linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.

smooth

Member
chocomog_257 said:
Eh, mà bác Ima này, nếu nói ếch ngồi đáy giếng là chỉ nói tới 1 mình bác Vũ Nguyên thôi nhá, còn em đây có phải chỉ nghe mỗi mình LP đâu mà bác vơ đũa cả nắm thía?
chú mốc nói nghe rất là lọt lỗ tai anh em, chú giới thiệu thêm về modern rock đi, cái khoản này anh hơi kém.

Project

Hờ hờ, mất công mình khai mào chiến tranh mà chả có hưởng ứng (mà cũng fải, chiến tranh phi lý mờ =)) )
Ô hay, thằng Chô cô pai, ý wên chô cô mố lại đòi đổi tên topic nầy hở, cũng dc đấy chớ :-B nhưng mờ nghe For modern rock fans thì nghe hơi bị fân biệt chủng tộc em ạ (chả lẽ nghe classic thì ko dc vô à?), chị nghĩ là đã rock fan thì fải nghe hết chứ nhể :>
Các cụ đã nói roài: ko nên quên mất cái gốc rễ (nghe lởm quá xá =)) )
Nói chung, cứ để nguyên cái tên như cũ------> cho LP fan còn sướng 1 tý chớ :d:
Còn nếu muốn đổi tên thì nên nghĩ cái khác nghe nó quần chúng hơn :D
VD: Public Area of Modern Rock.... gì gì đấy :D

chocomog_257

Moderator
Thực ra thì em cũng kô nghe nhiều rock lắm đâu, nghe phần nhiều vẫn là alternative, nhưng mà thôi, đã nói thì phải làm mà.
Này chị sờ nâu, thế bà chị bảo cái món nhạc của LP có gốc rễ ý àh? Buồn cười thật =)) Mà chị sành cái khoản này hơn em, có khi chị nói trước đi. Lấy mấy band như Hoobastank hay Good Charlotte ra mà nói, OK? Ladies first! ;)

chocomog_257

Moderator
Trời ạ, em có muốn đuổi các bác đi đâu mà phải dỗi thế... Vào lại đây đi chứ, thế các bác kô muốn chiến tranh tiếp à?
(Mấy cái smilies tự nhiên biến đi đâu mất rồi nhở, bây giờ chỉ dùng được mấy cái mặt cười với mếu thôi, bực wá X( )

chocomog_257 said:
Bây giờ chị Sờ Nâu nói gì đi, em hết cái để nói rồi... zzzzzzz, buồn ngủ thật
Muốn chiến tranh thì chỉ nội bộ thôi chứ làm sao gây ra chiến tranh giữa Rock và Rap đc vì có ma nào fan rap vào đây đâu. Hay là gây chiến tranh giữa Classic Rock và Modern Rock đê. Tui ủng hộ CR hơn có ai đồng ý là CR hát hay hơn MR ko?????

Thời đại bây h mà ko nghe MR thì, chẹp, hơi bị lạc hậu đó :D
Nhưng chắc để sản xuất ra thứ nhạc "hịn đại" kiểu LP thì hơi "hại điện" (cả cái bộ music instrument của LP tính ra ko bít bao nhiêu xiền cho xuể :cool: )
Anh Scorpions khoái CR thì có lẽ đấy là do gu riêng, ko nên đem MR với CR ra để so sánh =;
Rock gì thì cứ vẫn là rock, nhưng mờ anh đã vào box của LP--> tức là rock "hại điện"---> thôi, ủng hộ LP cho xong ;;)
Còn em á, MR vẫn coolest hehe!

chocomog_257

Moderator
Hơ, dù là rock loại nào thì cũng hại điện hết thui. :p Có điều là nếu chơi theo kiểu LP hay 1 số band tương tự thì ngoài tất cả các đồ lề cần thiết của rock (kể cả keyboard) thì còn phải thêm cả cái bàn xoay của DJ nữa thì mới perfect được -> hại điện & tốn $ hơn là phải :D

an choi so gi ton kem
nhung ban nhac Rock nao mot khi da dam dung ra thanh lap thi so gi ton kem chu
Muon the hien niem dam me thi ho co xa gi phai ko
Day la dieu tuyet voi cua cac ban nhac Rock ma

BlackDragon

Active Member
snowfromheaven said:
Thời đại bây h mà ko nghe MR thì, chẹp, hơi bị lạc hậu đó :D
Nhưng chắc để sản xuất ra thứ nhạc "hịn đại" kiểu LP thì hơi "hại điện" (cả cái bộ music instrument của LP tính ra ko bít bao nhiêu xiền cho xuể :cool: )
Anh Scorpions khoái CR thì có lẽ đấy là do gu riêng, ko nên đem MR với CR ra để so sánh =;
Rock gì thì cứ vẫn là rock, nhưng mờ anh đã vào box của LP--> tức là rock "hại điện"---> thôi, ủng hộ LP cho xong ;;)
Còn em á, MR vẫn coolest hehe!
Uhmm, thứ nhất, âm nhạc là nghe theo sở thích và cảm nhận, không phải là phong trào, vì vậy không có khái niệm "lạc hậu" hay không.
Thứ 2, CE với MR khác nhau thì đúng, không nên đem ra so sánh làm gì. Nhưng có lẽ ở đây không phải ai đã biết hoặc hiểu đúng khái niệm Classic Rock.
Thứ 3, chơi nhạc ở bất cứ thể loại nào, bất cứ thời đại nào cũng đều tốn tiền.

chocomog_257

Moderator
Nhưng mà nếu như bác chỉ nghe CR mà MR hay mấy thể loại hiện đại khác lại kô chịu nghe thì có thể nói là bảo thủ + lạc hậu đó :-B

chocomog_257

Moderator
À, có bác nào đã nghe toàn bộ album mới Still not getting any... của Simple Plan chưa? Modern Rock chính hiệu đó. Phê nhất là mấy bài Shut up!, Welcome to my life (bài này nghe hơi pop, lại na ná giống Complicated của Avril) với cả Untitled (ballad chính hiệu). Có thêm 1 chút pop alternative vào nhưng đây vẫn là 1 album đáng nghe đấy.

Vớ vỉn, em bảo SP hát Rock sao MTV lại xếp đề cử vào loại POP =))
Bọn nó hát kể cũng dc nhưng mà bài nào cũng như bài nào ;)

BlackDragon

Active Member
chocomog_257 said:
Nhưng mà nếu như bác chỉ nghe CR mà MR hay mấy thể loại hiện đại khác lại kô chịu nghe thì có thể nói là bảo thủ + lạc hậu đó :-B
Anh có nói là anh không nghe modern rock đâu, nếu không cũng chẳng đủ tư cách để ngồi phán :D
Còn về Classic Rock, đó chỉ là cụm từ chỉ các thể loại rock ra đời trước '80 thôi, nhưng lại là 1 dòng nhạc có ảnh hưởng vô cùng to lớn với những đại thụ như "The Beatles", " Elvis, The rolling stones, Led zeppelin,... Nhiều chú tưởng rằng Death/Black/Thrash,... cũng là Classic :D

chocomog_257

Moderator
Ừm, hình như em cũng nhầm như thế hay sao ý :D Thôi cho qua đi ;)
Mà các band ra đời những năm '90 thì cũng chơi những thể loại rock ra đời từ '80 về trước đấy chứ có phải kô đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000