A5_Lớp của cô Lan

red_heat

êu,đc gọi tôi là ai thế, cẩn thận tôi bay tận sang Úc củng đầu đấy
Mà chỗ Thảo tính ra thì ăn uống ngang với bên đây đấy, mà tiện thể sao không làm luôn vài phép tính ra đô mỹ cho mọi người dễ hình dung.
Bên này Quân đang ở homestay, 1 tháng 400, ngày 2 bữa, không phải lo điện nước gì cả, họ nấu ăn cho luôn, cũng được một phòng riêng luôn
Đi làm ở trường thì được 8 đô/h( mức lương tối thiểu ở đây).
Bạn nào có ý định sang chỗ tớ thì chuẩn bị tinh thần nhé, làm nhiều cũng bù đc lại đấy :D

Cun ngoan said:
hoho... lâu lâu ko onl, forum rôm rả quá nha... Sơn mọi vào học rùi hả? Tình hình học hành thế nào rùi? SƠn học ngành gì đấy? Quân tráng sang bên đó đã ổn định chưa? Ăn ở thế nào? có ở homestay ko? Mà lớp mình có bạn Việt sứt chuẩn bị đi sing à? học ngành gì thế? Đi Sing nghe nói cũng tốn kém phết đúng ko? ( nghe qua qua thui chứ ko bít thực hư thế nào ) nhưng được cái gần nên được về VN nhiều... zay cung tốt lắm rùi.... Tiện thể trình bày lun tình hình bên này để pà kon ai tìm hiểu đi du học thì bít lun đỡ phải đi công ty tư vấn nha> :D
Bên thảo ở nếu home stay là 190$/ tuần, họ lo cho chỗ ở, điện nước, ngày 2 bữa ăn. còn lại mình tự trả điên thoại , ăn trưa & net...v.v... nói chung tiêu gì trả cái đóa..hih
còn ở student residence thì có 2 loại , 1 loại họ nấu cho mình bữa sáng va tối là $180/ tuần.còn loại tự nấu ăn là $115/tuần ( họ trả cho điện nước còn lại tự trả ).
Nếu thuê nhà thì cũng tùy nhưng điều kiện nhà ở gần hay xa city, đồ đạc nhiều hay ít...v.v.. giá thì rẻ nhất là khoảng $100/tuần / đứa kể cả điện nước, gas... còn đắt nhất thì hic... unlimited... 300, 400 /tuần... nói chung ở cả tháng mất khoảng 800-1000 tất tần tật mọi thứ . Cũng tùy thôi nhưng nếu chịu khó nấu ăn & đi chơi ít thì tiết kiệm được cũng nhiều... :p.
Mà tớ là ở vùng rẻ rùi chứ Sydney với Melbourn còn đắt lòi ra gấp rưỡi... :-S
ko bít so với pà kon thế rẻ hay đắt nhỉ . Thực ra đi Úc hồi trước thì tính ra so với Anh Mĩ lả rẻ hơn nhìu nhưng mà bây giờ đô Úc nó lên quá nên .... :((.... hic... Tớ ko bít rõ lắm nhưng thấy đi Hà Lan cũng có vẻ hay đấy.. vừa nõi tiếng Anh, vừa châu Âu... thấy có vẻ văn minh lịch sự thế nào ý... hih... ko bít đúng ko nưa....

a mà quên mấy cái $ tớ nói trên đều là AU$ nhé.. từ hồi sang đây mất khái niệm đô la Mĩ rùi...

unperfect_man86

OẸ nghe các bạn mô tả mà em phát khiếp , thế mới biết dân ta còn nghèo , còn khổ lắm , các bạn học xong nhớ quay về giúp đất nước nha........................
Có bạn nào biết chỗ nào làm thêm ko? béo béo tí , mà làm 1 tháng thôi , chỉ tui với , đang hạn hán nặng nề.......... ( thành ra mất điện thường xuyên )
To tùng choắt : sáng nay gặp mày trên xe 32 nhìn mày vãi... , cứ như tùng dương í , ặc , thế mày đi BACU có mất tiền ăn uống sinh hoạt như bọn kia ko? hay là " chính phủ " bao trọn? mà chắc bacu thì cũng như việt nam chứ có khác mấy tí........
thôi về ăn cơm đây , cơm sinh viên....... 5000 , hic... hicT , à tối nay sinh nhật thằng bạn , có sắn nùng uống rồi ha aha ha ( chú thích : sắn nùng là 1 loại rượu làm từ sắn của bọn dân tộc trên tuyên quang , đã uống là phải uống 10 chén trở lên , còn khi đã qua 10 thì uống bao nhiêu nữa cũng được ,đằng nào cũng arrsenol với cả liverphun hết )

sinhvienxaydung

lâu lâu mới lên net đ** biết nói gì , đợi tao học được nhiều tiếng TBN tao chỉ bảo ch

heheheeehehehhe
hôm nay mới tái xuất giang hồ sau bao ngày lặn ngụp với mấy cái tiếng TBN
khó vãi nhị(câu này là học được của Thảo cún)
nhưng tao thấy anh em có vẻ tò mò mấy cái thứ lặt vặt này nên tao sẵn sàng chỉ cho
TE AMO>>>>>>>>>>>ANH YÊU EM(HAY LÀ TAO YÊU MÀY, BỐ YÊU CON THÌ CŨNG RỨA) =(( =(( =((
EL VIEJO PERRO SARNESO>>>>>>> ĐỒ CHÓ GHẺ !!!! =)) =)) =))
HOLA(ÂM H LÀ ÂM CÂM NHƯ KIỂU KNIFE ẤY)>>>>>>XIN CHÀO

TO:nơron
tao đi học được bao tất nhưng không thể đầy đủ như ở nhà được, mà mày bảo tao giống Tùng Dương ỏ điểm nào(khoản hát hò thì bây giờ tao lên level lắm rồi)
to trinh tuyền
mày đủ " tính cách , bản lĩnh , tình yêu, tự do , bất tử " không mà dặt cái nick hỗn thế hả.Bây giờ mày chui ở chỗ nào thế, không biết chú học hành ra sao,mà còn lớt phớt nữa không

son_moi

Member
Kêu gọi anh chị em bạn bè:D

Lớp mìn ai có ảnh thì gửi lên trang ảnh đi.Cho mọi người với các em xem với:D

vietlien

Hờ hờ... forum nhà ta ..nhộn nhịp "vãi nhị" ( từ này là của Tuấn không phải của Thảo đâu Tùng à..).

To sơn mọi: post ảnh lên album của trường ấy á? Nó bắt phải chỉnh sửa cỡ ảnh rắc rối lắm. Hix hix nếu mà ban quản trị cài được chế độ điều chỉnh size tự động thì sẽ đỡ cho anh em nhiều hơn =((

Tình hình nhà cửa thuê mướn bên này bạn cũng không rõ lắm...vì vẫn ở kí túc...vả lại nói chuyện lại phải đổi yen sang $...hề hề...chịu. Nhưng tính ra thì cũng same same với giá anh em đã kể. Xu hướng bên này là mọi người thường chuyển ra ngoài và share nhà với nhau là chính. Nếu như vậy thì tiền nhà/tháng trung bình sẽ là 150$, chưa kể điện nước ăn uống sinh hoạt. Chịu khó ăn uống tiết kiệm chắc chọn gói đc 100$~150$/tháng(đấy là mức tối thiểu nhất). Trong trường cũng có nhà ăn...nhưng trung bình một bữa sẽ là 5$, ngày 2 bữa hết bố nó 10$..một tháng là 300$ đi teo luôn...hix tớ không chịu nổi nhiệt. Nên tự nấu ăn trong kí túc là tốt nhất! Hê hê. À, khi chuyển ra ngoài thi lại phải lo khoản tiền xe bus. Tùy vào khu vực mình ở...tiền vé sẽ giao động từ khoản 650$~950$/năm. Uh đại khái là như vậy. :-S Tóm lại là...hix...thôi thì cố mà kiếm học bổng(cái này có vẻ khó hè hè).. hoặc đi cày thêm mà gỡ lại vầy hờ hờ... :(
À mà ở Úc với Mỹ có cái trò ở homestay hay nhỉ, bên này chỉ có chương trình homestay..tức là đến giao lưu với dân bản xứ 1 ngày...hoặc ở lại 1 đêm gì đấy thôi.

Mat to

Hờ hờ, lâu lâu mới ngó vào đây.... hé hé... các bạn khoẻ ko?? học hành ăn uống ỉa đái thế lào rồi... hú hú....
Dạo này tao cũng bắt đầu tập trung vào học hành 1 tí... miẹ gần đến kì thi rồi, học dek hiểu cái miẹ giè cả.... mệt quá...
Hix.. Tuấn nhồi bây h nghèo lắm.... có bạn nào có lòng mề hảo tâm thì cho bạn vay ít tiền đóng tiền học nha.... hehe...
Lâu lắm ko gặp con chị cứt của mình... dạo này khoẻ ko bà.... ăn uống đầy đủ vào nha, rùi hôm nào gặp thì lại bù khú hú hú....
Thôi đi ngủ sớm đây... dạo này toàn đi học đúng h... được thầy cô khen sướng wá.... hehe..... =))

vietlien

To Sơn mọi: uh thì ai mà chẳng biết là trang ảnh...khổ quá cơ..hê hê. NHưng mà nó limit chiều ngang ảnh, chiều dài ảnh rồi là dung lượng ảnh...ông vào thử mà xem. Mà tôi cũng không hiểu tại sao lại có đến tận hai chỗ để upload. "File ảnh" và "File ảnh Thumbnail"....hix không hiểu khác nhau thế nào. Nếu ông biết thì điều tra hộ tôi vụ này...hê hê xong hướng dẫn bạn với...post mấy cái ảnh lớp mình hồi trước tụ tập ;-) . Nhưng mà nếu vẫn phải chỉnh sửa ảnh thì tôi hàng....ngại lắm....để đến nghỉ hè vậy hê hê hê =))

HỜ hờ em trai iu quý...nghe tình hình em có vẻ khả quan đấy nha ;) =)) . À mà mày bảo con Thảo là ..bận cái qué gì mà không nhắn nổi off cho bạn. Bận thì nhắn một phát là bận, ko chat được...đây mất tăm mất tiêu..người ta nhắn cũng đít trả lời...ức hết cả chế...hix =(( :-S X(

To noron...hê hê sinh viên ở nhà sinh viên du học thì cũng là sinh viên tất. Đằng ấy ăn cơm sinh viên 5 khìn thì đây gặm mì ăn liền kim chi và miliket ở nhà tiếp tế đây nè =)) =)) . hi` hi`...đùa tí thôi ....dạo này..ngại nấu quá.. đâm thế :-( :-(

unperfect_man86

truyen cuoi ne :

once upon a time , tren mot ngon nui cao o dat nuoc nhat bon xa xoi , co 2 chi em nha lien ham tuan nhoi chung song voi nhau. Tuan nhoi hay len mot ngoi chua co kinh o tren dinh nui de choi , o do co 1 vi cao tang da tu gan tram nam nay ....... mot ngay nang dep , tuan nhoi di choi ve voi mot mat tham tim , khoc loc ke cho lien rang anh ta bi mang , bi chui , bi danh tham te boi .... vi cao tang no . Lien ham nghe xong chay nhu bay len nui , tim vi cao tang do tra hoi :
Lien : Su kia , ta von coi su nhu cha nuoi , ton kinh su het muc ma sao su lai mang em trai tuan nhoi than yeu cua ta ?
Vi cao tang lui lai ba buoc , diem dam noi : mo phat , ban tang xua nay chua mang ai bao gio ......
Lien : phet' , su dung co dieu toa , su lai con chui em toi nua , su co phai la su ko ?
Vi cao tang lui lai them ba buoc , diem dam phan tran : mo phat , ban tang xua nay chua chui ai bao gio .....
Mau nong bat dau don len dau , Lien het len : SU CON` DANH' NO' NUA~ !
Vi cao tang lui lai han 5 buoc , diem dam noi : lay chua :9 , xua nay ban tang chua danh ai bao gio ......
Ko the chiu duoc nua , lien nhay lien ( 3+3+5-1 ) =10 buoc den truoc mat su : SU CHA MAY CO NHAN KO BA` CHO AN DAM' BAY GIO` ?????
Vi cao tang rat binh tinh , nghiem trang lui lai them 1 buoc va noi' : A DI DA` PHAT , BAN` TANG XUA NAY CHUA NGAN' AI BAO GIO` , THICH' THI` CHIEU` ..... :cool:

vietlien

không biết là chuyện cười hay đáng khóc nữa

Mà con Chi làm sao mà chán...mong rằng nghe xong chuyện này mày đừng vì thương tao mà buồn thêm nhá em gái =))
Đầu đuôi câu chuyện nó là thế này...có một bạn tên là Việt Liên...học ở APU...bạn í là dân APS( tức là major sẽ thiên về study)...bạn í đã thong thả gần 1 năm trời với í nghĩ là học du lịch môi trường...rồi về nhà...tóm cổ những thằng nào thải rác ra đường :q: :x . Một ngày kia bạn í đi dự một buổi seminar về Japan_Beppu tourism industry ( viết thế có đúng nhỉ :-/ ) và nhận thấy rằng không thể chỉ ngồi gặm..môi trường và nghiên cứu không được...vì tourism nó liên quan đến nhiều nhiều thứ mà bọn APM ( thiên về management) nó đang học...vậy là bạn í quyết định sẽ học cả major của APM...như marketing, business management, finance ( hình như vậy.. :D )...Nhưng đăng kí một học đã làm từ đầu kì (semester)...bao nhiêu môn của M bằng tiếng Nhật đáng để học đã lỡ hết rồi...phải đợi đến năm 2 thôi. Nhưng năm 2...còn major của S nữa...có mà bận tung đít...Thì tự nhiên bạn phát hiện ra môn business management yêu cầu học bằng tiếng anh, tuy có một chút lo lắng vì khả năng tiếng của mình nhưng Liên quyết định sẽ theo học và cố găng hết sức. Bạn đã đến dự thử lecture và cho rằng...ừ nếu cố chắc được. Nhưng khốn nỗi...textbook tiếng Anh thì chẳng rẻ tí nào...quyển đó là khoảng 55$ hờ hờ. Suy nghĩ đắn đo, đi đi lại lại ngắm nghía quyển sách (mà cũng có phải là mua ngay hôm đó đâu, còn về nhà suy nghĩ...xem lại..các môn học để chắc rằng môn đó đáng để học, mà cũng đi dự nhiều lecture khác nữa...để chọn đc ra môn học cuối cùng...hợp lý nhất).. Cuối cùng...yếu tố môi trường (tức là môn này trước sau cũng phải học )..+ sự quyết tâm của bạn đã vượt lên tất cả...đắt thì cũng là bổ cho mình...ko sao. Sau này cày bù tiền lại sau. Và bạn đã mua quyển sách đó...trong lòng nghĩ thầm....một quarter mới với thử thách mới thú vị đây.
Giữa hai quarter có một ngày để học sinh sửa lại môn đăng kí của mình. Ngày này...Liên ngồi vào máy, mở internet trước 15 ph để đợi đến giờ renew subject....thời gian đã đến...Liên mở trang đăng kí...vào thư mục register.. vào màn hình điều chỉnh cá nhân, kích chuột vào thứ 2 tiết 5 - quater 2...và ...và....và...Liên giật mình khi thấy rằng...ko có môn business management trong list những môn học Liên được đăng ký. Tự hỏi hay là mình kich nhầm ngày giờ...rồi thử lại vài lần vẫn vô vọng. Tự nhiên trong đầu Liên chợt nhớ ra dòng chữ...trong quyển student handbook....hờ hờ..."học sinh năm thứ chưa được đăng kí chéo major (tức là S chưa đc lấy môn của M và ngược lại)" ............. =(( ĐÁNG CƯỜI HAY ĐÁNG KHÓC ĐÂY.
Hờ hờ...một bài học đáng để nhớ cho sự thiếu cẩn thận và không lên kế hoạch kỹ lưỡng..Trước khi đi papa đã dặn dò là làm gì cũng phải xem xét cho kỹ..hix vậy mà...đúng là...xa nhà...xảy một cái...là đau thế đấy. Hix các bạn xa nhà như tớ cũng cẩn thận nhé..trước khi làm cái gì cũng phải...nghĩ kĩ vài chục lần nhé.."đời bao giờ cũng phải có vài phương án dự phòng con ạ :-S ". Hix thấy nhớ papa quá :-( ...
He he...nghe đau khổ tí...nhưng cũng có cách chữa cháy..đành phải học chui môn này..đến lecture nghe thầy giảng...coi như là tập nghe tiếng anh. Bài tập trên net bảo bạn(đứa đã đăng kí học ) nó coppy rồi học lại. Hờ hờ...rồi hè ngồi mà tự gặm vậy...hix hix.. vì môn này kì sau không có nữa..Đau mỗi là đã mua sách...nghĩ rằng kì sau đăng kí lại..hix. MK, Quyển sách 55$ của mình...bi giờ ...bạn nó lại bảo là..đại khái như kiểu..đằng nào cũng không học thì để cho nó mượn nó học "hờ hờ để chị học hộ cho :D "... :-S :( . Hix thôi thì bạn thân...đành ...thì...giúp đỡ nhau vậy...Nhưng ko hiểu sao trong lòng vẫn có một cái gì đó...unsatisfied.
THE END

red_heat

Truyện cả Híu béo nhắng vãi, nhưng sư sao lại lạy chúa :D

unperfect_man86 said:
once upon a time , tren mot ngon nui cao o dat nuoc nhat bon xa xoi , co 2 chi em nha lien ham tuan nhoi chung song voi nhau. Tuan nhoi hay len mot ngoi chua co kinh o tren dinh nui de choi , o do co 1 vi cao tang da tu gan tram nam nay ....... mot ngay nang dep , tuan nhoi di choi ve voi mot mat tham tim , khoc loc ke cho lien rang anh ta bi mang , bi chui , bi danh tham te boi .... vi cao tang no . Lien ham nghe xong chay nhu bay len nui , tim vi cao tang do tra hoi :
Lien : Su kia , ta von coi su nhu cha nuoi , ton kinh su het muc ma sao su lai mang em trai tuan nhoi than yeu cua ta ?
Vi cao tang lui lai ba buoc , diem dam noi : mo phat , ban tang xua nay chua mang ai bao gio ......
Lien : phet' , su dung co dieu toa , su lai con chui em toi nua , su co phai la su ko ?
Vi cao tang lui lai them ba buoc , diem dam phan tran : mo phat , ban tang xua nay chua chui ai bao gio .....
Vi cao tang lui lai han 5 buoc , diem dam noi : lay chua :9 , xua nay ban tang chua danh ai bao gio ......
Ko the chiu duoc nua , lien nhay lien ( 3+3+5-1 ) =10 buoc den truoc mat su : SU CHA MAY CO NHAN KO BA` CHO AN DAM' BAY GIO` ?????
Vi cao tang rat binh tinh , nghiem trang lui lai them 1 buoc va noi' : A DI DA` PHAT , BAN` TANG XUA NAY CHUA NGAN' AI BAO GIO` , THICH' THI` CHIEU` ..... :cool:

red_heat

Mẹ, nghe mày kể đắn đo 55$. có khi còn bị stress hơn là mày học ôn thi đây.
Mà sao không mang ra trường bán sách.

vietlien said:
Mà con Chi làm sao mà chán...mong rằng nghe xong chuyện này mày đừng vì thương tao mà buồn thêm nhá em gái =))
Đầu đuôi câu chuyện nó là thế này...có một bạn tên là Việt Liên...học ở APU...bạn í là dân APS( tức là major sẽ thiên về study)...bạn í đã thong thả gần 1 năm trời với í nghĩ là học du lịch môi trường...rồi về nhà...tóm cổ những thằng nào thải rác ra đường :q: :x . Một ngày kia bạn í đi dự một buổi seminar về Japan_Beppu tourism industry ( viết thế có đúng nhỉ :-/ ) và nhận thấy rằng không thể chỉ ngồi gặm..môi trường và nghiên cứu không được...vì tourism nó liên quan đến nhiều nhiều thứ mà bọn APM ( thiên về management) nó đang học...vậy là bạn í quyết định sẽ học cả major của APM...như marketing, business management, finance ( hình như vậy.. :D )...Nhưng đăng kí một học đã làm từ đầu kì (semester)...bao nhiêu môn của M bằng tiếng Nhật đáng để học đã lỡ hết rồi...phải đợi đến năm 2 thôi. Nhưng năm 2...còn major của S nữa...có mà bận tung đít...Thì tự nhiên bạn phát hiện ra môn business management yêu cầu học bằng tiếng anh, tuy có một chút lo lắng vì khả năng tiếng của mình nhưng Liên quyết định sẽ theo học và cố găng hết sức. Bạn đã đến dự thử lecture và cho rằng...ừ nếu cố chắc được. Nhưng khốn nỗi...textbook tiếng Anh thì chẳng rẻ tí nào...quyển đó là khoảng 55$ hờ hờ. Suy nghĩ đắn đo, đi đi lại lại ngắm nghía quyển sách (mà cũng có phải là mua ngay hôm đó đâu, còn về nhà suy nghĩ...xem lại..các môn học để chắc rằng môn đó đáng để học, mà cũng đi dự nhiều lecture khác nữa...để chọn đc ra môn học cuối cùng...hợp lý nhất).. Cuối cùng...yếu tố môi trường (tức là môn này trước sau cũng phải học )..+ sự quyết tâm của bạn đã vượt lên tất cả...đắt thì cũng là bổ cho mình...ko sao. Sau này cày bù tiền lại sau. Và bạn đã mua quyển sách đó...trong lòng nghĩ thầm....một quarter mới với thử thách mới thú vị đây.
Giữa hai quarter có một ngày để học sinh sửa lại môn đăng kí của mình. Ngày này...Liên ngồi vào máy, mở internet trước 15 ph để đợi đến giờ renew subject....thời gian đã đến...Liên mở trang đăng kí...vào thư mục register.. vào màn hình điều chỉnh cá nhân, kích chuột vào thứ 2 tiết 5 - quater 2...và ...và....và...Liên giật mình khi thấy rằng...ko có môn business management trong list những môn học Liên được đăng ký. Tự hỏi hay là mình kich nhầm ngày giờ...rồi thử lại vài lần vẫn vô vọng. Tự nhiên trong đầu Liên chợt nhớ ra dòng chữ...trong quyển student handbook....hờ hờ..."học sinh năm thứ chưa được đăng kí chéo major (tức là S chưa đc lấy môn của M và ngược lại)" ............. =(( ĐÁNG CƯỜI HAY ĐÁNG KHÓC ĐÂY.
Hờ hờ...một bài học đáng để nhớ cho sự thiếu cẩn thận và không lên kế hoạch kỹ lưỡng..Trước khi đi papa đã dặn dò là làm gì cũng phải xem xét cho kỹ..hix vậy mà...đúng là...xa nhà...xảy một cái...là đau thế đấy. Hix các bạn xa nhà như tớ cũng cẩn thận nhé..trước khi làm cái gì cũng phải...nghĩ kĩ vài chục lần nhé.."đời bao giờ cũng phải có vài phương án dự phòng con ạ :-S ". Hix thấy nhớ papa quá :-( ...
He he...nghe đau khổ tí...nhưng cũng có cách chữa cháy..đành phải học chui môn này..đến lecture nghe thầy giảng...coi như là tập nghe tiếng anh. Bài tập trên net bảo bạn(đứa đã đăng kí học ) nó coppy rồi học lại. Hờ hờ...rồi hè ngồi mà tự gặm vậy...hix hix.. vì môn này kì sau không có nữa..Đau mỗi là đã mua sách...nghĩ rằng kì sau đăng kí lại..hix. MK, Quyển sách 55$ của mình...bi giờ ...bạn nó lại bảo là..đại khái như kiểu..đằng nào cũng không học thì để cho nó mượn nó học "hờ hờ để chị học hộ cho :D "... :-S :( . Hix thôi thì bạn thân...đành ...thì...giúp đỡ nhau vậy...Nhưng ko hiểu sao trong lòng vẫn có một cái gì đó...unsatisfied.
THE END

latinh_boy

Member
unperfect_man86 said:
Chuyện bùn cười đấy :) ,chắc gặp phải sư cụ chùa thiếu lâm rồi haha =))

son_moi

Member
XIN PÀ CON CHÚ Ý

mọi người viết bài dài wa',vùa đi học về lên forum nhìn toàn chữ là chữ ==> CHOÁNG.

Liên phải mua sách mói xuất bản à.Trường Sơn toàn sách photocopy, chi có 1 hay 2 quyển phải mua.Mà mua thi trong trường cái gì cũng rẻ( áo phông có 50k VND, đồ ăn,kẹo bánh rẻ gấp 3 ở ngoài.

SƠN học kỹ sư điện( Electrical engineering). Trong khóa học có môn Creative & THinking skill ( sáng tạo suy nghĩ) cái môn này là môn củ chuối nhất. Nhưng dậy HS thế này: NHỮNG THỨ XUNG QUANH TA ĐẸP LÀ DO TA NGHĨ NÓ ĐẸP,NẾU TA THẤY NÓ XẤU NÓ SẼ XẤU.TRONG ĐẦU LÚC NÀO CUNG NGHĨ TA DANG VUIVUI==> MÌNH SẼ THẤY VUI==> VÌ VẬY HÃY LUÔN =)) :) :D :) :x :d: :9 :p THẬM CHÍ :q: LUÔN HEHEHE'.

Hình như mình viết cũng hơi hơi dài dài :D

Cun ngoan

Hic... công nhận là bài dài quá, lại ko viết tiếng việt có dấu... nhìn nản quá chả mún đọc nữa.... :| sorry mấy bạn vít bài dài nha!
Hehe... còn Thảo cũng có học cái môn Sơn nói đóa... chỗ thảo nó gọi là clear thinking and logic... về lí thuyết thì học xong môn đóa là sẽ nhìn nhận mọi việc rất là logic & chín chắn, vv.v.... nói chung là cũng ko hỉu lắm nhưng mà càng học càng thấy ngu... :-S chuối ko thể chịu nổi. ko hỉu ai nghĩ ra cái trò dạy môn đấy nữa... :| terrm vừa rùi bị C môn đóa... u mình chả hỉu gì cứ kêu ầm cả lên... ghét ơi là ghét. u sang đây học ko fail chớ kể..... :q: :q: ... thế mà còn nói mình..... hic... học gì mà cứ kiểu kiểu trời mưa thì đường ướt nhưng đường ướt ko có nghĩa là trời mưa...v...v..... =(( pó tay toàn tập

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000