Trường Mình Có Nên Tổ Chức Một Phong Trào Free Hugs Ko^^

dangngochuy

Member
Poster hôm nọ bảo thằng em bố láo làm nhưng mà nó kêu là Tết nhất cho nó hai chữ bình yên nên chưa post lên được :)). Bác nào hảo tâm làm hộ cái :), chứ tình hình là cả em tớ và tớ đều nhiễm procrastination :((.

Đây là vài tấm ảnh hôm Free Hugs ở Ams nè :D.

hacdinh

trông hay quá :D ^_________________________^ Yeah yeah^^Trường mình mau tổ chức Free Hugs đi thôi^^>:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

vuonglinh_donthu

Trông poster ổn đấy,nhưng mà tớ thấy không đẹp cho lắm,design không sáng tạo mấy và không ấn tượng(hình ảnh,cách phối màu...).Với lại chúng ta nên thống nhất một mẫu poster để khẳng định phong trào của học sinh CVA có sự sắp xếp,tổ chức quy củ,không nên lôm côm mỗi người một kiểu.Và như thế cũng sẽ thu hút hơn sự quan tâm của mọi người.

dangngochuy

Member
Không, mấy cái poster mọi người cầm là biển Free Hugs thôi :), kiểu như mỗi người cầm một tấm biển Free Hugs, đi ngoài đường, những người tốt bụng và yêu quí sẽ đến ôm người đó mà :-D.

Còn poster các bạn đang nói đến chắc là poster quảng cáo chung cho Free Hugs cơ :). Vừa google thử thì hình như hiện nay vẫn chưa có một cái poster chung quảng cáo cho Free Hugs thì phải :-?.

Hôm nay vừa bàn với mấy đứa bạn bên ams, các bạn bảo nếu được sẽ cùng tổ chức cho vui :D, các bạn ý sẽ cố gắng kêu gọi trong trường :D.

Ảnh posterity nè :X, bảo sao colleague cứ trêu thích nhéo má trẻ con :">

The resolution for world peace :)!

hacdinh

Trông poster ổn đấy,nhưng mà tớ thấy không đẹp cho lắm,design không sáng tạo mấy và không ấn tượng(hình ảnh,cách phối màu...).Với lại chúng ta nên thống nhất một mẫu poster để khẳng định phong trào của học sinh CVA có sự sắp xếp,tổ chức quy củ,không nên lôm côm mỗi người một kiểu.Và như thế cũng sẽ thu hút hơn sự quan tâm của mọi người.
:))VL chưa đọc kỹ đã nói rồi :)) Cái này bạn Huy ghi rõ là ảnh chụp hôm tổ chức Free Hugs bên Ams mà^^ :D Tớ thấy mấy tấm ảnh hai đứa trẻ ôm nhau của bạn Huy hay đấy ^______________________^ Mấy đứa dễ thương quá đi mất :D ^^Cho chị ôm cái nào >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

Pirate

Member
2 chị em Linh bây giờ mà đứng cống trường đeo cái biển Free Hugs thì ai cũng hưởng ứng ;)) >:) lúc đấy mình hug cả ngày =))

hacdinh

2 chị em Linh bây giờ mà đứng cống trường đeo cái biển Free Hugs thì ai cũng hưởng ứng ;)) >:) lúc đấy mình hug cả ngày =))
Bạn Thắng cũng tham gia nha ^__________________________^Ủa mà hồi nãy TA lên là bạn này hay bạn đó vậy?Tớ gọi mà chả nói gì cả^^

dangngochuy

Member
Poster có rồi đây, nhưng mà trông hơi lỗ chỗ :|. Mai sẽ cãi nhau tiếp để làm thêm :|, mọi người cho ý kiến xem nên ghép hình kiểu gì, kiểu chữ thế nào trông cho nó dễ thương, nên viết thêm những gì nhá :).

Copyright of Vu & Huy

aq_zin

này mọi người làm nhanh quá mà vẫn chưa bàn cách làm một việc quan trọng nhất : phải xin phép ban giám hiệu
cái này là phần khó khăn nhất đấy .Tớ đã theo dõi từ đầu nhưng mà chưa dám nói . Sẽ vấp phải một số điều khó khăn và cản trở đặc biệt là các thầy cô chưa thể hiểu ngay ý nghĩa của hành động mình làm (chính mình cũng mất thời gian để hiểu cơ mà ). Vậy thì phải chuẩn bị cả ý tưởng mình muốn nói để thuyết phục được ban giám hiệu chứ đến lúc đấy mà lên nói mà ấp úng không rõ ý hoặc ý lỗn xộn các thầy cô không hiểu thì những thứ mọi người chuẩn bị ở trên là vô nghĩa
nói thế này không phải là bàn lùi đâu chỉ là chỉ ra những thứ còn thiếu xót để công việc của mình thành công thui

dangngochuy

Member
Vấn đề đã được đề cập nhưng hình như chưa đưa ra được phương án giải quyết =.=.

3) Xin sự chấp nhận của lãnh đạo nhà trường:
- Thầy hiệu trưởng :|
- Ban giám hiệu nhà trường
- Đoàn trường :)
Phức tạp hóa vấn đề đi một chút thì việc tổ chức Free Hugs cũng là một hoạt động trong nhà trường, vì vậy vẫn cần có sự quản lí của thầy cô. Nhưng điều đó không có nghĩa là toàn bộ :). Đây cũng chính là điểm mình ghét nhất ở Chu :), học sinh ít khi có được quyền tự do đưa ra những ý kiến, những đổi mới cả, và khi đưa ra thì à vâng, bị vùi dập, thay đổi đến khi nhìn lại thì chẳng thấy nó còn là ý tưởng của mình nữa :-@ .

Không hiểu rõ lắm cơ chế hành chính của Chu nhưng theo mình việc xin phép ban giám hiệu tổ chức thì trước hết theo mình là thông qua bên Đoàn trường, sau đó Đoàn trường sẽ đưa lên cho BGH xem xét. Việc phải soạn thảo kế hoạch, dự án, rồi thuyết phục các thầy cô sẽ là điều đương nhiên. Vì thế nên mình mới nói đến việc sẽ truyền bá ý nghĩa và mục đích tốt đẹp của Free Hugs vào một buổi thứ 2 chào cờ đầu tuần, tốt nhất là trong một chương trình "Chào Tuần Mới" của một lớp nào đó. Từ đấy, BGH sẽ hiểu hơn về vấn đề này và mong là sẽ cho phép tổ chức Free Hugs.

Còn nếu BGH trường vẫn không cho phép thì... như bạn nào đã nói ở mấy trang trước đó, là mình vẫn sẽ có một Free Hugs riêng ở lớp mình, ở gia đình mình, với những người thân, người bạn bè, hàng xóm của mình mà ^^.

Thêm một điều nữa, nếu trường không chấp nhận thì "I believe the student's intense loathing for this high school will escalate to another daunting level =))". Xin lỗi phần này mình không muốn viết TV, nghe hỗn láo lắm :|.

Đó là ý kiến riêng của mình :), mong mọi người sẽ cùng nhau hợp lực để ngày Free Hugs có thể thật sự diễn ra ở Chu :)!

dangngochuy

Member
Ô kìa, việc chung của học sinh bọn mình mà em :D, cứ thoải mái tham gia đóng góp ý tưởng đi em :D, có ai ăn thịt đâu mà sợ (ít nhất anh ko ăn :p).

Thêm một người ủng hộ nữa rồi :X :-d

lazycat_f2

Member
việc này mà ko xin phép BGH đảm bảo là đang tổ chức phong trào thì bỗng có tiếng còi quen thuộc và Mr Cat sẽ ra và thu gọn hết cả đống lên phòng MR Big đàm đạo

vuonglinh_donthu

Tớ nghĩ là BGH trường mình không quá khó tính như thế đâu.Biết đâu mời được thầy Mão cùng tham gia phong trào này thì sao :D
Tớ có ý kiến,việc xin phép thế này nên bàn cụ thể.Hay là chúng ta dành 1 ngày ra để bàn offline nhé.

hacdinh

:(( Huhu :(( Ghi từ nãy giờ tự nhiên nó mất tiêu đâu mất :((
Tớ nghĩ là nếu đã tổ chức thì phải hỏi ý kiến BGH trước đã chứ ^____________________________^ Chẳng lẽ mình tổ chức ngay trong trường mà cứ như ko^^Tớ nghĩ BGH sẽ dần đồng ý thôi^^Các trường khác cũng đang rầm rộ phong trào này mà^^
Ý kiến của bạn Huy được đấy^^Tớ thấy cũng nên phát động một cách nghiêm túc thông qua một buổi Chào Tuần Mới^^Mà D3 có định làm CTM ko vậy các bạn^^Lớp tớ lúc nói có lúc nói không^^Căn bản là lớp ít con trai quá nên cũng ngại^^Nếu mình cùng tổ chức một buổi CTM về Free Hugs thì hay lắm^^Vừa thuận lợi cho Free Hugs vừa để lại chút kỉ niệm thời học sinh^^Thông điệp của buổi CTM đó có thể là "Free Hugs-vòng tay kết nối yêu thương" (đại loại như thế ý^^:p Tớ chỉ đưa ví dụ thôi^^)Cách tổ chức "pro" sẽ thuyết phục mọi người một cách hiệu quả,cộng thêm sự quan tâm từ trước của mọi người về Free Hugs,cuộc phát động phong trào này sẽ rất thành công^^Các thầy cô hiểu rõ về Free Hugs rồi cũng sẽ ủng hộ mà^^

--->NÊN CÓ MỘT BUỔI CHÀO TUẦN MỚI VỀ FREE HUGS CỦA CÁC HỌC SINH TRONG TRƯỜNG MÌNH^^

hacdinh

À^^Một điều nữa là trong buổi CTM đó nên trình chiếu các đoạn clip đắt giá về Free Hugs >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

U.F.O

Active Member
Những thành viên đang xem chủ đề này: 3 (3 thành viên và 0 khách lạ)
Trần Quang Thiện, Trần Nữ Thạch Linh, Trần Nữ Vương Linh

vuonglinh_donthu

Những bạn nào tham gia phong trào thì khai tên tuổi để mình thống kê vào danh sách nhé ^_______________________________^
Mọi người đăng kí tại topic này nha.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000