A5_Lớp của cô Lan

NOBODY

Member
??? Sao lại thế. Thế cái computer thì sao. Còn đi du ngoạn nữa. Đâu hết gòi???? 95% tàu mà chán à. Thế ông học thế nào, khó ko? Trường đấy có đẹp ko zậy?

Linhchi_gucci

sao lắm người bùn thế,lắm người chán thế,hehe,đời là mấy tí :p .Có khi có mỗi chú Tuấn nhồi và Thảo là phởn thôi,haha,thấy it online quá đấy.Chúng mày quên bạn rùi ah,ko thấy hỏi thăm bạn gì cả,tuấn nhồi có vẻ cú vụ ciao nhờ,hahahahah =))
Liên ah,tửu lượng của chị bây giờ chắc phải khá lắm rùi đấy nhỉ
Sơn ơi,bên sing có phải đang là mùa sale đồ đúng ko?

vietlien

To Tuấn nhồi...hớ hớ..em trai ơi...chị mày "nông dân" đơn giản...cả đời có biết Ciao là cái rắm gì đâu...à hình như có một lần được con em gái cứt cho đi ăn. Mày rủ chị vào đó lại....lung tung...xin chén rượu "quốc lủi" (ko biết viết có đúng không )...thì lại làm ngượng mặt em trai =)) =)) . Vác trai rượu...lên nhà thờ nhắm nhít nem chua..mực nướng...ở góc phố...thế là vui rồi.
À...mà bọn Nhật í...uống rượu nhẹ bỏ xừ...thứ hai...chúng nó uống rất hay pha với nước ngọt..hoa quả...Kể ra uống thế thấy cũng hay hay. À...mà các đồng chí ơi...rượu bên này rẻ lắm(ko tính rượu ngoại nhé). Trắng, vàng, xanh đỏ...rồi là rượu vang, hoa quả...rồi là rượu có ga( như nước kiểu nước ngọt có ga í) ...pha hoa quả...lung tung beng hết cả lên...Tha hồ mà thưởng thức...Nhưng nhẹ lắm...chỉ uống chơi được thôi...hờ hờ. I-) I-)

To Sơn mọi...Bọn tàu ở đâu ra mà chẳng lắm...bên trường Liên cũng thế...đi đâu trong trường cũng gặp Tàu là 1 (Hàn quốc là 2). Mà suốt ngày phải nghe cái tiếng của chúng nó...nói thì nhanh...nhức hết cả tai ....hờ hờ. Ê mà ông vẫn đang học tiếng à...hay là thế nào rồi..Hì hì...nếu bên Sing chỉ có ngồi xem phim hay...thì chịu khó lên net post bài cho anh iem nghe...hờ hờ.

To noron ...hix...rượu cũng uống rồi mà vẫn ko đỡ à. Hix trầm trọng đây :( :( ...hờ hờ...quả này tôi cũng pó tay luôn...hix...phải tự tìm giải thoát thôi..hix hix :| :-S

Hờ hờ...thế cu Trinh đã bị các anh iem nó "thịt" chưa... =)) =))

Cun ngoan

miẹ cái internet acc của mìn hết tiền, toàn phải đi xài ké thế này đây. hix... vợ đang học rồi... mình có tiết 2 và 3 mới đau chứ.... ngáp ngáp... bùn ngủ wá.... dạo này tự nhiên cũng chán.... hehe.. rượu chè be bét mà làm gì... bây h phải đi cắn thuốc....( cho hỏi H khỉ bị bắt chưa....:p) Còn con Chi kia... vụ Ciao còn nhỏ chán... kú vụ khác cơ... hehe...
Chẳng còn gì thú vị ở cái cuộc đời này hết.... vui wá... ké ké ké ké.... nói linh tinh rùi....hxihix

Cun ngoan

Hic.. Tùng ơi.. Thảo thì chắc phải đến cuối sang năm hoặc hè năm 2007 mới về được VN ý... Mún về lắm nhưng cả năm chỉ được nghỉ có 3 tháng hè phải tranh thù ở lại kiếm việc làm thêm chứ học hành bên này tốn kém quá xin bố mẹ nhìu cũng ngại lắm... :( :( :-S . Tùng thì bao giờ đi zay? đi học bao lâu? bây h đang học tiếng TBN a`? tiếng TBN nói hello thế nào đấy?

Sơn mọi ở bên sing nhìu TQ lắm hả..hic... Thảo bên này cũng zay à... Đi đâu cũng thấy tàu \. học trong lớp có 20 đứa thì phải đến 15 đứa biết nói tiếng tàu... mang tiếng đi học Úc mà vào trong trường cứ như vào trường tàu ý.. :-S . Mình chắc sang năm cũng phải đi học tiếng TQ quá...
hehe mà bên sơn có sale ko? bên thảo tháng này mùa khai thuế nó sang sale bét nhè ra.. Mỗi tội ko có tiền mua nên đành ngậm ngùi đi ngó zay.... :D. Bên này mấy đồ TQ , HK mà sale tính ra còn rẻ hơn đồ shop Vn . Mỗi tội nó ko có hàn hiệu nhái nên pạn nào xại hàng hiệu thì cứ gọi là vài trăm vài trăm trở lên.. ;-) :q: :q: ...

Mới lại đính chính mới cả Chi bủm là dạo này tớ đang test giữa term nên nà hơi bận rộn tí... hết tuần sau là lại free ý mà.... :p

son_moi

Member
Chủ đề là KÔ CÓ CHỦ ĐỀ GÌ HẾT=))

E cac' ong oi có anh nao cua lop 10, 11,12 hom hoi 5 trường ở trường mình ko, post len coi. Ong Viet oi, máy tính thi có chú, nhung suốt ngày om máy tinh chua vô sinh cho là mạy Còn du ngoạn thi SIn bé tí, ong du sang TQ hay malai, indo nghe còn có lys. Trường tui học ha, sáng ra di học đi bộ từ cổng trường lên khoa tôi học cũng phờ cả râu hehe. Giờ đi học trường tôi bọn hs kéo vào đông như đi đánh trân.Mà xa nhà lại có cái tội, nhớ người yêu.:D, thiếu mì tôm:D sang thì nhớ mang nhìu mì tôm 2 ông nhé:D Ma dang mua` BIG SALE , GREAT SALE đấy, 20-70%.

KenDigital

Member
Thằng Sơn mọi ngu thiệt, vẫn cái kiếu viết TV ko dấu, đọc khó hiểu quá.
Tao đói wá, chơi điện tử đêm thật là mệt.

NOBODY

Member
son_moi said:
E cac' ong oi có anh nao cua lop 10, 11,12 hom hoi 5 trường ở trường mình ko, post len coi. Ong Viet oi, máy tính thi có chú, nhung suốt ngày om máy tinh chua vô sinh cho là mạy Còn du ngoạn thi SIn bé tí, ong du sang TQ hay malai, indo nghe còn có lys. Trường tui học ha, sáng ra di học đi bộ từ cổng trường lên khoa tôi học cũng phờ cả râu hehe. Giờ đi học trường tôi bọn hs kéo vào đông như đi đánh trân.Mà xa nhà lại có cái tội, nhớ người yêu.:D, thiếu mì tôm:D sang thì nhớ mang nhìu mì tôm 2 ông nhé:D Ma dang mua` BIG SALE , GREAT SALE đấy, 20-70%.
Trường nào mà giờ đi học chả đông. Sao lại phải ăn mì tôm à????? Cơm đâu???? Mà mùa Big sale nghe có vẻ hay hay nhỉ. Ở Vn có ko zậy??? :p

son_moi

Member
cho Viet với Nguyên

Ông hâm thế , ông đi học về rùi là ko còn muốn nấu cơm đâu, may ra nhà gần chỗ ăn thì tốt.Nhà xa chợ thì 1 tuần mới đi chợ 1 lần, tuần nào cuối tuần lười là ăn mì tôm, hoặc ra ngoài ăn thôi. À, tôi có ông bạn cả tiền nhà,tiền thêu nhà và tiền tiêu 1 tháng là 4 triệu( co như cả tháng ko mua bán gì ngoài cơm, nước)còn BT thì 7 tr đến 10 tr 1 7(cũng tùy vào mình,nhung 4 tr là rất ít). 1 nhà thường có 3 hoac 2 phòng, muốn ở bao nhiu thì ở,miễn là có chỗ ngủ:D Nhà có bể bơi,sân tenis,hồ cá,bảo vệ cẩn thận,phòng tập thể dục là 12 triệu đến 15 triệu ( là khu vùng sâu vùng xa nhưng gần trường học)thêm điện nước internet 1 tháng tầm 300-400 nghìn nũa. Mà các ông định học ngành gì vì một số ngành bắt buộc phải có máy tính xách tay.Mà máy thì nên sang đây rồi mới mua,vừa rẻ hơn ở Vn,vừa đẹp hơn:D.Mà các ông nên học nấu ăn, đợt tới về tôi cũng phải học vài món. Sang đây, anh em gap nhau, đi ăn rồi đi xem phim, có máy tính thì chơi online với nhau, vậy là vui rồi. Buồn lắm các ông oi

NOBODY

Member
son_moi said:
Ông hâm thế , ông đi học về rùi là ko còn muốn nấu cơm đâu, may ra nhà gần chỗ ăn thì tốt.Nhà xa chợ thì 1 tuần mới đi chợ 1 lần, tuần nào cuối tuần lười là ăn mì tôm, hoặc ra ngoài ăn thôi. À, tôi có ông bạn cả tiền nhà,tiền thêu nhà và tiền tiêu 1 tháng là 4 triệu( co như cả tháng ko mua bán gì ngoài cơm, nước)còn BT thì 7 tr đến 10 tr 1 7(cũng tùy vào mình,nhung 4 tr là rất ít). 1 nhà thường có 3 hoac 2 phòng, muốn ở bao nhiu thì ở,miễn là có chỗ ngủ:D Nhà có bể bơi,sân tenis,hồ cá,bảo vệ cẩn thận,phòng tập thể dục là 12 triệu đến 15 triệu ( là khu vùng sâu vùng xa nhưng gần trường học)thêm điện nước internet 1 tháng tầm 300-400 nghìn nũa. Mà các ông định học ngành gì vì một số ngành bắt buộc phải có máy tính xách tay.Mà máy thì nên sang đây rồi mới mua,vừa rẻ hơn ở Vn,vừa đẹp hơn:D.Mà các ông nên học nấu ăn, đợt tới về tôi cũng phải học vài món. Sang đây, anh em gap nhau, đi ăn rồi đi xem phim, có máy tính thì chơi online với nhau, vậy là vui rồi. Buồn lắm các ông oi
Chài chài. Nghe ghê ghê nhưng thích :D . Tui học CNTT thì chắc là phải có laptop gòi. Mình phải mua à. Tốn ghê. :( Nhưng được như thế cũng sướng. Còn vụ học hành thế nào. Ông có hỉu gì ko? Nó giảng có hay ko? Hix Chả biết có như ở VN ko nhỉ??? :(

KenDigital

Member
còn, còn chứ. Sale quanh năm Bủm ơi.
Sơn ơi, vào lop D3 03-06 mà coi, tao vào đấy psosst bài hỏi thăm em này hộ mày, bị cả lớp way lại tra khảo kìa.

latinh_boy

Member
son_moi said:
http://chuvanan.org/tuoihoctro/album/details.php?image_id=963
ai giải thích cho tôi cái này là cái trò gì. May mà con gái lớp mình còn ngoan chán :D
Em này tên là Giang 11D3, trên diễn đàn gặp nhiều rồi,em này ăn nói cũng hoành tráng phết. Nhưng xem mỗi cái ảnh có chắc là em này viết chữ đấy ko, có em khác cũng chụp mà.Em này hay online lắm,"giao diện" thì ở mức acceptable có ai lấy nick ko :D 

latinh_boy

Member
NOBODY said:
Chài chài. Nghe ghê ghê nhưng thích :D . Tui học CNTT thì chắc là phải có laptop gòi. Mình phải mua à. Tốn ghê. :( Nhưng được như thế cũng sướng. Còn vụ học hành thế nào. Ông có hỉu gì ko? Nó giảng có hay ko? Hix Chả biết có như ở VN ko nhỉ??? :(
Thế wên mất mây cái bài trước bạn Thảo kêu hả, nếu định đi thì chịu khó học tiếng vào,mà đi càng sớm càng tốt sang bên đấy kiểu gì ông cũng phải cầy ngoại ngữ, bao giờ đi đấy hay là học xong CĐ mới đi.

red_heat

Chú Đức bây h tìm hiểu gái gú ác phết nhỉ. Dao diện ổn nhưng các tính năng còn hoạt động không :D
VIệt định đi Sing à, nói rõ xem nào, co gì ai biết sẽ góp ý cho.
Nếu mày muốn mua laptop tao co thể mua giúp cho, papa sắp sang rồi, hoặc chờ qua đấy mua cung hay.
Nghe Thảo kể bên đấy nhiều tàu đến thế cơ à, bên đây bọn tôi nhiều Nhật
Chỗ đồng chí Sơn ăn ở cũng đắt chẳng kém ở đây nhỉ.
Tôi ở nhà host 400$ tháng, ăn trưa, mua vớ van nữa phải tầm gần 600.
Còn mấy bạn bên Nhât, Úc thế nào, kể cho mọi người biết vợi

son_moi

Member
Óa Óa, vừa đi học về. THÔNG BÁO VỚI LIÊN LÀ SƠN ĐI HỌC CHÍNH RỒI:D. Sai lầm lớn nhất của tôi là đăng ký đá bóng làm môn thê thao. Mẹ ơi trời nắng dã man nó bắt ra khởi động với đá 2 tiếng, sặc c**. Biết thế đăng kí võ thuật, được học trong phòng:D Gameonline thoiiii :D

Cun ngoan

hoho... lâu lâu ko onl, forum rôm rả quá nha... Sơn mọi vào học rùi hả? Tình hình học hành thế nào rùi? SƠn học ngành gì đấy? Quân tráng sang bên đó đã ổn định chưa? Ăn ở thế nào? có ở homestay ko? Mà lớp mình có bạn Việt sứt chuẩn bị đi sing à? học ngành gì thế? Đi Sing nghe nói cũng tốn kém phết đúng ko? ( nghe qua qua thui chứ ko bít thực hư thế nào ) nhưng được cái gần nên được về VN nhiều... zay cung tốt lắm rùi.... Tiện thể trình bày lun tình hình bên này để pà kon ai tìm hiểu đi du học thì bít lun đỡ phải đi công ty tư vấn nha> :D
Bên thảo ở nếu home stay là 190$/ tuần, họ lo cho chỗ ở, điện nước, ngày 2 bữa ăn. còn lại mình tự trả điên thoại , ăn trưa & net...v.v... nói chung tiêu gì trả cái đóa..hih
còn ở student residence thì có 2 loại , 1 loại họ nấu cho mình bữa sáng va tối là $180/ tuần.còn loại tự nấu ăn là $115/tuần ( họ trả cho điện nước còn lại tự trả ).
Nếu thuê nhà thì cũng tùy nhưng điều kiện nhà ở gần hay xa city, đồ đạc nhiều hay ít...v.v.. giá thì rẻ nhất là khoảng $100/tuần / đứa kể cả điện nước, gas... còn đắt nhất thì hic... unlimited... 300, 400 /tuần... nói chung ở cả tháng mất khoảng 800-1000 tất tần tật mọi thứ . Cũng tùy thôi nhưng nếu chịu khó nấu ăn & đi chơi ít thì tiết kiệm được cũng nhiều... :p.
Mà tớ là ở vùng rẻ rùi chứ Sydney với Melbourn còn đắt lòi ra gấp rưỡi... :-S
ko bít so với pà kon thế rẻ hay đắt nhỉ . Thực ra đi Úc hồi trước thì tính ra so với Anh Mĩ lả rẻ hơn nhìu nhưng mà bây giờ đô Úc nó lên quá nên .... :((.... hic... Tớ ko bít rõ lắm nhưng thấy đi Hà Lan cũng có vẻ hay đấy.. vừa nõi tiếng Anh, vừa châu Âu... thấy có vẻ văn minh lịch sự thế nào ý... hih... ko bít đúng ko nưa....

a mà quên mấy cái $ tớ nói trên đều là AU$ nhé.. từ hồi sang đây mất khái niệm đô la Mĩ rùi...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000