Hút thuốc lá

Chim Sẻ

Member
Các bạn thắc mắc vì sao hút thuốc lại có lợi nhiều hơn có hại trong khi TV, đài báo khuyến khích bỏ thuốc lá. Vậy thì đọc này:

Long phải công nhận 1 điều là thuốc lá gây hại chút ít cho sức khỏe con ngừơi, nhưng còn về phần lợi ích lại rất to lớn. Thuốc là được sản xuất từ các nhà máy, dẫn đến nhiều người có công ăn việc làm, những người hái lá thuốc cho đến những người bán lẻ đều có lợi. Chưa kể đến việc các nhà máy thuốc lá hàng năm đều nộp mức Thuế khổng lồ cho nhà nước, với một đất nước còn nghèo như nước ta, hàng năm đều phải đi vay vốn, xin viện trợ không hoàn lại thì số tiền Thuế đó rất có ích. Vậy thì hút thuốc lá giống như sổ xố vậy, nó góp 1 phần xây dựng đất nước ta ngày 1 giàu mạnh, văn minh !

Xin cảm ơn các bạn đã chú ý lắng nghe

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Long "anh hùng" nhỉ B) , dũng cảm quá cơ :rolleyes: , em dám lấy sức khỏe/ tính mạng của mình ra để "cứu" nhà nước B) . Em yêu nước quá.... tuyệt vời quá... B) :rolleyes: :rolleyes: :) :) :D :lol: :D :lol:

Chim Sẻ

Member
Vâng cám ơn mọi người đã đọc bài viết. Cám ơn lời khen của chị Hà, đó chỉ là những việc rất nhỏ mà ta làm được cho Tổ Quốc thân yêu !

nmv_2301

Member
Trời ơi muốn đi theo các cụ sớm hả mà hút thuốc là? nói chung là đừng nên hút thuốc lá...đừng chứng tỏ mình là đàn ông bằng việc hút thuốc..khối đứa đàn bà con gái hút thuốc đó....nói tóm lại hay Xét một cách toàn diện : Thuốc lá có hại cho sức khỏe

teddybear

Member
:unsure: Thực ra thấy có lợi thì làm thấy có hại thì thôi,bạn cứ tự nhiên đi cổ động mọi người hút thuốc... :unsure: :blink:

Chim Sẻ

Member
Mấy em suy nghĩ nông cạn lắm. :) :p Nhất là ku Vũ, :p anh đã nói bao nhiêu lần rồi mà vẫn không chịu tiếp thu à. Anh biết hút thuốc có hại cho sức khỏe, thậm chí trong bài viết vừa rồi câu đó được viết đầu tiên, nhưng mà mọi người có nghĩ đến nếu không 1 ai hút thuốc nữa thì ra sao không. :D Nếu nước mình giàu mạnh thì không nói làm rì nhưng mà nước đang còn cố gắng phát triển như nước ta thì .. không nên bỏ thuốc. :p :) :D

teddybear

Member
Ròi tiếp thu tiếp thu,nước càng nghèo càng cần phải hút thuốc lá, kẻ cả thuốc lá nhập lậu là cùng chứ gì nhẩy :lol: :blink: :blink:

Chim Sẻ

Member
Rất tốt rất tốt, bạn là 1 người yêu nước đó. :D :lol: :) Ơ nhưng mà chúng ta phải chống buôn lậu chứ. Nào nào, bác biết chỗ nào bán thuốc lậu để em đi báo công an nào :rolleyes: ^_^

teddybear

Member
Rồi rồi,vấn đề cần đặt ra bây giờ là không hút thuốc lá lậu chứ gì.Ối giời chuyện nhỏ như con thỏ:VINATABA nhá,OK?Hic,còn ai yêu nước hơn mình nữa không nhỉ?? :blink: :blink:

Chim Sẻ

Member
Hút thuốc bản thân nó không xấu xa rì lắm :p nhưng mà do mọi người có cách nghĩ thiện cận và nông cạn nên mới thế. ! :lol:

nmv_2301

Member
Một người mất việc hay mười người mất mạng hả anh Long? Xét một cách toàn diện: Thuốc lá có hại cho sức khỏe

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đây nhé, nói cụ thể tác hại của việc hút thuốc lá nhé (trích trong vnexpress):

Trước tiên, hãy tự nhắc mình rằng, những người hút thuốc thường chết sớm vì mỗi tuần cuộc sống của họ bị rút ngắn đi 1 ngày. Hút thuốc không khiến cho các bạn nam "người lớn" hơn và vững vàng hơn. Trên thực tế, thứ thuốc độc này có thể gây ra chứng bất lực.
Các đấng mày râu cũng cần biết rằng, sau khi bỏ thuốc:
- 20 phút: Huyết áp và mạch trở lại mức bình thường.
- 72 giờ: Việc hít thở trở nên dễ dàng hơn.
- 3 tháng: Cương cứng tốt hơn và số tinh trùng tăng.
- 12 tháng: Nguy cơ bị cơn đau tim bằng 50% của người hút thuốc.
- 5 năm: Nguy cơ ung thư phổi bằng 50% của người hút thuốc.

B) B) B)

<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Aug 14 2003, 03:42 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Aug 14 2003, 03:42 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> - 3 tháng: Cương cứng tốt hơn và số tinh trùng tăng.
[/b][/quote]
Sao Ha biet ro vay tà <_< that dang nghi

teddybear

Member
Đâu ạ,em có ủng hộ việc hút thuốc lá đâu,nhưng mà nhìn chung thì nó vừa giải quyết được vấn đề việc làm lại vừa giải quyết được vấn đề dân số đấy chứ. :rolleyes:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-teddybear+Aug 15 2003, 03:38 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (teddybear @ Aug 15 2003, 03:38 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Đâu ạ,em có ủng hộ việc hút thuốc lá đâu,nhưng mà nhìn chung thì nó vừa giải quyết được vấn đề việc làm lại vừa giải quyết được vấn đề dân số đấy chứ. :rolleyes: [/b][/quote]
ừ, hihi, nghe em nói hay đấy :p :D :D :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000