A5_Lớp của cô Lan

latinh_boy

Member
Lớp mình nói chuyện vui vẻ quá nhỉ he he !
-Bạn Thảo gì đó ơi ở nhà bạn học có "ngu" lắm đâu(lúc nào cũng top lớp) mà sao bên đấy kêu học khó thế,khi nào kiếm được học bổng thì hãy khoe và khao nhé,còn ở nhà bây giờ học cũng ko dễ thế mà mình lại còn lười hehe.Mà bạn khôn thế nhờ người về bên này mua đồ cho nó rẻ à !
Mình vẫn chưa biết mấy bạn đi du học học ngành gì nhỉ ?
-To Tùng:mày đăng cái ảnh kia lên là tao đã thấy không khí Cuba rồi,đấy là nhà gì thế có phải trương mày ko? tao ở nhà mà có ốm đau gì nhắn tin cho mày thì mày cứ gửi cho tao độ chục cân đường để tao ăn nhé,bên đấy đường nó cũng nhiều như núơc ấy mà :D

Cun ngoan

Hic.. ở VN học giáo viên hướng dẫn cụ thể, lại học bằng tiếng việt nên còn hiểu.. sang đây nó cứ vứt cho cái tờ giấy, bắt lên mạng tìm thông tin hoặc vào thư viện tìm sách... 1, 2 tuần sau nộp report 1000,2000 từ.... sách vở thỉ 1 bài báo có đến hơn nửa số từ chả hiểu nghĩa là giề... :( :( ... ko nản sao được cơ chứ.... :((...

Hehe... bạn latinh boy thông kảm nhé... tớ học kinh tế nó dạy là phải biết đầu tư hợp lí mới giàu được ===> đồ VN rẻ hơn tại sao ko mua đồ vn... :)). Thông báo bạn luôn là tớ lúc đầu định hoc Banking& finance nhưng mà sang đây mới biết ngành đó hơi khó xin việc đúng nghề nên đanh tính chuyển qua Accounting... học chán nhưng dễ xin việc vì bên úc nó đang thiếu Accountant. Hic... có lẽ phải chịu khó chút vậy.

A mà tùng choắt đi Cuba học mấy năm đấy? Đi học bổng sướng thế. Sang đấy học tiếng TBN a`? thế bây h học đến đâu rồi.. có gì thông báo cho bạn bè với nha.....

Zay thui, hẹn gặp lại cả nhà sau nha! :d: :d: .. nice weekend

NOBODY

Member
Trời, bố Tùng "Cuba" có cái ảnh ác liệt thật. Học xây dựng có khác, lúc nào cũng thấy nhà với nhà.
To Thảo: Có vẻ học ở nước ngoài khó thịt. Mà học xong ko định về việt Nam kiếm xiền à? Máu thế.

vietlien

hờ hờ...cho hỏi tí...hix hix

Hè hè...mở mồm hỏi câu này thể nào cũng lại bị khen mới "cao" lên..nhưng thôi ở đời không nên dấu dốt. Tôi cứ thắc mắc là không hiểu đồng post ảnh ở avatar và ảnh ở...mục dưới chữ ký như thế nào hix. Mấy lần tôi post thử nhưng nó cứ kêu cỡ to..thế này thế nọ...đít hiểu gì cả. Mà làm thế nào để chỉnh ảnh theo đúng yêu cầu. Thấy anh em hết ảnh to ảnh nhỏ, ảnh gái ảnh mú....mà mình ko post được khó chịu quá. Có gì hướng dẫn cụ thể cái nhé

Uh, con Thảo nói đúng đấy...cái khó khi học nước ngoài chủ yếu là do trái ngôn ngữ.

He he...tớ học bên này...(dự định nhé)....là về study (nghiên cứu ) ...chắc là về du lịch + chút môi trường. Hờ hờ...sau này iem về nước bác nào xả rác là iem phạt đóa nhá... =)) =)) . Đang lo học cái này về đít kiếm được việc. Thôi thì...phải phải nhờ vả liên minh với các bác học kinh tế để kiếm trác tí vầy...hờ hờ....
Ok...thế nhá :d:

latinh_boy

Member
Bạn Thảo định ở luôn ở bên Úc à ăn chới quá, mức sống cao quá :D ,thôi chịu khó học kế toán đi sau này kiếm anh Úc nào giàu giàu ngồi mà đếm tiền cho nó cũng được :p =))

Cun ngoan

hehe... ở hay ko thì chưa sure nhưng ma ít ra học xong cũng phải ở lại cày kiếm ít tiền trả bố mẹ chứ... nhà tớ phải vay mượn mãi mới cho đi học được... ko ở lại làm về VN chủ nợ người ta đến chém chết tớ à... :D.
Mà bên nì người Việt mới gọi là giàu. Ăn tiền trợ cấp thất nghiệp & làm trồn thuế... hehe... Bọn Úc làm sao mà giàu bằng được.. Người VN mình khôn lắm. =)) =))

Còn bạn Liên ku li định liên minh với ai thế? có liên minh với xếp lun ko? Cho làm chân bảo vệ kiêm " cán bộ môi trường " của công ty em lun nè... Công việc đơn giản lắm.. chỉ bao gồm trông nom công ty & coi xem có đứa nào vứt rác lung tung thì báo em để em trừ lương chúng nó... hehe....

unperfect_man86

vietlien said:
To noron: Nghe ông nói đến cái đất nông nghiệp và hòa nhài...tự dưng hình ảnh...một người con trai (là ông đó )....đứng dưới cái nắng chói chang.mùa hè..giữa một nông trường...hay đại loại là một mảnh đất đang cần được khai hoang ...lại hiện lên trong đầu tôi. Cảm thấy nó đẹp vật vã....hix ko biết thực tế có được như thế ko :>> hì hì. Mà ông đang học ở đâu mà đất nông nghiệp thế??
Thứ nhất : nếu liên còn chưa chắc chắn về giới tính của tôi dến mức phải nói như trên thì tôi có thể cho phép bà kiểm tra riêng
Thứ hai : một mảnh đất chưa khai hoang thì có mà è cổ ra cấy với cầy vật vã chứ đẹp cái con khỉ
Thứ ba : đời còn có đứa bạn hỏi mình học đâu , sắp ra trường mẹ nó rồi

NOBODY

Member
Được thôi. Khi nào tao tậu nhà tao sẽ thuê mày đến làm vườn. Đảm bảo ko dưới 99 USD/ tháng. HEHEHEHEHE. Sướng nhé !

vietlien

chó chết

Đít miẹ ông noron làm cái gì mà khó tính thể. Kiểm tra giới tính cái đầu ông...tôi đít hiểu ông đọc thế chó nào và cũng nghĩ thế chó nào mà lại thành giới với chả tính. còn chuyện ông sắp ra trường mà tôi mới hỏi ông đang học ở đâu thì xin lỗi nhé...đây đã không quan tâm để í đến bạn bè...nhưng muộn còn hơn không. Mà "đời vẫn còn đứa bạn hỏi thăm ông, nhớ đến ông" là phúc lẳm rồi đấy. Đít hiểu ông nghĩ gì mà lại nói được câu đấy....Mẹ kiếp làm phúc phải tội. Nghe bạn nó kêu cả có vẻ mệt mỏi...post một bài mỹ hóa lên để an ủi nhau...thế mà lại được reply thế đấy.Mẹ kiếp. Đất khai hoang cấy cầy è cổ ừ mệt vãi đấy...xin lỗi nhé nhẽ ra tớ phải hiểu rằng...trên thực tế và...ở đó..ko có chỗ dành cho những cái gọi là giá trị tinh thần và những ý nghĩ bay bổng như tớ... Xin lỗi bạn noron nhé!

Hờ hờ...nguôi nguôi một tí chứ nhỉ. con chóa Thảo kô phải đì bố ở trên này đâu. :) :q: :>>

Thế cái vụ tôi hỏi post ảnh thế nào mà trả thấy ai trả lời thế....hộ nhau cái nhỉ

Thế thôi nhá.....hôm nay bực mình quá ...............................

latinh_boy

Member
Hề hề đọc bài của bạn Liên cứ tưởng đọc bài của...Tuấn nhồi hehe.
Chắc hôm nay bạn bị đứa nào chơi hay sao mà cáu thế, bớt giận bớt giận.
Mà ông ron này chẳng tâm lí gì cả bạn bè ở xa hỏi thăm nhau vui vẻ vài câu dù chưa chính xác, sao cứ phải bắt bẻ nhau làm gì mất vui.

vietlien

hey

Hờ hờ.... đỡ hơn rồi. Kể ra tự nhiên đùng đùng nổi giận cũng vô lý quá. Nghĩ đi nghĩ lại quy cho cùng thì tôi nghĩ...cũng tại là chỉ vì sự hiểu lầm...bởi những dòng chữ vô hồn không thể diễn tả hết suy nghĩ và tâm trạng của người viết. Và vấn đề cũng ở chỗ khi người đọc đọc bài của người khác với tâm lý như thế nào. Nếu bạn vui thì nội dung bạn cảm nhận sẽ khác và ngược lại với khi buồn. Có thể noron lúc đó không được vui cho lắm và đã hiểu nhầm í của tôi sang thành í khác...hì hì hì :| .Đúng là...ko nhìn vào mắt nhau thì không biết nhau nghĩ gì. Hè hè...bỏ qua nhé

Anh em cũng thông cảm cho bạn vì bài viết thô lỗ...

Thế nhé.

NOBODY

Member
Đúng rùi. Có cái qué gì đâu nhờ. Thằng Hiếu chỉ nói cho có thôi mà. Có gì đau mà bà Liên phản ứng kinh thế. Làm một tràng, hixhix.

Cun ngoan

hix.... chị Liên ơi.. :-B :-B :-O :-O iem xin nỗi chị từ lần sau iem ko dám đì chị nữa ạ...hic.... chị nguôi giận nguôi giận đi chị.. đừng quẫn quá chạy nhảy lung tung trên núi là nguy hiểm lắm đấy... mới lại cũng phải kiềm chế đừng đụng bát đụng chén gì... chẳng may vỡ lung tung đền là mệt lắm đấy... làm được có 5, 6 khìn ( quên ko hỏi dạo này có bị xuống giá ko ) mà vô phúc vỡ cái gì thì đền đến bao zo.... =)) =))

Cun ngoan

hix.... chị Liên ơi.. :-B :-B :-O :-O iem xin nỗi chị từ lần sau iem ko dám đì chị nữa ạ...hic.... chị nguôi giận nguôi giận đi chị.. đừng quẫn quá chạy nhảy lung tung trên núi là nguy hiểm lắm đấy... mới lại cũng phải kiềm chế đừng đụng bát đụng chén gì... chẳng may vỡ lung tung đền là mệt lắm đấy... làm được có 5, 6 khìn ( quên ko hỏi dạo này có bị xuống giá ko ) mà vô phúc vỡ cái gì thì đền đến bao zo.... =)) =))

Thay mặt tất cả những người làm Liên nóng giận... 1 lần nữa xin lỗi chị Liên...

a.. hay là dạo này ko chịu ăn rau nên bị.... :D hả ? thui, chịu khó mua ít rau về ăn đi.... mấy cái đó bổ béo gì đâu mà tiếc mãi ko cho nó ra... :p :)

vietlien

Oai choài có con em gái quý hóa quá...chỗ public thế này mà nó chẳng nể mặt giữ thể diện cho chị nó gì cả...hix hix. Bảo nó "cấm đì mình trên này" là sai lầm lớn...của tui roái...khác chóa gì thêm dầu vào lửa.
Oe oe..bài bạn post có vẻ hơi quá chớn nhỉ...anh em kêu kinh quá...hix hix...thông cảm thông cảm...cũng chả hiểu sao lại thế hè hè :|

Mà ông Đức kêu post ảnh giới thiệu người iu người đương gì thế. Hay ông có gì rồi nên mới kêu gọi bà con. :)

À...bên này bi giờ nóng nóng rồi...bọn con gái nó ăn mặc vui mắt lắm...he he...chỉ tiếc là dạo này tôi bận quá...chưa nhiếp ảnh được cho anh em vài bộ collection...hờ hờ.... =)) :) .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000