Sao Mai điểm hẹn !

Hic!Ko ngờ sau thất vọng ở bài đầu thì HAT lại chiếm đc tình cảm của khán jả ở bài Nằm mơ.Ko hổ thẹn là ng mình ghét nhất SMĐH:)

nữ tặc

Member
thực ra em thấy bài " VÀi lần đón đưa" hay đấy chứ
đúng phong cách của HAT
:D còn bài nằm mơ thì quá đỉnh rồi :X

nữ tặc

Member
:( em thấy năm nay hay đấy chứ
tuy ko có ai quá nổi trội nhưng thực lực đồng đều
có những người cũng đã định hướng được phong cách riêng của mình rồi

chocomog_257

Moderator
uh đúng, có lẽ HAT đã phát động trend Văn nghệ quần chúng tại Sao Mai lần này =))
vẫn tiếc cho Mai Trang quá... ai bảo tham lại thik lấn sang cả dân gian đương đại... :-<

winter09

Moderator
ĐÚng đấy, ko có rì đặc biệt, so sánh với năm 2004, thì năm nay quá ít nhân tài, sàn sàn nhau, ko ai hơn hẳn ai <ko tính đến ngoại hình>

chocomog_257

Moderator
có người này hơn người kia 1 chút về thanh nhạc, người thì hơn 1 chút về ngoại hình :)) Túm lại là lần này chưa thấy ấn tượng mạnh từ ai cả :D

rikku

Active Member
Chê mà không so sánh thử xem. Tùng Dương có hơn Hoàng Hải không, Ngọc Khuê có hơn Ngọc Anh không?
Năm nay về trình độ có lẽ là hơn so với 2 năm trước, chẳng qua lần trước mọi người bị ấn tượng quá rồi thôi.
Chưa kể năm nay ko có vụ Hồng Nhung như hồi trước.

BlackDragon

Active Member
Tùng Dương hơn HH đấy, chắc chắn. Nhưng đây là nói riêng về kĩ thuật và khả năng thể hiện bài hát. Thực ra chất giọng của HH và TD rất khó so sánh.

winter09

Moderator
Chỉ nói về giọng thôi nhá
Tùng Dương hơn Hoàng Hải là cái chắc, giọng Tùng Dương hay, lạ. Giọng HH nghe sao mà giống Bằng Kiều thế
CÒn Ngọc Khuê, cá giọng giả ấy quá đặc biệt, unique, sao mà Ngọc Anh so sánh đc, vì giọng NA gần như chị Siu

BlackDragon

Active Member
Giọng Tùng Dương là giọng bariston rải đều, âm vực của TD cũng không rộng lắm nhưng chất giọng lại rất đặc biệt và kĩ thuật thanh nhạc khá hoàn hảo. HH là giọng tenor, âm vực cao (dù còn thua Bằng Kiều 1 bậc) nhưng HH lại hơi gặp vấn đề về chọn bài và kĩ thuật cũng chưa đựoc hoàn chỉnh.

rikku

Active Member
Tùng Dương: nếu mà so kiểu giọng Tùng Dương thì giải sao mai trước đấy có Ploong Thiết (Khiết) mới gọi là . . Tuy nhiên cần đánh giá khách quan, thì dòng nhạc Tùng Dương theo đuổi ko thể thu hút như Hoàng Hải. So với Bằng Kiều, Hoàng Hải ko hơn về trình độ nhưng rõ ràng sự so sánh một ca sĩ mới và một ca sĩ đã thành danh từ hơn chục năm nay là khập khiễng, sao ko so với Trần Hiếu nốt đi.
Ngọc Khuê: Giọng giả kiểu này đã từng xuất hiện ở sân khấu ca nhạc nước ngoài rất lâu, tới VN nó chỉ được cái mới và lạ, hay hay ko chưa dám bàn. Nhưng mức độ truyền cảm, chất giọng thì Ngọc Anh có thể xếp trên được.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000