12D1 nơi hội tụ của những thằng KHÙNG

Dragon

Chính vì Trần Dương lần đấu copy nên mới bị ăn con 1 đó:))
Cả lớp nó copy thì tội gì mình 0 làm theo chứ,phải theo xu thế chung của thời đại mới phát triển được:)
Mà sao bên chú sướng thế,copy được khi thi cơ à.Chả bù cho mình 0 làm được bài thì chỉ còn nước ngồi nhìn giám thị mà khóc thôi:(( (vì toàn phải ngồi đối diện với giám thị)

STICKWITU

:D ==>
"Ngày xưa giám thị cũng đi thi,
Cũng cop cũng quay chẳng kém chi.
Mà nay giám thị lại trông chặt,
Chẳng để em xem 1 tý gì..."

=))

topic lop' nay` tang nhanh kinh khung a,chong' mat,moi' may hom ko vao` ma` chang biet doc tu dau nua,ma` anh vu ghe wa,em moi noi 1 teo ma` da doa nay` doa no,so*.,noi' not' cau cuoi cung` roi` em chang dam vao` nua dau,so*. roai` ^^!.Cai chi CHI j j kia,sao em nghe anh Phuong bao la` nhi nhanh lam co ma`,em tuong nhi nhanh => de tinh',thoang' tinh' chu',the' ma`,oi gioi` oi,anh em co noi '' mk'' hay dai loai la` j j do,em ko nho' ma` chi CHI da~.............,den' so*.,con trai toan` an noi the ma`,chi chap' lam` j`,chac' anh em luc' nho~ mom` moi' noi the' ^^.Doc may' bai` gan` day cu nhu kieu chi. CHI.............anh em lam' y,kho^? than^ anh em !!!!!!!!

uh` thi` qua roi` nhung em thay cai chi CHI kia van '' co ve tuc tuc '' day chu',ma` ba` chi la` ai ma` NONG' TINH' the',bo' tay voi' cau cua ba` '' ko bit' co em da bi thang` nao` dap 2 tu` mk vao` mat chua '',ba` ko bit dua` la` j a`,ba` co' anh hay chi em j do' ko,ba` chi ko biet' benh^ nhau la` j nua~ a`

RungBachDuong

Ô hay, những người trong cuộc cần nói những gì thì đã nói cả rồi, sao tự nhiên con bé này lại nhảy vào nữa? Trang về nhà học bài đê, còn sự việc ra sao, tại sao mọi người lại cư xử thế thì cứ hỏi thằng Vũ là biết.

Đấy, có vì vài lời ăn tiếng nói thôi mà thành to chuyện, hy vọng mọi người - dù sao cũng học với nhau mấy năm, sống chân thành với nhau, coi nhau như bạn bè - bỏ qua được cái gì thì bỏ qua, ko bỏ qua đc thì vào đây mà chửi nhau cho hả giận rồi thôi, lên ĐH rồi, chắc mọi người cũng biết kiếm được mấy người bạn chân thành, chơi với nhau ko tính toán như hồi cấp III khó như thế nào...

ForestGump

@ em Trang : anh thấy Vũ lỡ nói với Chi a bit lack of politeness , rồi Chi nổi xung lên , rồi Vũ sorry và cầu hòa , đó là chuyện hoàn toàn logic ( và cũng đã dàn xếp ổn thỏa ) , anh thấy chẳng có gì khó hiểu cho thái độ của Chi cả , em bênh Vũ hơi quá đó , nếu thằng em ruột anh làm điều gì ko phải với người ngoài , anh cũng ko bênh nó mà nói trái với lòng mình đâu . Vả lại chuyện này , như Trang Nhớn nói ^^ , đã xong rồi , ko nên lục lại làm chi , nếu chỉ để cho topic lớp mình lên vèo vèo thôi thì còn tạm chấp nhận được , anh em nhỉ >:) . Bên cạnh đó , anh thấy em hơi mất bình tĩnh đó , Trang Bé gọi Trang Nhớn là " bà " , xem ra ko ổn lắm ( theo quan điểm về mặt ngôn ngữ của anh là như thế , vì sẽ làm Trang Nhớn tăng thêm mấy chục tuổi , mà cái này phụ nữ rất là ghét , phải ko Trang Nhớn :D )

@VP : tội nghiệp ông nhỉ , xem ra ông ko kiếm được nhiều người bạn chân thành , ko tính toán ở lớp ĐH :p , số tôi thì may mắn hơn nhiều , kiếm được nhiều người bạn rất tốt , rất chân thành ở BK :)

@TAT : cái diskeeper 10 thế nào rồi mày , tao nghe có mùi " software hóa bùn" thoang thoảng đâu đây .... ^^

rai_cyber

Hic , chào các bạn đặc biệt là các bạn nữ lớp 12D1 và tất tần tật nhưng ai tham gia vào topic này lời chào thân thương nhấtttttt xuất phát từ tận đáy tâm hồn non nớt trẻ thơ của mình !
Lớn lên dưới mái trường Chu Văn An truyền thống hào hùng , dưới mái nhà 12 D1 ấm cúng. Chúng ta đã có biết bao kỉ niệm vui buồn bên nhau.Sau khi ra trường mình rất buồn vì phải xa thầy cô , xa bạn bè , xa mái trường thân yêu ngời sáng truyền thống dưới nắng Ba Đình lịch sử (mk, viết câu này thấy quen quen mà dek nhớ là đọc được ở đâu ). Từ khi biết được topic này mình rất vui như cọc tìm thấy trâu và đã cố gắng góp chút xi măng cát sỏi để xây dựng topic thêm hấp dẫn.Người xưa có câu "giang SƠN dễ đổi , bản tính khó rời " mình chỉ định vui đùa 1 chút để phần nào làm dịu bớt cái hỏa của mùa hè, xua đi cái hàn của mùa đông nhưng dường như nó đã phản tác sờ dụng . Ko những Trần Dương mà cả Ngọc Chi lẫn Ngọc Hoa đều phản ứng vô cùng gay gắt (chắc mặc cả bộ reflex damage 5%) trước những bài viết rẻ tiền của mình (theo lời NNH ), thực sự mình chẳng có ý gì và mình đã hỏi 1 số bạn trong lớp các bạn đều bảo "thôi rồi bọn nó sẽ hiểu, anh em mình ko có ác ý là được " nên mình cũng thấy đỡ lo và nghĩ chắc ko có chuyện gì . Nhưng hỡi ôi, sự đời ngang trái , giang hồ hiểm ác ,sống ở đời có mấy ai biết được chữ ngờ, lờ mờ tối hôm qua , khi gà vừa mới lên chuồng , ngoài đường hối hả tan ca ,mọi gia đình đang chuẩn bị quây quần bên mâm cơm gia đình thì bạn Hoa(12d1CVA , 99-02) gọi điện cho mình và !@#$%^&*.... vừa nghe tiếng bạn mình đã sởn gai óc, tóc trồng cây chuối , dek dám mở mồm nói câu gì . Thú thực là tiếng khóc của bạn làm mình liên tưởng đến những trận lũ quét tàn phá miền Trung hồi năm ngoái, so với nó cơn mưa ngoài cửa sổ(chỗ các bác thế nào chứ chỗ em mưa to vãi.. ) chỉ như cốc trà đá giữa trưa hè oi bức.Mình biết mình sai , mình vô cùng hối hận và mình đã xin lỗi nhưng lời xin lỗi muộn màng của mình đã ko được chấp nhận. Than thay , biết làm sao đây, với kinh nghiệm nói chuyện với con gái non nớt như ớt chưa chỉ thiên của mình( báo cáo cả nhà là em đã 23 mùa xu hào chưa 1 lần xào mỡ ) thì thực lòng , thực ruột , thậm chí là cả đại tràng lẫn dạ dày là mình chịu, ko biết phải làm sao đây???
So, mình mong các bạn hiểu cho hoàn cảnh éo le của mình mà nói giúp mình trước bạn Hoa cái , ko kẻo họp lớp năm nay mình ko dám đi mất ,huhu.. hĩ, lạy thánh ala , lạy chúa giesu , lạy đức mẹ đồng trinh , xin hãy ban phước lành cho con , Amen ! =((
Trong lúc trưa hè đói khát , lời lẽ có gì sơ suất tại hạ xin được lượng thứ !
( Hoa nói là ko bao giờ vào cái topic này nên ai đấy có giúp thì giúp chứ xin người đừng hót lẻo , dập lửa bằng dầu hỏa , tá lả trong đồn công an đó) :-S

Dragon

Việc này chú tự giúp mình trước đi. Gọi điện đến nhà bạn xin lỗi đi. Nếu tình hình căng thẳng quá thì đành nhờ lớp trưởng VP và mấy bạn nữ giúp một tay.
Giờ thì đã thấy hậu quả tai hại của việc trêu 0 đúng đội tượng chưa hả? Làm con gái giận thì hơi bị thê thảm đó chú ạ.

RungBachDuong

ForestGump said:
@VP : tội nghiệp ông nhỉ , xem ra ông ko kiếm được nhiều người bạn chân thành , ko tính toán ở lớp ĐH :p , số tôi thì may mắn hơn nhiều , kiếm được nhiều người bạn rất tốt , rất chân thành ở BK :)
Cái này hình như tôi với ông có lần tranh luận rồi thì phải :)) Trong những lúc bình thường không nói làm gì, trong lúc khó khăn, liên quan đến chuyện tương lai, tiền bạc, lúc đó mới biết mặt nhau cơ ông ạ! Chứ bình thường thì tôi với ông chưa biết ai đã có nhiều bạn (tốt) hơn ai ;) Bọn lớp tôi rất tốt, đặc biệt là dân Hà Nội, lúc nào cũng sẵn sàng giúp nhau, nhưng có một số đứa thì đến những lúc nhạy cảm (xin xuất ở lại trường, xin học bổng, chọn thầy hướng dẫn - mà ông sắp phải trải qua đấy) thì cũng.... ko ra gì lắm, đương nhiên nó cả mặt tốt và mặt xấu, vì nó thúc đẩy tinh thần cố gắng của mình hơn, nhưng tôi ko thích như thế!. Nhưng nếu ông đã đọc mấy bài viết "sến" của tôi (chắc ông bận nên ko có thời gian nhỉ :() thì ông sẽ thấy là tôi luôn tin lớp mình dù có khắc khẩu, khắc tính cách (tôi với ông chẳng hạn) nhưng chả bao giờ nghĩ xấu về nhau, cố ý chơi đểu nhau cả, cái đấy mới là quan trọng.

@ mọi người: Thằng Dũng đến viết cái bài tử tế của nó cũng với giọng văn thế này có đau tôi ko cơ chứ :)) Nhưng mọi người đọc kĩ 1 chút nhé, hy vọng anh em mãi là anh em, thế thôi! Mà thằng Dũng việc quái gì phải đổi cả khóa học thế, dở hơi à? Việc nào ra việc nấy chứ!

STICKWITU

@ Dũng: mày đã thấy nói năng kiểu như vậy gây tác hại thế nào chưa? Tự mình giải quyết vấn đề mình gây ra chứ biết làm sao bây giờ. (ko cần nhờ vả VP hay các bạn gái vì mày còn là con nít hay sao?). Hoa bảo là ko thèm vào topic của lớp chỉ vì bài viết của mày, thế thì tao thấy Hoa cũng sai, và cũng đánh giá mày quá cao rồi, hơn the rest of us.

@ Khôi: Anh bình tĩnh tui đang upload đây, công nhân để lâu nó quên, làm gì mà lại bảo mình thế hix hix

@ Hoa: (nếu mà có qua xem) tớ cũng có lỡ lời ko phải với ấy rùi, đã xin lỗi rồi ko biết có để bụng ko vậy (nể tình học chung suốt từ cấp 1 tha thứ cho tớ okie), thằng Dũng mồm nó như thế ai mà nó ko chửi tại sao phải để vào bụng làm gì. Biết là mình lớn rồi thì tự trọng cũng cao lên nhưng mà tớ nghĩ Hoa cũng đừng quá để tâm những câu nói hơi quá đáng. Tớ nghĩ lúc mình ra ngoài đời tiếp xúc với xã hội còn nhiều điều làm mình phiền lòng hơn nhiều chả nhẽ lúc nào mình cũng để ý từng câu từng chữ 1 với bất cứ đối tượng nào hay sao? Consider ko vô cái topic này chỉ vì TD, còn bao nhiêu bạn bè ở đây nữa thì sao đâu phải lúc nào cũng gặp mặt được. It's up to u, but be "real mature" plz

rai_cyber

Anh Nọi anh đọc bài tôi viết hay ko kệ anh việc quái gì phải soi mói cả những cái khác nữa chứ , mà có phải tôi ko muốn sửa đâu nhưng chẳng hiểu cái thằng admin nó làm ăn kiểu gì mà tôi chẳng thấy cái thay đổi khóa học nó nằm ở chỗ ... nào cả, avatar thì ko đổi được , thông tin cá nhân thì dek sửa được nốt , admin cứ gọi là trình cao vờ cờ lờ .
@Đình Lộc : mày bảo tao nhờ mấy " bạn nữ " giúp đỡ à ? Tao được giúp đỡ rồi đấy chứ , ko nhờ bạn Ngọc Chi tận tình giúp đỡ thì tao đã ko bị bạn Hoa đánh thức giữa cơn mưa rồi.
Ngoài trời mưa tuôn xối xả
Trong nhà mưa cũng ra rả vào tai
Mình làm mình chịu trách ai
từ nay em nguyện ăn chay mấy ngày.
@ Những thằng trong hoàn cảnh na ná như tao : thằng Vũ Đẹt thì được em nó binh còn thằng Linh với thằng TAT ở tít tịt bên kỉa bên kia , mình tao ở đây chịu trận , thế có khổ tao ko cơ chứ , tay làm tai chịu , gõ cho sướng tay rồi bị chửi té tát chẳng khác gì tự tay mình vả vào tai mình , bách nhục.

Dragon

Thằng Dũng nhé,đã bảo thôi 0 gọi tên bố mẹ nữa từ lâu rồi mà sao mày 0 chịu bỏ hả. Tao 0 viết tên bố mẹ mày thì mày cũng đừng có đụng tới bố mẹ tao. Cái cách ăn nói và viết 0 suy nghĩ của mày còn gây tai hại nhiều,tự mình làm thì mình chịu,than vãn cái gì.

Sir_cobra

Nói đùa chứ đờ cờ mờ thằng Sáng nhé,mày làm tao vừa hút thuốc vừa đọc bài mày post,báo hại tao ho sặc sụa,liên tục ko nghĩ suốt 30 phút đồng hồ,móa nó,cái trò sặc thuốc đến khổ :((
Thật ra cái vấn đề tế nhị mà chúng ta nói chung và bạn Thế Dũng nói riêngđã đề cập đến trong vài ngày wa cũng ko hẳn là wa' to tát đến mức bạn bè trong lớp ko nhìn mặt nhau.Bạn Hoa bạn ý có tức thì cũng dễ hiểu,nhưng mà theo như lời bạn ý nói :"Tớ ko thèm vào cái 4rum bẩn thỉu của bọn ấy để nghe bọn ấy chửi tớ" thì có lẽ là hơi xúc phạm đến nhiều người nhỉ [-( .Công nhận là cũng hơi bất lịch sự khi nói xấu người khác sau lưng nhưng suy cho cùng thì chuyện đó cũng diễn ra kể từ những năm cấp 3 rùi mà,lâu lâu anh em ko có dịp online lẫn offline đông đủ như ở đây,coi như chỉ là ôn lại kỉ niệm xưa 1 chút thôi,vậy mà mọi người và nhất là các bạn gái lại nghĩ xa xôi wa' thì phải |-).Theo tớ thì chuyện này nó bé xíu , đíu cần phải xé ra to,lọ mọ lại mất lòng anh em bạn bè,há chẳng phải là phi lý lắm ru :-w
Thôi thì bạn Dũng đã biết lỗi,mong các bạn gái và bạn Hoa tha thứ cho thằng ku nhỏ tuổi mà .... to này ,hòa cả làng đi nhé >:D<
PS: Nếu bạn Hoa có vào 4rum này,cho tớ hỏi 1 câu,thế nào là bẩn thỉu <:p

ForestGump

Thôi thôi , bạn Hoa đang bốc khói trên đầu , nếu có nói câu gì hơi qua quá một chút chúng ta cũng hiểu và thông cảm cho bạn ý , ai chấp làm gì cái lúc người ta đang nóng giận , nhể , vậy cobra bỏ cái PS kia đi , làm gì phải chấp nhặt câu chữ đến thế :p
Mà chán quá thôi , topic lớp mình sao toàn cãi nhau thế này , khi ko cãi nhau thì cũng gần như ... chửi nhau , chán quá , ko thấy tranh luận chuyện gì nó hay ho một tí , toàn là gây xích mích ko hà .... Mệt đầu quá đi mất , thôi , mình quyết định ko vào topic trong vòng 86400 giây nữa :-" , để xem có chuyện gì hay ho hơn ko thì hẵng vào :-"

STICKWITU

Đây là cái Vista Customization Pack version 3.6, các anh nào chán ngán nhìn Window XP cũ xì chán phèo nhạt như nước ốc thì down thử cái này về dùng, đảm bảo ko ảnh hưởng đến performance mà lại đẹp hơn rất rất nhiều, thay đổi hoàn toàn ngoại trừ boot screen (vì boot screen rất nguy hiểm khi thay đổi, dễ dẫn đến corrupt nên tốt nhất là vẫn giữ nguyên mặc dù nhìn thấy cái Window XP Pro 2 boot screen đã chán ngứa mắt ko biết bao năm nay hehehe). Cái soft này cực dễ sử dụng, chỉ việc down về, unrar rồi chạy là xong ko cần nhiều công đoạn. Anh nào muốn tự làm nhiều thì tui sẽ up cái StyleXP có trên 100 kiểu khác nhau để các bác tự chọn nhưng ko được ổn định bằng cái pack này. Anh em nào down xong cần Vista Wallpaper thì bảo tại hạ sẽ post vài cái lên đây okie:

http://www.softpedia.com/progDownload/Vista-Customization-Pack-Download-37585.html

kimdungktvn

Topic lớp mình dạo này cãi nhau nhiều quá :( vào đọc cũng thấy chán lắm rồi .Ông này chê ông nọ Việc gì phải thế nhỉ anh em cả mà .Tôi thì nghĩ rằng đã là con người không ai hoàn hảo cả. Anh em muốn giữ gìn được tình cảm với nhau thì nên "gạn đục khơi trong" tìm các tính cách tốt của bạn để chơi còn tính nào mình không vừa ý thì bỏ qua :) .Lúc nào cũng chỉ bo bo tìm lỗi thì khó sống lắm .
@Dũng : Tạm thời không nên nói gì cả Để Hoa bớt bớt đi đã rồi tìm cách xin lỗi sau.Bây giờ càng cố càng không xong :)

Dragon

Chú Phúc và Dũng thôi tổng xỉ vả nhau đi cho người khác nhờ.Chỗ công cộng mà mấy chú xỉ vả nhau kinh quá làm mất hết hình ảnh 12D1 oai hùng:)
Hút thuôc có gì bổ béo mà mấy chú ham nhỉ? bỏ đi 0 ung thư phổi đi sớm đóa

RungBachDuong

Ko hiểu sao tự nhiên sinh ra chửi nhau thế? Sáng nay nói hết nước hết cái với thằng Dũng rồi cơ mà, sao tự nhiên lại lôi luôn cả Phúc B vào mà thể hiện tài văng tục chửi bậy thế?

Em ngày ngày vào đây là cốt để vui vẻ, được gặp lại bạn cũ, đá đểu nhau 1 tí, đùa nhau 1 tí, hỏi thăm nhau 1 tí, thế mà các anh ko mỗi người nhịn được nhau 1 câu thành ra cãi nhau cả ngày thế này, thử hỏi các anh sai một lần thì có chết ai? Em nhịn được thì các anh cũng nhịn được chứ :(

Em thấy anh Việt nói đúng đấy, anh em mình hơn quan hệ ngoài đường, ngoài xã hội cái là ko phải cứ bo bo đi tìm lỗi của nhau, cái gì bỏ qua được thì bỏ qua, hy vọng mọi người cũng được như thế!

Ngày trước có mỗi em, anh Long, thằng Vũ 3 đứa luân phiên nhau duy trì cái topic này, bây giờ đông vui thế này là mừng quá rồi, hy vọng đừng vì mấy vụ cãi nhau nhỏ này mà tan nát cả cái topic. Em sắp phải bảo vệ rồi, căng thẳng bỏ xừ, thế mà các anh cứ cãi nhau thế này :((

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000