Trường Mình Có Nên Tổ Chức Một Phong Trào Free Hugs Ko^^

hacdinh

có huy hiệu Free Hugs hả bạn Huy^^Nếu vậy cho tớ đặt hàng hai cái nha(một cái cho VL^^)À,bạn nói "Sang bên Việt Đức các bạn ý còn spam bài về Free Hugs hay hơn nhiều "--->mấy bạn ý spam khen hay chê vậy bạn? Tại tớ nghe nói mấy bạn VĐ ăn chơi lắm,ko biết các bạn ý có lợi dụng Free Hugs ko nữa...Mà nếu là ủng hộ thì,hiz,trường mình...chán quá...

hacdinh

Với lại tớ thấy cũng có nhiều bạn ủng hộ,kế hoạch này chắc cũng ko đến nỗi nhỉ^^Một điều cần chú ý nữa là phải có cách thuyết phục "pro",để mọi người nghe lần đầu có thể ủng hộ ngay,ko để cho những kẻ chuyên chọc đểu (mấy người kiểu này tớ gặp nhiều rồi >.<) có cơ hội "phát huy sở trường" >.<

hôm đi dạ hội ams tớ free-hugs với mấy bạn chuyên anh bên đó , vui lắm . Thấy dạ hội hay mỗi cái đó :) chứng tỏ teen VN theo kịp xu hướng thế jới :D
các thầy cô có khi ko ủng hộ cho lắm , tớ nghĩ thế :(
Nhưng mà khổ cái ở Vn ko có cái đa màu da và tôn giáo nên là cái chương trình này nghe hơi ridiculous =))

dangngochuy

Member
Đã tra khảo thành công HA :D:

Còn nhiều mẫu mã lắm, Huy không post hết được, mọi người cứ chọn đi nhá :D, rồi tổng hợp lại để đặt hàng :D.

hacdinh

mọi người típ tục cho ý kiến nha^^Tớ phải out đây ^____________________^ Chúc mọi người ngủ ngon^^

hacdinh

Tớ thấy màu chủ đạo cho Free Hugs trường mình nên là màu hồng hoặc xanh da trời^^Hai màu này cho ta cảm giác thân thiện,gần gũi,rất hợp đấy^^Màu hồng con trai mặc tớ cũng thấy cool lắm :D Tốt bụng,dễ thương^^Mọi nười thấy thế nào,hay là mình làm kiểu đa màu sắc nhỉ^^Như thế đội Free Hugs sẽ tưng bừng sắc màu giống cầu vồng ý,như thế cũng hay lắm^^Mọi nười năng động hơn^^Còn kiểu đồng phục một màu cũng có cái hay riêng : thể hiện sự đoàn kết^^ Mọi người nghĩ sao? >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

dangngochuy

Member
Hị hị, hôm nay vừa đi chúc tết các em trong viện nhi, vui quá. Thử nghiệm free hugs luôn với các em, vui cực ý :X . Từ đầu Tết đến giờ đây đến hôm nay mới cảm nhận được không khí Tết qua nụ cười của các em bệnh nhi và gia đình. Mọi người ơi, tổ chức Free Hugs đi. Muốn có một ngày Free Hugs lắm rồi :X.

Share tí ảnh lám sample Free Hugs Event nhá :D. Hôm nay phải làm phó nháy cho 2 bác đồng nghiệp =.=, không chụp được nhiều hình của mình :((.

Hị hị, bé zai xinh quá, cheek rosy không chịu được, chỉ muốn nhéo một cái thôi :">

Cô bé không thích búp bê :mad:)

Em bé có quả đầu cực kì chất rock :D

Hai anh em cùng đi quảng cáo kem đánh răng PS đấy, răng trắng không :">

Em bé dễ thương nhất, ai cũng muốn chụp hình với ku ý \:D/ .

Em diện một cây hồng nè, dễ thương hông. Để ý cái hộp màu đỏ hộp kẹo chocolate của mình :">

Chương trình cải tạo giống nòi của thầy Đại đã lan vào đến Viện Nhi TW =))

Hị hị, cái này là bắt buộc phải tạo dáng, chứ Huy biết mình ko ăn ảnh roài :">

Nè nè, em ý cười rồi. Free Hugs, Free Hugs >:D<

Xin lỗi bác chủ topic tớ tranh thủ quảng cáo về Bring A Smile

Mọi người ơi, mong mọi người tích cực đóng góp ý kiến để trường chúng ta tổ chức Free Hugs nhé ^^. Mình nên tổ chức ở sân nào, vào thời điểm nào, có nên cùng tổ chức với các bạn trường khác không.... Free Hugs là của mọi người mà, dành cho mọi người mà Nó Free vì nó vừa là cho đi, vừa là nhận lại, là sự chuyển giao cảm xúc, là sự lan truyền tình cảm, sao mọi người lại bỏ qua nó nhỉ ^^.

dangngochuy

Member
Mọi người tiếp tục đặt hàng nhá, thằng bé designer sắp phát khóc lên vì nhiều việc rồi =)).

À,bạn nói "Sang bên Việt Đức các bạn ý còn spam bài về Free Hugs hay hơn nhiều "--->mấy bạn ý spam khen hay chê vậy bạn? Tại tớ nghe nói mấy bạn VĐ ăn chơi lắm,ko biết các bạn ý có lợi dụng Free Hugs ko nữa...Mà nếu là ủng hộ thì,hiz,trường mình...chán quá...
Một vài ví dụ điển hình:
mình thấy Free Hugs là 1 hoạt động còn khá mới lạ ở Vn nhưng ở 1 số nước khác thì nó đã trở thành 1 hành động của tình bạn, con người.
chính mình cũng từng rất ngạc nhiên khi thấy 1 sinh viên cầm tấm bảng" Free Hugs" như thế này trước cửa 1 siêu thị lớn của Sing. nhiều người phớt lờ, nhiều người dừng lại và họ đã một cách rất thân thiện. và chẳng nhẽ mình lại không tham gia tất nhiên, sau khi được , mình đã nhận được 1 câu:" Thank you! You're very nice!" thực sự mình thấy rất vui
mình nghĩ nếu muốn tổ chức hoạt động này ở Vn thì nên dịch cái câu" Free Hugs" một cách tế nhị ra tiếng Việt chứ nhiều người sẽ hiểu Free= cho không, miễn phí, hơi thô thiển so với cái ý nghĩa khá tốt đẹp của nó.

mình hoàn toàn ủng hộ với việc tổ chức Free Hugs tại Hà Nội.
Riêng bản thân ruby cho thấy free hugs là 1 việc rất rất chi là đẹp và .. ngọt ngào !! Thế nhưng mà mỗi lần đứa bạn nào nhìn vào cái trang báo nói về việc này , chúng nó lại nói này nói nọ .. Nghe xong nản luôn *** muốn làm nữa !! Nhưng mà quả thật nếu free hugs có ở Hn chắc ruby tham ja đầu tiên quá <= thế có hâm *** nhỉ ??
---> Bạn này ở bên Nguyễn Trãi

Tớ chưa thấy việc này hay ở đâu cả
Thà rằng mình sống tốt với mọi người , cư xử đẹp với người khác chứ ko nhất thiết phải làm như vậy
--> Kể cả không đồng ý thì bài post của bạn ý cũng rất có ý nghĩa nhá

theo anh nghĩ cái purpose của việc này là làm hâm nóng lại tình cảm giữa người và người, nói có vẻ thiếu khách quan, nhưng cứ nghĩ mà xem khi trên đường mình cảm thấy lạc lõng, có một người đến và offer một cái hug thông cảm, như để encourage em cũng là một điều khá hay mà. (sori, tiếng Việt dạo này tồi tệ quá, chẳng biết giải thích sao đành ghi tạm tiếng Anh, mọi người chịu khó dịch)
free hugs nào
em muốn tham gia
ngay từ khi đọc đc ở web nào í
<không nhớ>
em đã muốn làm
nếu bạn em không can "dễ gây hiểu lầm kiểu con gái gì mà" ^"^
thì đã làm từ lâu **
bây h tập hợp thành tổ chức thì tuyệt quá rồi ấy
nhưng em muốn nó không chỉ là 1 hành động kiểu đc 1 vài lần rồi không làm nữa
T_T
nếu làm nó có tổ chức và có quản lí rõ ràng...umh...em không biết nói thế nào...nhưng phải có đảm bảo , qui định rõ ràng í
như 1 tổ chức tình nguyện í, có đại diện đàng hoàng
thì tốt hơn
anh martin ui add nick đây hehehe
Đây là những bài post bất kì mình lấy liền nhau nhá, và đây mới chỉ là trang đầu tiên thôi, chưa kể đến những trang sau :).

Ừ, Việt Đức nhiều tiền, có những người hư hỏng, cái đấy tớ ko phủ nhận. Nhưng đó cũng chỉ là một phần tử trong trường thôi chứ, đâu phải tất cả các bạn ý đều như vậy. Tiếp xúc với nhiều bạn Việt Đức, tớ thấy các bạn ý rất thân thiện, dễ thông cảm (hơn cả Chu :|), và rất thích kết bạn (với tất cả các bạn trường khác nhá ;), không phân biệt gì cả). Vào box "cảm xúc" của các bạn ý, tớ luôn cảm thấy sự quan tâm lẫn nhau của các bạn ý, post gì các bạn ý cũng chia sẻ, cảm thông với mình :). Nói chung là vui lắm :).

Và tớ cũng xin nói là tớ quen mấy đứa đỗ cả Chu và Ams nhưng mà thích ăn chơi hơn nên chung nó vào VĐ học cho đỡ khổ đấy :D.

Cái câu "Con sâu làm rầu nồi canh" đâu phải chỉ là một câu ca dao đọc cho vui, ấy nhỉ :)!

hacdinh

ưm^^Tớ cũng quen mí bạn bên VĐ (có cả một thằng em kết nghĩa dễ thương nữa :D)^^Hầu như các bạn lớp cấp II của tớ đều vào trường đó,học thêm cùng một số bạn cũng thấy bình thường^^Hỏi thăm chút xem thái độ chung của các bạn ý thế nào thui^^

Tớ biết hình như trường mình với một số trường khác như Ams,Việt Đức,Trần Phú,Kim Liên tập hợp thành nhóm 5 trường gì gì đó phải ko nhỉ^^Nếu liên kết các trường lại được thì vui thật^^

À^^Mấy tấm ảnh bạn chụp hay nhỉ^^Nhìn các em vừa yêu vừa thương

hacdinh

Có bạn nào biết làm cái Vote ý kiến thế nào ko nhỉ^^

Có bạn nào biết làm cái Vote ý kiến thế nào ko nhỉ^^

Phải làm một cái để tham khảo ý kiến mọi người thôi^^ >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<

Gemini

dài quá, mới xem mấy cái hình này thấy dễ thương wa'~~> ủng hộ thui\:D/

mà hình như ở nước ngoài chương trình này có từ năm 2004 thì phải:-?

hacdinh

Hiz,hình như là phải edit lại bài đầu tiên,nhưng lại ko edit được mới hâm chứ *_____________________*

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000