12D1 nơi hội tụ của những thằng KHÙNG

Dragon

Tình hình kiểu này có vẻ không ổn rồi. Mỗi người chịu khó nhịn nhau một vài câu đi. Anh em mình vô đây trao đổi với nhau để cho vui chứ 0 phải để tranh luận cãi lộn xem ai đúng ai sai. Mỗi người có một tính cách không thể bắt ép họ phải như thế này như thế kia được mà chỉ nên góp ý để họ 0 đi quá đà thôi. Cuộc sống là thế,có người thế này có người thế khác,như vậy cuộc sống nó mới muôn màu muôn vẻ chứ 0 thì nhằm chán lắm:(
Nói thật với mọi người,hồi trước topic này chỉ có một vài người vào viết bài,buồn lắm vì không hiểu tại sao lớp mình trước kia vui vẻ thế mà mọi người đâu cả rồi,làm mình thi thoảng phải vô đây spam một bài (spam theo đúng nghĩa đấy vì viết chả có nội dung chi cả) để cho cái topic của lớp vẫn sống thoi thóp.
Bây giờ topic đông vui vì có thêm nhiều người tham gia. Do 0 có điều kiện gặp gỡ bạn bè nên topic có thể coi như cầu nối các thành viên 12D1 với nhau,để anh em có chỗ trao đổi thông tin, thông báo tình hình của mình cho mọi người. Lúc đầu có thể nói là rất vui và hào hứng mõi khi vào topic để đọc bài viết của mọi người và reply. Nhưng mấy ngày gần đây thì có thể nói cảm thấy rất chán vì vào trong này chủ yếu thấy cãi nhau,giận giỗi, soi đến từng câu chữ của nhau căng thẳng bỏ xừ:( .Topic có tên "12D1 thân yêu" vậy mà giờ nó biến thành cái gì đây???????????
Vì vậy em tha thiết mong các anh các chị trả lại cho cái topic này sự bình yên vui vẻ như nó vốn có,đừng có cãi lộn trong này nữa,chán lắm rồi.

rai_cyber

To Trần Tuấn : mày yên tâm là ko bao giờ phải post ảnh lên 4rum với những lí do như mày nói nữa đâu Tuấn ạ , tao hứa danh dự với mày đấy.
To Trần Dương : xin lỗi bạn Dương chứ tôi ko hiểu cậu là con trai hay là ...tôi đọc những bài viết trước đây của cậu khi mà 4rum chỉ được duy trì bởi vài mống có giáo dục của lớp ta thì thật sự tôi nghĩ là cậu đã thay đổi nhiều so với hồi cấp 3 nên tôi mới dám viết bài trêu cậu chút cho vui nhưng giờ tôi mới biết mình lầm, lầm thực sự , sai lầm này có lẽ bắt nguồn từ sự thiếu giáo dục của tôi, tôi xin nhận và tôi cũng xin phép nói thẳng , cậu ích kỷ bỏ mẹ , chỉ vì ức chế 1 thằng vô văn hóa , 1 con sâu của lớp mà xóa sạch toàn bộ bài viết của chính mình đi (khác đíu gì công nhận thằng vô văn hóa nó nói đúng) rồi sau đó lại vào bảo tôi là sâu thế hóa ra đây là cái buồng vệ sinh công cộng cậu đi xong muốn dội nước hay ko tùy cậu a`? Nếu ko thích kiểu đùa của tôi thì nói thẳng với tôi việc gì phải tỏ thái độ trước cả lớp thế , trẻ lên 3 đâu mà cần người dỗ .Nếu đã xóa bài của mình rồi thì lượn mịe luôn cho nước nó trong việc qué gì phải vào đề nghị admin thế này thế nọ. Tôi chửi ai , ai chửi tôi là việc của người ta , người ta ko phàn nàn thì thôi liên quan gi đến cậu mà cậu xía cẳng vào , tôi đã đụng chạm gì đến cậu , đến bố mẹ cậu hay con chó ,...con gì gì đấy nhà cậu chưa mà kêu ca phàn nàn. Giận dỗi , nhấm nhẳng , đàn bà vcl. Nói thật chứ trong mắt cậu tôi mới chỉ là sâu thì tôi còn hạnh phúc chán chứ trong mắt tôi cậu dek bằng lão "chó béo" .
To Phúc Bình : có ai nói gì mày đâu mà mày nhặng lên thế , người ta chỉ trích tao đấy chứ . Mà mày sai rồi Phúc ạ , cái 4rum này lập ra đâu phải chỉ cho bọn lớp mình đọc đâu , mục đích của nó là giải phóng hội độc thân mà , vip member là các em xinh tươi lớp khác cơ , cho nên anh em mình viết linh tinh bố láo là phá hoại hình ảnh lớp , làm rầu nồi canh rồi còn gì .
Nhưng mà lần sau nếu thế thì nên đổi tên khác đi chứ đừng để là 12D1 thân yêu nhé kẻo ko em lại vào nhầm bỏ mịe , dù sao bây giờ biết vẫn còn chưa muộn. bibi .
PS: Chưa bao giờ viết cái gì nghiêm túc thế này nhưng thú thực là khi thấy mình bị so sánh này nọ với người khác em thấy ức chế quá , ức chế vờ cờ lờ (cho nên hôm nọ bạn Hoa chửi em, em chẳng dám ý kiến gì, ko biết bây giờ hết giận chưa ?? )

Dragon

Cứ cái kiểu cãi nhau này đến bao giờ đây hả trời:(
Sắp tới lại đến bài của Trần Dương reply lại Thế Dũng, ân ân tương báo đến bao giờ đây (sorry vì dùng ngôn ngữ kiêm hiệp vào đây dù mình cũng chả thích ngôn ngữ này tẹo nào). Cãi nhau hoài thế này thì sau này còn thèm nhìn đến mặt nhau 0 đây:((
Em đã xin các anh các chị thôi cãi nhau rồi mà, nhịn nhau một tí đi, cái tôi trong các bác quá lớn 0 thể nhẫn nhịn đc thì cũng đừng dùng những từ ngữ quá nặng nề như thế này chứ.
Bạn bè cả thời cấp 3 rồi mà chỉ vì những điều cỏn con 0 nhịn đc mà giờ thành thế này sao? Như thế sau này khi ra đời đi làm nhiều lúc gặp chuyện chướng tai gai mắt nhưng vẫn cứ phải vờ đi thì 0 biết liệu các bác nhẫn nhịn được 0 đây? nhiều lúc nóng giận quá 0 tốt đâu.

Dragon

Chú Dũng viết 0 đúng roài. Topic này đâu phải lập ra để giải phóng hội độc thân. Đó chỉ là cái cớ để anh em có thêm chuyện để bàn tán mà thôi chứ tìm kiếm gì người yêu ở đây=))
Còn các em vip member ở lớp khác có vô đây thì cũng mặc các em,0 biết các chú khác thế nào chứ anh đây 0 quan tâm và cũng chả cần để ý.
Nghe mấy lời của chú Dũng thấy chú tự hạ thấp mình nhiều quá,sao phải như vậy.Trong topic này mọi người đều bình đẳng!!!

to mọi người: những gì muốn nói em đã nói hết trong mấy bài viết vừa rồi của em rồi,các anh các chị đọc thấy có thể thực hiện được như em mong mỏi thì em xin cám ơn còn nếu 0 đc thì cũng đưng chửi hay tranh luận lại với em, em 0 muốn cãi lộn đâu,mêt mỏi quá rồi:(

ForestGump

:| :| :| :| :| :| :|
Sau 86400 giây ko vào 4r , mình đã quay trở lại , xem topic có tiến triển gì tích cực ko , và mình quyết định sẽ quay trở lại topic sau 86400 phút nữa , với chút hi vọng mong manh rằng tình hình chiến sự tại dải Gaza sẽ kết thúc . Good bye and good luck everybody !
PS : @ TAT : cảm ơn mày đã upload :p , nhưng giờ tao chưa down đâu , mai tao đến nhà ku Việt ( xài trọn gói ADSL ) để down chùa :D hehehe (tiện thể down thêm một vài GB dữ liệu , hehehe ) . Có gì liên lạc sau nhé :p

RungBachDuong

Đứa nào ko thích thì bước, anh em với nhau, nói hết nước hết cái rồi, ko hiểu thì thôi, tôi phải cái toàn nói đúng lòng mình, chắc các anh tưởng đùa!

Học tập, sống đã khó quá rồi, muốn vui vẻ với bạn bè cũ, muốn chia sẻ với nhau chút buồn vui mà cũng lắm nhọt vãi cả lúa, các anh là bố tôi hết, tôi sợ rồi! Ko hiểu các anh hơn được nhau ở chỗ này thì các anh sướng được bao lâu nhỉ?

Grenouille_vert

Moderator
:(( Mấy anh đừng thế chứ! Dạo này em hứng thú vào coi topic lớp mình lắm, cũng là nhờ mọi người cả đấy. Đừng vì mấy chuyện nhỏ nhặt mà làm topic này tan rã nhé, uổng công mấy đứa tụi em chăm sóc nuôi dưỡng mấy năm trời, cốt chỉ là để có ngày hôm nay, chờ đợi mọi người vào. Tất cả thành viên 12D1 đều là nhân vật chính mà. Chẳng lẽ để đến lúc sắp ra trái, mọi người lại bỏ chạy hết là sao?? :( .
Nói thế nào đi nữa cũng nên cảm ơn Trần Dương,vì cái topic này là do anh ý lập mà, điều đó đủ hiểu Trần Dương cũng như hầu hết chúng ta đều có một mong muốn chung, đó là làm thế nào để có một chỗ cho anh em chúng ta tụ tập, ( kể cả chửi nhau cũng hay, như hồi cấp 3 ý, vui lắm chứ), hay như VP nói : " muốn vui vẻ với bạn bè cũ, muốn chia sẻ với nhau chút buồn vui ".
Tớ hy vọng , mọi người hãy dẹp bỏ cái tự ái cá nhân, mỗi đứa một câu, topic lớp mình đang xôm như thế, vậy mà. Mà ngày trước , chửi nhau khích đểu nhau, có sao đâu nhỉ, vậy thì bây h, chúng ta hãy cứ như hồi trước đi, việc gì phải xoi mói nhau như vậy làm gì!

@ Duy Phúc: Nói chung là tôi muốn hòa bình. Cũng chẳng phải tranh luận ai sai ai đúng, nhưng cậu thấy đấy, tôi mới chỉ nói là cần hạn chế những lời nói "vô văn hóa", chứ chưa hề bảo ai là "vô văn hóa" cả, mà cậu còn thấy bực như vậy, thế thì khi các cậu dùng những từ ngữ mà chúng tôi không bao giờ chịu đựng nổi, lại đem bêu riếu chúng tôi, thì sự bực tức còn lớn thế nào. Hơn nữa, để Việt Phương kiểm duyệt chứ có phải tôi hay đứa con gái nào kiểm duyệt đâu mà cậu phải sợ nhỉ. Dù sao Việt Phương cũng "thoáng" hơn tôi nhiều mà.

@ Thế Dũng: Mình vẫn còn rất tức cậu vì cái cách cậu dùng từ ngữ. Cậu trêu đùa thì cứ thoải mái đi. Cậu xem mình trêu Đình Long suốt mà chú ta có bao giờ phải tức tối đâu. Vì thế, vấn đề không phải là ghét nhau vì thái độ, mà là không hợp vì cách nói năng thôi. Các cậu có thể nói với nhau thế nào cũng được. Nhưng chúng tôi không hề dùng những lời nói xúc phạm đến các cậu, thì cũng mong các cậu nể tình anh em khi nói chúng tôi cũng bớt đi một số từ không đẹp.

Nói tóm lại là tôi muốn hòa bình, các cậu cứ vào đây viết bài thoải mái. Nếu mọi người không thích "kiểm duyệt" thì thôi vậy. Tôi vẫn biết người như tôi ở cái xã hội Việt Nam bây giờ cũng rất khó sống, cứ như các cậu lại thoải mái. Có trách thì trách cái tính tôi như vậy. Các cậu bỏ qua cho những gì tôi viết là "con sâu"... nhé!

Grenouille_vert

Moderator
Mọi người thấy không, ăn nói trong 4r này , mọi người đều nói chuyện rất thoải mái, ít ra em thấy nói chuyện vui hơn nhiếu so với bọn ở ĐH. Qua cách nói chuyện, thấy tính cách của mọi người vẫn thế, chẳng có gì thay đổi cả. Vừa nói chuyện với MP, nghe được câu nói này, em cảm thấy mỗi chúng ta vẫn vậy. Thế Dũng vẫn thế, Việt vẫn tếu như ngày nào, Phúc thì vẫn đi kèm bên mình là những câu chửi thề và xung quanh là làn khói thuốc lá :p, còn Trần Dương thì vẫn nghiêm túc như anh tổ trưởng tổ 4 ngày nào (chuyên nhắc nhở mình và thằng ĐMinh về tội nói chuyện trong h),MP thì nổi tiếng bởi những câu nói bất hủ,... nói chung tất cả chúng ta vẫn vậy. Vậy thì cớ sao lại phải thay đổi chứ, cứ như vậy không vui hơn sao???

Dragon

Em đây được cái tốt nhịn nên các bác có trêu thì em cũng chả mấy khi để bụng nhưng khi mà em đã để bụng rồi á thì hehe kinh hoàng lắm đó:)
Đến đây vụ việc cãi lộn có thể chấm dứt được rồi chứ:-/
Những lời muốn nói thì anh em cũng nói hết rồi,chú nào thấy có thể hòa bình vào đây viễt bài với anh em thì vào còn 0 thì đành ngậm ngùi nói lới chia tay thôi.
Chuyển sang chủ đề khác đi cho nó đỡ chán,chứ mấy hôm nay toàn vào đọc mấy bài kiểu kia chán thí mồ.
Quay lại vấn đề chống độc thân cho anh em. Chú Tuấn ơi cho xin thêm tí kinh nghiệm chú sưu tầm được để học hỏi đi kiếm bạn gái cái coi. Chú có biết khi nào là đến giai đoạn quyết định nhất trong việc "cưa cẩm" 0 (tức là thời điểm mà mình có thể ra đòn knock out ấy:D )

mon_chizz

Chấm dứt nội chiến !!!!

:(Có vẻ như mọi sự căng thẳng đều bắt nguồn từ tớ. Do vậy nên hi vọng tớ cũng là người kết thúc được vụ này!

To all, đặc biệt là...: Mọi người đều hiểu là khi người ta "nóng giận mà mất khôn" thì sẽ không biết là đang làm gì ( những việc ấy có thể khá ngu ngốc , có thể gây rắc rối làm ảnh hưởng đến người khác...) . Vì vậy, rất rất mong mọi người thông cảm và cái gì đã qua thì cho qua, không để bụng.

Tớ còn điều này muốn nói nữa : Mỗi người đều có 1 quan điểm riêng-->sẽ có cách bày tỏ ý kiến riêng của mình. Do đó, tớ nghĩ mỗi người nên tôn trọng lời ăn tiếng nói của mọi người. Muốn "chửi bậy" thì okie thôi ( vì chẳng ai là ko biết ,mà còn xả được cả stress nữa chứ) nhưng "cố gắng " kiềm chế, chứ đọc một bài toàn gì gì đấy cũng thấy làm sao ấy.
Và rất mong mọi người không đem những "yếu điểm có tính chất tế nhị "(nhất là đối với con gái nữa) ra bàn luận, người ta muốn lờ đi mà lại bi lôi ra bàn tán trước bàn dân thiên hạ thì ai chả tức.

Vậy thôi ah!!!!:D

To TDũng: Hoa nó giận thật nhưng chắc cũng quên nhanh thôi. Ko phải lo lắng gì đâu. Có gì tớ sẽ phụ giúp:p. Quả này là có tem đàng hoàng.B-)

Sir_cobra

mon_chizz said:
To all, đặc biệt là...: Mọi người đều hiểu là khi người ta "nóng giận mà mất khôn" thì sẽ không biết là đang làm gì ( những việc ấy có thể khá ngu ngốc , có thể gây rắc rối làm ảnh hưởng đến người khác...) . Vì vậy, rất rất mong mọi người thông cảm và cái gì đã qua thì cho qua, không để bụng.
Ám chỉ ai đây :-/ |-)

rai_cyber

Ặc , thằng Phúc Bình nó bảo ko post bài nữa mà ... lại ngứa tay a`??? Cũng đúng thôi , nước chảy về nguồn , lá rụng về cội mà. kekeke
Nói chung đọc bài của mọi người em thấy mình có lỗi quá, xin lỗi bạn Dương , bạn Chi , bạn Hoa và tất cả mọi người

PhuongTM

Có vậy chứ. Hoan nghênh sự hợp tác của tất cả các thành viên. Hy vọng 4rum lớp mình sẽ rôm trở lại. Được ko nào ???

Grenouille_vert

Moderator
Anh MP đã có nhời thì chúng em nào dám cãi ạ :D
@Dũng Sáng: Thay đổi lại khóa học đi nào :-?
(Spam thêm một bài, cho nó sang trang 54 cái nào :p )

Dragon

Lợn Vinh đánh tiếng Việt có dấu đi. Vừa vô mà đã muốn gây sự với các bậc cha chú cây đa cây đề trong này hả? Coi chừng các tía đó con hehe

ducnv_d1

nick mới của em nè các anh. Cho lời chào mừng sự trở lại cái nhỉ. KHông chào mừng quay lại là tủi thân lắm đó :p.
Chào mừng sự bình yên đã trở lại trên forum của 12D1 :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000