nó bùng học được, cũng không dám ngủ trong giờ vì sợ giảng viên "soi". Trong cái khó nó ló cái khôn, vì thế nên mình ôn thi cũng nhẹ nhàng hơn hẳn. Tuy thế mà nhớ lại trong năm mới thấy hãi : Tiết 1 buồn ngủ, tiết 2 lâng lâng, tiết 3 phê phê, tiết 4 đói, tiết 5 rất đói, tiết 6 không còn sức để học.

GreenPhoenix

He he tớ cũng thi xong lâu rồi. Phải cái thi xong thường là nhàn rỗi nên anh em rất hay hoành tráng :D, rất mệt :D, về là ko làm được gì nữa =))
Đầu kì 2, lại gần Tết, học cứ phải gọi là :D. Lại được mấy thầy dễ tính: " Tôi chỉ chấp nhận các em, 1 là thích học, 2 là thích ngủ :D, ko làm phiền người khác", rồi "Các em có ghi đc gì ko, ghi dc đến đâu thì ghi, học được đến đâu thì học" =)). Đang ngồi ngáp ngáp, có thằng mò đến gọi đi chọc bi-a, thế là tếch luôn :D
Mà hài hước nhất là cứ 1 chú về sớm, gặp 1 chú đến muộn, chú nào cũng hớn hở vỗ vai, hỏi "Thế mày đi đâu đấy" =))

Grenouille_vert

Moderator
Hải pink kì này có độ môn Vi xử lý ko, thế rốt cuộc được mấy phẩy, thấy bảo Toát riêu được gần 9,0 hả, vãi lúa! Thằng Hưng cận học khoa nào ý nhỉ, sao thấy nó lặn mất tăm mất tích thế?

cupid

Nhớ hồi năm đầu đi học .. tiêt1 với tiết 2 ngủ ở nhà...tiết 3 đến lớp... tiết 4 ra đường ... học được nửa kì vẫn chưa biết hết mặt mũi bọn cùng lớp :D
Sắp Tết ... khoa e đang thực tập .. sướng vãi .. ngày nào cũng ngồi hàn hàn vài tiếng rồi đi về, chả cần phải bùng vẫn thừa thời gian đi chơi :|
Thế chắc còn mỗi các chú năm 1 là còn đang thi nhỉ???
Chúc các a e thi tốt !!!

cupid

uây e Ánh này thấy đâu cũng có mặt thế ??? :( kể ra k đến nỗi "ăn ngủ trong lớp cũng được" đâu :D nhưng ngồi học cùng thì vô tư,heheh..

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
thì đấy
em định mấy hôm rỗi rỗi vào tiếp viện cho đại ca đang cày trong đấy(mà thực ra ông ý có ngồi trong lớp mấy đâu)có khi vì mình vào mà đành mài quần 1 hôm

milkywayprincess said:
thì đấy
em định mấy hôm rỗi rỗi vào tiếp viện cho đại ca đang cày trong đấy(mà thực ra ông ý có ngồi trong lớp mấy đâu)có khi vì mình vào mà đành mài quần 1 hôm
Thế thì sang lớp chat với anh cho đỡ buồn.Anh ngồi học cũng chán lắm .Kì này anh học sáng,hay học ở phòng D9-201.Sang nhé,cho bọn bạn lác mắt chơi!

Vũ "nhị"

Member
:-S Các bác ơi, gay to rồi, đã có thời khóa biểu học kì 2 đây

http://www.hut.edu.vn/thoikhoabieu/K50/TKB50S-K2.pdf

Với thế mạnh là Tin đại cương đã không còn, Tiếng Anh giảm xuống còn 3 trình. Mặt khác lại có thêm rất nhiều "kẻ thù" mới là : Triết học ( 6 trình - bỏ mẹ! :-S ), Vi phân chuỗi ( 3 trình ), Lịch sử Đảng (3 trình), và đặc biệt có mặt sát thủ khét tiếng Giải tích 2:SS... Ngoài ra còn 2 anh chàng không biết là bạn hay thù "Vật lí đại cương" + "Vẽ kĩ thuật". Tất cả đã báo hiệu trước 1 học kì không mấy suôn sẻ cho các công dân BK K50 ca sáng.

Diễn biến tiếp theo ra sao? Sau tháng 6 sẽ rõ . Hề hề :))

vinh_loves

hate_a3 said:
vào trường anh ăn ngủ với anh đi Ánh ơi, đang thiếu người yêu nè em :x
hix hix, anh Vinh ơi (đừng nhầm với Tuấn Vinh nhé ^^) em nó vừa vào chat vui thế mà anh nỡ ... hix hix làm em nó đi mất rồi, em vừa mới thay mặt D2 làm quen thế mà lại ...
@ Hoàng Ánh : sao topic nào em cũng vào thế, chăm nhỉ

cupid

thằng ôn Vũ chăm chỉ vãi lúa :D chưa hết HK1 đã mò TKB HK2 roài... chả bù cho mình... đi học hôm nào thì mới biết TKB hôm sau :| vẽ kĩ thuật k khó đâu..hơi giống hình họa thôi!!! còn giải tích 2 thì :D tùy người...có thằng bảo dễ có thằng bảo khó...
@ Ánh: a đảm bảo e k ngồi nổi một hôm đâu :D tất cả bọn bạn a đến giảng đường đều ngồi k quá 2 tiết :| nhưng chắc QG hay TM thì có khá khẩm hơn,heheh..

vinh_loves

cupid said:
Nhớ hồi năm đầu đi học .. tiêt1 với tiết 2 ngủ ở nhà...tiết 3 đến lớp... tiết 4 ra đường ... học được nửa kì vẫn chưa biết hết mặt mũi bọn cùng lớp :D
Sắp Tết ... khoa e đang thực tập .. sướng vãi .. ngày nào cũng ngồi hàn hàn vài tiếng rồi đi về, chả cần phải bùng vẫn thừa thời gian đi chơi :|
Thế chắc còn mỗi các chú năm 1 là còn đang thi nhỉ???
Chúc các a e thi tốt !!!
hê hê, anh Cupid giống em ghê, tiết 1-2 ngủ, nhưng tiết 3 em ko đến lớp mà tếch ra đường luôn, có đến lớp thì cũng là rủ mấy thằng chiến hữu đang chờ sẵn ở đó rồi tếch luôn chứ chả chờ tiết 4 ^^
-> giờ thì lãnh đủ hậu quả đây, kiểu này sang HK2 phải gỡ lại roài, HK1 may nhờ Tin với lại Anh kéo lại.

Vũ "nhị"

Member
Hôm nay 8h đã bị gọi dậy bắt lên trên phòng đào tạo để nhận giấy báo tử môn Tin ĐC cho anh em. Hix, thê thảm. Cả lớp hy sinh 2/3 đồng chí, chuyên Tin còn thi lại ầm ầm. Em làm đúng hết thế mà chỉ có 8 điểm.

Tình hình xác định luôn các môn khác rồi.

cupid

há há.. tốn công học của chú hả??? 8 điểm thì hơi phí nếu mất nhiều time học đấy... g chắc thi xong ĐS rồi phải k??? thấy thế nào???
@ Vinh : hehe thế chú điểm chác cụ thể thế nào mà bi quan thế ??? thật ra học cũng tốt mà k học cũng k phải xấu lắm...nếu có thể tập trung để ôn thi cuối kì thì trong kì cũng k phải học nhiều ( trừ khi muốn 8,5 trở lên )

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000