nhật kí những ngày xa nhau ...

vichia

Active Member
Trích:
Nguyên văn bởi vichia
trên quan điểm nghệ thuật thì bài HDCD hoàn toàn có thể được viết ra khi một thằng đang cắm chuột VLTK ko có việc gì làm thì lôi ghita ra nghịch. Và chắc chắn là chỉ có như thế hoặc gần gần thế thôi. Tin anh đi, không có chuyện như thế đâu. Nếu thất tình thật, đau khổ thật thì cảm xúc gửi gắm sẽ khác nhiều, và giai điệu, ca từ thể hiện cũng khác nhiều lắm ...
?????? ????????
VLTK = Võ Lâm Truyền Kỳ. Ý tao là HDCD là một bài hoàn toàn có thể sáng tác trong lúc làm 1 việc có vẻ như chẳng liên quan gì đến âm nhạc như chơi game. :|

@ em Lan : Tại em cố cãi đấy nhé :

nếu cảm xúc anh ta chỉ đên thế mà đã đến mức tự tử thì chứng tỏ đây là một thằng siêu chuối :| . Chưa kể, nếu xét trên khía cạnh đạo đức thì tự tử là việc làm bất hiếu với gia đình, bất nghĩa với Tổ Quốc X-( Tất nhiên, trong một số trường hợp người ta có thể thông cảm cho tự tử, nhưng nếu chỉ với 1 "cảm xúc dạt dào" như HDCD ... thì chẳng ai xót. Thậm chí có thể kết luận anh ta là một thằng hèn, thần kinh kém cỏi, không xứng đáng là đàn ông. Mà đã thế thì ta chả việc gì phải cảm động. Nếu anh đã phân tích vậy mà em vẫn thấy cảm động cho "cái chết" hắn thì anh không còn gì để nói thêm. :|

@ Hải Long : anh thì vẫn nghĩ là thằng đấy đang ngồi cắm chuột VLTK và cười phe phé =)) Như thế thích hơn :D

fruit NHO

Active Member
ko phải ngang hay ko em ạ !
mà vấn đề mỗi ng nhìn từ 1 phía
anh í nhìn hiện thực
nhưng em cứ cố cho nó thành lãng mạn !
bó chiêu!

vichia

Active Member
Sorry. Vừa nãy anh lỡ lời kết luận người sáng tác bài HDCD là một kẻ siêu chuối, hóa ra không phải. Bây giờ mình có kết luận khác rồi.

cái hồi mình hát bài này
chẳng thấy cảm xúc j`
à có
thấy khoái khoái vì cả lớp nhìn ha ha ha
nhưng mà bài này sáng tác mà để chết thì ko đáng
phải như GLoomy Sunday thì còn đc
mà nói chung ko nên tự tử chết
tự tử vì yêu ko thành thì ... chẹp

fruit NHO

Active Member
mệt quá !!!!!!!!!!
1 ngày mệ mỏi và bận rộn trôi qua ..
vừa qua nhà .....thấy con đường quen quen ...muốn rẽ vào :">

Ôi sao lại có 1 ngày như ngày hôm nay cơ chứ?Cô đơn nhớ cảnh nhớ người,nhớ con phố cũ vội rời chân đi...
Hôm qua lại nhớ tới H.Vẫn ko xua đi đc những kỉ niệm ngày nào 2 đứa mới quen nhau.Sao lại nhớ những ngày trong sáng vô tư ấy đến thế?Lại ước,ước rằng chúng ta quay trở lại nơi ta đã bắt đầu.Và,ko cầm lòng đc...Hối hận,biết là đã quá muộn,nhưng nếu đc 1 lần thì vẫn sẽ hối hận và mong rằng sự hối hận muộn màng sẽ phá bỏ hết những rào cản đang ngăn cách 2 ta...Nhưng đời thì lúc nào cũng phải tồn tại 2 từ "giá như",dù ko ai muốn nhưng ngay cả 1 điều ước ko có 2 từ ấy thôi cũng đã là "giá như" rồi!Tình cảm sẽ còn mãi,thật thế sao?Thứ còn lại mãi chỉ là nỗi đau,còn tình cảm sẽ theo thời gian mà phai nhạt đi.Khi ấy,nỗi đau hiện về sẽ lại nhắc ta nhớ đến mối tình câm thuở nào áo trắng...

Ui, tớ muốn nói với cậu là tớ nhớ cậu biết bao, tớ không bao giờ muốn cãi nhau với cậu nữa, tớ đã nói những điều tớ thực sự không nghĩ, và đã để cậu phải buồn. Nhưng giờ tớ chưa có can đảm. Chờ tớ, vài ngày nữa được không?

Mãi vẫn còn trong giấc mơ anh và em...
Chia tay thôi!Có lẽ là Long ko thể gượng đc nữa rồi!Nếu tiếp tục trong tình trạng này thì chắc chỉ vài tuần nữa thôi là Long phải vào viện mất!Long ko đủ can đảm,nhưng Long vẫn mong rằng rong chuyến đi lần này sẽ có Huyền.Có thể dưới bầu trời đêm,Long sẽ có đủ can đảm để nói hết những điều mà bao lâu nay Long ko dám nói ra.Nhưng,Long đã hoàn toàn thất vọng khi Huyền ko đi.Đêm ấy,nhìn những đôi khác trong đoàn rủ nhau đi dạo,nói chuyện mà lòng lại quặn đau.XH có thể nói với Long hàng ngàn lời an ủi,nhưng những điều đó có ích gì ko khi mà trong đầu Long chỉ còn duy nhất 1 ý nghĩ:Tất cả đã chấm dứt?Buồn,đau,tuyệt vọng.Tất nhiên.Có lẽ là sẽ có những người mới sẽ tìm đến với Long,hoặc ko ai cả.Trong chuyến đi này,Long đã nhận ra đc nhiều điều,đã gặp những con người thú vị.Nhưng chẳng có ai có thể làm cho Long cười,cười thật sự như trc kia Huyền đã làm cho Long cười....Lời chia tay luôn là lời sau cuối,và tất cả sẽ bắt đầu lại,như ngày xưa ta mới yêu...

vichia

Active Member
không còn thiết tha, không còn xót xa.
Giấc mơ mỏng manh sao chưa lớn đã già ?
Như ngày mới lên, trong lòng đã quên
Dìu nhau, dắt nhau qua đêm dài để rồi
Khóc òa trong nhau ...

Đời không thôi làm cơn mưa mới
Người không thôi làm xa tay với ...

Nhớ lắm tình ơi !
Ta đón cơn buồn trôi ...

Nhớ nỗi nhớ mồ côi.Nhớ đôi mắt buồn.Nhớ những gì mà đáng ra ko nên nhớ tới...Tất cả sẽ chỉ còn là dĩ vãng,ngày xa nhau mãi mãi ngày một gần kề.Có thể là ko xa mặt,nhưng lại là cách lòng.Có lẽ 2 ta ko thể cùng chung 1 con đg.Nhưng những gì đã có vẫn sẽ ghi dấu về 1 thời ta đã gặp nhau trên đg đi của mình.1 ngã rẽ đáng để ngoái lại khi ta đã đi qua,nhưng có lẽ tôi sẽ ko ngoái lại,để tất cả sẽ chỉ còn lại là 1 quá khứ ngọt ngào...

Ngồi nhìn 1 đôi đang bên nhau trên xe đạp,cười nói vui vẻ.Lòng lại thắt lại khi nhớ đến kỉ niệm 1 năm trc,ngày khai giảng năm học mới...Nếu thời gian quay trở lại,xin nguyện đc cùng người ấy đi cho đến hết ngày vì...có lẽ chỉ có mỗi ngày hôm ấy là mình đc cảm nhận 1 hạnh phúc trọn vẹn bên 1 người mà mònh yêu thg.

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
Ngồi nhìn 1 đôi đang bên nhau trên xe đạp,cười nói vui vẻ.Lòng lại thắt lại khi nhớ đến kỉ niệm 1 năm trc,ngày khai giảng năm học mới...Nếu thời gian quay trở lại,xin nguyện đc cùng người ấy đi cho đến hết ngày vì...có lẽ chỉ có mỗi ngày hôm ấy là mình đc cảm nhận 1 hạnh phúc trọn vẹn bên 1 người mà mònh yêu thg.
nhớ quá !
cái hôm đo'.......:*

Hum nay nhìu người đi thi đại học, thấy có mấy đôi đèo nhau đi thi.Lại thấy có nhìu người đi thi 1 mình,nhìn những đôi ấy và...Ko hỉu họ nghĩ gì nhỉ?Sắp thi đại học rùi,thời gian chẳng còn là bao,nhưng sao mình vẫn ko muốn chỉ 1 lần đc nói hết vậy kìa?Có lẽ vẫn nên là 1 con ếch ộp chỉ bít kêu ộp oạp cả ngày thì hay hơn,vì,có lẽ khi nói hết ra rùi thì ko còn jì để gọi là kỉ niệm nữa...

Hôm nay nhận được thư, một lá thư mà mình mong chờ suốt cả tuần. Vui. Nhưng cũng buồn vì biết rằng bạn không thể trở về ngay lúc này. Đành vùi đầu vào đống Toefl, Sat, toán, văn, Nhật để quên đi cả hai cảm giác buồn và vui đó.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000