Dân Trần Phú ở Hồ Chí Minh đây

sniper

Member
cần j chị....đi xe máy made in china...làm chuyến xuyên Việt...xe đấy đi phát là hỏng...đỡ tốn tiền gửi xe:-s
hum qua thi văn vào nhầm đề chẵn...khó quá:-s

BABYMN412

chúc mừng em lun .
Mà chị thấy dân Hà Nội làm Văn hay ghê , bái phục lun .
Mỗi lần có kiểm tra gì đó nhờ thằng em ở Hà Nội làm , lần nào cũng 8,9 điểm , heeeeeeee > Mấy cô tưởng mình giỏi , ai ngờ !!!!!!!!!!!

Grenouille_vert

Moderator
Cái này khó tin ghê ta :D. Giọng văn người Bắc và người Nam khác nhau, chẳng nhẽ cô không nhận ra em nhờ người làm bài hộ á, anh không tin đâu ;))

Cái vụ scout, tổ chức của bọn em lấy tiền đâu ra mà có thể đi nhiều vậy, vì ngoài này bọn anh cũng muốn tổ chức nhiều hoạt động lắm, nhưng kẹt nỗi là không có tiền, chẳng làm được gì cả.

kiwi_vn

Active Member
ÔI , anh Vũ đẹp giai sao nhẩy ? Tổ chức hò anh em góp xiền là ổn chứ sao ? MỖi người đôi trăm là thoải mái xiền thuê xe , còn cái khác tính tiếp :)

BABYMN412

em nói thiệt đừng kêu chảnh , đa số đi hướng đạo đều là con nhà giàu , nên chuyện đi trại cũng bình thường thôi . Nhưng mà trại tụi em đi ko tốn nhiều tiền như đi du lịch đâu , thường thì trại 7 ngày chỉ tốn 180 K --> 250 K mà thôi . Tụi em đi trại ngủ lều , ko mướn khách sạn , đỡ mấy trăm rồi , nấu ăn bằng củi lượm --> cũng ko phải tốn tiền mua cơm đã nấu sẵn , WC thì tự đào ( rất vệ sinh nhé , ko dơ như mọi người nghĩ đâu ) , tắm nước suối , tối đốt lửa trại , vui ơi là vui .Nếu ai muốn tham gia thì hè vào HCM ,em dẫn đi . Bảo đảm ko bao giờ quên đc.
Em đã giới thiệu từ đầu , nhà em đều là người Hà Nội , nên có nhờ thì thầy cô cũng đâu có biết . Phải công nhận , Hà Nội làm văn rất hay , em bái phục , bái phục.

Grenouille_vert

Moderator
Hehe, thế vào blog anh đọc đi em :D : 360.yahoo.com/minhdn2001.

Chú Phúc thấy chưa, em Hằng nói rất rõ là dân scout nhiều người giàu mới chịu nổi cái tiền đi hoạt động nhé! Dân sinh viên nghèo thì lấy đâu ra tiền. Em Hằng yên tâm, cái này là thực tế thôi mà, không ai nghĩ là dân scout là chảnh đâu em ạ :). Tiêu tiền vào những việc có ý nghĩa thế còn tốt gấp tỉ lần ăn chơi thác loạn!

Bọn em đi hướng đạo có được dạy một số kiến thức khoa học cần thiết như cách phân biệt hướng gió, các chòm sao, tìm hướng ban đêm, ban ngày bằng quan sát thiên văn không? Anh thích nhất là mấy khoản đấy! Sau này mà có tiền (hehe hy vọng thế), nhất định phải cùng con đi scout và volunteer :D (TN thì không cần nhiều tiền :) ).

Em Hằng kể thêm một số hoạt động đi, kèm theo giá tiền nữa cũng được. Anh rất muốn tìm hiểu, thêm cả giá tiền vào đó cũng được, để biết thêm mà, yên tâm, không ai nói em "chảnh" chiếc gì đâu :)!

BABYMN412

đây là nội dung thư báo trại ngày 30.12 , anh tham khảo thử

HƯỚNG ĐẠO VIỆT NAM
HỘI ĐỒNG LIÊN TỈNH THÀNH
Tráng VẠN XUÂN
MS: TB 01-12-06

THƯ BÁO TRẠI
V/v: đăng ký tham gia trại tất niên năm 2006

Thân ái chào ba ngón và bắt tay trái với toàn thể anh chị em Tráng Vạn Xuân,

Năm 2006 đang nhường chỗ cho một năm mới 2007, anh chị em Tráng sinh ta ơi hãy cùng nhau họp mặt thân mật với nhau trong buổi trại tất niên. Với tinh thần tham gia trại là thực hành kỹ năng cơ bản của Hướng Đạo và các anh chị em cùng nhau sống thử với nhau 08 tiếng thân tình trên trại nha. Trại được tổ chức với nội dung sau:

• Địa điểm: Cù lao ông mười, Q9, Tp HCM.
• Thời gian: từ 06h30-16h30 vào ngày 30/12//2006.
• Phương tiện di chuyển: xe gắn máy (đi theo cặp).
• Trại phí: 30.000 VNĐ/ Tráng sinh.

• Chịu trách nhiệm chính: C. Hằng.
• Thủ quỹ: C. Duy An
• Thư ký: C. Minh An.
• Chương trình thực hành kỹ năng trại: A. Niên.
• Liên lạc và giao tế: A. Niên.
• Hậu cần: theo Toán.
• Chuẩn bị vật dụng: C. Hoàng Anh, C. Hằng và C. Minh An.

Chương trình sinh hoạt:

06h00-06h30: tập trung tại cổng Tao Đàn (ngã tư đường Trương Định và Nguyễn Thị Minh Khai).
06h30-08h00: tham gia cuộc chơi nhé các bạn.
08h00-09h30: thực tập dựng lều chữ A và lều bung.
09h30-10h30: thực hành đào bếp.
10h30-12h00: tiến hành nấu ăn.
12h00-13h30: nấu ăn và nghỉ trưa.
13h30-14h30: câu chuyện tâm tình.
14h30-15h00: dọn dẹp trại (đi không để dấu về không để tiếng).
15h00-16h00: du thuyền bên sông Sài Gòn.
16h00-17h00: di chuyển về Tao Đàn.
17h00-17h15: chia tay và phân công việc tuần sau.

Phân công nhiệm vụ:

Theo Toán:
Chuẩn bị dụng cụ nấu ăn, quẹt gaz.
Bình và ca uống nước.
Chén đũa muỗng lớn để đựng thực phẩm.
Đi chợ nấu ăn (tiền chợ sẽ được nhận tại Tao Đàn).
Lều, cọc, gậy, dây.
Dụng cụ đào bếp
Liên lạc với các Tráng sinh trong Toán.
Phân công nhiệm vụ trong Toán.

Cá nhân:
Đồng phục Hướng Đạo.
Chén đũa muỗng cá nhân.
Thuốc cá nhân.
Bộ dụng cụ may vá.
Dép, giày vải.
Những dụng cụ được phân công theo toán.
Sổ tay cá nhân, HĐ.

Anh chị em mình nhận được thư, liên lạc với ban tổ chức trại để chuẩn bị, và liên lạc với toán trưởng hay toán phó của mình để biết nhiệm vụ chính của mình. Mong các anh chị em đến đúng giờ và tham gia với tinh thần trại của Hướng Đạo.

Liên lạc viên

Phạm Duy Niên – Báo Nghiêm Chỉnh.

Ghi chú:

• Khi di chuyển để tuân theo luật của giao thong, mong anh chị em mang nón bảo hiểm.
• Chi phí di chuyển anh chị em đi theo cặp chia sẻ với nhau nhé.
• Yêu cầu anh chị em mình có đồng phục mới được đi trại.
• Đăng ký trễ nhất là 20h00 ngày 29/12/2006.
• Toán Trưởng toán Bến Nghé: C. Hằng.
• Toán Phó toán Bến Nghé: C. Minh An.
• Toán Trưởng toán Phương Nam: A. Niên.
• Toán Phó toán Phương Nam: C. Hoàng Anh.

Do đây là 1 toán có nhiều bạn mới nên việc học lại kĩ năng cơ bản là chuyện tất nhiên

BABYMN412

Việc dạy mấy cái đó là tất nhiên , biết hướng gió mới dựng lều , đào bếp đc .
Biết coi sao mới chơi trò chơi đêm trong rừng đc ( tại mấy trưởng ko cho dùng đèn pin , phải nhìn sao trên trời mà định hướng để ko bị lạc) . Còn kính thiên văn thì bọn em chưa dùng bao giờ chỉ nhìn bằng mắt thường thôi .
Hồi xưa em cũng đi công tác xã hội , mà ngày nào cũng phải đi sinh hoạt cả, em đuối wa nên nghỉ rồi , tập trung vào HD

@ anh Vũ : nhìn hình thấy anh Vũ wen wen , hình như thấy trên VTV thì phải .

Grenouille_vert

Moderator
Phục mấy đứa thật đó :). Khi nào có ảnh thì post lên cho anh coi với nhé. Tiếc là ngoài này hồi xưa có cụ Hoàng Đạo Thúy là khởi xướng phong trào hướng đạo trên cả nước, nhưng do nhiều thứ nên bây giờ scout chẳng thấy xuất hiện ngoài Bắc nữa. Giá mà có scout để học sinh được phát triển toàn diện thì hay quá.

:-? Anh có đi thi Những ẩn số vàng, nhưng là trên HTV Hà Nội cơ, chắc em nhìn nhầm với anh nào rồi :D

BABYMN412

Chắc em nhớ nhầm .
Tại vì nhà nước mình còn nhiều việc phải lo wa , nên nghĩ chuyện công nhận Hướng đạo chưa cần thiết => ở Hà Nội chưa có , nhưng em nghĩ là sẽ có. Ở Hà Nội mà có chắc đi trại đã đời luôn , em ra đó cả nửa tháng mà chưa đi hết phía Bắc nữa .

Đây là 1 đêm lửa trại của tụi em ở Hồ Cốc , Bình Châu , vào tháng 5.2006

BABYMN412

đây là chương trình sắp tới của tráng Hằng , mọi người tham khảo nha
HƯỚNG ĐẠO VIỆT NAM
HỘI ĐỒNG HƯỚNG ĐẠO LIÊN TỈNH THÀNH
Tráng VẠN XUÂN
MS: TN 01-01-2007

THƯ NGỎ
V/v : quyên góp quỹ lạo nấu bánh chưng , bánh tét tặng người nghèo

Thân ái chào ba ngón và bắt tay trái với các huynh đệ .

Trong niềm hân hoan đón chào sự kiện nước ta chính thức gia nhập tổ chức thương mại thế giới WTO ,chúng ta tin chắc rằng không bao lâu nữa tòan dân ta sẽ có cơm ngon , áo ấm . Và những ngày Tết đến gần càng làm náo nức thêm lòng người . Nhưng hiện nay, khi chúng ta đang ăn những bát cơm nóng hổi ngon lành, đang mua những món qùa tết để tặng nhau thì ở những nơi ít người để ý , những con người thầm lặng vẫn đang bương chải lo từng bữa cơm , chỉ sợ chút nữa về không có gì lót dạ cho người mẹ già và đàn con thơ. Đôi khi chúng ta nhìn lên và thấy rằng chúng ta thật khó khăn , thật bế tắc và rằng chúng ta chẳng thể bằng được những gia đình mà ta luôn ngưỡng mộ vì sự xa xỉ của họ. Nhưng nếu một lần thôi , chúng ta thử nhìn xuống bên dưới mình xem , có bao người đang ao ước được sống bằng một phần của bạn, một phần rất nhỏ thôi. Họ ở ngay xung quanh bạn, đơn giản họ là bác công nhân , chị lao công quét rác, hay một em nhỏ bán vé số.
Phải chi bạn nhìn thấy điều mà tôi đã thấy trong đêm Noel lỗng lẫy giữa lòng thành phố: 1 cô gái bán bong bóng mặt mày lấm lem vì bụi bặm , da ngăm đen vì dọc ngang các con đường , cô ta đứng trước cổng nhà thờ - nơi mà bên trong mọi người trong trang phục lỗng lẫy đang cười đùa vui vẻ , cô bé đứng bên ngòai nhìn vào rất lâu, lâu lắm , đôi mắt sáng bừng như một ngôi sao , và cô ta mỉm cười . Vậy đó các bạn , đôi khi bạn cười vì mình có nhiều thứ mà người khác không có nhưng bạn có chắc là mình vẫn có thể mỉm cười ngay cả lúc khó khăn như cô bé đó không.
Anh em ơi , những người nghèo khó họ chẳng đòi khỏi gì cho cuộc sống đơn điệu của mình , nhưng chúng ta trên cương vị là những người mà họ luôn mơ ước liệu có nên làm điều gì để đền đáp lại bài học về nụ cười cả khi gặp khó khăn mà họ đã chứng minh cho chúng ta không? Hình như chúng ta thường quen với việc là có ai đó đã sắp sẵn cho mọi việc và rằng chúng ta chẳng thể làm thế giới thay đổi chút nào. Không đâu các bạn, đôi khi chỉ một việc làm rất nhỏ thôi cũng đủ sưởi ấm trái tim của 1 người trong suốt cuộc đời, 1 cử chỉ yêu thương còn giá trị hơn vạn lời nói . Nếu có cơ hội liệu anh em có sẵn lòng làm người cho đi 1 cử chỉ yêu thương không ? Tôi và mọi người đều tin là anh em đã sẵn sàng vì tôi biết chắc ở đâu đó trong trái tim của mỗi con người Việt Nam chúng ta , dòng máu sẻ chia , tinh thần “Lá lành đùm lá rách” luôn cuộn trào.
Tết đã gần kề , chúng ta hãy cùng chung tay làm cho mọi người cùng được hưởng một cái tết đúng nghĩa với cặp bánh chưng , bánh tét trên bàn thờ tổ tiên . Đây cũng chính là thông điệp mà tráng Vạn Xuân muốn gửi đến các anh em . Tết này , tráng Vạn Xuân sẽ thực hiện nấu bánh chưng bánh tét tặng cho người nghèo , và tổng số đóng góp tráng cần là 100 kg gạo nếp và 50 kg đậu xanh . Từ bây giờ , ai có nhiều thì ủng hộ nhiều , ai khó khăn thì xin hãy tiết kiệm giúp đỡ những người khó khăn hơn mình 1 cặp bánh chưng bánh tét trị giá là 20.000 ( tiền mua gạo nếp , đậu xanh , lá gói bánh ) .
Để có thể giúp tráng thực hiện công việc thật tốt , anh em có thể gửi đóng cho thủ quỹ ngay từ bây giờ đến 14.2.2007 .
Xin cám ơn các anh em nhiều lắm . Tôi tin rằng , tết này sẽ thật vui tươi và ấm áp tình người .
Thân ái bắt tay trái .

kiwi_vn

Active Member
He he , em thấy món này hay đấy , hợp với sở thích đi du lịch với thiên nhiên của em , hay hơn là đi thác loạn với mấy đứa cùng lớp ở những nơi khác :D

BABYMN412

Em cũng nghĩ thế , không hiểu sao nhà nước sợ HD lắm .
Đi trại mà ko xin phép địa phương là công an , dân phòng tóm liền , phải cởi hết áo đồng phục ra , ặc , hên là chưa bị lần nào .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000