Dân Trần Phú ở Hồ Chí Minh đây

BABYMN412

Mình xin tự giới thiệu , mình là Thu Hằng . Là cựu học sinh của trường Trần Phú ở HCM , hiện mình là sinh viên trường kinh tế . nhà mình thì ở Hà Nội ( nhưng mình mới về nhà có 1 lần ) nên mình hi vọng làm wen đc với các bạn ở Hà nội để đỡ nhớ ông bà và các cô chú anh chị em của mình . Mong các bạn giúp đỡ .

BABYMN412

Chào Phạm Lê Minh , làm gì mà bất ngờ wa zậy , cùng chung đất nước là được rồi . Ở HCM cũng 2 trưởng tên là Trần Phú , 1 trường là cấp 2 , 1 trường là cấp 3 . Còn trường Chu Văn An , ở HCm hình như có tới 3 trường lận , nhiều ko ????????
Sự thật bây giờ mình rất nhớ Hà Nội , có ai nói cho mình biết thời tiết ngoài đó sao ko ???????
Trong này trời nắng ơi là nắng , ra ngoài 40 độ , nắng nóng khủng khiếp

ark

Active Member
Hix, HN giờ cũng khoảng ~30 độ chị ạ, mấy hốm trước hơi lạnh h lại nóng rồi 8-|
Thế chị ở trong HCM từ bé à ? sao lại mới về nhà 1 lần :-/

BABYMN412

uh , chị sinh ở HCM , và sống ở đây từ bé , mới ra Hà Nội đúng 1 lần năm 18 tuổi .
chị yêu Hà Nội ghê .
Chị nhớ những buổi cùng em chị đi dạo trong công viên Lênin , công viên Thống Nhất .
Chị nhớ chú bán mũ giảm cho chị 3 k khi biết chị là người thành phố .
Chị nhớ buổi tối bên quầy nem nướng , ngon tuyệt .
Chị nhớ món phở bách khoa .
Chị nhớ món bánh bao chỉ có 2 K mà ngon ơi là ngon ( đó là cái bánh bao đầu tiên chị thấy ngon )
Chị nhớ những buổi cùng đi chợ đêm với em chị , người Hà Nội dễ thương ghê .
Chị nhớ những người bán hàng ở chợ Đồng Xuân thật vui vẻ và thân thiện .
Chị nhớ bác xe ôm chở chị từ ga vào nhà thật là tận tâm .
Chị nhớ những cơn mưa Hà Nội , tuy nhỏ nhưng kéo dài lâu .
Chị nhớ con rùa chưng trong tủ kiếng ở hồ Gươm .
Và chị còn nhớ nhiều lắm .
Hà Nội thật là tuyệt , nó sẽ mãi trong kí ức của chị . Những con người Hà Nội thật là dễ thương , cảnh ở Hà Nội thì thật tuyệt .

ark

Active Member
Chị có nhiều kỉ niệm với Hà Nội nhỉ :D lần chị ra HN là trong bao lâu thế ? Chị ra HN vào mùa đông hay mùa hè :-/ ngày mai lại có gió mùa, trời sắp lạnh rồi :-SS người trong Nam nóng quanh năm chắc thích cái lạnh của miền Bắc lắm :D nhớ hồi trước xem thời sự thấy HCM vừa có mưa phùn với hơi lạnh người ta đã đổ xô đi mua áo rét rồi :-D
HN bây giờ ko chỉ có những cơn mưa vừa nhỏ vừa dai mà cũng có kiểu mưa SG rồi chị ạ, vừa mưa vừa nắng, chợt đến chợt đi :))

BABYMN412

chị thich là ăn kem Tràng Tiền , bởi vì vừa ăn vừa bị đuổi , thú vị sao sao đó , trong Nam đi ăn kem ko có cảm giác hồi hộp như vậy .
Chị ra Hà Nội chỉ có 10 ngày thôi , chị ra vào mùa hè nên ko tận hưởng đc cái se lạnh của mùa đông , chị cũng tiếc lắm .
Nếu năm nay nhà chị đi ra Hà Nội không trùng với đợt trại của Liên đoàn thì thế nào chị cũng có mặt ở Hà Nội ít nhất là nửa tháng .

cái điều chị tiếc nhất là ko chụp 1 bức ảnh nào ở Hà Nội cả . Bởi v2i chị cảm nhận Hà Nội từ con tim , chị cứ mải mê ngắm Hà Nội mà quên mất việc mang theo những tấm ảnh thật đẹp về , cũng buồn . Nhưng mà còn nhiều dịp để ra HN mà đúng ko?

BABYMN412

có từ lâu lắm rồi em ơi . Ngon cực kỳ . Nói ra thèm wa , trong này kem tươi còn có tên là kem buffe , tại vì vừa ăn vừa đứng , đông wa mà ,hiiiii

BABYMN412

Tết này chị tính ra Hà Nội ăn tết , trường chị bán vé rẻ wa mà , chỉ có 500K thôi , nhưng ba mẹ chị nói ở ngoài đó lạnh lắm , chị ko chịu nổi cái lạnh đó nên ko cho đi nữa , buồn ghê . Chưa biết tết Hà Nội như thế nào

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000