Viết cho người mình yêu ...

từng ngày qua trời cứ mưa mãi mà kô biết lòng người cũng đang mưa
mưa giăng lối nhớ lại ngày nào cùng nhau sánh bước trên con đường ướt(tại vừa mưa may sao lúc gặp nhau thì trời kô mưa nữa ) thế mà giờ đây chỉ có 1 người ngồi nhìn trời đan mưa còn ngưiời kia đã ở nơi chốn nào sao kô quay trở về????????????????????? :((

viet cho nguoi minh yeu

To Nhóc yêu: Cuộc sống vẫn luôn có những điều mới mẻ ở phía trước , em hãy biết tin tưởng và hi vọng , hãy vui vẻ và yêu đời , em sẽ tìm thấy người yêu mình thực sự.Mọi chuyện vừa qua em hãy nghĩ rằng đó chỉ là một giấc mơ , em đừng tìm kiếm trong tưởng tượng ...em hãy nhìn vào thực tế và hãy dũng cảm đối diện với nó và em đã làm được rồi đó . Nếu người ta yêu em thực lòng , người ta sẽ biết phải làm gì và sẽ không làm em đau khổ . Em 19 tuổi , em đã lớn và đã biết điều gì là cần thiết , là hạnh phúc cho mình.
yêu đời và sống vui em nhé ...

fruit NHO

Active Member
nhìn người ta yêu nhau,hand in hand đi trên đường em bỗng thấy tủi thân wa'!!vẫn biết rằng chính em đã nói với anh là phải tập trung vào học hành để mà thi cử nhưng ko hiểu sao ..ngay lúc này em thấy nhớ anh khủng khiếp .có nhiều lúc em cảm thấy anh quá xa vời ,và em tự hỏi....em có yêu anh thật ko?và rồi lại tự trả lời rằng chắc hẳn tình yêu mà em dành cho anh là quá nhỏ,nó ko đủ kéo em ra khỏi những suy nghĩ vớ vẩn này... em nhớ anh!!

vip007hn

Member
Có thể nói rằng em là một người đã khiến tôi thay đổi.Dường như trong cuộc sống này có em bên cạnh điều này như một động lực thúc đẩy tôi phải cố gắng nhiều hơn .giờ em đã đi du học nhưng tôi nghĩ bằng chính tình yêu của mình tôi sẽ vượt qua mọi thử thách trong cuộc sống ,nhiều lúc nghĩ lại thấy thiếu em tôi không thể làm được gì hết ,nhưng rồi chính những bức thư em gửi cho tôi hàng tháng làm tôi có thêm nghị lực.giờ thì em đã xa tôi thật rồi phải đến 5 đến 6 năm nữa tôi mới được ở bên em như những ngày xưa yêu dấu .hồi còn ở bên nhau em với tôi như hình với bóng ,những chuỗi ngày bên nhau thật hạnh phúc làm sao ,dù biết rằng em sẽ đi du học nhưng tôi vẫn nói yêu em ,365 ngày bên nhau thạt hạnh phúc ,chỉ còn một ngày nữa là tròn năm hai đứa yêu nhau vậy mà em phải bay trước hôm đó một ngày .giờ này chắc em đang bận lắm vì em phải học và giúp gia đình .điều tôi muốn nói bây giờ là :tình yêu của tôi với em sẽ không bao giờ phai nhạt ,tôi mãi nhớ về em và chờ đợi em

fruit NHO

Active Member
hôm nay nhìn thấy bạn!!!!trông có vẻ gầy đi!!!tôi muón gọi bạn dù chỉ 1 tiếng nhưng sao ko thể cất lên tiếng!!!!khó wa'!!dường như chúng ta đã tự tạo ra 1 khoảng cách đối với nhau thì phải??buồn ghê

em quyết định rồi em sẽ bỏ cuộc kô phải vlaf 1 thồi gian ngắn mà là mãi mãi
em mệt mỏi lắm rồi anh có biết kô à mà có lẽ là kô bởi em biết anh sẽ chẳng bao giờ đi vào nơi này đâu
anh dạo này khác trước quá trước kia em thấy anh bao giờ cũng làm cho em ngạc nhiên nhưng bây giờ thì thực sự em thất vọng
anh đừng biến em thành trò đùa chứ
em yêu anh mà chẳng nhẽ anh nghĩ em đùa sao nhưng bây giờ có lẽ đã muộn rồi em đã suy nghĩ rất kỹ có lẽ kô gặp anh là tốt cho em nhất
chào anh
em yêu anh

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mein Liebster, weisst du wie sehr ich dich vemisse... Ich vemisse dich so sehr, dass ich kaum noch atmen kann :D Jedes Mal, wenn ich an unsere gemeinsame Zeit denk, dann sitz ich regungslos da und bin hin und weg... Ich freu mich schon sooo sehr auf den Tag wenn wir uns wiedersehn...
Ich weiss dass du mich genau so vemisst, und ich weiss auch, dass wir bestimmt für immer für einander geschaffen sind!!! Bussi ;)

rikku

Active Member
Everthing has changed..
I can't imagine what happened to me..
Now I don't know what to do next..
I have to live a new life
Without your images..

biết làm gì đây khi mà cuộc sống kô như giấc mơ mà ta mong muốn tại sao vậy?
tại sao mà người ta yêu lại kô yêu ta trong khi đó người mà ta kô yêu lalại cứ phải khổ sở vì ta như thế
tại sao hai người đó kô phải là 1 người
và tại sao ta kô thể nào điều khiển đc tình cảm của mình
giá mà.................................................................................................................................................................................ngày đó ta đừng gặp nhau
...................... sến vật

tự nhiên nghe bài khi giấc mơ về buồn ghê ta cứ tự hỏi kô biết đến khi nào ta mới có thể lại là ta nhưng 1 câu hỏi như kô có câu trả lời
cuộc sống cứ từng ngày trôi mãi mãi mà kô chờ ai còn ta cứ hi vọng?
cái gì cơ chứ
chính ta cũng kô biết.............................................

giá như có thể níu giữ những phút giây ấy lại thì hay biết mấy phải kô nhỉ
em cũng chẳng biết giờ anh đang ở đâu
nhưng em vẫn luôn mong gặp anh vô cùng
và vẫn yêu anh........... như 1 giấc mơ

vichia

Active Member
Lãng đãng 1 chút suy tư..

Con đường, tôi và em
Những cánh hoa rực rỡ
Để cho mắt em cười
Để lòng tôi ấm lại

Tôi và em, vẫn nhớ tôi của nửa năm về trước, yêu em như một đứa trẻ, đầy hoang dã và đòi hỏi, nóng vội và vồ vập... và em không có tình cảm khác lạ với tôi. Đã có một thời, tôi rất khác...

Giờ đây, khi mọi thứ đã qua, khi mỗi người đã trải qua những biến động của riêng mình, khi mà tôi có thể đặt tình cảm của mình vào một góc sâu nào đó của tâm hồn... Em lại đến bên tôi.

Tình yêu, phải có sự trải nghiệm và suy ngẫm... Em đến bên tôi, vì giờ tôi có thể nghe em tâm sự , và em cũng vậy, như những người bạn tâm giao, cùng chia sẻ và giúp đỡ những vấn đề của mỗi người...

Có thể tình cảm của em đối với tôi chưa hẳn là tình yêu, và tình cảm của tôi đối với em hiện giờ cũng không bùng lên như trước nữa, nhưng tôi cảm thấy thật dễ chịu, và em cũng vậy. không phải lảng tránh nhau, che đậy những điều mình suy nghĩ, mà luôn luôn là những cảm xúc rất nhẹ nhàng và chân thành...

Đã nhiều lần, tôi đợi em hỏi tôi tình yêu vĩnh cửu lả gì.... câu trả lời đó quả thật là quá khó với tôi, và với hầu hết mọi người. Tôi chỉ biết đưa ra những suy nghĩ riêng của mỉnh "Tình yêu vĩnh cửu = tình cảm giữa hai người khác giới + Sự chia sẻ + Sự chân thành + Sự thử thách của thời gian"... Tôi tưởng tượng ra nụ cười nhẹ nhàng của em...

Em và tôi, chỉ là những đứa trẻ đang lớn có thừa quá nhiều cá tính và sự nhạy cảm, đúng không! Cuộc sống đầy biến động, em sẽ đi, và tôi cũng sẽ đi, có lẽ tại một thời điểm nào đó, chúng ta sẽ gặp nhau ở một đâu đó. Những đứa trẻ khi đó đã lớn rồi...

Hôm nay, khi đi nói chuyện với em, những câu chuyện thật bình thường và thoải mái, tôi thấy mình là người hạnh phúc ....

kiwi_vn

Active Member
Tiếng Việt anh Lam sửa lúc 13h50 ngày 05/11 rồi mà . Anh nhớ rõ lắm . Hôm đó anh là vật thí nghiệm mà . He he.
He he . Cũng đúng hôm đó. Lần đầu tiên trong lịch sử mình buôn liền 1 lúc 2 cuộc điện thoại dài bất tận . Máy của mình nóng ran . Hix , 1 cuộc 1h04'05'' & cuộc ngay sau đó là 54'00'' . Hix , cái thẻ mới mua cạn sạch tiền . Cuộc nói chuyện xuyên ngày . Thật trùng hợp là giữa 2 cuộc nói chuyện lại có 1 ngôi sao băng vụt qua trên bầu trời Hn ( Chỉ HN thôi , vì hắn bảo tại sao ko thấy ? Vì Vũng tàu làm j giống trời HN ). Khà khà , cơ hội 19 năm chỉ có 2 lần, ko còn j để nói . Wa.Bây giờ mình có cảm giác j nhỉ ?Mình chỉ mong mau đến Tết dương, sẽ có 1 người bay ra Hn chơi . Quái! Sao thời gian kéo dài thế ???

teddybear

Member
He he... đã từng có thời mình đã yêu một người ghê gớm cơ đấy... buồn cười thật... dù gì cũng là một kỉ niệm đẹp...
Bây giờ sống vui vẻ ghê gớm... vui vì đã tìm lại được bản thân mình... vui vì đã hiểu, vui vì đã sống và vui vì tất cả.
Viết cho người mình yêu ư: chúng mày ui, tao yêu chúng mày... he, cảm ơn tất cả, cảm ơn tất cả đã đem đến cho tao tình bạn của chúng mày! Hôm trước sinh nhật L... hihi, SN nhó năm ngoái cả bọn ngồi quán nước hát hò vui nhỉ... mọi người quay lại nhìn mà vẫn hát... thế mới kinh. Tao phát hiện ra một điều giản dị là hình như khi nhóm six ở bên nhau thì ai cũng đứt dây thần kinh xấu hổ... he he:>> Rồi đến sinh nhật H.A, rồi đến SN tao, ôi giồi... tao vẫn còn thù con T.A bôi bánh Gato lên mặt tao đấy nhé... cái bánh ngon ngọt thế chúng mày nỡ lòng nào không để cho nó nguyên lành mà lại ném lung tung lên thế... tao lại phát hiện ra một điều giản dị nữa là không nên tổ chức SN tại nhà... he he:>>
Thôi, chúng mình đều cố gắng nhé... yêu bọn mày... sẽ sớm gặp nhau thôi... ại quậy tưng bừng như hôm tết... nhé :d: :d: :d:

teddybear

Member
Cuộc sống bình yên và vui vẻ suýt bị phá tan chỉ bởi 1 chiều mưa... nhưng mà chả sao... con người cũng không nên quá tàn nhẫn chứ phải không?:q: Cuộc đời vẫn đẹp và vẫn có rất nhiều điều để ta quan tâm yêu mến... :d: :d: :x

Giờ mình mới nhận ra một điều,ah không trước đây cũng đã nhận ra nhưng tự dối lòng mình và quên đi- rằng có quá nhiều thứ đều là dối trá...Vẫn cái cách ấy,vẫn những lời lẽ đó...Những con đường mòn hay là một công thức đã định sẵn...Mệt mỏi!...Thất vọng ...và mọi thứ đều đổ vỡ...những kí ức đẹp,những hình ảnh thân yêu,khuôn mặt ấy,giọng nói và ánh mắt ấy...hi vọng vào những điều viển vông..? Chẳng còn gì cả!
Nhưng có lẽ là tại mình..tự mình làm cho mình như vậy...Tại cái tính tò mò...Đáng ghét...từ bỏ thôi NY ạ.,mọi thứ đều trở nên vô nghĩa ...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000