Viết cho người mình yêu ...

Vợ ơi, đã có lần vợ nói với chồng là đằng nào mình cũng chia tay.
Chồng buồn lắm, vì chồng rất yêu vợ.
Nghe câu đấy, tự dưng thấy chóng mặt, ko biết có phải tại sáng chưa ăn ko, hay là... :-<

Nhưng mà, nói túm lại là, chồng yêu vợ lắm, nhớ nhá. Forever and one...

theshadow

Member
sao ấy cứ phải làm khổ mình như thế:(:(:(buồn thì cứ nói ra,để trong lòng rồi gặm nhấm 1 mình:(:(:(ấy có biết tớ lo cho ấy đến mức nào ko:(:( tại sao cả nyêu mà ấy cũng ko thể nói ra hết được:(:( ấy cũng là người mà,phải ngủ chứ....sao toàn thức thế.......cứ như thế thì làm sao ấy sống được:(:( còn rất nhiều người lo cho ấy,ấy cũng phải nghĩ cho người khác chứ:(:(:(
Đừng như thế nữa được ko!!!!!!!!!!!!!!!

sweet_candy

Member
....Giá như thời gian quay ngược lại...Trả đủ cho Nó những gì Nó đã đem ra đánh đổi nhỉ???
...Để biết được Nó đã ngốc ntn khi đánh đổi những thứ Nó yêu thương...

hic, anh ơi sao anh ko trẻ lại vài tuổi nữa hả anh? Lúc nghe anh nói tuổi của anh mà em tưởng em ngất lăn đùng ra giữa sân bóng luôn ấy chứ. Bọn nó cứ bảo em là thôi đi, nhưng em làm sao mà thôi được? Lúc đưa em về anh đã nói là em trẻ quá, t'as même pas paC le BAC? Et alors, je peux pas t'aimer a cause de ca? em chẳng biết anh có ý gì ko hay chỉ là một remarque vu vơ thế thôi? Em chẳng quan tâm đến chuyện tuổi tác chênh lệch giưa anh và em, em thích anh như mọi chuyện tự nhiên nó phải thế. Điều duy nhất em lo về tuổi của anh là anh sẽ chỉ coi em như một con nhóc con thích ăn kem, có khi anh sẽ thích Linh hơn. Em chả biết L là ai nhưng chắc chắn L người lớn và chững chạc hơn em nhiều..... 18 tuổi, em cũng người lớn rồi đấy chứ!
Lúc anh đua em về em đã muốn xe anh hỏng luôn đi để em còn được ngồi gần anh lâu lâu một chút, nghe cái thể loại nhạc ko hiểu ở đâu ra mà chuối thế của anh, nhìn anh hát theo cũng cứ như trẻ con..... Lúc ngồi cạnh anh trong xe ấy, em đã muốn nắm lấy tay anh nhiều lần lắm, cái bàn tay khiến em yêu anh, cái bàn tay ấm áp len cả vào trong giấc ngủ của em ý, anh biết ko? Ko biết activité sắp tới của UJ là gì? KO biết bao giờ em mới lại được gặp anh? Em nhớ anh anh quá, em nhớ lắm, biết ko? Muốn gọi điện cho anh lắm nhưng bọn nó cứ cản em, nhưng chờ anh gọi cho em thì biết đến bao giờ? Nhỡ đâu L lại cướp mất anh của em thì sao? Khoa bảo: C'rien xx ans de décalage, moi je te soutiens!.....G rien dit, mais....Bah ouais, c'rien pour moi mais pas pour toi, tu me prendrai tjrs comme une gamine.... Je C, je le C, c'si dur de l'accepter!!!!!!!!!!!! Tu m'as donné ta main, et je savais ke t'es TYL de ma vie!!!! Je V t'appeler ce weekend. 2 tte facon, je dois te revoir. Je serai la 1er de ta liste!!! On verra bien!!!!

teddybear

Member
Không biết là em có muốn anh xuất hiện bây giờ không nhỉ... em nhớ anh... nhưng hãy cứ lặng im như thế... rồi mọi chuyện sẽ nhẹ nhàng trôi qua... phải, chỉ có lúc ban đầu là khó khăn thôi... nhưng hãy cứ lặng im... thời gian sẽ trả lời tất cả, em sẽ đợi câu trả lời của thời gian... và không muốn gặp anh bây giờ đâu... mặc dù... mặc dù... em nhớ anh da diết :|

ly huyen vy

Member
hix...cam giac nhu dung truoc vuc tham.DA bao gio minh thay./...bat luc va so hai nhu the nay chua nhi? Cu nhu la...minh sap phai nhay xuong cai cho sau hun hut kia ma ko the chay tron, ko the tim ai bau viu...so that...
Nhung tha chet truoc con hon chet sau, dang nao cung phai noi cho ...biet, tha de minh noi,it ra minh cung tu dang lay 20% co hoi dc tha thu, de ng khac noi...chac...ko the cuu van duoc nua roi.muon khoc qua di mat...hinh nhu tai troi hanh...nen nuoc mat minh cu dong mai o mi ma chang chiu roi xuong...lam on chay di...nuoc mat...met moi qua...may cu lam tao buon...
De di den quyet dinh nay...minh da mat 5 dem thuc trang...hi sinh nhieu day nhi!Ko nghi den ai nua, ko dc mo mang nua, phai tap trung vao viec khac quan trong hon...nhung...minh can phai lam nhu the!Dieu an han duy nhat , minh da ko the noi cau:I MISS YOU voi cau ay.NHung...noi roi thi sao?DAng nao cung the thoi, nho ra , noi roi minh lai ko the tro lai nhu truoc, lai mat binh tinh, lai thoa hiem voi ban than, lai yeu thi....hix...uoc gi khoc duoc nhi...day se la lan cuoi cung minh khoc, lan cuoi cung minh nghi den cau ay.DA noi cau nay ca nghin lan roi, nhung...van chua thuc hien duoc.Nhung da voi voi cau ay nhu the...nen...ko the noi lai voi cau ay duoc, cau ay se nghi minh...AAA BInh tinh di nao!MInh...can lam gi...minh phai biet chu!LAm sao de ng ta biet...minh dang thon thuc day???"Trung oi...quen cau kho qua...to nho cau lam..." HU...cu viet ra vay, den dau thi den...ai doc duoc cung mac ke.Du gi thi...day se la lan cuoi cung...to nho cau...

sweet_candy

Member
...Thứ 6 này anh lên máy bay về VN rồi...Vẫn biết là hơn nhau 9 tuổi thì mọi cái đều là impossible...Mà cũng không chắc được cái em đang cảm thấy bây h được gọi là TY...Một tuần KDP,có tình cảm với anh lúc nào,em cũng chẳng biết...Có thể vì anh cá tính,tốt bụng (như mọi người nói)...cũng có khi vì cái cách anh động viên em...Cứ muốn tất cả quay lại,một tuần KDP,được ngồi nghe anh giảng Maths,ngồi nhìn anh thong thả uống caffe ngắm cả lũ nhóc tì bọn em làm bài,được nhìn anh ở cự li gần,lúc anh nghĩ cách giảng bài cho em...Trở về nhà sau một tuần,với em như hụt hẫng...Đã thành thói quen,cứ mỗi khi xuống phòng ăn là đưa mắt tìm anh...Em không hiểu tại sao mình chưa bỏ cuộc???Biết anh yêu người khác,em hụt hẫng lắm...Cũng chẳng thể chia sẻ với ai được..."người ta" của anh lại đáng yêu đến thế...Đến mức mà thậm chí em còn không thể ghét được "người ta" của anh nữa...Giá mà ghét được thì có tốt hơn không...ít ra thì tâm trạng của em cũng không nặng nề thế này....Chán thật,có lẽ tại em là con bé không may mắn,chuyện tình yêu lúc nào cũng trắc trở như thế....Em không hề muốn bỏ cuộc,cũng không thể bỏ cuộc bây h,dù có tự ép bản thân đi nữa...Nhưng liệu tenter,em sẽ được cái gì đây???

sweet_candy

Member
....Còn 2 ngày nữa là anh đi...Gửi vội một lá thư...Em yêu anh...Thật ra cái em làm có thể được gọi là một hành động thiếu suy nghĩ...Em mặc kệ...Có thể đấy không phải là tình yêu ma chỉ là tình cảm trẻ con nông nổi???Em mặc kệ...Nếu bây h không nói thì có lẽ sẽ chẳng bao h em nói ra được...Dù sao hối tiếc vì đã làm chuyện ngu ngốc còn hơn là hối hận vì đã không bao h thử làm điều ngu ngốc ấy...Em yêu anh....

giờ này cậu đang làm thế...hình như lâu rồi mình mới vào box viết vài bài như thế này...biết rằng cậu ko đọc bao h nhưng tớ vẫn cứ viết...ko viết ko chịu đc...tớ không dễ kìm nén cảm xúc...

Bi h cậu đang làm j` thế...chắc là chưa đi ngủ đâu nhỉ...xem phim hay nghe nhạc vậy...cứ thấy nhớ nhớ cậu là tớ lại lôi ảnh ra soi...huhu...nhìn cái mặt lại càng nhớ hơn mới đau chứ...hehe...ai bảo nhớ là cái tội đâu nhỉ....???

lusm_nkn

blue eyes

Moderator
chà, sao lại đối xử với em như vậy nhỉ? Nếu lý do để anh lạnh nhạt với em, vì anh muốn em quen dần với cuộc sống khi ko có anh, khi anh ở Anh, thì em hạnh phúc và tự hào vì anh, anh lo cho em.
Nhưng liệu đấy có phải lý do thật sự ko nhỉ? ....
Cảm giác..........hình như.......hết rồi, ko muốn thế............giá như, quay lại ngày xưa.........
oh, anh ơi, há há há

foxdunk

Member
Lâu lắm mới nhìn thấy anh......giá mà anh với c.o.:tay thì tốt biết mấy...anh sẽ thường xuyên đến trường.......Em thương anh nhiều lắm...sắp nghỉ hè rồi...em biết làm thế nào để đc nhìn thấy anh nữa???...Mỗi khi đến trường...bắt gặp ánh mắt của anh...em vui lắm...em muốn mãi như thế...muốn đc cảm nhận sự ấm áp...gần gũi...đáng yêu...chưa bao giờ và cũng chưa có ai cho em cảm giác này...ngoài anh...Kể cả đã có lúc anh nói ko tôt về em...nhưng em tin ko phải anh ghét em....em tin mà...Em sẽ nhớ anh lắm...Tr ạ...Em và anh chưa từng nc vời nhau...nhưng em đọc đc tâm sự của anh...hiểu thái độ của anh...và càng thương anh nhiều hơn...Giá mà ở đâu đó...vào 1 lúc nào đó...em lại cảm nhận đc có người đang nhìn em....như anh đã từng...luôn thương anh...:* ...mong anh luôn vui...luôn hạnh phúc....

em ah ... anh biết em có nhiều chuyện nhức đầu lắm nên anh sẽ ko làm phiền em đâu,anh yêu em thì cứ kệ anh đi ... em nghĩ đến làm gì,anh ngu,anh ngơ,anh khờ nên mới yêu kon hồ ly trong em ... mới yêu cái kẹo này chứ . Giá mà anh ko gặp em thì tốt,giá mà anh ko yêu em thì tốt nhưng mà muộn rồi...ông trời đã cho anh gặp em thì anh sẽ ko bỏ lỡ cơ hội này đâu ... anh luôn nghĩ em sẽ là của anh,đúng ko em ... mãi yêu mình anh nhé :*

fruit NHO said:
muốn post lại nguyên xi bài em Quân a3 .....

mình thật stupid !

bài gì hả chị, cái bài ở bên trên ạ ? :)

bi h cũng muốn nói lại câu đó, hôm nay lo quá, lo đến phát sợ người không hiểu có chuyện j` thật ghê gớm, nhưng nghe thật là điêu điêu
Thôi đành kệ
Nó ko thik kể thì thôi, không bit' làm j` đc
huhuhu
ác dã man...

mày ơi là mày, ngốc quá....
tao xin lỗi, nhưng quả thật là ko fải yêu là lúc nào cũng hạnh phúc...
mày tha thứ đi mày...
nó khổ vì mày lắm..
panh ơi, tao biết mày cũng khổ mà...

anh...
lúc nào giận nhau cũng phải có lí do hả anh?
xin anh đừng hỏi, hãy tự tìm câu trả lời...
còn nếu ko tìm thấy..
thì xin anh hãy nghĩ răng
em lại chỉ ẩm ương thôi...
rồi ngày mai lại vui vẻ anh ạ....
em xin lỗi, tất cả chỉ bời vi:....."sao em khó tính thế?"

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000