A5_Lớp của cô Lan

Linhchi_gucci

trời mưa thì đường ướt ,đường ướt ko có nghĩa là trời mưa,haha, =)) chuối phết Thảo nhỉ,chắc còn nhiều câu chuối cả vườn hơn đúng ko,dạo này em thế nào ,ko thấy gửi offline hỏi thăm bạn gì cả.mọi người đựơc nghỉ hè chưa,tuấn sau tui được nghỉ rùi sướng wá
to Liên : học hành là chuyện cả đời mà chị,heheh ,nếu có 55$ để mua 1 quyển sách xong cuối cùng lại ko học đến thì tiếc wá,may học ở vn ko có sách môn nào tính tiền = $ :p

vietlien

Con Thảo kia bài viết dốc bầu tâm sự đầy tâm huyết của chị mày mà ko đọc à :q: X( :-S
Đường ướt mà không mưa thì có nghĩa là xe nó vừa đi rửa đường chứ sao....he he. Cái môn đấy có vẻ hay đấy nhỉ...rất phù hợp...cho những người thông minh như tớ học =)) =)) . Đùa tí thôi...hai đứa học hai trường khác nhau mà lại có môn giống nhau à. Chính ra học theo kiểu chương trình bắt buộc thế lại sướng. Như tôi bên này chẳng có chương trình cụ thể nào cả. Nó cho list một đống các môn rồi thích môn nào thì chọn. Cứ nghĩ là thế sẽ hay vì thích gì học đấy...nhưng...chưa hẳn đã tốt....vì biết đâu được là những cái mình chọn sẽ đúng đâu. Hix hix ...
Còn vụ sách...bên này đắt lắm(sách tiếng anh)...sách photos thì rẻ...Những đứa nào mà học basic tiếng anh...thì đúng là.. =(( :| đồ bán trong trường cũng chẳng rẻ tí gì. Trường Sơn tâm lý ...thế.!
Hôm vừa rồi làm part time job...cho trường cũng gỡ được lại tiền sách đấy rồi hì hì...7,5 tiếng đông hồ...Đứng phơi nắng, chạy loang quang ngoài trời...đến 3/4 giờ làm....còn 1/4...thì speech tí ti cho bọn học sinh. HIx.....giá trị đồng tiền :-S :|

NOBODY

Member
son_moi said:
mọi người viết bài dài wa',vùa đi học về lên forum nhìn toàn chữ là chữ ==> CHOÁNG.

Liên phải mua sách mói xuất bản à.Trường Sơn toàn sách photocopy, chi có 1 hay 2 quyển phải mua.Mà mua thi trong trường cái gì cũng rẻ( áo phông có 50k VND, đồ ăn,kẹo bánh rẻ gấp 3 ở ngoài.

SƠN học kỹ sư điện( Electrical engineering). Trong khóa học có môn Creative & THinking skill ( sáng tạo suy nghĩ) cái môn này là môn củ chuối nhất. Nhưng dậy HS thế này: NHỮNG THỨ XUNG QUANH TA ĐẸP LÀ DO TA NGHĨ NÓ ĐẸP,NẾU TA THẤY NÓ XẤU NÓ SẼ XẤU.TRONG ĐẦU LÚC NÀO CUNG NGHĨ TA DANG VUIVUI==> MÌNH SẼ THẤY VUI==> VÌ VẬY HÃY LUÔN =)) :) :D :) :x :d: :9 :p THẬM CHÍ :q: LUÔN HEHEHE'.

Hình như mình viết cũng hơi hơi dài dài :D
Nghe hơi hơi giống Triết của nước ta nhỉ? Nhưng chắc là ko phải gòi :q:

Cun ngoan

ui xời.... gửi chị thân mến, chị mất có 55$ để mua quyển sách mà ko học đến thì thôi... có thời gian rảnh thì đọc thêm đi đâu mà thiệt mà cứ bù lu bù loa lên.... em trai tuần sau có cái nợ 20k $ vào người cộng thêm cuối năm trời ban phước kéo thêm cái nợ 100k $ vào người nữa còn chưa nói năng gì đây này...
Còn con Chi kia, bùn cái dek gì. ở Vn có phải lo dek gì đâu mà cũng bùn với tủi.... kể chuyện vui cho bạn nghe đi, H khỉ bị bắt chưa....:p
Thằng Sơn học electrical à... good on ya man....
Nói chung nà.... đi học thôi mai có test, ngày kia oral rùi ngày kìa có ex chem.... mệt quá cơ....

unperfect_man86

To thao : bai ko co dau ko co nghia la bai ko co dau ma la vi : thu nhat , may deu ko go duoc dau , thu hai : vi thao co tinh nghi la thao ko doc duoc 1 bai viet ko co dau cho nen thao ko doc vi no ko co dau chu thuc ra no co dau hay ko thao van co the doc duoc nhu nhung bai co dau , vi the dung coi trong viec co dau hay ko ma hay coi trong noi dung cua bai viet , mac du la no ko co dau .................
To lien : ban dau , lien co 55$ , 55$ do la 1 su vat , no da bi phu? dinh. nen bi bien doi thanh 1 quyen sach tieng anh , khi ma quyen sach do duoc lien tiep thu vao dau nghia la no bi phu? dinh. lan thu hai , va khi lien dung kien thuc lay tu quyen sach do de kiem tien nghia la no bi phu? dinh. lan thu 3 , sau 3 lan phu dinh so tien 55$ ban dau cua lien da tro thanh 555555$ thi sao ? do la hinh thuc van dong chung cua su vat , the day ......

To all : f**k , 3 ngay nua thi triet , mon nay nhu 1 cai cuc sh*t , oi nen giao duc viet nam ...........

manhlong

Môn triết hay chứ nhị Ngộ thi qua rồi, 7.5 hẳn hoi, ma lúc đi học toàn thấy cô kể xấu mấy cái ông tác giả, không biết chỗ mọi người học thế nào Mai thi rồi té

son_moi

Member
cái môn creative and thiking skill nó ko phải là triết học đâu mà là sáng tạo.Mình phải nghĩ ra một đốn ý tưởng rồi phải làm ý tưởng đấy thành sản phẩm rồi cuối kỳ phải nộp sản phẩm chứ ko có thể loại lý luận của ông này ông kia,chủ nghĩa này chủ nghĩa kia đâu. Bên này tôi mà học Triết như ở nhà thì tiêu luôn.Nghe tiếng Việt đã khó hiểu mà lai học bằng TA thì chết luôn :D

Mẹ ơi, đội bóng đá trương tôi tăng cường luyện tập cho giải đấu hay sao ý==>chết những thằng như tôi :(( Ở nhà mình học thể dục vẫn sướng chán. Bên này học TD như luyện vận động viên( thảo nào bọn tuyển Sin nó khoẻ như trâu) vừa vào sânsaan==> chạy 3 vòng sân 11 người( nhìn cái sân nó cứ mênh mông thế nào ý) ==> luyện kỹ thuật( dắt bóng, chuyền ,đỡ ngực, gối, chân,đầu...) ==> chia đội đá ( mấy thằng da đen gầy gầy mà chạy dã man )==> đến lúc vào sân đá là phải dùng nốt chút sức lực cuối cùng cong đít kèm bọn nó :( ==>sai lầm sai lầm to khi chọn môn này:((

Mà ai bít DIRTBAG là gì ko?

latinh_boy

Member
son_moi said:
cái môn creative and thiking skill nó ko phải là triết học đâu mà là sáng tạo.Mình phải nghĩ ra một đốn ý tưởng rồi phải làm ý tưởng đấy thành sản phẩm rồi cuối kỳ phải nộp sản phẩm chứ ko có thể loại lý luận của ông này ông kia,chủ nghĩa này chủ nghĩa kia đâu. Bên này tôi mà học Triết như ở nhà thì tiêu luôn.Nghe tiếng Việt đã khó hiểu mà lai học bằng TA thì chết luôn :D

Mẹ ơi, đội bóng đá trương tôi tăng cường luyện tập cho giải đấu hay sao ý==>chết những thằng như tôi :(( Ở nhà mình học thể dục vẫn sướng chán. Bên này học TD như luyện vận động viên( thảo nào bọn tuyển Sin nó khoẻ như trâu) vừa vào sânsaan==> chạy 3 vòng sân 11 người( nhìn cái sân nó cứ mênh mông thế nào ý) ==> luyện kỹ thuật( dắt bóng, chuyền ,đỡ ngực, gối, chân,đầu...) ==> chia đội đá ( mấy thằng da đen gầy gầy mà chạy dã man )==> đến lúc vào sân đá là phải dùng nốt chút sức lực cuối cùng cong đít kèm bọn nó :( ==>sai lầm sai lầm to khi chọn môn này:((

Mà ai bít DIRTBAG là gì ko?
Chắc là để đi thi rùi đó,bon con gái thi thể dục nhịp điệu bên đấy tập cũng mệt phờ cả ... râu ra đấy :D mà tên trường của Sơn đang học là gỉ nhỉ? có bít em nào tên Hiền đang học A level trường Nanyang ko? :q:
Ở nhà học ko khó lắm nhưng nhồi nhét dễ sợ à, hết 1 học kì là nhồi xong môn triết, bao nhiêu là môn mới dạy thì cứ ào ào như nước đổ là khoai a, mà 1 tuần nữa là Đức thi rùi á =((
Hôm nay 15/6 có ai nhớ 1 thagn sau là ngày gì ko :x ..........ko bit được bao nhiêu đứa đến đây.

NOBODY

Member
Này, Sơn nó học ở Ngeean cơ bố ạ. Sao thấy được em Hiền iu quí của ông =)) =)).
Ý ông nói đến ngày 15/7 ấy hả? Bọn nó ko đi thì mình đi. Anh em quậy 1 chuyến, hehehehehehehe :D

son_moi

Member
Ai chơi Võ Lâm Truyền kỳ ko

O` tôi học Nghee Ann cơ mà. Ngày sinh nhật người yêu tôi tới đây tôi còn sợ ko về đi được :-( nữa là 15-7. Mà em Hiền nào thế ông ơi.

Wên mất có vấn đê wan trọng. Anh em có ai chơi Võ Lâm Truyền Kỳ ko. Nick toi la thien_vu (CaiBang ăn xin:D) vào pt kéo tôi lên lvl với.Hiện giờ mới lvl 11:D mai chắc sẽ gần 20lvl:D

vietlien

Hờ hờ...lần đầu tiên mình nghe cái tên võ lâm gì gì đấy...hê hê...phải công nhận các bạn trai chịu khó mầy mò game thật.. :D
Hì hì...tí thì quên ngày 15/7... :| .Oe nhanh thía ko biết. Mà...mới trước một tháng thôi đã tính rồi...các bác cũng máu ghê đấy.
Thôi vào chủ đề chính nhá. Hôm nay vừa tổ chức xong tuần lễ Việt Nam..hờ hờ...trong buổi diễn cũng có vài vụ thót tim...nhưng nói chung là hoàn thành tốt đẹp. Trong tuần đã tổ chức vài sự kiện như...đố vui có thưởng, giới thiệu tranh Đông Hồ(cái này cực lắm...hò hét mãi...cũng chẳng mấy người đến xem cho ), chiếu phim (hì hì...những cô gái chân dài đấy...máu thía), trò chơi dân gian, còn hôm nay là trình diễn...grand show! Liên thuộc bộ phận ánh sáng...hờ hờ....đứng một mình trên cái phòng cao nhất chiếu đèn..cho anh em. Hix công việc cống hiến thầm lặng...nhưng mà cũng vui. Chương trình..của mình múa hát nhiều...cả cổ truyền..như áo dài, áo tứ thân..rồi múa..khúc ca Đồng tháp, bức họa đồng quê, ...he he..cũng cho vài bài hiện đại như nụ hôn bất ngờ của Mỹ Tâm..nhảy nhót bét nhè...ngoài ra còn độc tấu piano trống cơm, solo mưa hồng....v..v..Thời trang áo dài, học trò...vác cả xe đạp lên sân khấu luôn.Hờ hơ...nhưng nhà mình là chủ chương hát nhép miệng là chính =)) ... chỉ tập trung nhân lực vào nhảy múa được thôi
Ngồi trên phòng đèn nghe trống cơm, mưa hồng, quê hương mà thấy nhớ nước nhớ non he he :p
Tóm lại là vui!!! Hôm nay ko chụp được ảnh mấy...chỉ có mỗi lúc...mọi người ùa ra..cổng...chụp được vài cái...he he...tớ sẽ post ảnh sau. Ơ :| mà có ai muốn xem không nhỉ? ko hỏi post ảnh lung tung mọi người lại bảo con này thừa hơi...thì bỏ xừ.. :(
Thế nhá...bài viết lại có vẻ hơi dài....thì phải...hờ hờ!! Ai ngại đọc thì cứ bỏ qua đi nhé..... :D

vietlien

Có cần thiết phải cứ lúc nào forum đang rôm rả...thì tôi nhảy vào viết bài...xong cả lũ mất tích hết đíu reply lại thế này không nhỉ? hix :q: :-S
Đồng bào mất tích hết đâu cả roài. Bận rộn quá hay là rảnh rỗi quá...chán không thèm viết thế. he he.
Hix..ở bên này mới cuối tuần thôi mà yên ắng đễn vãi linh hồn luôn...ko biết đến nghỉ hè...thì đau thương thế nào đây.!!!!!!!

son_moi

Member
chán wớ nghĩ tới mai đá bóng chân tay cứ mềm nhũn hết :( tháng sau tui mới thi cơ, lai còn được nghỉ 1 tuần ôn thi( chả bít có ôn được gì ko:D ) Có 1 môn học thuộc lòng ==>chít mất.

mọi người ở nhà thi xong tới nơi rồi, sắp nghỉ hè rồi nhỉ ==>sướng wá. Tôi giữa tháng 9 khi mọi người học hết rùi may ra mới về, mà về chưa dự được hội trường đã lại phải té :'(

hôm nay trong túi coàn cóa 4$Sin ăn cơm, mua lon nước hết mịe nóa 3$Sin ==>mai ăn gì đây:'( ===> tắc tử.......cả nhà cả cửa giờ còn hơn 20$Sin.........trớ trêu thay........nó lại nằm trong cái thẻ để đi xe buýt, tàu điện.......ức chế........

unperfect_man86

hờ hờ mình hỏi í ko phải : 15-7 là ngày chi zậy?
sơn mọi ơi , trưòng tao bắt sv chạy 3 + 3/4 sân ấy chứ có phải là 3 đâu , may mà tao nhân đạo đi hiến máu hồi đầu kì nên được miễn , ông trời có mắt :9 :q:
võ lâm truyền kì có hay hôn? chơi như thế nào? thấy thằng bạn tao bảo giống Mu --> ko thích , tốn $ + time + health , để đấy mà ăn mà chơi còn sướng hơn...........
hic.........về đi học...........hic............

NOBODY

Member
unperfect_man86 said:
hờ hờ mình hỏi í ko phải : 15-7 là ngày chi zậy?
sơn mọi ơi , trưòng tao bắt sv chạy 3 + 3/4 sân ấy chứ có phải là 3 đâu , may mà tao nhân đạo đi hiến máu hồi đầu kì nên được miễn , ông trời có mắt :9 :q:
võ lâm truyền kì có hay hôn? chơi như thế nào? thấy thằng bạn tao bảo giống Mu --> ko thích , tốn $ + time + health , để đấy mà ăn mà chơi còn sướng hơn...........
hic.........về đi học...........hic............
Mày nói ngu thế. Sân trường mày với sân trường bên đấy thì cái nào hơn. Mày tưởng NN của mày oách lắm hả?
VLTK công nhận hơi giống MU. Nhưng những trò kiểu như thế này thì thiếu đíu gì. Mày có ghét MU (giống tao) thì chỉ ghét MU thôi chứ.
Mà mày bảo để tiền, time, health để ngủ thì.... thảo nào mày béo lên nhiều thế. Mk. phải hơn 70 cân rồi đúng ko? (Thằng bạn mày bảo tao đó =)) )

son_moi

Member
tôi với Hoàng dạt chơi ở Tung Sơn , nó Thiếu Lâm, tôi CB. Nếu anh em vào thì vào đó chơi cùng kéo lvl chung lên nhanh lắm:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000