nhật kí những ngày xa nhau ...

Xa....Đó là khi chúng ta ko thể cùng đồng cảm.Thật chẳng thể hỉu...

Ngay lúc này,mình thấy nhớ bạn hơn bao giờ hết.Mình biết,bây giờ mình ko dc quyền dù chỉ là 1 phút dc nhớ đến hình ảnh bạn,nhưng,mình ko thể,ko thể dừng nghĩ tới bạn dc.Tại sao ư? Vì bạn đã mãi mãi là một vết thương ko thể lành trong trái tim mình rồi!Nhưng mình vẫn ko dám bày tỏ tình cảm của mình với bạn công khai dc.Mình chỉ dám gởi trong những dòng chữ ko màu này nỗi nhớ,nỗi đau và...có thể là một chút thất vọng của 1 chàng ngốc yêu đơn phương mà thôi.Mình mong rằng một ngày nào đó,bạn sẽ đọc và hiểu dc tấm lòng của mình.Chỉ đơn giản vậy thôi,khi đó dù bạn có quay lưng lại thì mình vẫn vui vẻ chúc phúc cho bạn.Hãy đi tìm 1 nửa thật xứng đáng với bạn nhé!Dù rằng khi nói câu này mình rất đau!!!

Cũng may mắn là vào thời khắc đáng chán này,vẫn còn 1 người đồng cảm với mình.
Mình lại trở nên bận rộn với bao nhiêu công việc,bao nhiêu chuyến đi.Nhưng,có lẽ là dù có bận đến ko kịp ăn ngủ thì,mình vẫn nhớ đến bạn.Giờ thì mình đã thay Avatar của mình bằng hình ảnh đôi mắt của bạn rồi,có lẽ như vậy thì mình sẽ đỡ nhớ bạn hơn.Ôi tại sao có những lúc mình lại thế này chứ?Mình là 1 thằng con trai cơ mà!Nhưng con trai chẳng lẽ ko có quyền dc ủy mị 1 chút sao???Càng ngày mình càng cảm nhận dc rằng bức tường vô hình ngăn cách mình và bạn đang ngày một dày và cao thêm,còn trong tay mình thì bây giờ chẳng còn 1 thứ công cụ gì để mình thử trèo qua nó nữa cả!Niềm tin,đó là thứ đang dần mất đi trong mình rồi!
@NHO: Cám ơn chị,ko có những lời động viên của chị thì có lẽ em đã ko thể vững vàng bước tiếp như ngày hôm nay rồi.Chị cũng phải cố lên nha!Hasaasa!

Ôi sao mà nhớ!
Hôm nay gặp bạn trên YM,mình phải hết gắng hết sức tỏ ra thật bình tĩnh để bạn ko nhận ra rằng mình đang bối rối!Làm thế nào đây khi mà bạn quá hồn nhiên như thế?Có thể bạn biết mình có t/c với bạn,nhưng bạn ko cho nó quan trọng như mình.Cũng tốt thôi!Bây giời mình chẳng còn là mình của ngày xưa nữa rồi.Kể từ hôm ấy,mình đã mất tất cả những gì trc đây mình có.

fruit NHO

Active Member
tình yêu thực sự diệu kì , và sức mạnh thì ko ai biết trc đc...

hôm qua lại uống rượu ...lúc gọi điện hỏi thăm , có lẽ là nhận ra ..nói vài câu , có lẽ là ko thik ...nhưng tại ...lúc ấy thèm nghe giọng quá....

unni_x

Active Member
xa rùi nhớ :) cứ tưởng em vẫn còn iu anh nhìu lắm :) vậy mà đến khi gặp lại rùi....em mới biết tình cảm ấy chẳng qua là em hão huyền mà thôi....:) em đang iu....nhưng người đó ko còn là anh nữa....:)

"người hãy nói với anh tại sao lại thế?".Nghe những lời bài hát mà lại thấy nao nao...
Chỉ 2 ngày nữa thôi là mình lại gặp bạn.Sau 1 tháng ko gặp,ko biết bạn thế nào?Chắc là vẫn vậy thôi.Tốt,như vậy chứng tỏ rằng mình ko làm bạn phải suy nghĩ nhiều.Nỗi đau này,xin hãy để mình tôi giữ,xin đừng cướp đi nụ cười hồn nhiên của người tôi thương.Dù rằng chịu đựng nỗi đau 1 mình là 1 cảm giác vô cùng đáng sợ!Lại thấy đau nhói ở ngực!
@Oanh:Nếu nhớ thì chị nên gọi,đừng như em.Như vậy tốt hơn chị ạ!

Mệt mỏi đến phát ốm!Nói ra liệu có ai tin ko?
Đêm qua lại là 1 đêm dài,có lẽ là như vậy.Mình đã uông,uống để quên hết những gì về bạn.Nhưng càng uống thì lại càng tỉnh,tỉnh để rồi lại say.Và trong cơn say ấy,có lẽ mình đã khóc.Có ai cấm 1 người con trai phải khóc đâu,nhất là khi người con trai ấy khóc vì người mà mình yêu.Bây giờ thì mình đã nghĩ kĩ rồi,chẳng còn chút gì để đắn đo nữa cả.Long yêu Huyền!Đó là tất cả những gì Long muốn nói với Huyền.Dù rằng có thể đây chỉ là tình cảm bồng bột nhất thời,nhưng Long tin rằng nó đã tồn tại,có thật và ngày một mãnh liệt hơn trong con người Long.Long vẫn ước rằng 1 ngày nào đó Huyền sẽ đọc dc những dòng này và,có thể là lúc đó Huyền sẽ nghĩ lại.Nhưng bây giờ nghĩ kĩ thì đã quá muộn rồi!Tình cảm là 1 thứ ko thể gượng ép,Long biết vậy,nhưng,những ngày xa Huyền Long mới hiểu thế nào là "nhớ".Long nhớ Huyền,nhớ nhiều lắm.Nỗi nhớ luôn thường trực mỗi khi Long thức giấc.Nó theo Long cả khi vào lớp học.Nhưng Long ko trách cứ gì nỗi nhớ ấy vì nó giúp Long hiểu ra 1 điều rằng:Long đã mất Huyền.Long mất vì Long ko biết giữ và quý trọng tình cảm của mình,mất vì Long ko quan tâm xem Huyền nghĩ gì mà chỉ quan tâm đến cảm xúc cá nhân,mất vì Long ko phải là sự lực chọn của Huyền.Ân hận lúc này đã là muộn rồi,và Long cũng ko ân hận vì đã trót yêu Huyền,Long chỉ ân hận vì đã ko đủ bản lĩnh cùng với sự chín chắn cần thiết để làm chủ cảm xúc của mình.Nếu chỉ yêu bằng niềm tin+ những suy nghĩ nông cạn thì hậu quả tất yếu sẽ là tan vỡ,đó là điều mà Long vừa mới nhận ra trong cơn say tối qua.

fruit NHO

Active Member
đọc những gì Ếch viết , mình cảm thấy tội lỗi ...vì mình cũng đang làm cho ko chỉ 1 mà còn ....ng nữa lâm vào như ếch ...có lẽ ng ta cũng chẳng yêu mình như ếch yêu ....nhưng !!!!!!!!
đọc những gì ếch viết , mình nhớ lại từng khoảnh khắc nghe ...khóc ...nhớ lại từng lời nói , từng tin nhắn ....và mình nhớ :x

ngoclanTX

Member
Chi? con` vai` ngay` nua~ la` em va` anh se~ xa nhau kha' lau..........Em biet' lam` j` day?? NGhi~ den' da~ thay' nho'!! Minh` nhu con ham y' nhi?

ngoclanTX said:
Chi? con` vai` ngay` nua~ la` em va` anh se~ xa nhau kha' lau..........Em biet' lam` j` day?? NGhi~ den' da~ thay' nho'!! Minh` nhu con ham y' nhi?
ay cung giong to, cung cam giac minh rat ham, va ko biet minh se lam nhung j trong suot thoi gian kho khan ay...
I hate being lonely....

ngoclanTX

Member
rukawa_uno_07 said:
ay cung giong to, cung cam giac minh rat ham, va ko biet minh se lam nhung j trong suot thoi gian kho khan ay...
I hate being lonely....
The' ay' da~ vuot. wa = cach' neo`??? Niem` tin hu*?;-):D ;-) :D

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
thấy dạo này toàn xì xà xì xồ tiếng Anh rồi bảo đi :)) sợ xanh mặt! hoá ra đi du lịch :p đi du học chắc tớ ko chịu đc
:(:( mà sao mãi ấy ko hỏi tớ chuyện nợ thua độ thế ?!:( tớ muốn đi ăn với ấy mà :((

"Có hòn đá cô đơn xa xa,đứng ở đó cớ sao 1mình?Phải chăng đá cũng thất tình,hòa niềm đau với ta?".Một bài hát cảm động...
Long phải làm sao bây giờ?Làm sao đây khi mà hôm nay,mặt đối mặt,Long lại trở thành 1 con ếch ngớ ngẩn.Nếu như là lúc trc,Long sẽ nói 1 điều gì đó,để rồi Huyền sẽ đáp lại bằng 1 nụ cười rạng rỡ.Hình như hôm nay Huyền ko cười thì phải,hay nói đúng hơn là ko cười 1 cách thoải mái vô tư như trc nữa!Có thể Long lo xa quá chăng?Nhưng trông ánh mắt Huyền nhìn Long thì rõ ràng là thái độ của Long khiến Huyền ko vui.Biết làm sao dc,hai ta tuy ngay gần nhưng đã gần như là 2 thế giới khác biệt rồi!Long ko còn như trc dc nữa,ko thể!Chỉ cần thấy Huyền thôi là Long lại bối rối,chỉ e là khi nói nhiều thì sẽ lộ ra điều gì đó...Long ko muốn như vậy,ko đời nào!Có lẽ,Long đành chấp nhận làm đau mình lần nữa để "giải thoát",đúng vậy,sẽ giải thoát cho Huyền.Long sẽ gọi dt,sẽ xin lỗi Huyền dù biết là làm thế Huyền sẽ ko vui,Nhưng chắc chắn là sau đó Huyền sẽ thấy nhẹ nhõm hơn,sẽ chấp nhận Long là 1 người bạn bình thường như bao người bạn khác.Có lẽ Long sẽ ôm mối tình đơn phương này từ giờ cho đến khi 1 ai đó đủ khả năng xóa nó vĩnh viễn khỏi cuộc đời Long,hoặc cho đến khi Long ko còn sống nữa.Vì Huyền thì Long sẽ cố gắng làm tất cả.Có người bảo Long chỉ là 1 thằng "khôn nhà dại chợ",thì đã sao,cũng phải có 1 người sẵn sàng đem lại niềm vui cho những người quanh mình chứ!Và Long ko phải là người duy nhất như thế,còn có chị Oanh hay thậm chí là cả thằng Quang nữa.Long sẽ cố gắng làm những gì có thể để HUyền lại là Huyền như ngày xưa.Đó là 1 lời hứa có lẽ là cuối cùng mà Long sẽ thực hiện trong quãng đời học sinh cuối cùng này.

fruit NHO

Active Member
Longbeomap said:
"Có hòn đá cô đơn xa xa,đứng ở đó cớ sao 1mình?Phải chăng đá cũng thất tình,hòa niềm đau với ta?".Một bài hát cảm động...
Long phải làm sao bây giờ?Làm sao đây khi mà hôm nay,mặt đối mặt,Long lại trở thành 1 con ếch ngớ ngẩn.Nếu như là lúc trc,Long sẽ nói 1 điều gì đó,để rồi Huyền sẽ đáp lại bằng 1 nụ cười rạng rỡ.Hình như hôm nay Huyền ko cười thì phải,hay nói đúng hơn là ko cười 1 cách thoải mái vô tư như trc nữa!Có thể Long lo xa quá chăng?Nhưng trông ánh mắt Huyền nhìn Long thì rõ ràng là thái độ của Long khiến Huyền ko vui.Biết làm sao dc,hai ta tuy ngay gần nhưng đã gần như là 2 thế giới khác biệt rồi!Long ko còn như trc dc nữa,ko thể!Chỉ cần thấy Huyền thôi là Long lại bối rối,chỉ e là khi nói nhiều thì sẽ lộ ra điều gì đó...Long ko muốn như vậy,ko đời nào!Có lẽ,Long đành chấp nhận làm đau mình lần nữa để "giải thoát",đúng vậy,sẽ giải thoát cho Huyền.Long sẽ gọi dt,sẽ xin lỗi Huyền dù biết là làm thế Huyền sẽ ko vui,Nhưng chắc chắn là sau đó Huyền sẽ thấy nhẹ nhõm hơn,sẽ chấp nhận Long là 1 người bạn bình thường như bao người bạn khác.Có lẽ Long sẽ ôm mối tình đơn phương này từ giờ cho đến khi 1 ai đó đủ khả năng xóa nó vĩnh viễn khỏi cuộc đời Long,hoặc cho đến khi Long ko còn sống nữa.Vì Huyền thì Long sẽ cố gắng làm tất cả.Có người bảo Long chỉ là 1 thằng "khôn nhà dại chợ",thì đã sao,cũng phải có 1 người sẵn sàng đem lại niềm vui cho những người quanh mình chứ!Và Long ko phải là người duy nhất như thế,còn có chị Oanh hay thậm chí là cả thằng Quang nữa.Long sẽ cố gắng làm những gì có thể để HUyền lại là Huyền như ngày xưa.Đó là 1 lời hứa có lẽ là cuối cùng mà Long sẽ thực hiện trong quãng đời học sinh cuối cùng này.
ko xa .....mai gặp ....cười .....xa.......:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000