Hút thuốc lá

Theo em nghĩ thì thanh niên thời nay đúng nghĩa là người văn minh thì bớt hút thuốc thôi,ko nghĩ cho mình cũng phải nghĩ tới nguời khác chứ.Ngưòi ngoài hít phải khói thuốc còn độc hơn cả người hút,mà trông nó có làm mình đẹp hơn đâu cơ chứ.Trông lại giống mấy thằng đú đởn hơn.May mà bây giờ nhìu nguời cũng nhận thức dc,tuy vẫn còn nhìu thanh niên hút thuóc nhung còn tiến bộ hơn xưa nhìu.

G

Guest

Guest
em thấy có hại hay không còn tùy vào người hút nữa
ví dụ thỉnh thoảng hút 1 điếu thì cũng chưa gọi là vấn đề
tất nhiên hút nhiều,hết điếu này lại thay điếu khác thì..ặc
với lại em thấy khi buồn,ngoài hút thuốc ra thì con trai chẳng làm được gì nữa,chẳng nhẽ lại khóc.....à,mà nếu ko hút thuốc thì chỉ có đi đánh nhau thôi...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ui, bây giờ mình nghĩ ai thích hút thuốc thì cứ hút đi, hút cho thối phổi lăn quay ra chết thì càng tốt, TG bớt 1 người dở hơi. :lol: :lol: :lol:
(nói thế này khối người lên án :p )
Miễn sao mình không phải sống với người hút thuốc lá là được :p :D :lol:

ola

Bạn Ha` nói hay nhỉ ? chẳng nhẽ trong nha` bạn ko có ng nào hút thuốc a`? nếu có thì chẳng nhẽ bạn ko khuyên nhủ ng ta ma` :" Sống chết mặc bay " thôi a`?
Mỗi người có 1 quan điểm riêng của họ, Họ có quyền lựa chọn cho bản thân mình, Họ hút thuốc ko phải vì họ đú (công nhận bây giờ có nhiều) .... đôi khi có những chuyện họ muốn giải tỏa những suy nghĩ trong đầu ma`họ gặp trong cuộc sống. Anyways. mình hi vọng họ sẽ hiểu ra đc tác hại của thuốc lá đối với bản thân va` sớm loại bỏ nó ra khỏi cuộc đời........
Các bạn nữ đôi lúc cùng đừng quá nóng nảy với bạn trai mình khi nhìn thấy họ hút thuốc. Bực cũng chẳng làm đc gì? ma` có khi còn la`m bạn trai của mình suy nghĩ va` hút nhiều hơn..... <_<

Karaoke

Miễn sao mình không phải sống với người hút thuốc lá là được&nbsp; :p&nbsp; :D&nbsp; :lol:
Anh thề là không hút thuốc lá, mà có đang hút mà đọc được cái này cũng bỏ ngay. Thật đấy.

Em dân học toán, không biết viết văn nên mạo muội viết theo phong cách nhà em:

Ta có 2 điều được công nhận:

1. Hút thuốc lá sẽ ảnh hưởng không nhỏ đến sức khỏe.
2. Thế mạnh của đất nước ta là nguồn lao động.

Công nhận nhận định của người lập topic, giả sử mọi người Việt Nam đều yêu nước

=> Chất lượng lao động của đất nước sẽ giảm sút đáng kể
=> Đất nước sẽ mất đi đáng kể thế mạnh sẵn có

Điều đó đưa đến kết luận: Người VN hút thuốc lá là không yêu nước. Điều này trái với giả thiết, vậy giả thiết là sai.

nếu anh long thấy hút thuốc lá tốt thì đi mà hút nhưng lôi kéo người khác hihihiih khổ thân người ta lắm ihhiihhihi hút thuồc lá má tốt thì chả ai bị chết vì nó cả mạng người quan trọng hơn hay đn giàu đẹp quan trọng hơn này nha nếu như mà kô có con người thì lấy đâu ra đn mà khi mất đi 1 người vì thuốc lá là 1 gia đình tan vỡ mà gia đình là tế bào của xh tế bào kô còn thì lấy đâu ra xh ihhihhiihih tốt quà nhỉ

V

vichy

Guest
Nếu nước không giàu lên được là mấy (bõ bèn gì mấy đồng tiền thuế), mà sức khoẻ con người kém, thì cũng ăn hại thôi. Lỗ quá!

ngothutra

Member
Đừng để thuốc lá đốt cháy phổi của các bạn :d:

Thế nên trước hết chúng ta phải đốt thuốc lá trước đã :D

(em đừng câu bài kiểu như thế nữa nhé :) )

Chim Sẻ

Member
Đùa em nói thật cho chị Hà nghe nhé ... 1 vừa hai phải thôi ... vâng thì em thô lỗ em không nói khéo như người ta, em là dân việt mọi còn chị thì khác rồi, bài đấy chị thấy bậy chỗ nào thì edit, và cũng nói cho Lam biết vài thông tin, cảm thấy thích thì xóa à. bảo sao tuy là anh em thật nhưng mà Lam à, tao là tao đ' thích vào diễn đàn này, suy nghĩ gì cũng không được viết ra, phải viết theo ý Admin thì mới được à ... Đúng cái kiểu có quyền có khác, hạch sách lại còn tỏ ra ngoan ngoãn, hơi tí thì del hơi tí là edit ... bực vãi ... nếu không vừa lòng thì del nick đi ... còn nếu thật sự muốn cho diễn đàn phát triển được thì các admin nên thay đổi đê. giống như cái kiểu không dám nói thật nói thẳng ra mà toàn cái trò ... nói chung là fak off

Chim Sẻ

Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
Ui, bây giờ mình nghĩ ai thích hút thuốc thì cứ hút đi, hút cho thối phổi lăn quay ra chết thì càng tốt, TG bớt 1 người dở hơi. :lol: :lol: :lol:
(nói thế này khối người lên án :p )
Miễn sao mình không phải sống với người hút thuốc lá là được :p :D :lol:
nhưng sống với người hút thuốc lào đúng không hả ... Chắc là cũng đã nghĩ là không thể được nên thằng bạn tôi mới trở nên thế này ???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nicholas said:
Đùa em nói thật cho chị Hà nghe nhé ... 1 vừa hai phải thôi ... vâng thì em thô lỗ em không nói khéo như người ta, em là dân việt mọi còn chị thì khác rồi, bài đấy chị thấy bậy chỗ nào thì edit, và cũng nói cho Lam biết vài thông tin, cảm thấy thích thì xóa à. bảo sao tuy là anh em thật nhưng mà Lam à, tao là tao đ' thích vào diễn đàn này, suy nghĩ gì cũng không được viết ra, phải viết theo ý Admin thì mới được à ... Đúng cái kiểu có quyền có khác, hạch sách lại còn tỏ ra ngoan ngoãn, hơi tí thì del hơi tí là edit ... bực vãi ... nếu không vừa lòng thì del nick đi ... còn nếu thật sự muốn cho diễn đàn phát triển được thì các admin nên thay đổi đê. giống như cái kiểu không dám nói thật nói thẳng ra mà toàn cái trò ... nói chung là fak off
Bài đấy không những em ăn nói thô lỗ mà còn viết sai chủ đề nữa.
Từ trước, chị chỉ biết người Việt Nam thanh lịch, ăn nói lịch sự, sống có Văn hóa, nên khi em tự nhận em là "Việt mọi" thì chị thấy cũng không sai đâu :) .
Còn nếu em không thích vào forum này thì cũng đâu có ai bắt em vào đâu? Mà cũng đâu có ai cấm đoán gì em về chuyện tự do ngôn luận (ngoài chuyện liên quan đến chính trị và cách dùng từ) đâu?
Muốn góp ý thì em hãy đàng hoàng mà nói, em lập hẳn 1 topic riêng ra cũng được, nhưng em đừng nói kiểu như trên kia nữa.

Chửi nhau cũng rôm thật nhỉ !!!

Không hiểu sao ra đường nhìn thấy một nam nhi nào vểnh điếu thuốc trên môi, mình rất ngưỡng mộ họ bởi sự tự tin, phục sát đất luôn. Thảo nào mà mãi mình chả có được sự tự tin ???

Còn nếu như là một cô gái, hay thật đấy!!!... Bao nhiêu chàng trai sẽ ngước mắt lên và dõi theo... Chán đời thật, mình sẽ chả bao giờ được cô ấy để ý tới.

Thôi biết thân biết phận, đợi khi nào học hút thuốc xong đã nhé !!! Chờ đấy coi, nhưng chắc chắn chả có sức để chờ đến khi tôi biết hút thuốc đâu !!!

avirax

Member
Để sống lâu hơn được vài năm người ta có thể bỏ đi một vài, hoặc có khi cực nhiều thú vui của họ. Để cho lỗ mũi mình dễ chịu hơn con người ta hay không cho phép người khác làm thứ mà họ muốn. Người ta hay tìm lấy một lý do để gán vào hành động họ không thích, và lý do đấy chẳng bao giờ hay ho. Nhìn chung là con người ta ích kỷ.

Và tớ thì cực ích kỷ:

Uống cafe, một em không cho hút thuốc, điều tớ làm là cứ hút. Em tiếp tục ngăn cản, điều tớ làm là tớ về. Vì chẳng lý do gì khi tớ đến quán cafe để thư giãn mà lại ko được làm điều mình thích và đc phép làm ở đấy

Yêu em, em không thích thuốc, điều tớ làm là ít hút trước mặt em cho em vui. Còn nếu em rứt khoát nói không, tớ cũng sẽ nói không, và tớ chẳng bỏ thuốc. Chẳng lý do gì để ép buộc nhau như thế.

Một em hút thuốc, bình thường và thoải mái tớ chẳng thấy vấn đề gì. Nhưng em vừa hút vừa vênh (ta đây hoành tráng như ai) thì đúng là tớ ngứa toét cả mắt. Chẳng lý do gì để con gái không đc hút, và chẳng lý do gì ngoài mùi vị của điếu thuốc để ta hút thuốc.

Minh Vương

hôm nay mình biết topic này hơi muộn , nhưng ko sao vẫn có ý kiến ,
tôi cũng là ng kô hút thuốc lá , và cũng rất ghét thuốc lá , vì nó kô có lợi cho con ng , nên em rẩt đồng tính với chị Hà , nhưng chị nói " hút đi rôi chết " thì kô hay lắm , vì 1 lời khuyên cũng đâu mất tiền đúng kô chị ,
con về như anh Long nói là hút thuốc có hại nhưng lợi thì rất nhiều vì tạo công ăn việc làm , và tạo ra 1 nguồn tiền khổng lồ , thì sai hoàn toàn ,
thứ nhất hút thuốc thì ngay đâu tiên là anh sẽ mất tiền , mà ng giàu sẽ nghèo và ng nghèo sẽ nghèo hơn sao , như vậy đã là kô iu chính bản thân mình rồi ,
thứ 2 nếu nhà máy thuốc lá cung cấp 1 khoản tiền lớn cho nhà nc nhưng tiền đấy là do dân mà có nên khỏa tiền lớn , còn về cung cấp công ăn việc làm cho mọi ng : con số ng làm kô lớn so với 1 nhà máy lớn như thế là bao mà giờ tòan công nghệ máy móc làm thay , và tại sao kô lấy những khoản tiền đấy để tạo ra những công ăn việc làm khác cho con ng mà lại có ích cho thế giới , như vậy là hại người
thứ 3 là nhà nc khuyến khích ng dân bỏ thuốc là thuốc lá có hại nên mới làm thế chứ, đấy là lý do chíng đáng , và như vậy những ng nào khuyến khích việc hút thuốc lá thì là ng kô iu nc,
em nói tạm thế thôi , kô nói nhiều anh Lonh lại kêu là kô học hỏi anh ý thì chít ,
khổ wa , kô biết ai là ng chậm hiểu nhỉ ????

Chim Sẻ

Member
1. Cái topic này lâu lắm rồi, hình như anh viết cách đây 2 năm thì phải ... lôi ra làm gì ý nhờ :cool:
2. Đây là 1 bài phiếm luận cho vui thôi ... ok em :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000