Đội bóng D1 tan rã!!!!

Sirius

Member
Vòng 17 đã khởi tranh, lần này quyết tâm giành được số điểm thật cao, ít ra cũng phải hơn được ông anh VoVa ''đáng ghét'' và ông anh Nobita ''mắc dịch''.Quyết tâm

Sana

Tuần này chú tin vào Ars quá, dễ vỡ mộng lắm. Mà mấy khi anh thấy Henry ghi bàn ở các trận đấu lớn đâu, sao lại để nó làm đội trưởng. Cẩn thận ko lại như tuần trước chỉ có 4điểm =))

Sirius

Member
Vòng 17 đang diễn ra hết sức ác liệt.Em đang sở hữu được 14 điểm, hầu hết là do Mu đem về.Ông anh đc 12 điểm, keke.Hơn ông anh là vui rồi

lengocthuj

thay mặt tiểu ban kỉ luật: em phê bình mấy bác Hiệp và Tuấn Dog, đi chơi ko báo, làm anh em thiếu người,phải đá đấu 2 trận liền và toàn thắng, bực hết cả mình, làm em phải ghi tận 3 bàn trong ngày hôm nay, hé hé,ác, các bác cứ đi đứng kiểu này thì lấy đâu người đá, à quên, còn chú Dư Minh cũgn mất tăm, ác ác, mấy chú này chuối hột đ** chịu được, hôm nay có sự trở lại của thủ một Đạt Knight sau mấy năm đi tập huấn tại Bundesliga, tài năng của anh đã nở rộ, có lẽ anh là vì sao chói sáng nhất trong các vì sao đứng trong khung gồ, không chỉ bởi tài năng phi thường phi vào tường mà chỉ vì ... bộ quần áo thủ môn lòe loẹt như con vẹt của anh, hahaha, hé hé

lengocthuj

gã Hiệp Lùn tuyển thủ đội Kanguru( phân biệt với gã Hiệp béo nhà ta, tuy hiệp béo cũng ko cao lắm, xin lỗi bác hiệp béo), hôm nay phô diễn màn ma thuật trước gôn, với chiều cao chuẩn mực của một người mẫu nam( khi quì xuống), nhưng anh đã khiến cho mấy gã hậu vệ đội bạn vất vả không tả nổi, luống cuống như gà mắc tóc,2 bàn thang của anh này trong trận thứ 2 đều là dấu ấn cá nhân, chính anh đã assit 1 quả cho anh Thuj sau khi đi bóng lắt léo qua mấy con gà hậu vệ to xác đội bạn. Đề nghị bác nào hôm nay đi đá bóng thì bình luận bàn thắng quyết định của em nâng tỉ số lên 3-1 cho em phát, em mà bình luận vào thì dùng nhiều mỹ từ quá, ngại lém, he he, bác Nam nhớ bình loạn bàn thắng đấy cho em, nhớ tả tỉ mỉ vào, hé hé

Sana

Ấy, vụ mấy đứa đi chơi em báo cho bác Nam rồi mà. Chính bác Nam bảo là rủ được đội đá đấu còn giề. Đầu tiên bọn em định hoãn lại, nhưng sau khi bàn lại thì có 3 chú là Hiệp lùn (vì nó đi xe Dream lùn - phân biệt với Hiệp lùn kia), Tuấn và Hiếu chí vẫn về HP. Vụ này em đã báo cáo cho bác Nam roài mà!
Chúc mừng các bác chiến thắng vẻ vang :D :))

Sana

Ô lê, các bác đang khủng bố tinh thần bác Đạt sao. Anh em mình cũng nên nói năng nhẹ nhàng thôi :D. Việc đâu sẽ có đó mờ :D.

VIVA_R

hic ,cảh hiểu Cn vừa rồi chân cẳng em làm sao mà toàn bắn chim cả,đã thế thằng ôn Hiệp lùn nó ngồi ngoài (lúc đầu nó dự bị) lại cứ lải nhải làm minh lại cang cuống . Em thừa nhận Cn vừa rồi yếu tâm lý .hic hic..
Nhưng cũng phải công nhận thăng Hiệp lùn chân dẻo thật , mà số nó lại còn rùa nữa chứ . Mie , bóng nẩy từ chân đội bạn ra lại tiếp tục rơi vào chân nó , thành ra trông cứ như rê qua mấy thằng ý , Thằng Hiệp lùn lần sau đi đá bóng để "rùa" ở nhà nhé :(

Vova

Hôm đi chơi với anh Lập, Với lòng đam mệ thuật mình có giao lưu đôi câu phải trái với anh về ý tưởng sáng tác ca khúc. Đến một bài ảnh bảo lấy ý tưởng từ 1 con người, mình hỏi : "Chuyện tình thủy thần " phải không ?
Anh nói : " không, từ 1 người tên Võ Hoài nam ". Xây xẩm mặt mày, quá sức choáng váng... mặt nghệt ra không hiểu. Vớ lấy cây Guitar anh Lập nghêu ngao ra điều đắc chí : "

Thời bé Nam hợm hĩnh, thích rong chơi phiêu bạt
Cậy sức đôi chân to, chẳng coi ai xung quanh ra sao
Nào ai khuyên răn Nam cùng gật gù, nhưng rồi:
Nước đổ lá khoai, nước đổ lá khoai

Thời Bé nam háu đá (bóng), có muốn ai hơn mình

(Aiy … yah ………………. Yah) (hát 2 lần)
Ngồi im không nói cùng tiéng thở dài đồng cảm. Tao chìm dần trong khói thuốc :)) Đâu dó quán vắng có ai đang ca lên :

1. Ai đã đi tới hết chân trời
Đầy ắp sóng gió - chênh vênh bến bờ
Mà đã thấu hết?
Thấu hết chuyện đời?

2. Ai dấn thân thấm đẫm bụi hồ
Ngầu đắng khoé mắt
Oằn cong lưng trần
Mà đã thấu hết?
Thấu hết chuyện đời?

ĐK:

Có Những con người mới đôi ba tuổi đời
Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết.
Làm được gì? và đã có gì?
chỉ học đòi thói chê bai
cần nhìn lại về chính thân mình
Hình hài chỉ là con số O
Hình hài chỉ là con số O
con số O.

1. Hãy nuốt đi - thuốc đắng dã tật
Này hãy gắng sống
Biết ta biết người
Đời chưa thấu hết
đo đếm dược gì?

2. Ai đã qua phút sống chân thành
Vị đắng đã thấm sẽ thấy vị ngọt
và ta sẽ thấu
rồi biết kiệm lời

Quay ra thấy chú Lê Quang của Da Vàng đang lén hát. Đúng ngay suy nghĩ trong đầu ngay lập tức thưởng cho chú điếu Vina đang hút dở. Chú sướng lắm... ngồi rít lấy rít để. Nghĩ cũng khinh .... nhưng không sao =))

Sana

Hê hê, chú Vova qua hết cửa ải roài hay sao mà hôm nay lên đây tung tẩy tất cả các topic của D1 thế này. Chúc mừng ha!:D :)) Khao đi thôi

Sana

Hề, chú Nam quyết ăn thua đủ với chú Hiệp lùn hay sao. Dù sao chú cũng cao hơn thằng cu Hiệp lùn từ 2-5mm, thôi nhường cho thằng thấp hơn. CN tới đá cho máu vào, mà ko đá hay hơn được nó thì chú vẫn cao hơn nó mờ. Sợ x gì =))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000