linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.

chocomog_257

Moderator
snowfromheaven said:
Vớ vỉn, em bảo SP hát Rock sao MTV lại xếp đề cử vào loại POP =))
Bọn nó hát kể cũng dc nhưng mà bài nào cũng như bài nào ;)
Ơ, thì cũng có bài nghe như Pop, có bài thì nghe như Rock chứ :D Mà chị bảo bài nào cũng như bài nào thì đúng là phí công nghe mấy bọn Green Day hay Good Charlotte roài :> Album của người ta đỉnh thế mà còn chê.

BlackDragon

Active Member
chocomog_257 said:
Ừm, hình như em cũng nhầm như thế hay sao ý :D Thôi cho qua đi ;)
Mà các band ra đời những năm '90 thì cũng chơi những thể loại rock ra đời từ '80 về trước đấy chứ có phải kô đâu.
Các dòng nhạc của Metal và Alternative đều ra đời sau '80, ngay cả thể loại Metal ra đời sớm nhất là Heavy Metal cũng ra đời những năm 80. Còn trước đó thì chỉ có RocknRoll thôi :D Còn Classic rock không phụ thuộc vào ban nhạc chơi nó ra đời lúc nào. Một band thành lập năm 2004 mà chơi RocknRoll thì vẫn được coi là chơi Classic Rock .

BlackDragon said:
Uhmm, thứ nhất, âm nhạc là nghe theo sở thích và cảm nhận, không phải là phong trào, vì vậy không có khái niệm "lạc hậu" hay không.
Thứ 2, CE với MR khác nhau thì đúng, không nên đem ra so sánh làm gì. Nhưng có lẽ ở đây không phải ai đã biết hoặc hiểu đúng khái niệm Classic Rock.
Thứ 3, chơi nhạc ở bất cứ thể loại nào, bất cứ thời đại nào cũng đều tốn tiền.
Thế chú có thể giải thích những nét đặc trưng của Classic Rock xem nào
Tui chỉ hiểu được 1 tẹo muốn mở mang thêm đầu óc đây

chocomog_257

Moderator
Em có album Dead Letters rồi đấy, mới mua được độ gần 1 tháng, nghe In The Shadows + mấy bài khác rùi, cũng thấy được, cái chính là mình kô thấy chán. Nhưng em thấy bài được nhất là Guilty cơ. Nhạc của The Rasmus nghe giống kiểu pop alternative hơn, kô rock bằng Green Day.
À mà bác đã xem các clip của Rasmus chưa nhở? Em thì chưa xem cái nào cả.

Rasmus hát cũng dc mỗi tội toàn thằng xấu =)) Trang fục biểu diễn thì như lũ quạ =)) Videoclip dở ẹc, làm sao hiện đại =LP :cool:

iron_heart

Member
LP cái gì mà LP . Hát sang rap luôn cho xong , nghe remix numb thấy chuối có tí rock đc xếp vào nu thôi . Chứ nói thật bọn đấy cho ăn mấy cái dép vào mặt , DJ can thiệp quá nhiều nên chẳng nghe đc trống và bass gì cả , chỉ thấy như một mớ hỗn độn(giống cám lợn ý ) . Nhức cả đầu . Thà nghe In the shadow của the rasmus còn đỡ chối hơn .

smooth

Member
iron_heart said:
LP cái gì mà LP . Hát sang rap luôn cho xong , nghe remix numb thấy chuối có tí rock đc xếp vào nu thôi . Chứ nói thật bọn đấy cho ăn mấy cái dép vào mặt , DJ can thiệp quá nhiều nên chẳng nghe đc trống và bass gì cả , chỉ thấy như một mớ hỗn độn(giống cám lợn ý ) . Nhức cả đầu . Thà nghe In the shadow của the rasmus còn đỡ chối hơn .
lại sắp có cãi nhau to rồi đây, cứ dính đến LP là thế nào cũng cãi nhau, vui vãi cả ra =)) =))
à em trái tim sắt ơi, hôm trước có thằng nào trường anh đến oánh trống cho 1 band trường em à ?? có biết lớp gì ko ??

chipcom

Member
iron_heart said:
<Hoan hô>

LP = the best thì cũng như thảo luận về trio666 và MTV hát rock thôi mà

Có gì đáng bàn?

Coi như thêm một vấn đề thùng rác trong rock vậy

iron_heart

Member
Eo ơi anh đẹp trai đánh trống ah' . Em kết anh nổ đĩa luôn , vào đây cốt để tìm anh y' thui . Quang Anh 12A6 bạn của một anh trường em . Các anh y' chơi bài gì cũng chẳng giới thiệu nữa , em chỉ biết là Punk thôi . Còn buổi chiều hình như chơi come á you are của Nirvana ý .

YAIBA

em ơi , bài buổi sáng ko phải là Punk đâu

đấy là Sappy (happy hour) của Nirvana đấy

tại thằng hát nó run quá , ko giới thiệu đc

smooth

Member
iron_heart said:
Eo ơi anh đẹp trai đánh trống ah' . Em kết anh nổ đĩa luôn , vào đây cốt để tìm anh y' thui . Quang Anh 12A6 bạn của một anh trường em . Các anh y' chơi bài gì cũng chẳng giới thiệu nữa , em chỉ biết là Punk thôi . Còn buổi chiều hình như chơi come á you are của Nirvana ý .
à há, có em kết chú Qang Anh nổ đĩa kìa, sướng vật :D
thế band lớp mày đâu mà lại sang oánh bên PDP hả Quan Anh, thằng Duy béo, thằng Nghĩa đâu rồi ??
cuối năm có khi bọn tao phải nhờ mày oánh hộ mấy bài, thằng trống ban tao phải tập trung học hành, tình hình nó bi đát quá :D :D

ÁI DÀ, KINH NHỈ , LẠI GÂY CHIẾN ROÀI X( MÀ SAO ẤY NÓI MẠNH MỒM THẾ
TỚ THẤY ỨC CHẾ ROÀI ĐÓ
Này, anh Sờ mút ơi, hơi bị lạc đề rồi đó :>

chocomog_257

Moderator
Hey, what's up?

chipcom said:
<Hoan hô>

LP = the best thì cũng như thảo luận về trio666 và MTV hát rock thôi mà

Có gì đáng bàn?

Coi như thêm một vấn đề thùng rác trong rock vậy
Như thế có nghĩa là LP = MTV & Trio 666 đấy hả??? Nói lại 1 lần nữa, nhạc của 2 band đấy chẳng khác V-pop là mấy, còn nhạc của LP lại ở 1 thái cực khác roài, cho nên đừng có lôi cái gọi là Rock VN vô đây X( Thôi, kô thèm chấp bà chị, tai mình thế nào thì tự mình biết chứ, nhỉ? ;;)
Còn 1 vấn đề nữa, mọi người cứ ngắm bắn vào nàng Sờ Nâu này này, ai biểu bà chị ý lại thích khiêu chiến cơ :D

chocomog_257

Moderator
iron_heart said:
Hừm, bác ăn nói bạo lực nhẩy. Nếu như chỉ nói về album mới CC thì cũng đúng, với rock fans thì nghe nhạc DJ thấy khó chịu cũng là phải thôi. Còn nếu vẫn nói đến các album trước (trừ Reanimation, kô các bác lại bảo em là ếch) thì LP vẫn cứ rock như thường, so với Rasmus thì vẫn hơn 1 cái đầu đấy. Mà hiện giờ đã có band nào khác thành công được như LP trong việc sáng tạo ra 1 dòng nhạc mới chưa? Limp Bizkit, P.O.D hay Papa Roach cũng kô thể được đến thế, vì nhạc của họ khác hẳn so với LP. Nhưng nói vậy kô có nghĩa là em bảo LP là best of rock nhé, dù sao thì rock cũng có rất rất nhiều biến thể mà, và mỗi loại đều có 1 cái hay riêng của nó.

iron_heart

Member
LP same trio666&MTV

chocomog_257 said:
Hừm, bác ăn nói bạo lực nhẩy. Nếu như chỉ nói về album mới CC thì cũng đúng, với rock fans thì nghe nhạc DJ thấy khó chịu cũng là phải thôi. Còn nếu vẫn nói đến các album trước (trừ Reanimation, kô các bác lại bảo em là ếch) thì LP vẫn cứ rock như thường, so với Rasmus thì vẫn hơn 1 cái đầu đấy. Mà hiện giờ đã có band nào khác thành công được như LP trong việc sáng tạo ra 1 dòng nhạc mới chưa? Limp Bizkit, P.O.D hay Papa Roach cũng kô thể được đến thế, vì nhạc của họ khác hẳn so với LP. Nhưng nói vậy kô có nghĩa là em bảo LP là best of rock nhé, dù sao thì rock cũng có rất rất nhiều biến thể mà, và mỗi loại đều có 1 cái hay riêng của nó.
Trừ cả Meteora ra nữa, đc mỗi album đầu là nghe đc one steps closer thôi . LP bị chửi nhiều chẳng qua chỉ vì thứ âm nhạc mà chúng nó chơi hỗn độn quá ,DJ cũng chỉ là một phần thôi. Thử nghe mấy band classic mà xem càng nghe càng phê còn LP thì chẹp.. càng nghe càng thấy chán
Còn bác gì bảo LP giống trio666&MTV thì nên xem xét lại nhớ , so thế hơi khập khiễng thêm nữa bọn đấy không xứng đáng đc nói tới ở đây .

iron_heart

Member
YAIBA said:
em ơi , bài buổi sáng ko phải là Punk đâu

đấy là Sappy (happy hour) của Nirvana đấy

tại thằng hát nó run quá , ko giới thiệu đc
Run gì mà run nhờ =)) , chắc tại anh ý run quá nên nghe anh ý hát mà bọn bạn em ở dưới cứ ngồi cười sằng sặc . Mà seo hôm đấy các anh không chơi Where did you sleep lást night có fai hay hơn không .

smooth

Member
iron_heart said:
Run gì mà run nhờ =)) , chắc tại anh ý run quá nên nghe anh ý hát mà bọn bạn em ở dưới cứ ngồi cười sằng sặc . Mà seo hôm đấy các anh không chơi Where did you sleep lást night có fai hay hơn không .
chắc lần đầu lên trường nên run, thằng nào chả thế, nhớ lần đầu anh lên còn đứng cúi gằm mặt, ko dám ngẩng lên cơ =)) =))
chơi where did u sleep last night thì thằng Quan Anh gác tay ngồi chơi à ?? :D :D. sao bây giờ toàn thấy mấy band hs oánh punk với grunge thế nhỉ, metal tý đi cho nó phê.

iron_heart said:
Đã xúc phạm đến LP quá rồi đấy. Không biết gì thì đừng nói.
You should SHUTTTTT UPPPP. Loại như thế này cho ----> 46 vào đầu cho biết điều hơn đi :q:

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000