Hút thuốc lá

SkelballCVA

Member
hút thuốc là có hại cho sức khỏe .
Cấm bán thuốc cho người dưới 18 tuổi .
chức tỏ bọn dưới 18 tuổi đều ốm yếu
mình trên 18 rồi ! được hút rồi !!!

Volodia

Member
luon_di_nhoc89 said:
Nguoi` ta hut' thuoc la' de? cho tinh` than tinh? tao', sang? khoai
Em ơi, theo điều tra thì kết quả lại ngược lại đó, hút thuốc lá chả có rì tốt cho sức khỏe và thần kinh cả, thậm chí nó còn làm người hút thuốc trở nên mụ mẫm về đầu óc chứ chẳng sáng ra tí nào. Người ta hút thuốc lá là vì môi trường xung quanh tác động đến, mà đã hút rồi thì khó bỏ lắm vì nó như 1 thói quen vậy! Hơn nữa nếu hút thuốc lá sẽ phải bỏ ra một lượng tiền ko nhỏ để có thể thỏa mãn nhu cầu về thuốc lá. Theo anh nghĩ thì hút thuốc giống một căn bệnh có hại cho loài người vậy nên tốt nhất là tránh xa!

effi

Member
Hút thuốc lá thì răng sẽ vàng và xấu đã thế lại còn hôi (với những người không hút) khi không có cool air bên mình. Vì vậy khuyến cáo các bạn và các em nam không nên hút, hút vào có lúc người yêu chê ko cho kiss thì cũng đừng oán. Mà sau này lại ảnh hưởng đến con nhỏ nữa, tóm lại là chả có cái lợi gì.

Kid02117

Member
ặc, thế ông anh hút thử chưa mà biết! Hút thuốc lá thường xuyên quá >2bao/ngày thì công nhận là mụ người, em chưa đến mức ấy nhưng bít mấy người hút như thế. Còn đang mệt, bùn ngủ hút 1 điếu vào tỉnh táo & sảng khoái hơn nhìu!

Kid02117

Member
Tuy vậy, nó cũng chỉ là thuốc kích thích thần kinh và rất có hại cho sức khỏe, xin chân thành khuyên mọi người đừng động vào thuốc lá, khó bỏ lắm!

Volodia

Member
Kid02117 said:
Còn đang mệt, bùn ngủ hút 1 điếu vào tỉnh táo & sảng khoái hơn nhìu!
Nhầm roài, đó là sự kích thích của thần kinh do chất hóa học trong thuốc lá tác động lên não con người. Chính cảm giác đó đánh lừa chúng ta, hình như nó cũng giống như cà phê vậy, sau khi hết tác dụng thì cơ thể lại trở về trạng thái cũ, thậm chí còn mệt mỏi hơn lúc ban đầu!

_hogia_

:)) người nào hút thuốc thì bảo là thơm ko hút thì chê là hôi =))
mình ko hút,hút nhiều nghiện thành nghiện,đã thế có nguy cơ bị ung thu phổi ---------->>>>> sợ chết lém:"> :"> :">

Straw Hat

Hút thuốc là ko tốt, gây nghiện, chả bổ béo j mà lại tốn xiền, quan trọng nhất là nghe nói thuốc lá làm ảnh hưởng đến chuyện "ấy", ảnh hưởng tới di truyền, cái nè thật sự nguy hiểm >:) . Rượu cũng ko có lợi cho sức khỏe nhưng đi liên hoan với bạn mà ko làm vài ly thì cũng hơi ái ngại, tôi chả thấy ngon lành j nhưng vui thì cũng uống vài chén. Vì thế nên có thể uống rượu và ko hút thuốc :). Nếu ai đã lỡ dính vào thì khó bỏ lắm, mà hình ảnh cầm điếu thuốc giờ cũng ko có j đẹp lắm, nhất là ở trong phòng kín, rất bất lịch sự, gây khó chịu cho người ko thuốc men j`.

avirax

Member
hút thuốc lá hại bỏ xừ. Anh ngày 2 bao, phải công nhận là rất hại nhưng mả bỏ thuốc lá thì anh chả biết hút cái gì, thuốc lào chăng?

Volodia

Member
Người ta bảo nên tạo một thói quen khác thay thế hút thuốc lá anh ah! Anh thử thay bằng ăn kẹo cao su xem, tốt hơn nhiều! :)

eu_te_amo

sao mình thấy bọn Tây bên này hút thuốc như gì mà răng chúng nó ko bị xỉn, về VN gặp mấy bác mấy chú hút thuốc thì ôi thôi...

Volodia said:
Người ta bảo nên tạo một thói quen khác thay thế hút thuốc lá anh ah! Anh thử thay bằng ăn kẹo cao su xem, tốt hơn nhiều! :)
Anh có thói quen vừa ăn kẹo cao su vừa hút thuốc

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000