nhật kí những ngày xa nhau ...

vichia

Active Member
Ngoài sân gió đang bay mù, lời em hát trong xa mù
Một nơi chốn không tên người là chốn ta quay về
Bài ca như sông vừa khơi lên cát bồi
Mượn câu hát ta tan vào nhau nhé...

Rồi em cũng xa thôi mà, tình yêu cũng quên thôi mà
Chờ nhau mãi câu kinh nhàu và tiếng ca thay màu
Tình ta mất chẳng tiếc một thân đôi ghì xiết
Cũng mềm thôi riêng tim ... mòn

Sẽ yêu thêm hay chia lìa
Nếu vui xin thêm ngày nữa !

Tùy em đấy sẽ yêu lại là yêu đấy sống vơi đầy
Vì ta hết đam mê rồi, và hết vô tư rồi
Nào em hát thật tinh bài ca mới nhẹ hơn
Có lời vui cho ta bùi ngùi....

fruit NHO

Active Member
Tùy em đấy sẽ yêu lại là yêu đấy sống vơi đầy
Vì ta hết đam mê rồi, và hết vô tư rồi
Nào em hát thật tinh bài ca mới nhẹ hơn
Có lời vui cho ta bùi ngùi....
cũng mềm thôi riêng tim ...mòn
rồi em cũng xa thôi mà ...tình yêu cũng quên thôi mà ....

:x :x
:x

Khó chịu quá!Khó chịu quá!Sao cứ thấy như có con gì nó cắn vào...lông mày thế này?Đó có lẽ là cảm giác khi xa nhau mà ko thể làm gì để thay đổi hoàn cảnh=>bực tức vô tội vạ.
Long mừng là cuối cùng thì Huyền cũng chấp nhận Long lại trở lại làm bạn của Huyền.Chắc là từ giờ Huyền sẽ vui vẻ trở lại,còn Long,Long cũng sẽ cố gắng thật vui trc măth Huyền.Điều đó khó,nhưng ko phải là ko làm dc,phải ko?

Nin_prince

Member
girl_heidi289 said:
Sing và sắp tới là US :(( sao tụ dưng hỏi nàm gì bùn quá :((
hoa' ra ban. nay` la` ban. Giang co' tinh` iu chua biet' mat. huh?
buon` nhi? ban. nhi?, the' co' dinh. xem mat. anh y' ko ban. ????

vichia

Active Member
ngoclanTX said:
Nghe noi' thang` sang' tac' HON DA CO DON bi. that' tinh`, sang' tac' xong bai` nay` no' tu. tu? day'!!! huhu..... cam? dong. qua'!!!
Chết vì cười =)) =)) =)) viết HDCD mà cần nhiều cảm xúc đến thế thì thế giới này dân số giảm đáng kể =))

ngoclanTX

Member
vichia said:
Chết vì cười =)) =)) =)) viết HDCD mà cần nhiều cảm xúc đến thế thì thế giới này dân số giảm đáng kể =))
Dung` cuoi` tren noi~ dau kho? cua? nguoi` khac' the' chu' anh!!!:-S :-S :-S :(( :(( :((

vichia

Active Member
trên quan điểm nghệ thuật thì bài HDCD hoàn toàn có thể được viết ra khi một thằng đang cắm chuột VLTK ko có việc gì làm thì lôi ghita ra nghịch. Và chắc chắn là chỉ có như thế hoặc gần gần thế thôi. Tin anh đi, không có chuyện như thế đâu. Nếu thất tình thật, đau khổ thật thì cảm xúc gửi gắm sẽ khác nhiều, và giai điệu, ca từ thể hiện cũng khác nhiều lắm ...

ngoclanTX

Member
vichia said:
trên quan điểm nghệ thuật thì bài HDCD hoàn toàn có thể được viết ra khi một thằng đang cắm chuột VLTK ko có việc gì làm thì lôi ghita ra nghịch. Và chắc chắn là chỉ có như thế hoặc gần gần thế thôi. Tin anh đi, không có chuyện như thế đâu. Nếu thất tình thật, đau khổ thật thì cảm xúc gửi gắm sẽ khác nhiều, và giai điệu, ca từ thể hiện cũng khác nhiều lắm ...
Anh Vit. nay` dung' la` da^n chuye^n tin, chang? co' ti' lang~ man. neo` ca?!!!=(( =(( =(( :x :x :x =(( =(( =(( :x :x :x

Nin_prince

Member
vichia said:
oach. , tam hon` soi? da'

fruit NHO

Active Member
vichia said:
??????;-) ????????;-)
ý mày đây hả Việt >?
< trả lời cho câu hỏi phía trên hén ! >

Nghe cũng hay hay đấy chứ!Theo em,trên cùng quan điểm bác Việt đang xét thì ko thể có chuyện sáng tác xong lại tự tử dc vì bài này...chưa đủ độ.Nếu mới có thế thôi mà tự tử dc thì còn nhìu bài của các nhạc sĩ ko chuyên khác còn có lí để...tự tử hơn ấy chứ!
Lại 1 ngày trôi qua,cảm xúc giờ đã nhạt nhòa thực sự rồi!Tại sao mình lại ko thể có dc những thứ mình muốn nhỉ?Long cũng chẳng cần nghĩ nhiều tới điều đó nữa.Bây giờ thì học tập sẽ là ưu tiên số 1 của Long.Huyền nói đúng,1 khi đã ko thể thì thà "nhịn" đi 1 năm rùi khi vào dh rùi thì muốn làm gì thì làm,muốn yêu ai thì yêu.Nhưng chắc là LOng chẳng yêu ai nữa đâu.Long nhận ra rằng mình chưa xứng đáng để người khác yêu mình,Long còn quá nhiều khiếm khuyết cần khắc phục.Long mừng vì Huyền ko chọn 1 người như Long làm bạn trăm năm.Long nói thật lòng đấy vì sự thật dù khó nói nhưng 1 khi nói ra dc thì sẽ thấy nhẹ nhõm và thanh thản hơn.Long dg cố tìm kiếm sự thanh thản ấy...

ngoclanTX

Member
The' nhung ma` cung~ co' the? anh sang' tac' bai` nay` cam? xuc' dat dao`... den' the' thoai.... va` voi' anh ta... the' la` du? de? die roai`...... Noi' chung Lan thay' day la` chuyen hoan` toan` co' the?!!!

fruit NHO

Active Member
chị viết có ý cả mà ...
@ Việt : tao lên YM ko gặp mày ...phone về nhà mày thì 1 lần busy ..lần thứ 2 ..ngại ! mày trốn đi đâu hả ? có gì phone or SMS cho tao ..
@....: 2 ngày rồi ......sắp ko chịu đc .....thứ 7 này mong là mọi việc như ý ! :x

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000