Hút thuốc lá

Giảm hay tăng???
Lạy chúa Amen

1.Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe
2.Hút thuốc lá có hại cho những người xung quanh

Nếu hút thuốc mà bạn ko nghĩ cho chính mình thì hãy nhớ câu thứ 2 ở bên trên!
Ok???

Tom

Hút thuốc có hại,nhưng ko có thuốc lá còn thảm hơn,còn có hại cho mọi người xung quanh thì đây là ý thức của mỗi người!

TRUI` UI,HÚT THUỐC NÂNG CAO SĨ DIỄN,LAI THỂ HIỆN ĐƯỢC TÂM TRẠNG NƯẴ CHỨ
KO THẤY PHIM A`???HÚT THUỐC LIÊN TỤC,BẢO SAO LẠI KO BẮT CHIẾC
MA` THÔI,HÚT THÌ KHỔ NÓ CHỨ KHỔ AI,NHƯNG NẾU KO CÓ NGƯỜI HÚT THÌ NHÀ NƯỚC ĐÂU CÓ THÚÊ,KEKE
KO BIẾT THUỐC LÁ NỘP THUẾ NHIỀU NHẤT À???
RỒI THÌ NÔNG DÂN KO CÓ VIỆC LÀM,BÁC SĨ NGỒI CHƠI,BÁO CHÍ HẾT VIỆC,ĐÚNG KO NÀO???

Chời ơi!
Tiêu cực
Cực kì tiêu cực!
Thế là ko đc đâu nhá
@ Phong Anh: Bá cáo với anh là hút thuốc chẳng có j hay mà nâng cao sĩ diện cả
Em thấy khinh thg` tất cả những ai cầm trên tay điếu thuốc phì phèo, chỉ làm xấu xí con người VN thôi. Còn nếu như anh nói, cái sĩ diện đấy chỉ là sĩ diện hão. CHẳng làm j đc cho đời.
Tốt nhất là những ai chưa hút thì cố duy trì No smoking
Còn những người mà đang hút thì STOP lại ngay khi còn chưa muộn
Còn những ai đã thành nghiện rồi thì yêu cầu hãy nghĩ về chính gia đình nhiều hơn.
Ai ko tin vào những gì em viết thì hãy ra đối diện cổng chợ ĐỒng Xuân. Có 1 cái bảng lớn với nội dung :"Thuốc lá đã giết tôi"
Đc chứ???

Em cũng cùng quan điểm với anh Vương
Ở lớp em cũng có nhìu thèng con trai tập tành hút thuốc, lại còn làm cái trò phì hơi vào mẹt bọn con gai ( Nhưng tất nhiên là ko có em trong số nạn nhân đấy), và tất nhiên rất rất nhìu thèng bị ăn.... Tát!!!

samiminh

Sao mà nói mãi cái đề tài này cơ chứ
Hoan hô ủng hộ ai thích hút thì cứ hút thuốc
Chính ra thuốc là có lợi cực kì:
1.Giảm stress, đầu óc mụ mị đờ đẫn(theo thời gian) thì thật là chảng đủ sức mà stress.
2.Sĩ diên tăng cao, mọi ngừoi vừa nói chuyện vừa lùi xa cúi thấp mặt kính nể(mồm hôi + khói thuốc)
3.Giết bớt mấy thằng (mad) học đòi hay là khuyên mãi ko nghe lời hay ý phải
trung bình sống 50 năm(hút Tb), có thể chết vì lao phổi thì nhanh hơn
(dân số VN lại tăng trở lại Thống kê:2005)

Lại thêm 1 con người tiêu cực!
Bất lực trc những con người này thật rôi
Thôi thì đành thế
Ai biết nghĩ cho chính mình or gia đình thì tự biết đường mà kiêng khem thuốc đi là vừa
Còn ko thì .... CHỊU!
CHẳng còn cách nào khác mừ!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Nhung không đọc kỹ bạn Minh viết gì à? ;)
Ủng hộ kiểu như em Minh thì chị cũng ủng hộ :)

@ em Thái Sơn:
Thì nói nhiều, nhắc nhiều, khuyên nhiều mà vẫn không được thì đành chịu thôi em ạ.
Tốt nhất cho những người hút thuốc bị bệnh thối phổi thì may ra họ mới chịu bỏ thuốc...

@ những ai bảo là thuốc lá tốt cho nên Kinh Tế:
Trồng thuốc lá cần những diện tích đất rất rộng, và đất bị xấu đi rất nhanh --> hỏng hết môi trường, hỏng đất --> không có chỗ sống --> không có tiền --> tổn hại cho kinh tế nhà nước.
Thuốc lá phơi khô bán ra với giá rẻ mạt, cùng 1 công lao như thế, làm việc khác thì được nhiều tiền hơn.

Còn nữa... Nhưng lát nữa mình viết tiếp... :D

@ chị Hà + anh Minh ( à anh Minh nèng, lần sau ko cần phải nhắn tin cho iem đâu, nói thẳng lên 4rum là đc rùi ;))
Rõ ràng, anh Minh bảo ủng hộ và hút thuốc là có lợi mà ( CHo dù mấy dòng ở dưới anh Minh vít là có tích cực đấy) nhưng mừ.... hie hie sozy, em ko đọc kĩ!!!

samiminh

hehehe thêm 1 lí do "ngây thơ" nữa.
Hút thuốc làm tăng năng suất lao động ngắn hạn nhưng làm số lao động thì giảm vì chết thuốc,ảnh hưởng đến các lao động khac trong giờ làm việc(nói đùa thui nhé)

Lần sau anh rút kinh nghiệm:ko mang tiếng bomb message.

Hút thuốc là quyền tự do của mỗi người nhưng ở nước mình người ta hút thuốc kém văn minh lịch sự quá.

Vì hút thuốc lá rất ảnh hưởng đến người xung quanh nên những người hút phải tự nhận thức được vấn đề đó để tránh làm phiền người khác VD như không hút thuốc nơi công cộng ... Đằng này khối kẻ khi người khác đề nghị k gây ảnh hưởng đến mọi người xung quanh lại thể hiện 1 cách vô học dưới nhiều hình thức như : cãi cùn, thượng cẳng chân hạ cẳng tay, phả hơi thuốc vào người ta ...

Đúng là bán nhân phẩm, tư cách với giá 1 điếu thuốc

Trái đất chúng ta đang bùng nổ dân số, hút thuốc lá là một trong những biện pháp tích cực để ổn định dân số. Tại sao mọi người không ai nghĩ đến mặt tích cực này nhỉ ??? ;)

Hút thuốc lá có thể giúp ta không phải đối mặt với tuổi già, tuổi già rất đáng sợ !!! ;)

Hút thuốc lá có thể đỡ mất công tránh xa được các bạn gái, người ta đã tránh rồi, việc gì mình phải tránh nữa đây !!! ;)

Hút thuốc lá giúp ta có thể tìm đựoc những cảm giác mà trong cuộc đời thực này không có thuốc thì làm sao mà ta có được cảm giác đấy !!! Thử là biết liền mà... ;)

Mancunian

ặc ặc... lý do chú mang ra bao biện cũng hợp lý gớm nhể..hehe..chú bảo " muốn giúp xã hội, muốn giúp người nông dân, công nhân có công ăn việc làm" hả??? Thế chú ko muốn giúp bản thân à? hehe.. Giúp đỡ bản thân trc thì mới giúp đc cho mọi người chứ.. Manc thấy nói "chúng ta làm thế này ,thế kia để giúp cho xã hội" chuối vật ạ. Bản thân mình còn chưa giúp đc thì làm đc j cho mọi người. Chú cứ hút thuốc cho lắm vào rồi về sau thối phổi ra đấy lại bắt mọi người fải giúp chú..thế là giúp cho xã hội hả..lol..hehe.. Ngành công nghiệp thuốc lá đóng lượng thuế khổng lồ cho nhà nước..ừ thì đuúng rồi.. nhưgn mà chú tưởng nhà nước bỏ ra ít tiền để tuyên truyền bỏ thuốc lá, bảo hiểm y tế... cho mấy ông đang sắp thối phổi í hả? Cũng thế cả thôi.. Tớ là tớ cứ quan niệm thanh niên hiện đại bây h là " say no to cigar!"

Hix hix!
Hình như những gì mình nói vào đây đều ko có kí lô nào thì phải!
Sao bây giờ teen Hà Nội lại tiêu cực thế nhẩy? Hix hix:-( Thật đáng thương cho những ai mà hút thuốc và đáng thương cho chính gia đình họ!!!
Hix hu hu hix!

U.F.O

Active Member
Chài ơi cs cái nì mà cũng cãi nhau mãi à??
Muốn phân tích cái gì thì tìm cái tiêu cực và cái tích cực của nó đi chớ !
Hút thuốc :Có hại cho sức khỏe ,ảnh hưởng người xung quanh ,tốn tiền bản thân và gia đình ,mất thâm mĩ ,
Hút thuốc: tăng nguồn thu nhập kinh tế quốc dân (thuốc lá được đáng thuế 70%),là cái để đàn ông giao tiếp dễ dàng ( bố hay bác ấy hi tiếp khách có nói câu :anh làm điếu thuóc không),giảm mệt mỏi trong công việc một cách nhất thời ,........
Chính vì vậy ,bây giờ là chủ nghĩa cá nhân ,ai làm việc ai mặc xác họ ,miễn khôg ảnh hưởng đến ta là được !Ai hút cứ hút .Miễn là khi hút để kói bay vào mặt ta là được .Người nhà trong gia đình mình hút thì nhắc nhở là hút ít thôi kẻo hết tiền ,hại phổi
Khi mình căng thẳng quá làm một điếu cũng có làm sao nào ,lại chả tăng hiệu quả công việc là đằng khác .Sau khi hút thì nhớ ăng kẹo cao su kẻo ảnh hưởng đến người khác !
Thía là ok
Đi sâu ra vấn đề nì. Tôi muốn nói đến vần đề hút thuốc trong học đường .Vì chính các cái tiêu cực hay tích cực mà tôi nói .thành thực khuyênc ác bạn bỏ thuốc .Mặc dù các bạn không bỏ thì cũng chả sao vì nó đâu có liên quan gì đến tôi đâu!
Các bạn bây giờ còn tre .Chưa kiếm ra việc làm ổn định ,Chưa có các mối quan hệ hệ xã hội lớn ,bay giờ các bạn ngoài ăn ngủ học chơi giúp đỡ gia đình ra còn có yêu ^_^.Mà mình chắc chắn là đa số phụ nữ đều không thích mùi khói thuốc một tí nào cả !Các bạn nếu đã nghiện rùi thì hạn chế hút .Đừng hút nhiều quá .Tiền bố mẹ các bạn chớ ai .hơn nữa hãy nghĩ đến cái phôi của các bạn nữa !
Hút thuốc không thể hiện bản lĩnh đàn ông nhưng không phải vì thế mà cấm đoán mình không được sờ đến điéu thuốc !Quan trọng là biết !(Có ai nghe câu này chưa :Không chết ,dại chết ,biết sống)
bản thân tôi chưa động đến một diếu thuốc nào nhưng mai sau tôi biết là sẽ có lúc tôi phải dùng đến .!
Close đi !

Tom

Cách đơn giản và thuận tiện nhất để bỏ thuốc lá là kiếm lấy một bé gái ghét thuốc,đố bác nào đi với bé mà hút thuốc đấy ^^

Còn có cách bỏ thuốc hay hơn đó là bảo cái cô bé trong phần bài của anh Tom ý là hơi thuốc lá có hại cho làn da và sẽ bị lão hóa( tức già nhanh) kể cả chỉ ngồi cạnh hay gần người hút thuốc
:D

fruit NHO

Active Member
hơ hơ
đi tìm cô bé đủ trọng ....lượng <lời nói> để khuyên 1 tên nghiện thuốc cũng là 1 quá trình gian nan

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000