nhật kí những ngày xa nhau ...

Còn jì nữa để mà níu kéo?Hết rồi!Lần nào cũng nói thế nhưng cuối cùng thì vẫn chẳng làm đc jì.Mình đúng thật quá ngốc.Ngốc đến mức chẳng dám làm 1 điều cuối cùng để kết thúc 1 việc nên kết thúc.

Tình yêu ko chỉ đem đến nụ cười mà còn là cả nc mắt.Nếu đc xếp loại thì có lẽ nên xếp tình yêu vào loại bi hài thì hợp lí hơn.

oài đang chuẩn bị thi típ mà đọc mấy dòng này thấy buồn ghê người.nhìu khi cứ ước cho thời gian đừng trôi qua vội vàng quá,ước gì ta có thể níu kéo 1 chút gì đó của quá khứ.Giá mà đc như vậy thì...ta sẽ kô hối hận.Những ngày xa nhau ta thấy sao mà lâu quá,cứ nghĩ về khuôn mặt ấy và...

Và những kỉ niệm lại tràn về,cuồn cuộn như thác lũ khiến lòng ta ko nguôi.Và có lẽ ta sẽ mãi mãi giữ những hình ảnh thân thg ấy,dù sau này có những con người mới,trong hoàn cảnh mới.Sẽ ko bao giờ quên...

Thôi,hãy cố quên đi
Ngày quen nhau thuở ấy
Quên tháng ngày vui ấy
Thôi ta cố quên đi

Nào,hãy cố quên đi
Một chiều đông xưa ấy
Trò chuyện,tôi khẽ nói
Rằng tôi thích em rồi!

Ko,đành phải quên thôi
Một đêm thu ngày ấy
Trao em nụ hôn ấy
Thôi,hãy cố quên đi...

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
Và những kỉ niệm lại tràn về,cuồn cuộn như thác lũ khiến lòng ta ko nguôi.Và có lẽ ta sẽ mãi mãi giữ những hình ảnh thân thg ấy,dù sau này có những con người mới,trong hoàn cảnh mới.Sẽ ko bao giờ quên...
:"> :"> :"> chúc pé sớm hạnh phúc ...chị ốc có thể còn lâu mới tìm đc vỏ mới nhưng pé thì hơn muh` ..:p ...đúng hok????B-)

ngoclanTX

Member
Longbeomap said:
Tình yêu ko chỉ đem đến nụ cười mà còn là cả nc mắt.Nếu đc xếp loại thì có lẽ nên xếp tình yêu vào loại bi hài thì hợp lí hơn.
Mình kết câu này.......

Toefl, Sat, toán, văn, Nhật
kinh khủng
Ngồi nhìn 1 đôi đang bên nhau trên xe đạp,cười nói vui vẻ.Lòng lại thắt lại khi nhớ đến kỉ niệm 1 năm trc,ngày khai giảng năm học mới...Nếu thời gian quay trở lại,xin nguyện đc cùng người ấy đi cho đến hết ngày vì...có lẽ chỉ có mỗi ngày hôm ấy là mình đc cảm nhận 1 hạnh phúc trọn vẹn bên 1 người mà mònh yêu thg.
giống em, nhiều lúc nhớ lại thấy vui và tiếc :">

Nếu nói ko thì là nói dối,nhưng,ko thể chịu nổi khi mình muốn quên thì lại ko quên đc,nhớ thì lại ko dám liên lạc.Cả ngày mà như thế thì còn làm ăn jì?
Bây giờ thì Long lại trở lại làm 1 con ếch cô đơn rồi.Long nhớ Huyền,nhớ nhiều lắm,vì,đã lâu rồi mình đã gặp nhau đâu.Tất nhiên,nếu đứng trc mặt Huyền thì Long sẽ khó xử sự hơn.Nhưng,Long vẫn muốn đc thấy Huyền đã thay đổi như thế nào sau 1 tháng hè.Liệu Huyền có còn vui như xưa hay cũng đã thay đổi rồi?Long ko biết sẽ phải tiếp tục câu chuyện này như thế nào,hay là nên kết thúc nó.Long đang phân vân,và có những lúc Long ước rằng sẽ có ai đó giúp Long lựa chọn 1 con đg.Nhưng ko đc,con đg của Long thì Long fải tự quyết định,tự đi bằng đôi chân của mình chứ ko đc ỷ lại vào những ng khác,phải ko?

Nin_prince

Member
Longbeomap said:
bi nhieu` hon hay hai` nhieu` hon day nhi???

Cả 2 đều như nhau thui!Chẳng qua là khi vui cười thì thg ng ta ko để ý đến bao nhiu lần,còn những khi đổ vỡ thì ng ta lại nghĩ về có rất,rất nhiều.Nên đừng có so sánh xem là hài hay bi nhiều hơn mà nên so sánh xem mình có đc cả 2 tình huống đó hay mới chỉ có 1 mà thôi...

unni_x

Active Member
Ngồi nhìn 1 đôi đang bên nhau trên xe đạp,cười nói vui vẻ.Lòng lại thắt lại khi nhớ đến kỉ niệm
hình như có lần mình cũng ngồi xe đạp :"> vui..lãng mạn :"> nhưng chỉ là kỉ niệm mà thui :| thi thoảng nhớ lại để biết rằng mình cũng có 1 thời như thế :| còn giờ là hiện tại.....lý trí tí :">

Chung kết WC!Xem ko vì để cổ vũ cho ai.Xem chỉ để mong cho đội của ng ấy thua đi,thua thật đậm vào.Để rồi mình lại có cái cớ để mà trêu ng ấy,để ng ấy lại nói chuyện,tranh luận hay thậm chí là cãi nhau với mình.Nhưng,mình lại thua.Có lẽ là ngay cả những ji mình cho là chút niềm tin nhỏ nhoi còn lại cũng vụt bay mất rồi!Giờ chỉ còn biết ngồi suy nghĩ vu vơ về 1 cái jì đó xa vời ngoài khả năng với tới mà thôi...

fruit NHO

Active Member
unni_x said:
hình như có lần mình cũng ngồi xe đạp :"> vui..lãng mạn :"> nhưng chỉ là kỉ niệm mà thui :| thi thoảng nhớ lại để biết rằng mình cũng có 1 thời như thế :| còn giờ là hiện tại.....lý trí tí :">
:) :D ...hình như mình đang đi cùng đường :D

Việt ơi ...mai đèo tao !!!=)) =)) =)) :))

Lại 1 ngày sắp qua...Mình đang nghĩ jì nhỉ?Ko rõ nữa...Mọi thứ đều lẫn lộn jữa hiện thực và quá khứ....Ko jan xung quanh dường như là 1 khối tròn tròn,vô cảm,dù có rất nhiều ng xung quanh mình.Tất cả dường như chỉ là 1 cái jì đó jả tạo.Có lẽ nó bắt đầu kể từ sau khi mình đóng cửa trái tim mình.Ko,ko thể tự cho mình 1 cơ hội bắt đầu lại từ đầu nữa.Tất cả đã chấm dứt rồi mà!Còn jì để mà hi vọng nữa đâu?Vậy tại sao mình lại quay lưng lại với 1 cơ hội khác mà mình vừa có đc?Có lẽ nó lại trôi qua rồi.Và,lần này t hì mình đã ko làm jì để ngăn ko cho nó vuột khỏi tay mình...Có fải như vậy gọi là "chán đời" ko??Cũng ko rõ nữa.Bây giờ mình vẫn còn đang mơ hồ đi tìm câu trả lời cho câu hỏi "vì sao?" vẫn luôn văng vẳng mãi bên tai...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000