linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.
Hié híe híe anh Sờ mút oánh guitar hay thía thì sao ko lập 1 rockband đê--> kiểu như BT,TTD ý, iem tình nguyện làm Fan ruột luôn :cool:
(Mặc dù anh oánh đàn em nghe chả hỉu bài jì ;) )

chocomog_257

Moderator
smooth said:
thấy kinh nghiệm tuổi già chưa :D :D.
anh BD nói rất đúng cái câu: chưa tự sáng tác được (thậm chí nhiều đứa 1 nốt nhạc bẻ đôi ko biết) thì ko nên "chửi" các band nhạc mình ko thích.
nghe nhiều đứa chửi Rock việt vd TW, TTĐ....chả hiểu chúng nó nghĩ cái gì nữa :( :(. tuổi đời của chúng nó có khi còn kém tuổi đàn của mấy ông Tuấn Hùng, Nhất Hoàng..... :) :) thế mà cứ mở mồm ra là chê (chắc cũng chả hiểu mình chê cái gì =)) )
Chà, chí lý chí lý, anh BD đúng là từng trải, cũng giống giống em đó :D Nếu như kô biết gì về LP hay các rock band của VN thì đừng có lải nhải mãi mấy câu chửi đi. Rock Việt kể ra cũng có cái hay, nhưng mà nghe Bức tường mãi roài nên em lại thấy chán. Còn LP thì nhạc kô giống ai, nên mỗi lần nghe em đều cảm nhận được 1 cái mới nào đó, kô biết thế nào là chán. Tất nhiên cái gì cũng kô nên dùng quá liều lượng. Như heavy metal mà nghe nhiều thì đau đầu + đau tai + suy nhược thần kinh đấy ;)

chocomog_257

Moderator
snowfromheaven said:
Í, chửa nói hết :D
Mỗi Album của LP là 1 sự sáng tạo ko ngừng nghỉ :cool: :cool: :cool:
Mỗi bài hát của LP là 1 câu truyện, 1 tâm trạng, 1 giai điệu, 1 bản hoà tấu có 1-0-2---> nghe mà thấm thía vật :>
Mỗi Videoclip của LP là 1 sự công phu tột đỉnh, rất hiện đại, mang đậm phong cách LP, 1 phong cách mà ko band "lào" có dc :cool: đều do Mike và Joe design cả :>
YEAH!!! 10 điểm cho mấy lời nói này! Đúng là mỗi bài của LP giống như 1 bản hòa tấu mini vậy, tuy ngắn nhưng nó chứa đựng tất cả những gì là tài năng và tâm huyết của cả nhóm. Nói theo kiểu văn chương, quả là "quý hồ tinh bất quý hồ đa". Các band chơi classic rock toàn cho mấy bài dài tới gần 10', nghe sốt ruột kô chịu được, còn với LP thì nghe xong 1 cái là y như rằng, tuôn ra bao cảm xúc :9 Oh man!!!

Hề hề, sướng wa' hà, để tuôn ra dc những điều đó fải là LP fan chính hịu đó nha :cool:
(Mà sao thằng Chô cô pai hay câu bài thía nhở?)

iron_heart said:
Chiến làm gì nữa anh . EM chiến chiến trên box rock suốt cả năm nay rồi . Đâu đâu cũng thấy chửi Linkin Park thôi =)) Cứ để cho bà snow nghe rock thêm một chút nữa rùi sẽ quay lại "sỉ vả " LP thôi . LP chỉ đc toàn bọn rockfan mới nghe thôi , em cải tạo cho gần chục đứa bạn em đang nghe LP sang nghe Classic rùi chúng nó có 10 đứa thì 9 đứa quay lại chửi LP =)) Mong chị snow sớm ngộ ra nhớ .
Còn nếu mọi người vẫn yêu cầu em góp vui tiếp thì...chẹp. Ok luôn
eh lại nói sai rùi. So về tuổi đời nghe nhạc Rock thì phải đến 5 năm là ít. Tui hồi trước toàn nghe Scorpions, Metallica, Nirvana, Kid Rock,Gunnroses,... mãi rồi. Mà bây giờ vẫn thích LP, LimpBizkit, Coldplay đấy chứ. Đừng nghĩ là ai nghe LP là mới tập toẹ nghe nhá. Hãy suy nghĩ kĩ trc khi nói :cool:

iron_heart

Member
Troài ! Linh như thía là toàn nói sai rồi . Hix ! Tổng quan nhận xét của mọi người nói chung là thích LP . Chẹp. Em đã bảo rồi gu nghe nhạc khác nhau khó nói chuyện lắm .
Đấy thì cũng có đứa nói nghe heavy nhiều thì nhức đầu đấy . Heavy tuy không phải dòng nhạc ưa thích của em nhưng chưa bao giờ em nói heavy nghe là nhức đầu với khó chịu cả . Đấy cứ nghe thử Metallica mà xem cả tháng cũng không chán . Còn em bảo nghe LP là nhức đầu ,ai dám phản đói chứ , chẳng qua cũng chỉ do cảm nhận khác nhau thôi
Ở đây em không muốn nói đến trình cao với trình thấp gì cả , người ta chỉ cần cảm nhận thực sự dc cái hay của rock thì dù có mới nghe mấy tháng cũng chẳng vấn đề gì .

chocomog_257

Moderator
snowfromheaven said:
Hề hề, sướng wa' hà, để tuôn ra dc những điều đó fải là LP fan chính hịu đó nha :cool:
(Mà sao thằng Chô cô pai hay câu bài thía nhở?)
Ơ kìa, thời buổi IT hiện đại thế này thì người ta ai cũng phải nhanh chân lên chứ, kô thì đến bi h em mới chỉ có 200 bài thôi ah :D Mà kiểu câu bài của em là kiểu vừa hợp lệ lại vừa sành điệu đấy nhá, câu bài phải có nội dung như em chứ :>

chocomog_257

Moderator
iron_heart said:
Troài ! Linh như thía là toàn nói sai rồi . Hix ! Tổng quan nhận xét của mọi người nói chung là thích LP . Chẹp. Em đã bảo rồi gu nghe nhạc khác nhau khó nói chuyện lắm .
Đấy thì cũng có đứa nói nghe heavy nhiều thì nhức đầu đấy . Heavy tuy không phải dòng nhạc ưa thích của em nhưng chưa bao giờ em nói heavy nghe là nhức đầu với khó chịu cả . Đấy cứ nghe thử Metallica mà xem cả tháng cũng không chán . Còn em bảo nghe LP là nhức đầu ,ai dám phản đói chứ , chẳng qua cũng chỉ do cảm nhận khác nhau thôi
Ở đây em không muốn nói đến trình cao với trình thấp gì cả , người ta chỉ cần cảm nhận thực sự dc cái hay của rock thì dù có mới nghe mấy tháng cũng chẳng vấn đề gì .
E hèm, đúng là bà mới làm mod có khác, chưa jì đã chuyển từ giọng đanh đá sang giọng "dịu dàng" roài =)) Cáo đội lốt cừu non. Mà cũng phải thôi, đã làm mod thì phải ăn nói tế nhị 1 chút, nhỉ? ;)
Thế bà kô thích heavy thì bà thích nghe death à?

chocomog_257

Moderator
À wên, nhìn vào chữ ký của bà là biết ngay, Nirvana đúng kô :D Heheheh, bà chị Snow yêu quái ơi, nhìn cách kâu bài của iem mà học tập nhớ :cool:

BlackDragon

Active Member
iron_heart said:
Metallica chơi Thrash em ạ :)
Mà em làm Mod box nào thế ?

iron_heart

Member
chocomog_257 said:
E hèm, đúng là bà mới làm mod có khác, chưa jì đã chuyển từ giọng đanh đá sang giọng "dịu dàng" roài =)) Cáo đội lốt cừu non. Mà cũng phải thôi, đã làm mod thì phải ăn nói tế nhị 1 chút, nhỉ? ;)
Thế bà kô thích heavy thì bà thích nghe death à?
Ai bảo ông tôi đội lốt cừu non ;;) phải nhẹ nhàng thì mới đi vào lòng người chứ . Rock có nhiều nhánh lem' ông ơi tui không thích heavy lắm tui thấy nghe power sướng hơn ,hoành tráng thật . Tui nghe Manowar(heavy/power) với Helloween(power) .
Anh blackdragon ơi trống của Manowar là heavy ah` , em thấy bọn nó bảo Man chỉ có mỗi vocal là đậm nét power thui .

BlackDragon

Active Member
Power thực chất cũng sinh ra từ Heavy Metal vào cuối những năm 80. Mặc dù nhanh hơn và mạnh mẽ hơn heavy metal, nó vẫn là 1 thể loại rất giàu giai điệu, với ít sự giận dữ và ít hung hãn hơn. Cảm hứng đầu tiên của Power là những nhóm Heavy như Iron Maiden, Judas Priest, Manowar(lúc đầu Manowar chơi Heavy nhưng về sau nhóm này thiên về chất power nhiều hơn cả về cách chơi lẫn tư tưởng) . Những ban đầu tiên chơi power metal là Helloween, Blind Guardian, Yngwie Malmsteen và Stratovarius. Power metal thường được pha trộn với progressive metal (Ivory Tower, Symphony X, Evergrey, Vanishing Point),trên thực tế phần lớn các ban nhạc power metal có sử dụng các yếu tố của progressive và symphonic metal (Nightwish, Rhapsody,Savatage). Các âm thanh của power metal thường rất trong và cao, chơi với tốc độ nhanh, trong phần lời thường chỉ nói về chiến tranh và những triết lý trong cuộc sống.Tóm lại là nếu bạn nghe thấy nhịp trống bass đôi, những đoạn solo song song giữa lead guitar và keyboard (Stratovarius) hoặc 2 cây lead guitar (Helloween) và giọng hát rất trong, cao trong 1 bài hát nói về những chiến binh dũng cảm hay những vùng đất huyền bí thì gần như chắc chắn đó là power metal.

chocomog_257

Moderator
Troài, các bác cứ thi nhau nói về mấy thể loại rock cổ thui, đây là topic LP cơ mà, đừng có đùa thía chứ. Ah xin nói trước là em làm mod box 04-07 nhé, để mọi người khỏi thắc mắc ;)

iron_heart

Member
chocomog_257 said:
Troài, các bác cứ thi nhau nói về mấy thể loại rock cổ thui, đây là topic LP cơ mà, đừng có đùa thía chứ. Ah xin nói trước là em làm mod box 04-07 nhé, để mọi người khỏi thắc mắc ;)
Troài ông chô cô pai nì chẳng hiểu gì cả , nghe rock cổ mới chất chứ . NGhe modern bi giờ thỉnh thoảng cũng có bài hay nhưng mà tóm lại là chẳng là cái gì với rock ngày xưa cả ( hổng hiểu sao mình có thành kiến với rock bi giờ thế nhỉ )

Troài ông chô cô pai nì chẳng hiểu gì cả , nghe rock cổ mới chất chứ . NGhe modern bi giờ thỉnh thoảng cũng có bài hay nhưng mà tóm lại là chẳng là cái gì với rock ngày xưa cả ( hổng hiểu sao mình có thành kiến với rock bi giờ thế nhỉ )
Tuỳ từng người mà nói chớ iem :p
Chị với thằng Chô cô pai là cùng hụi cùng thuyền, tức là chỉ tiêu hoá dc MR, còn CR ko fải là ko nghe, nhưng nghe với tần số thấp, MR mới là sở trường, ai bảo em là thỉnh thoảng mới có bài hay, bây h đẫy rẫy ra đấy, chịu khó xem MTV vào :D
U2 & Bonjovi bây h già roài mà hát vẫn đỉnh wa' à :d:

chocomog_257

Moderator
snowfromheaven said:
Tuỳ từng người mà nói chớ iem :p
Chị với thằng Chô cô pai là cùng hụi cùng thuyền, tức là chỉ tiêu hoá dc MR, còn CR ko fải là ko nghe, nhưng nghe với tần số thấp, MR mới là sở trường, ai bảo em là thỉnh thoảng mới có bài hay, bây h đẫy rẫy ra đấy, chịu khó xem MTV vào :D
U2 & Bonjovi bây h già roài mà hát vẫn đỉnh wa' à :d:
Đấy chị sờ nâu vừa mới nói đấy thui bà Linh nhớ :p
Bi h` MTV toàn phát Green Day, Good Charlotte, Hoobastank với Simple Plan thôi không hà, U2 thì mãi mới cho ra được cái album mới (tên dài dằng dặc) Bon Jovi thì cũng đóng băng nốt, chưa bit đến bao h mới thức dậy.
À cái hình chữ ký của bà chị trông cũng hay hay đấy, chỉ có cái là chị nên thu nhỏ nó đi 1 chút, chứ như thế này lại hoành tráng wá rồi, đọc bài vướng mắt lắm :cool:

iron_heart

Member
Tui suốt ngày học thì chớ còn thời gian rảnh thì cắm đầu vào net rùi thì còn nghe MTV vào lúc nào . Với cả MR cũng có nhưng không phải có liên tục , bọn pop vớ vẩn thì nhiều lắm chẳng nhẽ cứ đến bọn nó thì tắt TV ah` ( hỏng xừ nó TV ). Có bài gì hay quảng cáo tui để tui down về nghe nào .

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000