Nếu bạn biết ngày mai bạn chết....

Handball

Member
Đúng là mọi người yêu đời thật Mình thì .... đã từng nghĩ đến chuyện này rùi Căn bản, ngày ngày nhìn tai nạn, ung thư, bệnh tật...thấy hãi hùng:( Có những người mình mới gặp hôm qua, sau một đêm ko gặp, vĩnh viễn, ko gặp,chẳng vì lí do gì to tát, một giây thôi, mà chấm dứt một đời người Nên nhiều lúc hoảng sợ, ai đoán dc ngày mai của mình đâu 8-|
Nhưng nếu vì thế mà suốt ngày thu mình trong nhà thì quả là tệ hại, tận hưởng cuộc sống chứ nhỉ \:D/ Ai chả một lần chết , chỉ mong sao sống cho đáng sống
Ờ, vì thế, hôm NOel vừa rồi, mình đã gặp tất cả những người cần gặp, nói tất cả những điều cần nói, cho tất cả những người cần nghe Nói xong, thấy thanh thản , nhẹ nhõm hẳn Mình nói với tất cả bạn bè mình là mình rất yêu chúng nó:">
Hình như một truyện ngắn trong báo HHT đx nói " ko ai trong chúng ta từ chối sự yêu thuơng cơ mà" đúng thật....:D

cobe_hip_hop91

:(( Ai mừ chẳng phải chết nhưng mà chắc chẳng ai bít lúc nào ảnh mình đc gắn lên nóc tủ, vì vậy trươclucs die, mình mún làm đc tất cả những gì trước kia ko làm đc. Sẽ đến nói cho người mình iu là mình iu anh ấy , nói với bố mẹ là mình iu họ và nói với tất cả bạn bè của mình là họ wan trọng với mình như thế nào. Như thế có chết cũng ko ân hận...:)

nếu tao chết tao sẽ mang hết những bí mật của mình xuống mồ B-)
đùa tẹo thui :-" vì khi sống sờ sờ thía này có bao h tao giữ đc cái bí mật nào đâu TT__TT toàn lôi ra buôn à :"> mình thiệt ngây thơ --> toàn bị nắm thót :">
Ko hiểu sao ko sợ chết tí nào ( trừ những cái chết đau đớn,dai dẳng :-S ) ,nhưng như thế lại hay :) Việc quái gì cứ phải sợ sệt này nọ,ai chả có lúc phải die,ko sớm thì muộn.Sống đc lúc nào thì phải vui vẻ lúc ấy,chứ lúc nào cũng lo die thì bất tiện lắm.Nhiều khi sợ quá con ng` ta lại chít sớm ấy chứ ;)) nhở ;;)

warnbomb

Member
Đằng nào chẳng chết có lo thì lo mọi lúc mọi nơi còn không lo thì không bao giờ nghĩ đến .
Nếu bạn biết ngày mai bạn chết...ui giời thế thì lo thế nào để mai không chết nữa - hình như chẳng ai nghĩ đến được sống thêm nhẩy

VoxPopuli

Member
mày cứ đi trêu các bạn nữ để rôiằn gạch nữa đi
cái chết đó hay lém
nếu biết fải chết chỉ mong k nhận cái chết đó cùng hải dương

HaThu

Member
Đúng là mọi người yêu đời thật Mình thì .... đã từng nghĩ đến chuyện này rùi Căn bản, ngày ngày nhìn tai nạn, ung thư, bệnh tật...thấy hãi hùng:( Có những người mình mới gặp hôm qua, sau một đêm ko gặp, vĩnh viễn, ko gặp,chẳng vì lí do gì to tát, một giây thôi, mà chấm dứt một đời người Nên nhiều lúc hoảng sợ, ai đoán dc ngày mai của mình đâu
Đúng thê. Nghe mọi người đặt giả thiêt nếu ngày mai chết có vẻ xa vời chứ thực tế "chết" có thể đến với bất kì ai, đến vào lúc mà ta chẳng ngờ nhất. Nếu thật sự ngày mai là ngày cuối cùng trong đời thì cảm giác riêng mình sẽ là tiếc nuối, còn biết bao nhiêu điều chưa làm được. Bày tỏ tình cảm của mình với người khác, nói với họ rằng mình yêu họ lúc đó thì dễ thôi, đâu còn gì để mất . Nhưng còn những lỗi lầm, những điều mang nợ ? Đâu thể nói một câu xin lỗi giản đơn, đâu chỉ một ngày là có thể bù đắp..

fruit NHO

Active Member
"rồi mai em chết. còn gì trên đời?" _ PQ

em bắt trái tim yêu anh đến tận cuối cùng
mà đâu biết rằng anh đa đoan niềm nỗi

em cất lời đến khi giọng đã khản
vẫn tụng niệm giữa bóng cây yên lặng

em mải miết đi tìm hạt mưa cuối
tìm hoa hồng vàng đến chảy máu đôi tay
cho đến cuối con đường
nhận ra đêm thuân khiết
nước mắt như giọt mưa
giữa hình hài khô cạn

em ngã xuống cánh cỏ mỏng manh
hạnh phúc đầu tiên khi em bước qua đời
giọt nước mắt hân hoan
trên đôi mi khép lại

warnbomb

Member
Em sẽ chết khi em không còn muốn sống
Và cái "ngày mai bạn chết" ấy sẽ chẳng bao giờ đến với em trong quan niệm.
Sẽ chỉ có "ngày hôm nay" em chết.
Vì em tin vào cuộc sống đến trước lúc chết 1 tiếng để viết di chúc

fruit NHO

Active Member
em ạ ...trong cuộc sống có rất nhìu lúc mình " không còn muốn sống"
hãy coi những lúc đấy chỉ là lúc "mỏi chân" dừng lại nghỉ thôi
chứ không chết thật xong là sau này tiếc đấy! :">

nguyennt2

Không thể chấp nhận bị chết một cách lãng xẹt như vậy được.. Đi tìm nguyên nhân tại sao ngày mai mình phải chết --> sửa chữa. Nếu không chữa được thì chỉ xin chết ngày mai thôi. Ngày kia phải sống để mà ngắm nhìn và khám phá hết thế giới tươi đẹp này chứ. Chỉ đến khi khám phá hết rồi. Lúc đó chết ngay cũng được, chẳng cần chờ đến ngày mai :))

thế mà ko thèm bấm phát cái bài hay cho chị
:D
đùa thoai, thực sự là nhìu lúc nản lắm cũng phải cố mà sống thôi!\:D/
Có thể có những lúc bạn cảm thấy cuộc đời này ko còn ý nghĩa gì với bạn nữa nhưng cuộc sống của bạn lại có ý nghĩa với nhiều người khác, vì thế hãy cố sống để người khác cũng được vui! :X

winter09

Moderator
KO hiểu sao, em luôn sẵn sàng cho cái chết :) Và nếu ngày mai em chết, em sẽ có 1 ngày như bt, vì em đã làm đc hết tất cả mọi việc : nói yêu thương với tất cả nh~ ng` em iu quí, đạt đc nh~ gì em muốn :)
Hehe, nói thế thôi. EM vẫn muốn đc sống tiếp :) Đời còn rất đẹp. Hà Nội còn nh` nơi em chưa biết, chết sao đc :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000