^.^ TÌNH IU TÌNH BÁO CÓ GÌ VÀO ĐÂY XẢ ĐÊ ^.^

Tick vào ý kiến bạn cho là đúng

• Total voters
    66

Sirius

Member
Đâu có đâu có, em nào có gan dám chủi hội trưởng, chỉ dám ''đá xoáy '' hội trưởng thui^^.Đùa tý, hội trưởng cứ tích cực giúp em vụ vợ vợ con con nha, em sẽ hậu tạ xứng đáng mà,nhưng 1 khi em nói ''giúp'' thì có nghĩa là ''giúp'' em chứ không phải là ''xài xể'' em nhá.Từ đầu chỉ thấy hội trưởng đả kick em thui TT_TT
p/s: hội trưởng lần sau đánh có dấu cho em nhờ, đau mắt quá.Với cả cho em hỏi nhỏ phát, hội trưởng có quen ai ở D8[ bạn gái] không nhỉ.Tất nhiên là trừ con nhỏ Blue eyes xí xọn kia rùi

Sirius

Member
Năm cũ sắp qua đi , năm mới chuẩn bị đến, chẳng biết chúc anh em trong hội cái gì, đành nhường lời cho trái tim nói , mong anh em trong hội sang năm ai cũng tìm được người ấy của riêng mình[ chúc thế kẻo lại có trường hợp mối tình tay 3 thì teo, mất hết hòa khí]
Có cái này cho các bạn trai nè, cẩm nang ''làm thế nào để chiếm hữu trái tim nàng^^'' , ai thích thì tham khảo nghen

Chương I Các bước Chuẩn Bịtrước khi bước vào thế giới thợ săn hàng, các bác cần trang bị cho mình những phụ kiện sau:
1. Xe máy. wave tầu cũng OK.
2. vài bộ quần áo ngon ngon.
3. Ví + tiền mặt càng nhiều càng ít.. riêng ví thì tối quan trọng. Nhằm hạn chế tình trạng chưng chỉa kiểu nông dân.
4. Kẹo cao su, khăn giấy( công dụng sẽ nói phần sau), Bút để cài áo. hết mực cũng được,
5. Điẹn thoại ( ko có cũng được)
Vì hình thức cũng là 1 điểm khá quan trọng nên các anh em nếu có thể nên chăm chút ngoại hình của mình. nên nhớ mình có thể kô đẹp nhưng nhất thiết phải sạch sẽ, gọn gàng. móng tay cắt ngắn, v.v....

Yếu tố thứ 2 là yếu tố tâm lý. Cần phải xác định và hiểu rõ đối tượng mình định đong là thể loại gì để có biện pháp thích hợp. Phải luôn tự tin vào bản thân, tận dụng tốt mọi cơ hội có thể, Hiểu rõ mặt mạnh, mặt yếu của bản thân,. Nên có vài tài lẻ.
( Còn tiếp)

Hờ hờ hờ...đầu tiên cứ fải chúc cái đã nhở:D:D...
Chúc cả hội năm mới cái gì cũng mới (chít thật nhiễm roài đi đâu cũng chúc cái câu dở hơi này:)))...mà cái mới trong hội ta thì còn cái gì ngoài...người ấy nhở chúc Si nhở;););)...h.t hứa là h.t ko "xài xể" (chít thật từ này first time nghe thấy=))) chú nữa, sẽ giúp chú thiệt là nhiệt tình...bù lại chú cho h.t btí chú đang định làm cái trò gì trên đất của h.t mờ chưa xin phép thía hửu>:)>:)....khai mau+cho h.t tham gia với:D...h.t làm quân sư hoặc chân thu học phí cũng uk;);):))
HAPPY NEW YEAR cả nhà:):):):)...iu cả nhà:D

Sirius

Member
Giời, hội trưởng để em maketing chương trình giảng dạy tý nào, để em truyền bá phương thức ''làm ăn'' cho các bạn nam có nhu cầu đào tẩu cho hội chúng ta rồi mình thu phí sau, cho hội trưởng làm chân thu phí, quyết định học phí nhé ^^.Vụ này mà làm ăn được thì em và hội trưởng chia theo tỷ lệ 8/2 nhé.Ok
Bây giờ , các bạn nam chú ý, chúng ta sẽ tiếp tục bài giảng tế nhị này nhỉ.Nào chúng ta bắt đầu

Sau khi đã hội đủ những điều kiện trên, anh em tiếp tục bước vào giai đoạn 2 LÀM QUEN

Chương II LÀM QUEN
Ở đây những trường hợp thiên thời địa lợi như học cùng lớp, bạn của thằng bạn thân hoặc có người giới thiệu v.v... sẽ không được nhắc tới.
II.1 Làm quen trên đường.
Đây là giai đoạn khó nhất và phải nói là khoai nhất của các anh em thợ săn, tỷ lệ thành công thường rất thấp. Tuy nhiên nó cũng có nhiều ưu điểm không thể bỏ qua. Vì vậy khâu này là tối quan trọng
Bước đầu tiên bạn nên rủ 1 thằng bạn thân đi cùng, vì như thế bạn sẽ có can đảm hơn. Tuy nhiên không nên rủ quá 2 người trở lên vì như thế nguy cơ mất rất lớn.
Thường thì anh em săn bắt ngoài đường thường bắt đầu bằng câu kiểu như "chào em, xin lỗi anh có thể.... " "Nếu em không phiền thì .... " hoặc " EM ơi cho anh hỏi...." Nông dân hơn nữa thì trêu chọc hoặc gây sự chú ý,. Các cách trên tuy có hiệu quả nhưng cần phải bổ xung thêm nữa.
Tránh làm quen ở những phố lớn, đông người qua lại, vì như thế bọn con gái nó hay kiêu và ngại. Đồng thời anh em cũng hay mất can đảm vì xấu hổ.
TRánh tỏ ra chuyên nghiệp quá, bọn con gái sợ. sau này khi quen chúng nó cứ hỏi sao hồi đấy anh làm quen sành sỏi thế
Anh em khi làm quen phải nên quyết tâm, không ngại khó ngại khổ. Phải tỏ rõ sự chân thành muốn làm quen, tuyệt đối tránh kiểu à ơi, làm quen kiểu trêu đùa. v.v...
khi bắt đầu nên xưng là bạn với mình để tỏ sự ngang bằng, dễ bắt chuyện hơn.
Nếu trường hợp nàng đi với bạn thì nên nói chuyện với cả 2 người , kiểu như "2 bạn ..." .... "mình thấy 2 bạn...." Tránh tình trạng chỉ chăm chăm nói chuyện với em xinh mà quen em xấu. Đặc biệt nên chú ý đến em cầm lái vì em đó mang tính quyết định.
Giờ hoàng đạo để tìm bạn là khoảng từ 4h30 đến 6h30 chiều .. Tránh những giờ bọn nó đang trên đường đi học hoặc bận việc. Cũng như tránh tìm buổi tối vì thường nhá nhem nhìn không rõ, sáng hôm sau xem lại thấy xấu lại thất vọng. Nếu quyết tâm 1 buổi chiều anh em có thể tìm được 4, 5 mối .
Ban đầu bạn có thể thực tập ở phố nhỏ, với những em trung bình để rút kinh nghiệm.
===> Bạn sẽ có được tên, số đt.

Nếu khoai quá, không thể làm quen được mà lại quá xinh thì cũng không nên bỏ, Nên đi theo để biết nhà, Có thể biết tên, tuổi, lịch đi lại và đôi khi cả số đt nếu tận dụng tốt các con mụ trà đá đầu ngõ. CÁi này anh em tự suy nghĩ, mỗi người 1 cách, (hoặc giả làm tiếp thị clear để lấy số đt nhà ).

zantetsuken

Uầy !
Ông Sirius thế này chắc là lắm em theo lắm nhỉ ??!!
Lúc đầu, mình nhìn cái bản mặt, nghĩ : " cái mặt như thế này thì.... "
Ko ngờ, ông này cũng tâm lý phết !! Hehehehe

Sirius

Member
Cẩn thận 1 chút trong lời ăn tiếng nói đi ông bạn.Gương mặt tôi thế nào, tự tôi biết, không cần ông bình phẩm.Tôi có bạn gái hay không, cũng là chuyện của tôi, không phải đến luợt ông quan tâm.Đừng bao giờ nghĩ mình hơn người khác về gương mặt hay hình dáng.Mỗi người có 1 nét riêng.Trước khi chúng ta là bạn, hãy học cách tôn trọng người khác
Dù sao cũng cảm ơn ông vì lời khen đó.Các bạn tôi, kể cả bạn trai hay gái, cũng đều nói như ông, và đó là điều tôi rất tự hào về mình

Sirius

Member
Cũng chả có gì đâu, tôi quên rùi^^.Cũng là một cách mà bọn mình sẽ quen nhau phải không .Ông đang trong tình trạng độc thân hay sao mà mò sang hội này vậy .Cố gắng theo học bài giảng của tôi đi, có lợi đó ^^.Chúc ông năm mới sẽ tìm được nửa kia của mình nhé

Hờ hờ hờ, h.t zui zui zui cực kì là zui khi mờ chú Si cuối cùng cũng ló cát mẹt mờ chú luôn tự hào vì nó:D quay trở lại cái hội iu wí nè:D..Cảm ơn chú đã mang lại sức sống cho hội...cơ mờ sao ít khách thía nhở:D:D:D...chú xem lại chứ h.t ko ăn tí thía đâu..ít nhất cũng fải 6/4 hay đại loại gì đó;););)
Ừm, còn cái giáo trình giảng dạy của chú...h.t góp í là...100 trường hợp kon zai làm quen trên đường thì coá đến 80% là trêu ghẹo 20% còn lại thì lại coá đến 18% là thật bại thảm sờ hại:(...2% còn lại...ừm ừm, lúc này lúc nọ ko bít mặt nhăn hay nhó nữa:D

Sirius

Member
Khỉ khô, hội trưởng chỉ có mỗi một viêc là ngồi chường cái mẹt xinh xắn , nở nụ cười hở mười cái răng...vàng khè của mình ra , gác chân , rung đùi ngồi thu tiền mà còn đòi lấy của em những 6/4 hử.Kinh dị quá.Hội trưởng cố làm cho thiệt tốt , em sẽ tăng lương sau^^
Về phần bài giảng của em ấy à, hội trưởng thông cảm, em chỉ có thể nêu ra 1 vài trường hợp thui chứ, làm sao nói hết được .Muốn đi vào trái tim của 1 cô nhóc nào đó, đấng mày râu như chúng em phải gian nan lắm chứ đùa sao ^^Khổ lắm khổ lắm
Mà em đang làm đúng nhiệm vụ của mình là câu khách đấy nhá, nếu lượng khách tăng lên phải tăng lương cho em đấy^^

Nếu anh em đã qua bước II.1 thì có thể bỏ qua bước này.
Khi bạn có 1 con em gái, nó giới thiệu cho bạn 1 đứa. bạn biết được tên, số ĐT nhưng lại kèm theo 1 câu kiểu như "ko được nói là em gt nhé"v.v... Lúc này chính là lúc bạn vận dụng phần này, làm quen qua đt và tin nhắn,
II.2 Làm quen qua điện thoại và tin nhắn
II.2.1 Làm quen qua điện thoại
Chuẩn bị : Nên suy nghĩ trước trong đầu nội dung của câu chuyện, những câu hỏi mà chắc chắn bạn sẽ gặp phải kiểu như "anh (bạn) là ai?" "ai cho bạn số đt" , v.v.... Tập nói cho trơn tru. Giọng điệu thành khẩn.
Thời điểm : Bạn nên biết đối tượng học sáng hay học chiều để gọi. Nếu học sáng thì giờ thích hợp nhất là vào lúc 4h đến 5h chiều, vì khi đó đối tượng mới ngủ ttrưa dậy. hoặc ko phải là giờ nấu cơm, làm việc nhà nên sẽ có time nói chuyện.
Nếu đối tượng học chiều thì giờ thích hợp là khoảng 9h30 đến 10h.
Buổi tối thì nên gọi đt làm quen vào lúc 8h30 đến 9h. tránh sớm quá hoặc muộn qúa.
Khi đầu dây bên kia nhấc máy. Nên hỏi 1 cách nhẹ nhàng và lịch sự. kiểu như " Cháu xin lỗi đã làm phiền, nhưng bác cho cháu hỏi đây có phải là số đt nhà xyz không" "...." " Dạ cháu có thể gặp xyz không ạ ?" Càng ngoan ngoãn giả nai càng tốt. Điều này sẽ rất ấn tượng nếu người nhấc máy chính là xyz mà ta muốn làm quen.
Vì là cuộc nói chuyện lần đầu tiên thế nên bạn nhớ giới hạn nội dung và thời gian nói chuyện,. Chỉ cần đạt được mục đích là làm quen là có thể OK.
Một ví dụ:
reng reng reng
- Alô
- Dạ thưa bác cho cháu hỏi đấy có phải là nhà của xyz không?
- Ừ đúng rồi, cháu là ai đấy ( giọng trẻ, có vẻ hơi cười ) ==> Chính nó rùi.
-Dạ cháu là bạn của xyz, cháu có thể gặp xyz được ko ạ. ( giả nai đấy )
- Ừ bác đây. Cháu có chuyện gì thế. ( Cấu chuyện trở nên vui vẻ, đối tượng sập bẫy rùi)
- À xyz à, anh là abc đây, dạo này có khoẻ không em?
- Abc nào thế nhỉ, e ko nhớ ( nó tò mò rùi)
- v.v.... trời lạnh gõ mỏi tay quá,,, anh em nghĩ tiếp nhé.

NHưng nhớ phải có sẵn trong đầu câu trả lời cho các câu hỏi kiểu như tại sao anh biết em, anh là ai, anh không nói thì em sẽ ko nói chuyện tiếp đâu, v.v....
khi kết thì thường gieo 1 cái bẫy kiểu như : Thôi ko làm phiền em nữa, nhưng tuần sau anh có thể gọi cho em lúc nào. v.v....
Típ : Con gái là bọn tò mò, phải biết khai thác vào điểm yếu này của chúng nó. Càng gợi óc tò mò của đối tượng bao nhiêu, cơ hội thành công càng lớn bấy nhiêu. Hơn nữa vì chúng nó thích được khen nên có thể thêm vài ba câu kiểu như " Bạn anh nói em nói chuyện có duyên lắm" .." Em nói khéo lắm, thông minh lắm.v.v..." Tuyệt đối tránh ca ngợi ngoại hình xinh đẹp khi chưa gặp mặt. dễ bị hiểu là trêu đùa à ơi.
Cuộc nói chuyện nên giới hạn trong khoảng 5 đến 10 phút là đẹp. Dù cuộc nói chuyện có vui thế nào đi nữa cũng nên để dành bài cho lần sau. Sẽ có ấn tượng hơn.
II.2 Làm quen qua tin nhắn ( Các bạn đón đọc sau)

Oài oài...yên tâm, nếu chị em coá gì thắc mắc thì đã có h.t mờ, yên tâm...với cái câu nói bất hủ của chú Si về h.t thì...e hèm...không những chú không được tăng lương mờ còn...bị sa thải X(X:)):))...đùa thui, mất công chú ngồi hì hục gõ gõ gõ gõ...h.t sẽ cho chú 3 fần, h.t chỉ lấy coá 7 fần thui:D
Típ theo vìa cái bài chú mới up...ừm...giờ bé nào cũng có dt riêng roài...cái khoản chào bác này nọ...ừm...nghe nó cứ chuối chuối thía nào í nhở:)):))...mới lại nói chung giờ h.t thấy người ta kưa trên net nhìu hơn là qua điện thoại:)):))...mới lại net thì cũng dễ đổ hơn hay sao í:D (vì ít ra còn dc nghe cả giọng nói or nghía cái mẹt:)))

Sirius

Member
thì em đã bảo rùi mà, cái này chỉ có thể nêu được 1 khía cạnh nào đó thôi, mà buổi học sau là ..xin lỗi các bạn gái nhé ^^....cưa qua điện thoại di động .Tự do hơn , chắc ăn hơn, cũng có phần mạo hiểm hơn[ tiền điện thoại đắt lắm đó ]^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000