Lời kêu gọi từ đội phó đội đú đởn lớp D2-CVA

Hồng Thuỷ

@ Xoăn Còi: Bố còn còi hơn, còn chê bôi con cái gì :( Dưng mà, bố nói đúng, có lẽ con cần phải iu cũng một lúc mấy anh.. Bố ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! Thế bao h con được diện kiến mẹ ghẻ? :)

@ Cu cu: Tớ đồng ý vụ "gặp gỡ summer 2005" Chờ mấy đứa lớp mình bảo vệ xong hết rùi đi.

xoancoi

he he he, dạo này Nevidant có vẻ... quá :"> Hôm nay có thêm cu Sẹo bảo vệ, không bít tình hình ra sao, có j anh em cập nhật hộ em cái
@ con gái bố: con chỉ được cái hỉu ý bố =)) =(( bố đang lặn lội tìm kiếm mẹ ghẻ cho con, quả là khó khăn quá con ah, vì bố một lòng một dạ muốn nuôi con nên cứ gặp các cô gái "thời thượng" là bố lại chỉ nghĩ đến cảnh gà trống nuôi con thôi con ah :">

chingo™

Ku Sẹo bị một thằng già móc lốp...... lòi cả săm ra

Ông hỏi cái dek gì í ( câu mà các thằng trước đều tịt hêheh :q: ) làm thằng bé mặt mày ngơ ngác, cười đến duyên :q:
Định lên bảo Đạt khoanh tay xin lỗi thầy (nhưng lại thôi =)) )

P/S: Em Nevidant trước giờ vẫn thế đấy chứ :cool:

chingo™

xoancoi said:
vì bố một lòng một dạ muốn nuôi con nên cứ gặp các cô gái "thời thượng" là bố lại chỉ nghĩ đến cảnh gà trống nuôi con thôi con ah :">
Thế em G "còi" để tao nhá mày :q:

xoancoi

hic khổ thân cu Sẹo, hix hy vọng nó vượt qua được giai đoạn khó khăn này:"> thông báo rằng cu Sẹo được 9,34 điểm:D
hic, nghĩ lại thấy lớp D2 lắm anh giỏi quá, toàn 3 con 10 (T con, Huy cóc, Chính thối...) (em chưa cập nhật được hết:">)

cuccu

tình hình là em fải đi reset vài ngày, khoảng 1 tuần mới dzìa, dzậy có khi đợi tuần sau rồi anh em D2 hoành tráng 1 bữa nhá. Nếu các bác hoành tráng trước thì nhớ để phần cho em.

Em : thất học thất nghiệp kiêm luôn thất tình :D

ps : anh xoăn bỏ chị Tống rồi à :x

chingo™

Em xin đính chính hộ thằng say xoăn còi !!
ku Sẹo em nghe giang hồ đồn là 9.43 ;))

Thằng khỉ đột, em of nó đi về Pờ lây, nên nó nói năng nung tung hết cả ;))

Đi hoành tráng nó toàn tranh xuất hát của bạn gái, hừ

Náo quá :q:

cuchuoi

hê hệ anh bây giờ xin nói vài câu nào. Lâu lắm mới gặp các bác kô biết thế nào. Kĩ sữ đang thất nghiệp đây... hê hê

cuchuoi

hê hê. hôm trước thấy thàng cu seo lọt trong vòng tay một ẹm. Có vẻ đang bận chuyển riêng tư thế là mình cúng té luộn

xoancoi

he he he, cu Chính này chỉ được cái nói... láo =)) tớ chỉ "tranh xuất" hát của các bào tớ biết hát thôi, chứ ngoài ra có làm j hơn thế đâu =)) :X:X:X
@ T con: em cũng chẳng bít nói giề cho phải, cu Chính nói láo đấy, còn cô Tống thì em có cả đống T con ah =))

xoancoi

he he he, chỉ vì lý do anh T con mà có lẽ chiến dịch "mùa hè D2" có khi phải bị chậm tiến độ nhểy. thôi cũng đành, vì rắn không đầu thì không ngon đúng không hả bác T con =))

chingo™

Để phục vụ cho series hoành tráng sắp tới, em xin mạn phép các bác cho em dán cái nội qui lên đây, để bác nào có chót quên thì ôn lại, không đến lúc đấy mà bị phạt lại chả biết tại sao, "chết vì thiếu hiểu biết" !

chingo™

Em thấy là nhiều bác hay quên điều 2,3,4 lắm đấy !!!

Em cũng tự hào vì chúng ta có một lãnh đạo như bác T con
Em quí anh T con nhất :x

P/S: Đi với anh T con thì chúng ta đc phép bỏ qua điều 10 :q: Hớ hớ

xoancoi

Có bài viết em thấy hay hay, gửi các bác xem tạm, và có một số cảm nhận "dễ thương" =(( :d:
Khi người trẻ... sắp già

1. Cách đây một năm, chẳng ai hỏi mình: “Khi nào lấy chồng?”. Không hiểu sao, gần đây gặp ai cũng nghe câu: “Định chừng nào đây?”. Chẳng lẽ, mình bắt đầu già?

Người yêu cũ từng quen nhau suốt 6 năm, đã chia tay và gần 2 năm qua không hề có chút tin tức. Đùng một cái, mình nhận được cú điện thoại: “Chủ nhật này em rảnh không? Cà phê nhé?”. - “Dạ vâng”.

Tối chủ nhật, đang sẵn sàng tư thế, giọng anh chàng thiểu não: “Anh xin lỗi... anh vẫn chưa quên được em nên... chắc hẹn em dịp khác...”. Mình cúp máy, thẫn thờ. Thì ra để quên người mình yêu lại khó đến vậy. Trong khi mình lại quên cái vèo, quên như chưa từng nhớ...

2. Anh bạn đồng nghiệp ngày nào đi làm về cũng thui thủi một mình. Thỉnh thoảng, mấy cô gái trẻ trong phòng rủ nhau đi ăn, karaoke, thế là anh chàng tình nguyện làm “bảo vệ” không tính tiền xăng nhớt. Hò hét chưa đầy 30 phút, điện thoại các cô réo liên tục “người yêu em gọi, về thôi”, “ảnh đang đợi ở nhà, lần sau hát tiếp”... Anh chàng cười toe toét, vui vẻ dẫn xe cho các cô ra tận cổng.

Tối một mình, nằm gác tay lên trán, anh chàng nhớ lại thời “hoàng kim”. Nhưng rồi cô ấy cũng theo chồng dù trước khi chia tay vẫn còn ôm vai anh khóc tấm tức. Mình an ủi bâng quơ: “Đời, tình yêu là thế anh à, mà nhất là phụ nữ lại càng không thể đo lường”. Hình như, mình cũng là con gái?!

3. Người yêu đi công tác, được tự do mấy ngày ít ỏi. Hết giờ làm, mấy người “cùng chí hướng” la cà ở công ty, đôi khi chẳng làm gì. Trưởng phòng trẻ tuổi, tối nào cũng over time đến hơn 7, 8 giờ. Cô vợ trẻ đợi cơm sốt ruột, nhắn tin: “Anh ơi, sao về muộn thế?”. Mấy cô gái chưa chồng trong phòng xuýt xoa: “Trời ơi, mình mà có anh chồng như vầy thì khổ thiệt chứ chẳng chơi!”. Vậy mà, các cô vẫn cứ thanh thản nghe nhạc, tán gẫu mặc dù biết chắc mấy anh người yêu cũng đang lo lắng “không biết cô ấy đã về chưa?”.

2, 3 đồng nghiệp rủ nhau đi shopping. Anh bạn ngồi cạnh “gác” người yêu qua một bên để chìu lòng “đứa em gái xí xọn”. Cô người yêu ấy cũng thuộc thế hệ 8X, giống mình, sống tất tần tật, yêu tất tần tật và chẳng sợ tất tần tật. Và vì giống nhau nên cô ấy cũng khó chịu, nổi máu ghen như khi mình phát hiện người yêu đi cà phê với mấy nàng cùng công ty...

Thế đấy! Cái mình thấy bình thường đôi khi lại bất thường với người khác và ngược lại... Mà ở đời, cái gì bình thường quá cũng có lúc bất thường cho coi.

4. Điện thoại hết pin, mình lại quên gọi về nhà báo với mẹ một tiếng. Lòng vòng ngoài đường tí xíu mà đã quá 10 giờ đêm. Thả anh bạn đồng nghiệp trước hẻm nhà, anh chàng tỏ ra lo lắng: “Em đi đường cẩn thận, có gì nhá máy cho anh”. Đàn ông, rõ khổ. Đã biết máy người ta hết pin mà còn dặn một câu thừa thãi.

Vừa về đến nhà, mắt mẹ long lên: “Con cái gì mà vô tâm thế, về trễ cũng không nhắn được một câu làm cả nhà nháo nhào đi tìm...”. Biết mình có lỗi, muốn xin lỗi mẹ một câu nhưng rồi vẫn im lặng, không mở được lời nào nghe được ngoài những tiếng làu bàu: “Lớn rồi, chứ có phải con nít đâu”.

Lát sau, điện thoại nhà réo inh ỏi, giọng anh chàng đồng nghiệp gấp gáp: “Em về rồi sao không nhắn một câu, điện thoại lại tắt máy, không biết mọi người lo à?”. Vừa gác máy, con bạn lại réo: “Con kia, mấy người gọi kiếm kìa, sao không sạc pin đi?”. Thì ra, dưới mắt mọi người, mình chỉ là một con bé không hơn không kém.
Không hiểu sao, người trẻ thường như thế, hay tại người trẻ là người trẻ sắp già? Tự dưng, lòng chợt ấm áp khi biết mình vẫn luôn được yêu thương...

Theo Nguyên Phong
Sài Gòn Tiếp Thị

Hồng Thuỷ

xoancoi said:
Tự dưng, lòng chợt ấm áp khi biết mình vẫn luôn được yêu thương...
Hị hị, giống con thế! Hôm trước tan học, cả lớp rủ nhau đi uống nước mía, con về muộn có... gần 1 tiếng mạ.. hị hị :( hai tuần sau ko dám ra khỏi nhà, tan học là vội vàng lao về nhà :(

AH mà, còn vụ bố lo con ko tìm được con rể xịn cho bố nữa chứ.. con được quan tâm nhỉ? :p

chingo™

Đang bàn chuyện "gặp nhau cuối tuần", chú lại lôi cái trò "cùng xem và suy ngẫm" ra spam :-w

Tập trung vào việc chính đeeeeeeeee

kế hoạch cụ thể cho buổi trù bị sắp tới là thế nào đây! Đợi đến 16/7 hơi bị đầu lâu!
Anh em phải trù bị và tổng duyệt dăm buổi xem thế nào đã chứ !!! :q:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000